[Thảo luận] Audi A4 mất gương khi ăn trưa các cụ chú ý nhé!!!

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bác và cậu em bác vẫn còn là may, 50-50 đc cái gương.Em đây, gửi xe hàng nước quay ra mất mặt gương, em nói là anh ơi bị trộm mất mặt gương rồi, anh hàng nước ơ thế à, sau đó em vẫn trả 10k tiền coi xe ( cho phải phép vì là hàng xóm) mà vẫn thò tay ra cầm đc.Ra chợ Giời tổng thiệt hại mất 2,7 triệu và có nói để ông này biết, rồi những lần sau đó em gửi xe ông ấy vẫn đều đặn lấy 10k mà ko thèm miễn phí đãi môi em 1 lần nhé!

TonHanhGia

Xe hơi
Nêu đung như cụ nói, bọn BV này đúng là củ chuối quá mức. Hãy tẩy chay ngay nơi gửi xe của chung cư này và những nơi co bv kiểu như lày.

AnhNB

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thớt, bắt được bọn trộm đem chặt tay! Dù sao lấy lại đc 50% cũng tốt rồi, còn hơn là mất trắng với lũ vô trách nhiệm kia!

Ng.Hoai

Xe buýt
2 ae cụ này khỏe thât....vác được con A4...e thì chỉ vác được ram giấy A4 thôi...hi...(b)

cruze_vp

Xe tăng
cụ này vẫn lành, em là em cứ bắt đền đủ 100%

bitit

Xe hơi
xe em lắp bảo vệ mặt gương rồi mà vẫn thấy bọn bảo vệ nó chụp túi bên ngoài! Quá yên tâm đi
nhưng.... hôm qua mới mất 1 bao thuốc trong xe vì bọn BV nó bảo e lấy chìa khóa đánh xe vào cửa cho anh vì còn mỗi xe mình ở bãi (hôm ấy đi chơi muộn, ngồi lúc đó cũng gần 1h sáng muh... (rõ ràng vừa mua 1 cây thuốc,lấy 1 bao, lúc về chỉ còn 8 bao trong tút thuốc vứt ở bên ghế phụ) :(
Lần sau cạch, k cho bố con thằng nào chui vào ngồi lái xe mình... kể cả những chỗ nhà hàng, quán cfe xịn nhất, bảo vệ chuyên nghiệp nhất ......

xe em lắp bảo vệ mặt gương rồi mà vẫn thấy bọn bảo vệ nó chụp túi bên ngoài! Quá yên tâm đi
nhưng.... hôm qua mới mất 1 bao thuốc trong xe vì bọn BV nó bảo e lấy chìa khóa đánh xe vào cửa cho anh vì còn mỗi xe mình ở bãi (hôm ấy đi chơi muộn, ngồi lúc đó cũng gần 1h sáng muh... (rõ ràng vừa mua 1 cây thuốc,lấy 1 bao, lúc về chỉ còn 8 bao trong tút thuốc vứt ở bên ghế phụ) :(
Lần sau cạch, k cho bố con thằng nào chui vào ngồi lái xe mình... kể cả những chỗ nhà hàng, quán cfe xịn nhất, bảo vệ chuyên nghiệp nhất ......
E có 1 lần duy nhất để bảo vệ chui vào xe đánh xe đi gửi ở Paris Deli chỗ cuối đường Phan Chu Trinh, nhìn ra Nhà hát lớn, lúc đó cũng phân vân rồi, nhưng chúng nó nhiệt tình quá, trời thì lại hơi mưa lâm thâm, ngại đánh xe ra bãi rồi phải đi bộ về, thế là trao "chồng 2" vào tay giặc. Lúc về cũng kiểm tra, nhưng lại chỉ để ý một vài cái lớn lớn, vài ngày sau mới phát hiện bị các anh bảo vệ vặt mất mấy cái chốt kim loại trắng để mở mấy cái hộp này nọ chỗ gần cần số. Đúng là nhục!

bitit

Xe hơi
E có 1 lần duy nhất để bảo vệ chui vào xe đánh xe đi gửi ở Paris Deli chỗ cuối đường Phan Chu Trinh, nhìn ra Nhà hát lớn, lúc đó cũng phân vân rồi, nhưng chúng nó nhiệt tình quá, trời thì lại hơi mưa lâm thâm, ngại đánh xe ra bãi rồi phải đi bộ về, thế là trao "chồng 2" vào tay giặc. Lúc về cũng kiểm tra, nhưng lại chỉ để ý một vài cái lớn lớn, vài ngày sau mới phát hiện bị các anh bảo vệ vặt mất mấy cái chốt kim loại trắng để mở mấy cái hộp này nọ chỗ gần cần số. Đúng là nhục!
e sẽ lập thớt về topic này cho a e chém. Và e cũng thề rồi! Sẽ không bao giờ trao chìa khóa cho bất kể đối tượng lạ nào!!! k tin bố con thằng nào hết, thằng nào cười mình tính cẩn thận thì cứ cười ...

roro

Xe tăng
Nói chung cái bài : "Xe anh bị mất trước rồi, sao anh lại bắt đền bọn tôi" được sử dụng rất nhiều và phổ biến.

SU-CAMRY

Xe tải
Ôi vụ này tổ BV được 50% rồi, mai E qua đấy bắt đi Campuchia với em tí. hihi =))
Em mà bị là cứ 100%. Chuẩn luôn
Mình thương nó thì ai Thương mình nhể

hoangtujun

Xe tải
Gương mà cũng xơi :(

viettn1104

Đi bộ
bà chị cũng vừa bị mất mặt gương a4 2013 tối qua, bác nào biết chỗ nào bán cái này ko ạ

chuvitpanpan

Xe tải
ồ nâu em cũng hay để xe ở khu này. Nhưng mà xe em còi không biết nó vặt được cái gì

VNM

Xe điện
Chả là cách đây không lâu em và cậu em vác Audi A4 đi ăn trưa.
Dừng chân tại quán Z cafe(nằm trong nhà chung cư ngay tại ngã tư Trung Yên 1- Trung Kính) Anh em gửi xe bảo vệ, các chú bảo vệ nói OK và chả chú nào ra check xe gì cả. Ăn xong 2 anh em ra lấy xe và đưa 10k cho các chú bảo vệ và lấy xe......cậu em kêu lên ....thế là A4 mất mất mặt gương bên lái (may mà ko mất cả củ) gọi bảo vệ ra làm việc thì có chú BV trẻ nói:
BV: xe anh đến gửi đã bị mất từ trước, sao mà anh bắt đền em được.
Cậu em: DCM thằng kia, mày nói thế mà được ah, mày còn muốn làm ở đây nữa không.
Thấy to tiếng có bác Tổ trưởng bảo vệ ra hỏi:
BTT: THế lúc anh ý gửi bọn mày có kiểm tra xe không.
BV: Tịt chả nói câu j
Cậu em: em gửi xe ở đây mấy lần có bao giờ thấy check xe đâu (toàn ngồi đánh bài)
BTT: chúng mày làm ăn thế ah
Thế là BTT gọi bọn em sang quán trà đá giải quyết nói quanh co xin xỏ bảo là bọn nó nghèo lắm thôi thì các cháu xem mua cái khác thì Tổ bảo vệ xin đền 1/2 giá trị còn lại thì các cháu bỏ ra
Thế là cậu em gọi cho bạn .....mua mất 4tr. mỗi bên bỏ 2 củ.
Mong các bác đi xe xịn nếu có gửi xe ở ven đường nhớ bảo bọn nó check xe nhé... không đến lúc có j xảy ra lại đổ trách nhiệm cho nhau.
Em thấy chúng nó đền là may rồi, mới đọc được mấy dòng em đã dự là tự bỏ tiền ra mua cái khác.