Auto Larm được dán trên kính là tự động cảnh báo gì vậy ?

99L1888

Đi bộ
xin chao nhe, ban tu sang toi gio, doi qua, di an bun ca, cha day

300zx TT

Xe đạp
Một vài bác sai, em xin sửa ạ. Khi mà cắm chìa khóa khác vào thì xe vẫn không có kêu la gì cả. Hệ thống chống trộm có rất nhiều điểm khác nhau. Đồ của nguyên thủy theo hãng xe thì gọi là security system (bộ phận bảo vệ). Loại này khi activate (khởi động) thì sẽ bảo vệ xe khỏi bị ăn cắp. Nếu như ai mở cửa xe, mở đèn, hood, trunk hoặc đề máy xe mà không deactivate (tắt) security system bằng remote (điều chỉnh từ xa) hoặc bằng chìa xe chính gốc, thì kèn xe sẽ kêu và đèn xe sẽ nháy liên tục cho tới khi chủ xe tắt hệ thống này đi bằng remote hoặc dùng chìa khóa unlock (mở) cửa xe.

Còn hệ thống alarm system cũng được gọi là bộ phận chống trộm. Loại này được lắp, độ thêm vào để cho chủ xe được thêm cảm giác an toàn. Chức năng của bộ phận này thì rất đa dạng, tùy theo giá tiền, tùy theo hiệu sản xuất, chẳng hạn như Viper, DEI, Python, Autopage, v...v.. Đi chung với những hệ thống này thường có những chức năng giống như là remote start (đề máy xe từ xa), lock/unlock cửa, quay kiếng lên/xuống từ xa, và rất nhiều chức năng khác, tùy theo khả năng của người gắn (installer) và yêu cầu của chủ xe.
Thí dụ như xe em, em co gắn Viper 5702 alarm system, có remote start, starter kill, door popper va shave door handles (mở hẳn cửa từ xa và không còn tay mở cửa), và nhiều cái khác nữa. Trên remote thì có hệ thống 2way, có thể báo cho mình biết tình trạng của xe, như là cửa đã được mở ra, máy đang nổ, hoặc là xe đã bị tác động mạnh, đèn sáng, v..vv. Em nghĩ các bác nên gắn hệ thống này để tránh tình trạng bị vặt kiếng mà em thấy rất nhiều người đang phàn nàn. Và có thể đề máy xe cho máy lạnh hoạt động trước, tới khi vào xe thì khỏi bị nóng cũng thoải mái hơn. Hoặc là có ai đi tới gần xe mình thì bấm nút một cái cho kèn xe kêu "tin tin" cho người ta né. Hoặc khi bị cướp, có thể bấm nút panic cho nó kêu inh ỏi và nháy đèn um sùm cho cướp nó sợ.

HobbyDriver

Xe tăng
Thí dụ như xe em, em co gắn Viper 5702 alarm system, có remote start, starter kill, door popper va shave door handles (mở hẳn cửa từ xa và không còn tay mở cửa), và nhiều cái khác nữa. Trên remote thì có hệ thống 2way, có thể báo cho mình biết tình trạng của xe, như là cửa đã được mở ra, máy đang nổ, hoặc là xe đã bị tác động mạnh, đèn sáng, v..vv. Em nghĩ các bác nên gắn hệ thống này để tránh tình trạng bị vặt kiếng mà em thấy rất nhiều người đang phàn nàn. Và có thể đề máy xe cho máy lạnh hoạt động trước, tới khi vào xe thì khỏi bị nóng cũng thoải mái hơn. Hoặc là có ai đi tới gần xe mình thì bấm nút một cái cho kèn xe kêu "tin tin" cho người ta né. Hoặc khi bị cướp, có thể bấm nút panic cho nó kêu inh ỏi và nháy đèn um sùm cho cướp nó sợ.
Nhưng mà bác ở đâu vậy, nếu ở USA thì thôi, còn nếu ở VN cho em thêm thông tin về cái Viper của bác đi: giá cả, ở đâu có...
Tks bác nhều nhều

huebeanvivu

Xe máy
Cái nì là thông báo xe cuả bác có hệ thống tự động kêu lên khi có một hành động xâm nhập bất hợp pháp. Giả dụ như cắm chìa khóa lạ và và cố mở cửa hoặc cắm các vật lạ vào ổ khóa xe. Một số hệ thống cảnh báo hiện đại hơn còn có thể có chức năng nếu xe đang để yên mà có tác động vào xe thì xe cũng kích hoạt cảnh báo bằng tiếng động
Chỉ có đúng trở lên :41: . Xin mời say 1 tí nhé (b)

thienphuc

Xe điện
Túc là nó báo xe đó có hệ thống bảo vệ tự đông thui mà. Xe nào không dán tức là không có. Nếu muốn chống trộm vặt chắc phải in tiếng việt quá! chứu mấy ông nghiện có đọc đc đếch đâu mà dọa! :21:

việc gì phải dich ra tiếng việt vì chắc gì mấy ông nghiện đã đọc đc chữ.
cạnh nhà em trước cũng có ông nghiện học 3 năm lớp 1 rồi chán bỏ luôn.thế mà đếm tiền nhoay nhoáy.có hôm cầm đt sang nhờ đọc hộ tin nhắn
thế mà đánh bạc mua cái nhà hơn 1 tỷ ( chẳng biết hợp đòng kiểu gì) rồi lại mất vì cờ bạc

vwt4

Xe đạp
Em để ý trên kính xe hay thấy dán chữ " AUTO ALARM PROTEC hình ảnh là có sóng phát ra từ cái ôtô" đó là thiết bị gì các bác nhỉ? Nếu nó là thiết bị tự động cảnh báo ăn chộm thì không biết nó có đắt ko các bác :^)
Đó là cái đề can báo xe có lắp bộ báo (alarm) trộm xe. Khi mua bộ này thì trong hộp có kèm mấy cái đề can để có thể dán lên kính xe. Không dán vứt đi cũng được.
Không đắt đâu, 100usd là có thể mua được rồi. Ở VN chắc không cần vì ai dám để xe không có bảo vệ canh như bên Khoai Tây.

kg lái là say

Xe máy
Em nghĩ cái này đơn giản chỉ là báo cho chủ xe là xe đang nằm ở đâu phòng khi bãi xe đông quá mà thôi.

Smile3188

Đi bộ
Nhưng mà bác ở đâu vậy, nếu ở USA thì thôi, còn nếu ở VN cho em thêm thông tin về cái Viper của bác đi: giá cả, ở đâu có...
Tks bác nhều nhều
Bác đã lắp Viper remote chưa ạ. Hix, em tìm trên mạng mà ko thấy Việt Nam! Mình ai chia sẻ :(

Auto ALarm được dán trên kính là tự động cảnh báo gì vậy ?

Em để ý trên kính xe hay thấy dán chữ " AUTO ALARM PROTEC hình ảnh là có sóng phát ra từ cái ôtô" đó là thiết bị gì các bác nhỉ? Nếu nó là thiết bị tự động cảnh báo ăn chộm thì không biết nó có đắt ko các bác :^)
Tem này thường được dán trên kính cửa bên lái , là cái tem cảnh báo bọn trộm rằng xe tao có hệ thống báo động, chống trộm. Trước kia hệ thống này là options nên người ta vừa quảng cáo, vừa cảnh báo trộm, chứ bây giờ trộm nó biết là 99% xe auto có hệ thống này nên người ta thường không dán tem nữa.