Autospa của cụ tuấn trọc sắp thất nghiệp rồi

stdt

Xe tải
Pr kinh quá, nhưng giá 4 củ thì chát quá,tiền đấy rửa xe thoải mái,lại ko phải dùng chổi lông gà
Mà cái lớp phủ đấy phơi nắng chịu được 1 tháng?
Đa số xe đều phơi nắng cả

stdt

Xe tải
Kinh nghiệm cho thấy là chả phủ j cho tốn tiền
Mới làm trông ngon lắm, nhưng chỉ đc thời gian ngắn thôi
Ko kinh tế chút nào
Bác nào mới có xe ko xót tiền thì chơi cho biết

Carens_SX

Xe buýt
Yêu xe là tốt nhưng yêu quá mà làm nô lệ cho cái xe thì em không làm.... :D
Em thì em giữ gìn xe sạch sẽ thơm tho, bảo dưỡng định kì là ok, chứ kiểu gì mọi thứ đều toi theo thời gian...

hell.wavetau

Xe tải
Website
dinhthanhtrung.com
Yêu xe là tốt nhưng yêu quá mà làm nô lệ cho cái xe thì em không làm.... :D
Em thì em giữ gìn xe sạch sẽ thơm tho, bảo dưỡng định kì là ok, chứ kiểu gì mọi thứ đều toi theo thời gian...
Nghe cụ chủ tả cũng mê, nhưng tốn cả tháng lương thì hơi chát.

candymen1122

Xe tăng
đọc bài em thấy cụ chủ yêu xe chứ không như "lũ" rảnh thời gian vào chém linh tinh... khi ai đó đưa ra một vấn đề gì mới, không lắng nghe, không tìm hiểu, chỉ làm theo thói quen là "vào là chém" thật buồn cho một số cái não không có nếp nhăn. Chẳng biết là họ có xe không hay chỉ vào hóng gió rồi thốt ra một số câu vô nghĩa. cụ chủ đừng buồn vì số đó chắc chỉ là số nhỏ trên OF thôi ạ
Cụ bình tĩnh nào

Vinh75

Xe tải
đọc bài em thấy cụ chủ yêu xe chứ không như "lũ" rảnh thời gian vào chém linh tinh... khi ai đó đưa ra một vấn đề gì mới, không lắng nghe, không tìm hiểu, chỉ làm theo thói quen là "vào là chém" thật buồn cho một số cái não không có nếp nhăn. Chẳng biết là họ có xe không hay chỉ vào hóng gió rồi thốt ra một số câu vô nghĩa. cụ chủ đừng buồn vì số đó chắc chỉ là số nhỏ trên OF thôi ạ
Vâng thưa cụ. Trước tiên e thành thật cảm ơn cụ chủ đã động viên:
Thực ra thì e cũng rất buồn vì với mục đích là chia sẻ với a e of cái dịch vụ mới thôi vì e nghĩ đã là OF thì đều đam mê xe cộ nhưng mỗi người một tính, mỗi người một hoàn cảnh chẳng ai giống ai. Đọc commen của mọi một số người e thấy nản chẳng buồn vào commen nữa. E định up ảnh lên nhưng nhiều cụ gạch đá quá nên cũng chẳng buồn up. e định cụ nào thật sự đam mê thì commen cho e cho địa chỉ đến tận nơi nguời thật việc thật. Từ hôm phủ tới nay mới rửa 2 lần, một lần rửa hôm sau bị mưa nên phải rửa lại chứ xe bụi chỉ phủi là sạch ngay. Cái quan trọng là đỡ tốn thời gian đi rủa xe cụ a, Chia sẻ dịch vụ cùng nhau làm mà bị gạch đá là PR và PHục vụ xe thì e quá nản. Bây giờ thì e hiểu OF cũng là một xã hội thu nhỏ có đủ các thành phần. E nản cụ ah.

Vinh75

Xe tải
Nghe hay nhỉ, nếu chống được chó mèo cào em làm ngay. Sơn xe mới về vài tuần lại thấy chục vết sước do hai con béc giê nhà em, mà nó chỉ chạy qua ẩn nhau cái là có sẹo, còn con mèo nhà em rất thích I mượn nóc ôtô để nhảy ra ngoài tìm gái. Thế nên em chán chẳng thèm sơn với đánh bóng nữa. o
Nha e nuôi 2 chú mèo. Sáng nào cũng thấy đầy vết chân trên mặt capo và cop. phủi đi là hết. e đảm bảo là chống được vết của mèo. còn chó nhà e k có thì k dám phát ngôn ah

Vinh75

Xe tải
Kinh nghiệm cho thấy là chả phủ j cho tốn tiền
Mới làm trông ngon lắm, nhưng chỉ đc thời gian ngắn thôi
Ko kinh tế chút nào
Bác nào mới có xe ko xót tiền thì chơi cho biết
Với Na no thì cháu công nhận còn với Opticoat thì cụ đã làm chưa vì cháu là thằng thứ 2 làm Opti coat Pro ah? cháu dự là cụ chỉ nghe nói. mà nghe nói thì k nên phát ngôn cụ a.

Cuongga

Xe tải
Trước hết, khẳng định cụ dùng dịch vụ của Tuấn trọc là tốt, chất lượng. Em đã được chuột bạch cái nắp capô, phải nói là tốt hơn mong đợi của em. Cùng 1 vết bẩn kèm xước kéo dài, phần có phủ lau đi chỉ còn thấy mờ mờ, phần không phủ thì thành 1 vết xước chỉ còn cách đi đánh bóng lại may ra mới hết.

Nhưng cách chia sẻ của cụ rõ ràng có vấn đề. So cụ với em thôi, tại sao em mở thớt nói rõ là quảng cáo hộ cho 1 gara mà chả ai ném đá. Còn cụ thì???

Rõ ràng em đọc thấy cụ nói bằng những từ ngữ rất âu yếm mà đa số các cụ ở đây chỉ dành để nói với người yêu (cưới xong cũng hết :P). Em còn thấy cụ bảo 4M chỉ bằng bữa nhậu nghe nó ngứa tai quá. Gì chứ nói thế ai chả hiểu là mình cụ nhậu hết 4M. Cái anh CSGT Luyến nào đó nhậu với bạn hết 13M rồi gọi người đến trả tiền hộ tính ra đầu người chắc cũng chưa bằng cụ mà đã ầm ỹ báo chí rồi.

Dưới cụ còn nói chống được cả mèo. Thưa cụ là cụ có hiểu về mèo không? Khi nó thương yêu cái xe của cụ như cụ, thì cái chân của nó rút hết móng vuốt vào, đi lại êm nhẹ đến độ chuột không nghe thấy tiếng ạ. Chứ nó mà thò vuốt ra cào thì còn sâu hơn cụ cầm chìa khoá khía ạ. Chó thì chả cần phải nói vì nó không co vuốt lại được như mèo. Còn chắc cụ chưa dám test như em: Khía nhẹ móng tay mình (kém mèo cả trăm lần độ sắc nhọn) xem nó sao? Nặng quá, không thọ được. Tuy nhiên mục đính lớn nhất của nó là chống xước khi rửa xe thì đảm bảo. Vấn đề chỉ là tuổi thọ thôi, cái này thì em chưa đọc xem ở Tây nó dùng lâu rồi thì có được 5 năm như hãng quảng cáo không.
Vâng thưa cụ. Trước tiên e thành thật cảm ơn cụ chủ đã động viên:
Thực ra thì e cũng rất buồn vì với mục đích là chia sẻ với a e of cái dịch vụ mới thôi vì e nghĩ đã là OF thì đều đam mê xe cộ nhưng mỗi người một tính, mỗi người một hoàn cảnh chẳng ai giống ai. Đọc commen của mọi một số người e thấy nản chẳng buồn vào commen nữa. E định up ảnh lên nhưng nhiều cụ gạch đá quá nên cũng chẳng buồn up. e định cụ nào thật sự đam mê thì commen cho e cho địa chỉ đến tận nơi nguời thật việc thật. Từ hôm phủ tới nay mới rửa 2 lần, một lần rửa hôm sau bị mưa nên phải rửa lại chứ xe bụi chỉ phủi là sạch ngay. Cái quan trọng là đỡ tốn thời gian đi rủa xe cụ a, Chia sẻ dịch vụ cùng nhau làm mà bị gạch đá là PR và PHục vụ xe thì e quá nản. Bây giờ thì e hiểu OF cũng là một xã hội thu nhỏ có đủ các thành phần. E nản cụ ah.

meguiars

Xe tải
Cái này đúng, e thấy cụ Vinh trở thành Fan cuồng của AutoSpa rồi, si mê quá........
cụ Vinh làm bên em 1 lần, gặp cụ 2 lần nhưng thấy cụ yêu xe thật, fan cuồng thì hơi quá cụ Khánh ạ

Vinh75

Xe tải
cụ Vinh làm bên em 1 lần, gặp cụ 2 lần nhưng thấy cụ yêu xe thật, fan cuồng thì hơi quá cụ Khánh ạ
Tính e mất rồi các cụ ah. Kể cả con Wave thái cách đây 14 năm e vẫn dùng dầu nhớt tổng hợp cho nó và khi đỗ xe nếu có điều kiện e vẫn cho nó vào chỗ bóng dâm cho đỡ xót ruột ah.
Còn về chuyện đến cụ Tuấn trọc 1 lần và k có lý do gì để đến nữa vì xe sạch k phải dửa. E đang chờ dịch vụ phủ Amo coat chống đá bắn nhà cụ Trọc khai trương là e lại tiếp tục ah.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Tính e mất rồi các cụ ah. Kể cả con Wave thái cách đây 14 năm e vẫn dùng dầu nhớt tổng hợp cho nó và khi đỗ xe nếu có điều kiện e vẫn cho nó vào chỗ bóng dâm cho đỡ xót ruột ah.
Còn về chuyện đến cụ Tuấn trọc 1 lần và k có lý do gì để đến nữa vì xe sạch k phải dửa. E đang chờ dịch vụ phủ Amo coat chống đá bắn nhà cụ Trọc khai trương là e lại tiếp tục ah.
-Em thấy giá như bài viết của bác dùng từ nhẹ nhàng và chữ nhỏ như bt thì các bác trên này sẽ đỡ lăn tăn về vụ PR, tuy vậy em vẫn ủng hộ bác về việc chăm xe. Đối với em nếu việc phủ opticoat hết 4 củ mà có kết quả như bác chủ đã làm là tương đối hợp lý (em nói vậy vì em cũng là khách hàng nên cũng thích tốt và giá thành thấp), việc làm cứng và bóng bề mặt sơn sẽ đỡ được xước dăm, ít bám bụi...do đó sẽ đỡ chi phí rửa và đánh bóng xe. Tất nhiên là cái món này chỉ hợp với những bác thích chăm sóc xe, cẩn thận và tay lái tốt nên ít va quệt, chứ suốt ngày đi sơn tút thì hơi phí. Hồi t4 em cũng được bác Tuấn KM phủ cái nắp capo, kính 2 bên phía trước và mặt gương, đến giờ thì cái nắp capo vẫn láng bóng, còn đi trời mưa mới thấy giá trị của việc phủ mặt kính và gương, nước nó tạt đi hết, nhìn rất rõ.
-@ Tuấn trọc: Cái hóa chất mà em dùng để dưỡng mấy miếng nhựa đen trong khoang máy là loại gì mà hay thế, từ hồi đó đến giờ mà nó vẫn đen nhánh, riêng đối với cái tấm nhựa sần (để che cái giằng nối 2 bên tai xe ngay phía trên đèn) thì hình như còn chả thèm bám bụi hay sao ấy. Thanks nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ToyotaAltis9063

Xe điện
Các bác cho em hỏi là nếu muốn giặt, vệ sinh nội thất thì nên làm ở ngoài hay là ở trong hãng thì tốt hơn ạ?

Vinh75

Xe tải
-Em thấy giá như bài viết của bác dùng từ nhẹ nhàng và chữ nhỏ như bt thì các bác trên này sẽ đỡ lăn tăn về vụ PR, tuy vậy em vẫn ủng hộ bác về việc chăm xe. Đối với em nếu việc phủ opticoat hết 4 củ mà có kết quả như bác chủ đã làm là tương đối hợp lý (em nói vậy vì em cũng là khách hàng nên cũng thích tốt và giá thành thấp), việc làm cứng và bóng bề mặt sơn sẽ đỡ được xước dăm, ít bám bụi...do đó sẽ đỡ chi phí rửa và đánh bóng xe. Tất nhiên là cái món này chỉ hợp với những bác thích chăm sóc xe, cẩn thận và tay lái tốt nên ít va quệt, chứ suốt ngày đi sơn tút thì hơi phí. Hồi t4 em cũng được bác Tuấn KM phủ cái nắp capo, kính 2 bên phía trước và mặt gương, đến giờ thì cái nắp capo vẫn láng bóng, còn đi trời mưa mới thấy giá trị của việc phủ mặt kính và gương, nước nó tạt đi hết, nhìn rất rõ.
-@ Tuấn trọc: Cái hóa chất mà em dùng để dưỡng mấy miếng nhựa đen trong khoang máy là loại gì mà hay thế, từ hồi đó đến giờ mà nó vẫn đen nhánh, riêng đối với cái tấm nhựa sần (để che cái giằng nối 2 bên tai xe ngay phía trên đèn) thì hình như còn chả thèm bám bụi hay sao ấy. Thanks nhé.
E sẽ rút kinh nghiệm. Chữ to vì e đánh trên Word rồi copy vào k để ý rồi ngại sửa. tránh trường hợp đánh xong lại báo bị Out rồi thế là công toi.

meguiars

Xe tải
Nó là sản phẩm phục hồi bề mặt nhựa bị bạc mầu theo thời gian của Meguiars,
All Season Dressing, hôm nào cụ mang con xe cổ em phục hồi lại nhìn mới thích

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Nếu xe có những vết xước dài, nhỏ...có cần đi làm bảo hiểm sơn rồi mới phủ không cụ Meguiars nhỉ?