[Thảo luận] [AUDIO] Đường xuống từ cầu Thanh Trì, XXX: anh phải nghe tôi lói đã!!!!

DON COI

Xe tải
Em hỏi ngu tý: Câu này em không hiểu "CDNH: tôi không bị điều chỉnh bởi biển phân làn đằng sau tôi."
Cụ nào giải thích hộ em với
câu nói đó sẽ đc hiểu thế này:
Đang trên đường cái quan có cái biển phân làn, đi thêm 1 đoạn có cái ngõ rẽ vào đường cái quan, cụ chủ thớt chui từ cái ngõ đó ra đường cái quan, đi 1 đoạn bị hugo nó vịn, thế nên là cụ ấy cứ cãi thôi vì cụ ấy bẩu tui k nhìn thấy biển và k bị điều chỉnh bởi cáí biển đó.

Còn nếu cụ ấy đi qua cái biển phân làn ấy mà vẫn cãi như vậy thì phải hiểu là: Hugo hôm ấy bị ngọng đột xuất thấy cụ ấy cãi kinh quá + tay cầm máy DT ghi âm nên nó sợ gặp phải nhà báo nên nó né.
Em dự là cụ chủ đi rồi nó lẩm bẩm, *** sáng ra cổng dẫm phải mứt, ra đây gặp phải ông này, đen thía k bít. :))

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
:D Nghe đoạn audio CDNH chém thôi rồi :))

Cơ mà đúng! xxx cứ dựa vào cái cớ phân làn để bắt bớ, khi thấy CDNH nắm đc luật và vặn vẹo chém thì đuối lý dần. Nhưng cuối đoạn chém chả thấy bắt xxx xin lỗi gì nhờ :D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em hỏi ngu tý: Câu này em không hiểu "CDNH: tôi không bị điều chỉnh bởi biển phân làn đằng sau tôi."
Cụ nào giải thích hộ em với
câu nói đó sẽ đc hiểu thế này:
Đang trên đường cái quan có cái biển phân làn, đi thêm 1 đoạn có cái ngõ rẽ vào đường cái quan, cụ chủ thớt chui từ cái ngõ đó ra đường cái quan, đi 1 đoạn bị hugo nó vịn, thế nên là cụ ấy cứ cãi thôi vì cụ ấy bẩu tui k nhìn thấy biển và k bị điều chỉnh bởi cáí biển đó.

Còn nếu cụ ấy đi qua cái biển phân làn ấy mà vẫn cãi như vậy thì phải hiểu là: Hugo hôm ấy bị ngọng đột xuất thấy cụ ấy cãi kinh quá + tay cầm máy DT ghi âm nên nó sợ gặp phải nhà báo nên nó né.
Em dự là cụ chủ đi rồi nó lẩm bẩm, *** sáng ra cổng dẫm phải mứt, ra đây gặp phải ông này, đen thía k bít. :))
Theo em thì cụ hiểu gần đúng ợ, ngược lại một tí thì chuẩn hơn ợ, cụ thể:

-> cụ chủ thớt đi trên cầu vượt -> trên đấy có cái biển phân làn. Đi qua cầu vượt cụ ấy rẽ phải để xuống Pháp Vân CG hoặc về Trung tâm HN thì bị túm trên đoạn rẽ đấy. Vậy về nguyên tắc cái biển kia chỉ có tác dụng trên tuyến đi thẳng, cụ chủ thớt đã rẽ phải thì đầu đoạn rẽ phải muốn phân làn phải có biển.

Tuy nhiên theo em thì cụ chủ thớt nói câu " Tôi không bị điều chỉnh bởi cái biển phân làn đăng sau tôi" nó hơi tối nghĩa. Em sợ xxx nó hiểu cụ muốn nói gì nhưng nó chả hiểu cụ đang nói gì đâu =))

E43000

Xe tăng
Chú xxx này nói nhiều thế... chắc từ sớm chưa có ai để nói chuyện :-"

crazypig

Xe tải
Bác XXX lói đoạn cuối mềm mỏng thật ạ ... Nếu đúng thì mình phải cãi chứ ạ , sai thì nghiêm chỉnh chấp hành !!!

Danngheo@

Xe đạp
Cụ ní luận, cãi xxx nhem nhẻm để xxx không kịp lói như thế mà Cụ bảo Cụ nà công dân ngoan hiền à=)). Iem cũng muốn hiền như Cụ lắm, Vodka Cụ 1 chén!=D>

vihali

Xe container
E không chắc có biển phân làn hay không, nhưng đoạn này thì E nghĩ là cụ xem lại xem ntn, E tưởng hiệu lực đàng sau biển chứ nhỉ :))
Nói như cụ là đúng trong mọi trường hợp, của em cũng đúng trong trường hợp em từ đường ngang rẽ ra đường lớn và rẽ ra sau biển mà không có biển nhắc.

Giống như phân làn trên đường Phạm Văn Đồng- Phạm Hùng nhưng cụ từ Mễ Trì ra thì cụ làm sao biết cái biển đằng sau cụ.

vihali

Xe container
Theo em thì cụ hiểu gần đúng ợ, ngược lại một tí thì chuẩn hơn ợ, cụ thể:

-> cụ chủ thớt đi trên cầu vượt -> trên đấy có cái biển phân làn. Đi qua cầu vượt cụ ấy rẽ phải để xuống Pháp Vân CG hoặc về Trung tâm HN thì bị túm trên đoạn rẽ đấy. Vậy về nguyên tắc cái biển kia chỉ có tác dụng trên tuyến đi thẳng, cụ chủ thớt đã rẽ phải thì đầu đoạn rẽ phải muốn phân làn phải có biển.

Tuy nhiên theo em thì cụ chủ thớt nói câu " Tôi không bị điều chỉnh bởi cái biển phân làn đăng sau tôi" nó hơi tối nghĩa. Em sợ xxx nó hiểu cụ muốn nói gì nhưng nó chả hiểu cụ đang nói gì đâu =))
Trên đường dẫn xuống không hề có biển phân làn cụ ơi.

Nói chuyện thì phải phụ thuộc ngữ cảnh chứ cụ. CDNH và xxx đều đủ năng lực tư duy hiểu là đang nói tới cái biển "kia" và biển đó nó nằm sau em khi em nhập làn. :)

Chỉnh sửa cuối:

cascader

Xe tải
Theo tôi có lẽ nên nói là : " Tôi không bị điều chỉnh bởi những biển báo không nằm trên làn đường tôi đã đi qua ! " . Mới là tròn chăng ?

sepbu

Xe điện
Hoan hô Cụ chủ thớt ...
Kinh nghiệm của em khi chiến đấu với xxx là
- khi xuống xe chỉnh lại tư thế (lưng vươn cao, ưỡn ngực về phía trước sao cho thật hoành tráng ;)) ) và trang phục
- thả lỏng đầu óc về trạng thái cân bằng nhất - tránh bốc hỏa trong đầu
- cố gắng nói to nhưng tròn chữ, tròn nghĩa
- Chỉ nói vừa đủ từ để xxx hiểu, không dài dòng với xxx làm gì , mất công lại hiểu là đang cãi nhau. xxx muốn nói , hay giả sử gì thì kệ
- Khẳng định mình không sai và đưa lỗi bắt sai của xxx vào thế nhận định (tạo đường lùi trong danh dự cho xxx)
- khi xxx đã bí thì nên sởi lởi lại với xxx 1 chút rồi xin phép các anh cho em đi
- Bắt tay tình thương mến thường rồi quay về xe
- ngọt nước, ngọt cái cả 2 bên ... vừa lợi cho cả Các Bác sau bị xxx hỏi thăm (giận các chém thớt)
....

terry

Xe hơi
Hoan hô Cụ chủ thớt ...
Kinh nghiệm của em khi chiến đấu với xxx là
- khi xuống xe chỉnh lại tư thế (lưng vươn cao, ưỡn ngực về phía trước sao cho thật hoành tráng ;)) ) và trang phục
- thả lỏng đầu óc về trạng thái cân bằng nhất - tránh bốc hỏa trong đầu
- cố gắng nói to nhưng tròn chữ, tròn nghĩa
- Chỉ nói vừa đủ từ để xxx hiểu, không dài dòng với xxx làm gì , mất công lại hiểu là đang cãi nhau. xxx muốn nói , hay giả sử gì thì kệ
- Khẳng định mình không sai và đưa lỗi bắt sai của xxx vào thế nhận định (tạo đường lùi trong danh dự cho xxx)
- khi xxx đã bí thì nên sởi lởi lại với xxx 1 chút rồi xin phép các anh cho em đi
- Bắt tay tình thương mến thường rồi quay về xe
- ngọt nước, ngọt cái cả 2 bên ... vừa lợi cho cả Các Bác sau bị xxx hỏi thăm (giận các chém thớt)
....
Tổng kết của Cụ rất chuẩn rồi. Em chỉ xin lót thêm con chốt hạ: Về nhà post bài chia sẻ hehe

Emchaien

Xe buýt
Nghe cụ chủ cãi làm e nhớ đến hôm e cãi lỗi k bật đèn rẽ ở chỗ đường vòng Trần Hưng Đạo lên đê để đi cầu Chương Dương, xxx nói và e cũng đáp trả liên hồi kiểu như :
XXX: Tôi khẳng định anh không bật
Em: Em khẳng định e có bật (Giọng nói đanh thép, tự tin) ;))
=))
Lúc sau xxx bảo e như đàn bà =))
Em thì bảo em nói đúng rất lễ phép và giải thích rất nhẹ nhàng sao a bảo e đàn bà được.
Và xxx cũng mời em đi nhanh để tiếp tục làm việc
Vào hồi tháng 7 năm 2009 e đã từng bị bắt khi rẽ trái từ Trần Hưng Đạo sang cái đường vòng để lên đê đi cầu Chương Dương lỗi không bật đèn rẽ.Sau khi sợ rúm ró e đã nộp cho xxx 200.000 VNĐ

Chỉnh sửa cuối:

bmw1226

Xe tải
=D>=D>=D>

chiều hôm kia, em, sếp và một chân dài đi có việc ở ngọc hồi. Xuất phát từ thanh xuân, em men theo vành đai 3 và phi lên đường dẫn chỗ cầu dậu. Sở dĩ em lên vì lúc đó ở dưới đang thắt nút cổ chai dồn một cục và đi lên một lần cho biết. May mà em tỉnh là đi vượt qua giải phóng thì rẽ phải để xuống chứ không mát ga là ra cầu thanh trì rồi tới đường 5 luôn. để cho chắc, em hỏi một cụ trong hội matiz rồi mới rẽ. đáng lẽ nó làm cái biển to một tí cho người ta đọc, đằng này là cái biển bé tí.[-([-([-(

đi được một đoạn thì lại có phân nhánh tiếp, đi thẳng là pháp vân-cầu giẽ, vòng sang trái là trung tâm thành phố. Em đang bon bon đi xuống thì bị cạp nong trẻ chỉ mặt. đá xi nhan, táp vô lề, em có cuộc đối thoại với xxx già như sau (tóm tắt thôi, phần audio đầy đủ ở cuối bài):

Xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ.

Công dân ngoan hiền (cdnh): Tôi bị lỗi gì?

Xxx: Anh đi sai làn đường!

Cdnh: Tôi không đi sai, làn này là làn ô tô.

Xxx: Ai bảo anh thế, anh đang dạy tôi đấy à!:-o:-o:-o

đáng lẽ em bảo "tôi không dám vì trung cấp cảnh sát tôi không dạy, tôi chỉ dạy thầy các anh thôi". Xxx an ninh, cảnh sát thi môn em còn trượt thẳng cẳng ấy chứ đùa à. Nhưng thôi, cdnh thì cứ phủ định nhẹ nhàng.

cdnh: Không, tôi đi từ đằng kia lại, trên cầu vượt xuống.

Xxx: Tôi hiểu rồi, anh cho xem giấy tờ xe.

Cdnh: Không, bởi vì tôi không có lỗi

xxx: Tôi khẳng định anh sai

cdnh: Tôi không có lỗi sao bảo tôi sai được.

lúc này, chú xxx trẻ đến nhòm vào điện thoại em hỏi gì đấy.
:-?:-?:-?

Cdnh: Tôi ghi âm cuộc nói chuyện với các anh.

Xxx: Anh phải xuất trình giấy tờ xe rồi mới có quyền đòi hỏi.

em định táng câu này nhưng thôi.

cdnh: Tôi đầy đủ giấy tờ.

Xxx:tôi biết các anh lái xe đầy đủ giấy tờ rồi.

hehe, xxx nói câu này là coi như bị phạt đền rồi.

xxx: để tôi giải thích anh nghe. Anh đi từ cầu vượt xuống, ở đó có mũi tên phân làn.

Cdnh: Không

xxx: để tôi lói cho anh nghe, anh phải nghe tôi lói đã. ở đó anh phải sang làn của anh, không phải tới đây mới sang.

Cdnh cãi: Không, tôi có thể rẽ khi nào tôi muốn. ở kia không có phân làn.

Xxx: Có phân làn.

Cdnh: Thế thì tôi với anh đi xem.

Xxx: Dưới kia có biển phân làn.

Cdnh: Tôi không bị điều chỉnh bởi biển phân làn đằng sau tôi.

Xxx: Blo bla blo bla, thôi giờ anh em mình nói vô tư, tôi không kiểm tra anh, bla blo bla blo bla

tới đây thì xxx bị thủng lưới rồi.

xxx giả định em đi đằng trước đống xe tải mà gây tai nạn thì sao, vưn vưn và vưn vưn. Giả thiết rất :@) vì thằng sau đâm em thì nó có lỗi chứ còn gì nhưng lúc ấy thì em cứ để cho xxx gỡ gạc, nói ba hoa một hồi, trời bắt đầu mưa phùn nặng hơn, em bắt tay cả hai rồi chui vào xe. Em mà đi một mình thì em cứ ở đó nói chuyện cho các chú buồn vì cãi vã với em thì thời gian đâu mà bắt xe khác.

kết luận: Nếu bị bắt sai làn thì các cụ cãi thật lực. Em tin là cái biển phân làn ở trước lối xuống kia cũng chỉ phân làn theo tốc độ mà thôi, làn giữa không cấm xe con đi mà nó chỉ bắt buộc đối với xe tải mà thôi. Túm lại, có thể đi được như thế này:

==========làn ngoài, trái cùng: ô tô con===>>>trung tâm hn

==========làn giữa: ô tô con, xe tải=====>>>trung tâm hn

==========làn trong, phải cùng: Xe thô sơ, ô tô khi có tình huống khẩn cấp

audio

cuộc đối thoại đây ạ, giờ em mới biết đang ghi âm mà có ai gọi thì nó sẽ tự save và ngừng nên không ghi tiếp được đoạn sau nhưng tới đó thì nhạt rồi.

http://www.esnips.com/doc/d0fe1dcc-fa5f-477c-ac2c-da39036016ee/doithoai_congan_cauthanhtri

code để chèn audio trên otofun là gì hở các cụ?

noperation

Xe hơi
em thấy hà mỗi đoạn: 50m tính từ chỗ tôi bị toét. ha ha ha

NatRuou

Xe đạp
Nghe cái audio của cụ em thấy buồn cười quá, cụ nói như súng liên thanh thì xxx cãi thế nào được.

Nipo

Xe tải
xin chúc mừng cụ.xxx bắt nạt nhầm người rồi.

dat_asroma

Xe tải
Quá hay, cảm ơn cụ đã chia sẻ cho anh em học hỏi kinh nghiệm.

Triton_37

Xe hơi
ai lại như cụ,chả chịu cho xxx lói j cả.nghe cụ nói chuyện sướng cả lỗ tai.rượu đây cụ ơi;;)