Avalon 2010

Mazspeed

Xe container
he he, Bác Mazspeed có thiên vị Mer quá không :^) Bác đem ảnh chụp nghệ thuật của Mer ra để so với ảnh chụp mộc của avalon. Mỗi xe một vẻ đẹp khác nhau, và giá 2 xe cũng khác nhau kha khá đó.
Ảnh Avalon có phải là mộc đâu bác? cũng là quảng cáo đấy chứ nhưng đúng là E300 thì phơ sốp ác rồi. Bỏ qua mấy cái ánh sáng bóng bẩy đi, chỉ nhìn đường nét thôi thì cũng chả so được. Hàng Merc nét rất sắc, rõ ràng, khỏe khoắn kiểu thanh niên cường tráng, còn Avalon tương đối nhợt nhạt, đường nét không rõ ràng, kiểu ông già 80. Về giá E300 114k, nếu Avalon 100k thì cũng là không thua nhiều đâu.

Mer E mới ra mắt 2009, so với Avalon từ 2005 thì E đương nhiên phải đẹp hơn rồi, nhưng mà em thấy có bác nào so sánh với E300 đâu, chỉ nói chung chung là Mer E ~ 90, 100k thôi mà, giá đó chắc chỉ có E cũ chạy lướt chứ rớ gì tới nổi E300
Bác chủ thớt nói rõ Avalon 2010 mà lị, có phải 2005 đâu! Em đưa cái ảnh so sánh là vì nó chênh nhau độ 12% giá, nếu là em thì em cố trả thêm mười mấy k nữa múc E class chứ chả chơi Avalon. Toy xài đến Camry thôi.

avalon

Xe buýt
Ảnh Avalon có phải là mộc đâu bác? cũng là quảng cáo đấy chứ nhưng đúng là E300 thì phơ sốp ác rồi. Bỏ qua mấy cái ánh sáng bóng bẩy đi, chỉ nhìn đường nét thôi thì cũng chả so được. Hàng Merc nét rất sắc, rõ ràng, khỏe khoắn kiểu thanh niên cường tráng, còn Avalon tương đối nhợt nhạt, đường nét không rõ ràng, kiểu ông già 80. Về giá E300 114k, nếu Avalon 100k thì cũng là không thua nhiều đâu.

Bác chủ thớt nói rõ Avalon 2010 mà lị, có phải 2005 đâu! Em đưa cái ảnh so sánh là vì nó chênh nhau độ 12% giá, nếu là em thì em cố trả thêm mười mấy k nữa múc E class chứ chả chơi Avalon. Toy xài đến Camry thôi.
Thưa với bác :) Mấy cái ảnh chủ thớt post em xem từ năm 2007 rồi ạ :77: Mời bác xem ảnh 2010 xịn nhé(k)
Mạnh mẽ , phóng khoáng

Lịch lãm, sang trọng

tinh tế , hài hòa

Chưa biết đâu là công đâu là cú đâu.... ừ thì mẹc có Đèn HID , đèn Led hiện đại trẻ trung, đường nét sắc xảo nhưng đâu phải ai cũng thích thế đâu bác:) Trẻ thì thích C-class , già thì thích S-class, em không hiểu E-class là nhằm vào đối tượng nào nữa :^) Riêng em ( cũng là thanh niên ) nhưng em chẳ ưa gì cái dáng bẹp bẹp của E-class cả , Đuôi xe thiết kế chả ra sao, vuông vuông nhọn nhọn chả sang tẹo nào :77: Body thì gầy gò nhưng cũng cố tạo đường nét cơ bắp giống S-class làm chỉ vậy *-) Em thấy E200K 2009 còn đẹp hơn gấp vạn lần mẫu E-class mới này , Nhìn nó sang trọng , mãnh mẽ thực sự chứ không bị lai tạp giữa C-class và S-class (l)

Avalon , riêng chiều dài thuộc vào hạng Full size của nó đã loại E ra khỏi list đối thủ cùng phân khúc với mình rồi :) ( Avalon dài ngang với S-class ) Được định hình để nhắm vào phân khúc sedan hạng sang, Avalon có kích thước khá lớn với chiều dài hơn 5m, chiều rộng gần 2m, tạo nên một khoang xe rộng rãi, thoải mái cho 5 người ngồi. Và thực sự, khi nhìn từ bên ngoài, những cánh cửa sau dài hơn đã cho thấy phần nào thứ hạng của chiếc xe.

Hệ trống treo của avalon rất ổn đinh , khi đề pa, tăng tốc hay vào cua gấp đều không có cảm giác chao đảo , động cơ 3.5 mạnh mẽ, khoang xe cách âm cực kì tốt .. avalon thực sự là 1 chiếc xe hang sang với ngoại hình đơn giản nội thất sang trong , vận hành hiệu quả .
Còn E-class , những cái tiến mới trong của nó chỉ nằm phần ở hệ thống chiếu sáng , Led, HID chủ động vớ vẩn , không thiết thực

Toy có cái hay của toy mà mẹc có cái thú vị của mec, đấy là cảm nhận của từng người thôi ...

Chỉnh sửa cuối:

carauto

Xe buýt
Cái ảnh bác Mazspeed post là Avalon Limited đời 2006:
http://www.netcarshow.com/toyota/2006-avalon_limited/

Đời 2010 vẫn là phom cũ được facelift lại, chưa phải là thế hệ hoàn toàn mới

E đang chờ Avalon all-new đây xem mặt mũi nó như thế nào

lexus_bk

Xe điện
Táp lô AVALON thật là đẹp các cụ nhỉ?! nội thất bản màu sáng củng vậy! nhìn rất là hài hòa, phải nói em này tuyệt cú mèo! :21:
Em "ghét" TOY LD bao nhiêu thì "thích" TOY nhập mà điển hình là AVALON, VENZA, HIGHTLANDER và cả... LEXUS bấy nhiếu (l)

avalon

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Lucky

Xe tăng
Bác gì nói Avalon hơn Mer E thì thiệt là ... Một loạt công nghệ mới của Mer E là hướng tới sự an toàn mà bác bảo là vớ vẩn, bác có biết những thứ vớ vẩn đấy phải vài năm sau mới có trên Lexus kô còn trên Toy thì bác tự đoán nhá. Thiết kế thì tùy từng người nhưng nói thêm là Mer E thì đoạt giải thiết kế của năm, trong khi avalon chẳng được giải gì. Còn khả năng lái thì quên Avalon đi,chiếc xe đấy dành cho người ngồi sau chứ kô phải cho lái xe.

Biết Lái

Xe buýt
Các cụ ới! sao e ko thấy nó khác đời trước nhỉ? hay mắt bị sao ta?:^)

vmduc

Xe đạp
Bác gì nói Avalon hơn Mer E thì thiệt là ... Một loạt công nghệ mới của Mer E là hướng tới sự an toàn mà bác bảo là vớ vẩn, bác có biết những thứ vớ vẩn đấy phải vài năm sau mới có trên Lexus kô còn trên Toy thì bác tự đoán nhá. Thiết kế thì tùy từng người nhưng nói thêm là Mer E thì đoạt giải thiết kế của năm, trong khi avalon chẳng được giải gì. Còn khả năng lái thì quên Avalon đi,chiếc xe đấy dành cho người ngồi sau chứ kô phải cho lái xe.
*-) có ai nói chung chung rằng avalon hơn Mer E đầu Bác ơi, mà chỉ nói là nó rộng hơn, vận hành mạnh mẽ .v.v.
Mà xin hỏi thật Bác đã lái Avalon chưa mà kết luận về khả năng lái của avalon thế :^). Nói thật ra, với điều kiện đường xá, thói quen đi xe, v.v như ở Việt Nam thì những cải tiến mới của Mer E thự sự không phát huy tác dụng được nhiều lắm.

thaiviet

Xe hơi
Avalon là dòng big size, phân khúc S class và 7 series. AE so sánh với E class làm gì. Đẳng cấp Toyota thì không bằng MB thì đúng rồi. Vậy bác nào chạy Avalon rồi thì review kỹ chút ạ. Em thấy bên Mỹ doanh nhân dạng thành đạt thì chạy Avalon. MB thì chủ kếch xù...

Mazspeed

Xe container
Thưa với bác :) Mấy cái ảnh chủ thớt post em xem từ năm 2007 rồi ạ :77: Mời bác xem ảnh 2010 xịn nhé(k)
Mạnh mẽ , phóng khoáng

....................
Bác xem lại hộ em cái, Avalon đời mới bác post ở trên ấy, nó có cái nét nào đặc trưng không? Hay tất cả đều nhàn nhạt, hời hợt khi so với E-Class chứ. Nhận xét của em là như thế, em khoái Merc trước tiên vì thiết kế cá tính, nhìn cái biết ngay, nổi bật chứ chưa cần bàn tới chất lượng. Tất nhiên hình thức thì hay bị nói là mỗi người cảm nhận 1 cách khác nhau, nhưng mà quả thật, có những giá trị chung mà ai cũng công nhận, nếu không nhận ra thì phải xem xét lại trình độ thẩm mĩ.

*-) có ai nói chung chung rằng avalon hơn Mer E đầu Bác ơi, mà chỉ nói là nó rộng hơn, vận hành mạnh mẽ .v.v.
Mà xin hỏi thật Bác đã lái Avalon chưa mà kết luận về khả năng lái của avalon thế :^). Nói thật ra, với điều kiện đường xá, thói quen đi xe, v.v như ở Việt Nam thì những cải tiến mới của Mer E thự sự không phát huy tác dụng được nhiều lắm.
Cải tiến của Mer E trước tiên là cho thị trường Đức, rồi châu Âu, rồi Mĩ v.v. VN làm qué gì có trong danh sách cải tiến chuyên biệt của nó đâu bác? Nhưng mà thằng Toy với Avalon cũng thế thôi, vì chuyên biệt cho VN nó đã có Vios, Fortuner với Innova rồi.

Avalon là dòng big size, phân khúc S class và 7 series. AE so sánh với E class làm gì. Đẳng cấp Toyota thì không bằng MB thì đúng rồi. Vậy bác nào chạy Avalon rồi thì review kỹ chút ạ. Em thấy bên Mỹ doanh nhân dạng thành đạt thì chạy Avalon. MB thì chủ kếch xù...
Avalon mà lại bảo là cùng phân khúc với S-Class và 7-Series thì hết biết thật rồi. Có thể là cùng kích thước, cũng như Daewoo Magnus ấy. Theo bác Avalon, thấy Magnus to dài như thế thì đẳng cấp nó dư lào?:)):)):)):)):))

belancer

Xe buýt
Avalon so với genesis sedan thì phù hợp.
So với Mer E thì nhiều người sẽ chọn E.

trungdq

Xe tải
Được định hình để nhắm vào phân khúc sedan hạng sang, Avalon có kích thước khá lớn với chiều dài hơn 5m, chiều rộng gần 2m, tạo nên một khoang xe rộng rãi, thoải mái cho 5 người ngồi. Và thực sự, khi nhìn từ bên ngoài, những cánh cửa sau dài hơn đã cho thấy phần nào thứ hạng của chiếc xe.
.
Avalon ở Mỹ chưa bao giờ được coi là hạng sang, nó chỉ là xe bình dân to xác thì đúng hơn, nó thực chất là Camry kéo dài. Giá xe E Class ở Mỹ đắt gấp đôi Avalon đấy, mặc dù E Class xác nhỏ hơn, thế là đủ hiểu rồi. Muốn xe rộng rãi thì cụ nên mua xe Ford Transit mà đi cho cả nhà vợ chồng con cái ông bà 3 thế hệ ăn ngủ trên xe còn được chứ mua làm gì Avalon. Avalon thực chất còn kém cả Hyundai Genesis sedan thì làm sao so sánh được với E Class.

So về giá ở Mỹ này:
2010 Mercedes-Benz E-Class

* MSRP: $48,050 - $85,500
* Invoice: $44,686 - $52,359

http://consumerguideauto.howstuffworks.com/2010-mercedes-benz-e-class.htm

2010 Toyota Avalon

* MSRP: $27,945 - $35,285
* Invoice: $25,246 - $31,401

http://consumerguideauto.howstuffworks.com/2010-toyota-avalon.htm

Kể cả Lexus GS cũng chưa so được với E Class ạ. Lexus GS cùng phân khúc với E Class, bán rẻ hơn nhưng vẫn không bán chạy bằng E Class ở riêng Mỹ thôi chứ chưa nói quy mô toàn cầu:

2009 Lexus GS

* MSRP: $45,000 - $56,550
* Invoice: $40,500 - $50,894

http://consumerguideauto.howstuffworks.com/2009-lexus-gs.htm

Chỉnh sửa cuối:

trungdq

Xe tải
Phân khúc khác với kích thước. Chỉ Lexus LS mới được coi là cùng phân khúc với S Class và 7 Series. Lexus LS kích thước tương đương Avalon nhưng tiền thì hơn gấp đôi, đó là sự khác biệt. Kích thước và phân khúc khác nhau hoàn toàn. BMW và Mercedes có thể kéo dài 7 Series và S Class thành xe Limousine dài hơn Roll Royce, bọc thép vào để chống đạn cho nguyên thủ nhưng chúng không thể cùng phân khúc với Roll Royce và Maybach được cụ ạ.

carauto

Xe buýt
Avalon so với genesis sedan thì phù hợp.
So với Mer E thì nhiều người sẽ chọn E.
Avalon cùng phân khúc với Nissan MaximaHyundai Azera thôi chứ làm gì mà cùng Genesis sedan hay S class 7 series được
Genesis là ngang GS, còn Equus ngang LS đã rõ như ban ngày rồi...

avalon

Xe buýt
Bác xem lại hộ em cái, Avalon đời mới bác post ở trên ấy, nó có cái nét nào đặc trưng không? Hay tất cả đều nhàn nhạt, hời hợt khi so với E-Class chứ. Nhận xét của em là như thế, em khoái Merc trước tiên vì thiết kế cá tính, nhìn cái biết ngay, nổi bật chứ chưa cần bàn tới chất lượng. Tất nhiên hình thức thì hay bị nói là mỗi người cảm nhận 1 cách khác nhau, nhưng mà quả thật, có những giá trị chung mà ai cũng công nhận, nếu không nhận ra thì phải xem xét lại trình độ thẩm mĩ.
:)):)):)):)):))
Em chưa nói câu nào là Avalon cũng phân khúc với S đâu nhé :) chỉ nói là có kích thước bằng S-class thôi. còn cái giá xuất xưởng của nó chỉ có 27,9k thôi :) Càng không thể gọi là cũng phân khúc với S được . thế nhưng chẳng có lý gì mà bác cứ mang nó ra so với E-class cả :77: ĐỐi tượng khách hàng nó nhắm đến hoàn toàn khác nhau
Ừ cứ cho là e-class đẹp như bác nói đi , nhưng Avalon cũng không hề xấu ! CÒn bác bác bảo em chỉ cho bác Avalon nó đẹp ở chỗ nào , đường nét ra sao thì em cũng chịu , không nói được:77: , nó thuộc về cảm nhận riêng của mỗi người rồi , em thấy đẹp , các bác khác cũng thấy đẹp . Nếu bác không nhận ra thì có thể nó không hợp gu bác thôi . cũng như em, em thấy E-class mới không đẹp bằng e-class cũ . đấy cũng là cảm nhận của em :) Sao phải tranh luận chuyện đấy rồi nâng quan điểm nên thành " trình độ thẩm mĩ " làm gì.
Với em , avalon là sedan đầu bảng của toyota , nhìn nó mạnh mẽ , đường bệ , cảm giác ngồi trên nó rất tuyệt vời , thế thôi . còn E-class thế nào thì em chịu :) miễn bình luận .
Cái giá của nó trong khoảng từ 90 đến 100k . rất phù hợp với nhu cầu "xe sang" ở việt nam. Một điểm mạnh nữa của của avalon cũng như hầu hết các xe toy khác là sửa chữa, bảo dưỡng , phụ tùng thay thế vừa tiền, không đòi hỏi "đẳng cấp người dùng" cao như mec . Mất đôi gương cũng đâu tốn đến vài K thay thế :)
Em nói có gì sai thì các bác góp ý , cũng có thể em hơi nông dân , nhìn fortuner cũng thấy đẹp, chẳng trách nhìn avalon thấy ngưỡng mộ (l) Chỉ giám làm Toy_Fan thôi :69:

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
xe này ở VN giá nhiu vậy mấy cụ ??????????? (bao gồm thuế rồi) có xe sản xuất trong nước ko hay phải đặt hàng nhập khẩu ? chất lượng hơn camry cơ à @_@

belancer

Xe buýt
Em ạ cụ :77:
avalon 3.5 so với genesis 3.8 thì cũng same same giá ở Mỹ thôi, build option vào kịch kim tầm gần 40K (Gen 4.6 V8 thì mới đắt hơn vài K). Xét về cỡ xe, thương hiệu, và tiền thì nên xếp đồng hạng.

Cả 2 con này bán ở Mỹ ngang tiền các dòng entry level (hạng bét) của các mác xe hạng sang nhưng doanh số bán thua xa 3 series, IS+ES 7K, C class ... chứ đừng nói là đối thủ của phân khúc cao hơn. Avalon bán tầm trên 3K/tháng còn genesis bán chưa bao giờ quá 2K/tháng sau 1 năm ra mắt ở Mỹ.

Avalon cùng phân khúc với Nissan MaximaHyundai Azera thôi chứ làm gì mà cùng Genesis sedan hay S class 7 series được
Genesis là ngang GS, còn Equus ngang LS đã rõ như ban ngày rồi...

carauto

Xe buýt
Nói không tin thì thôi, nói riết đâm ra cãi nhau:21:. Ai lại đem doanh số bán hoặc thậm chí là giá tiền để phân hạng xe.

Avalon, Maxima và Azera là dòng full-size sedan cạnh tranh từ lâu ở Mỹ.

Còn vừa rồi Hyundai tung ra Genesis để cạnh tranh trực tiếp với Lexus GS, BMW 5, Merc E, Audi A6. Gần đây lại thêm Equus đánh thẳng vào LS, 7, S và A8. Bác nào đọc báo hay các trang thông tin về o tô nhiều trên mạng sẽ thấy họ nói về vấn đề này RẤT nhiều. Còn bác nào ấm ức hay theo chủ nghĩa thần tượng xe Đức thì cảm thấy tức cái thương hiệu Hyundai không đáng để đem ra so sánh với các ông lớn kia thì thôi

avalon

Xe buýt
Nói không tin thì thôi, nói riết đâm ra cãi nhau:21:. Ai lại đem doanh số bán hoặc thậm chí là giá tiền để phân hạng xe.

Avalon, Maxima và Azera là dòng full-size sedan cạnh tranh từ lâu ở Mỹ.

Còn vừa rồi Hyundai tung ra Genesis để cạnh tranh trực tiếp với Lexus GS, BMW 5, Merc E, Audi A6. Gần đây lại thêm Equus đánh thẳng vào LS, 7, S và A8. Bác nào đọc báo hay các trang thông tin về o tô nhiều trên mạng sẽ thấy họ nói về vấn đề này RẤT nhiều. Còn bác nào ấm ức hay theo chủ nghĩa thần tượng xe Đức thì cảm thấy tức cái thương hiệu Hyundai không đáng để đem ra so sánh với các ông lớn kia thì thôi
Đang nói xe Toy cứ vác hết mẹc, bim, với hyundai vào so cái gì không biết nữa bác nhẩy :21: :21: :21:

Chỉnh sửa cuối: