Audi A6 cạnh tranh với Camry

A8 Sline

Đi bộ
Nhà cháu cũng thấy thông báo là sẽ thay động cơ nhỏ hơn(b)
Nếu đã có tiền lệ bên TQ thì khả năng cao là Audi sẽ chơi chiêu này ở VN cụ ốp sần nhể. Cơn khủng hoảng đã tác động đến các nhãn hiệu luxury, ngay cả các hãng thời trang lớn nhất như Gucci, LV, Hermès...trong đó đã từng xảy ra hiện tượng chưa từng có: sale off 5 giờ/ngày tại thiên đường mua sắm Ginza, Tokyo

Ai cha, bác nào đây? pm em (b) cái nào. giá xe có rồi: 2.0 TFSI 100k còn 2.8 thì 130K đồ chơi không cắt gì cả. bảo hành 4 năm tùy chọn đó bác.

jake90

Xe tăng
nêu xét về xẻ đẹp thì e nghĩ A6 vs camry ngang ngửa nhau
về động cơ và thương hiệu thì A6 vượt trội hơn hẳn

spiderman

Xe tăng
A6 mà để đọ giá với Cam thì chắc là Taxi Version :77::77::77:
Chuẩn rồi bác nhỉ. Audi mà có giá ngang với Cam thì có khi em chỉ dám mua Cam thôi, chẳng biết là Audi gì nữa.
Mà lúc đó chạy Audi cũng mất "oai" !
Em đùa thôi nhé !

HuyTrinh

Xe tải
em nghĩ. trên quả đất này ... thì việt nam là nơi duy nhất đem toyota ra so sánh với cả audi, merc, bmw .... hix.. đương nhiên là có 1 vài thôi có thể so sánh đc. nhưng so sánh kiểu trên kia thì... khập khiễng quá ! bọn merc với audi ở đức mà biết, chắc nó tức hộc máu mất ... (b)(b)

Kieunu

Xe đạp
em nghĩ. trên quả đất này ... thì việt nam là nơi duy nhất đem toyota ra so sánh với cả audi, merc, bmw .... hix.. đương nhiên là có 1 vài thôi có thể so sánh đc. nhưng so sánh kiểu trên kia thì... khập khiễng quá ! bọn merc với audi ở đức mà biết, chắc nó tức hộc máu mất ... (b)(b)
Công nhận em không có tiền mua A6 mà em cũng tức thay cho Audi. Ở nước ngoài, Cam là không được coi là tên tuổi.

Lexus fan

Xe điện
Ai cha, bác nào đây? pm em (b) cái nào. giá xe có rồi: 2.0 TFSI 100k còn 2.8 thì 130K đồ chơi không cắt gì cả. bảo hành 4 năm tùy chọn đó bác.
Giá đấy em mua đc 2 con Cam 3.5 thì cạnh tranh thế nào hở bác.
:77:

volga3110

Xe buýt
em thấy là hội VW mà nhập passat vê vN, giá ngang bằng với Camry thì Camry toi, vì chạy passat sướng hơn nhiều so với Cam, kể là là em pass 1.8T ạ, còn em 2.0 FSI thì... chẹp chẹp

Mazspeed

Xe container
Em nghĩ nếu mà A 6 bản cạnh tranh với Cam thì khả năng sẽ học TQ. bản A 6 2.0 (basic) hoặc Standard (manual). Tính theo tỷ giá giữa RMB và USD thì bản 2.0 ngang ngửa với Cam 2.4 bán tại VN. hoặc thêm tí nữa là bản A 6 2.4 (standand auto)
Đâu có, A6 ở Khựa có cạnh tranh với Cam đâu nhỉ! đơn giản vì Toy và Cam mới vào Khựa vài năm nay, còn A6 thì đã được ưa chuộng tại đây lâu lắm rồi. Hồi 2003 em đi Quảng Châu đã thấy A6 lì lợm chạy khắp nơi, hồi đó hoàn toàn không thấy bóng dáng Cam và Toy ở đấy. Về giá thì A6 Khựa giá khoảng 50k $, còn Cam chỉ bằng hơn một nửa giá đó thôi mà.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cụ mắc pít ko hiểu ý em roài. Cụ Xén tóc muốn hỏi là nếu A6 về Việt Nam mà muốn cạnh tranh với CAM thì nó phải làm thế nào? Đương nhiên phải hạ giá bán tương đương vì vậy em mới nói là nó có thể học TQ cụ ợ. Theo em biết thì TQ lắp Audi A 6 từ 2.0 đến 3.0 với nhiều bản khác nhau giá quy đổi khoảng từ thấp nhất $50K đến bản cao nhất $100K và hình như tại thị trường TQ toàn lắp A6L.
Còn để cạnh tranh giữa A 6 với CAM thì Cam làm gì có cửa ngoài thương hiệu xe bán chạy nhất Việt Nam.

xentoc

Xe buýt
Cụ mắc pít ko hiểu ý em roài. Cụ Xén tóc muốn hỏi là nếu A6 về Việt Nam mà muốn cạnh tranh với CAM thì nó phải làm thế nào? Đương nhiên phải hạ giá bán tương đương vì vậy em mới nói là nó có thể học TQ cụ ợ. Theo em biết thì TQ lắp Audi A 6 từ 2.0 đến 3.0 với nhiều bản khác nhau giá quy đổi khoảng từ thấp nhất $50K đến bản cao nhất $100K và hình như tại thị trường TQ toàn lắp A6L.
Còn để cạnh tranh giữa A 6 với CAM thì Cam làm gì có cửa ngoài thương hiệu xe bán chạy nhất Việt Nam.
Đúng ý em :^) cái nài đới: vì để tung ra 2 con A6 mà briefing kiểu như thế thì không thỏa đáng trong khi Audi là mác xe sang. HAy là hơn 30-40K cũng là hơn nheery :))

chuotlang

Xe lừa
Bác nên so sánh Cam với Mazda 6, Passat thường (ko phải CC đâu nhé) NissanTeanna, Mit Galant, Buick GM Regal, Opel, Ford Mondeo, và mấy dòng phổ thông nữa thì giá nó same nhau hơn. Chứ Audi, BMW, Mer, thì nên so với Lexus, Acura, Infinity vv.... thì hợp lý hơn.
Ví dụ: Bim3=Mer C= Audi A4 = Lexus IS, ES. BMW M3= Audi S4 vv...
Bim5=Mer E= Audi Â6 = Lexus GS BMW M5= Audi S6 vv...
Bim7=Mer S= Audi A8 = Lexus LS Audi S8=???
CLS=A7, Q7=X5=ML, Q5=X3=GLK
Bác ko thể lấy siêu xe so với xe hạng sang và xe phổ thông đc.
Ngoài ra thường xe sedan Đức Fulloption thì mới có thế điều chỉnh giảm xóc cao thấp đc

xegicunglai

Xe buýt
Thì thế mới có chuyện để cầu kiến các bác chứ.
Em nghe tin là có 2 loại sắp được chào tại VN mà. 1 loại tầm như các cụ nói còn 1 loại khác so sánh về giá với Camry.
Vây em mới không hiểu là em nó sẽ bị cắt giảm thế nào để down giá:^)
Theo em thì : Em nó sẽ chỉ còn 3b thay vì 4b, chỉ có như vậy mới down giá để cạnh tranh với camrỳ được.:)):))

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
so sánh lệch, CAM sao đọ đc với A 6. Cống rãnh đời sóng sánh với đại dương :21:
Thế thì e làm thơ nhá:
Cống rãnh làm sao sóng sánh với đại dương
Cái mương thì làm sao tương đương với bể nước
Phấn lại đòi bì được với vôi
Sôi lại đòi bì với cơm nếp
Bếp dầu mà lại cứ đương đầu với bếp ga:41::41::))

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Bác nên so sánh Cam với Mazda 6, Passat thường (ko phải CC đâu nhé) NissanTeanna, Mit Galant, Buick GM Regal, Opel, Ford Mondeo, và mấy dòng phổ thông nữa thì giá nó same nhau hơn. Chứ Audi, BMW, Mer, thì nên so với Lexus, Acura, Infinity vv.... thì hợp lý hơn.
Ngoài ra thường xe sedan Đức Fulloption thì mới có thế điều chỉnh giảm xóc cao thấp đc
GS mà có cửa đọ với M5 sao? M3 là may mắn lắm rồi

chuotlang

Xe lừa
GS mà có cửa đọ với M5 sao? M3 là may mắn lắm rồi
Quên ko đánh dấu phẩy vào bác à, M5=S6.
Còn GS=Serie5=Â6. Bác ko nhìn chữ Lexus GS với M5 nó ko có dấu = ở giữa a?
Dòng dưới cũng thế, sao bác ko thắc mắc luôn là LS = S8 luôn đi?

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]

trungdq

Xe tải
Bổ sung:

BMW M3 = Audi S4/RS4 (RS>S) = C6x AMG = Lexus ISF
BMW M5 = Audi S6/RS6 (RS >S) = E6x AMG
Audi S8 = S6x AMG

BMW hiện chưa có M7 mà chỉ đang dự kiến concept, nó có thể mang tên 8 Series thay vì M7 (http://www.maivoo.com/O_to_Xe_may/2011-BMW-M7-Doi-thu-cua-S-Class-AMG/15184.html)

Audi Q7 thực chất là full-size SUV (http://en.wikipedia.org/wiki/Audi_Q7), 7 chỗ ngồi, chiều dài nó ngang với Mercedes GL (>5m) tức là trên Mercedes ML một cấp (ML là mid-size chỉ có 5 chỗ http://en.wikipedia.org/wiki/Mercedes_M-Class), nên coi Q7 = X5 = ML không hoàn toàn chính xác xét về kích thước. Xét về performance thì có thể phân loại được nhưng thực ra mỗi loại có một định hướng khách hàng riêng. Về performance thì người ta cũng có thể xếp Porsche Cayenne vào cùng nhóm này khi so sánh, tất nhiên Porsche Cayenne có tính năng vận hành cao nhất và định hướng thể thao nhất. BMW X5 cũng chỉ được coi là mid-size SUV như ML và Cayenne.

Lexus không mạnh về xe thể thao nên mới chỉ có ISF, dự kiến có thể có GSF và một dòng thể thao của LS nhưng không mang tên LSF. Audi thì có tới 2 dòng thể thao là S và RS, RS còn vận hành cao hơn S (http://en.wikipedia.org/wiki/Audi_S_and_RS_models)

Chỉnh sửa cuối: