[Funland] Army Game 2021

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chạy cỡ hơn 22p đúng dự kiến thì gần như loạt đạn nào cũng phải trúng ngay phát đầu tiên và tốc độ ít nhất phải đạt trên 70km. Xem trực tiếp với k khí cổ đv và diễn biến trên thao trường phải nói rằng rất hồi hộp và xúc động hẹn gặp lại năm sau.
Ngoài bắn chính xác và chạy nhanh thì các động tác dừng xe rồi tiếp đạn cũng phải nhanh.. cụ nhìn các nước thi đó,xe nó chưa dừng mà các thành viên đã bật ra khỏi xe tăng rồi.. rồi người ta tiếp bạn nọ ném đạn bên cho ông trên bắt... đằng này VN thì tiếp đạn lò dò, bắn thì trượt, chạy lại chậm... nói chung VN khó chơi cái môn này rồi... tổng thời gian của toàn đội kém ông Nga, Trung Quốc quá xa thế thì không bao giờ khắc phục được... nể nhất có thằng Mông Cổ..

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi.. môn thi Cướp Biến này chỉ dành cho mấy nướcyếu kém thôi.. chứ ai giờ dùng súng AK bắn nhau bao giờ chứ... giờ chỉ ngồi nhà bấm nút là đối thủ bét xác rồi
cái đó là pháo AK ko phải súng AK cụ nhé, bản của TQ tên gọi khác ko phải AK

mrlai

Xe buýt
Tác chiến trên biển dựa vào hiệp đồng tác chiến

Army Game này cuộc chơi vui thôi, ví dụ như phần thi Cúp biển vừa rồi dử dụng chủ yếu Ak 176.

Thực chiến là dùng tên lửa, pháo hạm, tàu ngầm nện nhau chứ không phải mấy khẩu AK 176
Vũ khí nào cũng có giá trị riêng của nó cụ ạ, chứ không người ta lắp nó lên cho đẹp. Và quan trọng là khi có thể sử dụng thì phải sử dụng cho tốt.
Tương tự như máy bay tiêm kích vẫn gắn pháo 30 ly để cận chiến đấy cụ.

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Vũ khí nào cũng có giá trị riêng của nó cụ ạ, chứ không người ta lắp nó lên cho đẹp. Và quan trọng là khi có thể sử dụng thì phải sử dụng cho tốt.
Tương tự như máy bay tiêm kích vẫn gắn pháo 30 ly để cận chiến đấy cụ.
các cụ ấy ko hiểu pháo AK176 dùng radar và cảm biến dẫn bắn, phiên bản TQ quảng cáo nâng cấp hơn, nhưng bắn lại thua VN

Bản nhái của TQ gọi là H / PJ26 và sư dụng chung FCS trong hệ thống phòng thủ, chống mục tiêu của tàu chiến, ko phải hoạt động độc lập hoàn toàn (mặc dù vẫn có camera riêng)

Quan Tòa

Xe hơi
YJ-83 đây hả, chỉ sợ ra trận nó lại bắn nhầm vào Liêu Ninh thì bỏ mịa =))

Tàu Konarak bị tiêu diệt do tàu này không kịp rời khỏi vùng nguy hiểm và tên lửa bắn sớm so với dự kiến. Điều đáng chú ý là tàu Konarak bị “bắn hạ” bằng tên lửa chống hạm Noor, đây là sản phẩm được Iran phát triển dựa trên công nghệ tên lửa chống hạm C-802 của Trung Quốc. Tên lửa chống hạm C-802 là phiên bản xuất khẩu của tên lửa chống hạm YJ-83 nội địa Trung Quốc. Đây là loại tên lửa chống hạm hạng nhẹ thế hệ thứ hai của Trung Quốc, được cải tiến từ tên lửa C-801 được gọi là "Cá bay Trung Quốc".

Lỗi con người, hiệp đồng kém thì toi thôi, chứng tỏ chất lượng tên lửa ngon, 1 shot 1 kill :D

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi con người, hiệp đồng kém thì toi thôi, chứng tỏ chất lượng tên lửa ngon, 1 shot 1 kill :D
thì ra trận thật nó cũng bắn mục tiêu to nhất là liêu ninh thôi :D hay cụ ko hiểu ashm nó tìm mục tiêu kiểu gì

Chỉnh sửa cuối:

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
VN còn xa lắm cụ ơi.. bắn nhau trên biển giờ ai còn dùng ak bắn nhau nữa đâu....giờ tầu chiến nào nó cho ông tiếp cận gần để mà bắn AK... Khựa nó đưa cái tầu sân bay ra nằm chình ình giữa biển có mà oánh nó vào mắt...
khẩu pháo kia dùng chung hệ thống FCS, radar của tàu để chiến đấu đấy cụ, chưa tính cảm biến riêng của tàu dùng trong cận chiến, radar Type 360/ 347 dùng cho pháo HPJ26, 2 loại radar này cũng kiêm luôn dẫn bắn CIWS và ASHM

Rõ ràng bắn thua, nếu trong thực chiến ko thấy đượ ngư lôi, tên lửa, máy bay hoặc tàu địch thì thua cầm chắc rồi

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Tuyên giáo nc 9 trị thôi, tuyên giáo cũng anti Mỹ chứ chả anti tàu, còn tôi bên am hiểu ktqs, tôi luôn nói ktqs trong này ai cũng biết, có cụ chắc ko có kiến thức ktqs nên ko biết, tôi chỉ trao đổi, giải độc KTQS cho độc giả, chứ ko có dìm hàng linh tinh, tôi đều có dẫn chứng đầy đủ. Tôi nói sai chỗ nào ở trong bài viết bạn chỉ ra đc ko ?

Con Sơn Đông ở đâu nói 2 năm hạ thuỷ vậy, bắt đầu đóng từ 6 năm trước đấy, đã bảo ko có kiến thức quân sự gì là đúng rồi, nói linh tinh, con sơn đông vẫn là con Liêu Ninh copy

1 năm đóng 6-7 khu trục ? cho xin dẫn chứng ? Type 052C (lớp khu trục chủ lực của TQ) thì đã ko còn đóng mới, Type 055 đóng từ 2017 tới nay được 3 con, 1 con chưa hoàn thành, ở đâu ra đóng khu trục 1 năm 6-7 vậy đồng chí bốc phét :-B

TSB của Anh nó tốt hơn nhiều, nó trang bị máy nâng mới, động cơ tàu của Anh thì khỏi bàn tốt hơn TQ, đặc biệt có F-35C, F-35B, trong khi TQ ko có loại máy bay tương tự F-35B, ko đủ trình để chế tạo nếu đồng chí biết F-35B là bản nào và tính năng nó ntn

TSB của Anh còn từng đi xuyên châu lục, tới cả Biển Đông, trong khi TSB TQ chưa từng đi được xa như vậy

Nga đã mua được 2 tsb trực thăng chưa cụ ? nó nhận được chưa vậy cho xin dẫn chứng, ko có TSB trực thăng vậy sao nó có căn cứ nhiều hơn TQ ở trên nhiều quốc gia, căn cứ không quân, hải quân chỉ sau Mỹ, TQ chả có cái nào = Tartus, Nagurskoye....thậm chí Nga còn có cả căn cứ tên lửa vũ trụ và đạn đạo Baikonur, Nga nó có khả năng triển khai toàn cầu nhanh chóng ko thua gì NATO, trong khi TQ thì khả năng đó = 0, TQ giờ chỉ giống Nhật bản 1939, mạnh trong khu vực chứ ko thể vươn ra toàn cầu

ICBM nào của Tàu bắn được 20.000 km vậy ? có biết ICBM tầm bắn xa nhất của Tàu tên gọi là gì ko ? đã ko biết thì đừng bi bô cụ ơi

Quay trở lại Army game, lần này tàu chiến TQ đã đấu thua VN, lớp Type 056 (Type 056 là lớp tàu có số lượng đóng nhiều nhất HQTQ, ko tính lớp nhỏ Type 022) này nằm trong nhóm tác chiến TSB Liêu Ninh, Sơn Đông, nhưng thi đấu lại thua Gepard VN thì phải đặt ra dấu ? chất lượng hải quân TQ có vấn đề, tôi nói sai chắc ? tất nhiên phải có trình độ ktqs mới hiểu tôi nói gì và đưa ra phản biện được b-)
Bác yêu nước vậy là tốt, tuy nhiên tranh luận cũng nên có cơ sở, chứ đừng coi người khác ko biết gì mà muốn rao giảng gì cũng đc.

Em ko phải quân nhân, em chỉ biết đọc báo thôi, google cũng có:
Shandong carrier:
Laid downMarch 2015; 6 years ago
Launched26 April 2017; 4 years ago
Bác đừng chơi chữ em nhé, em bảo nó hạ thuỷ sau 2 năm, bác bắt bẻ em là 2 năm 1 tháng là em cho bác về nhất luôn.

Năng lực sản xuất của nó đây, em cộng cả frigate và destroyer luôn nhé, đừng bắt bẻ em vì khái niệm tàu tuần dương/khu trục hay khinh hạm nhé, vì cái này mỗi quốc gia nó gọi khác nhau liên quan đến chính trị, Nga nó bảo tsb của nó là tàu tuần dương, Nhật nó cũng bảo của nó là tàu khu trục chả ai phản đối

(Trích nguồn: PLA's Navy forces)

Thế còn nếu xét cả cái tàu nó xách đi chơi Army games, thì bác nhìn hình bên dưới, nó là cái màu đỏ tươi đấy, xem mỗi năm nó thêm bao nhiêu chiếc

Giờ thì đến ICBM, lại phải google, mệt với bác quá

Em bảo tầm 10-20k km, ko hiểu nó không đúng ở chỗ nào vậy? Hay phải là 20.000km mới đúng.

Em phản biện bác 1 tí chỗ này : "TSB của Anh nó tốt hơn nhiều, nó trang bị máy nâng mới, động cơ tàu của Anh thì khỏi bàn tốt hơn TQ". Bác chứng minh cho em cái nhé

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Bác yêu nước vậy là tốt, tuy nhiên tranh luận cũng nên có cơ sở, chứ đừng coi người khác ko biết gì mà muốn rao giảng gì cũng đc.

Em ko phải quân nhân, em chỉ biết đọc báo thôi, google cũng có:
Shandong carrier:
Laid downMarch 2015; 6 years ago
Launched26 April 2017; 4 years ago
Bác đừng chơi chữ em nhé, em bảo nó hạ thuỷ sau 2 năm, bác bắt bẻ em là 2 năm 1 tháng là em cho bác về nhất luôn.

Năng lực sản xuất của nó đây, em cộng cả frigate và destroyer luôn nhé, đừng bắt bẻ em vì khái niệm tàu tuần dương/khu trục hay khinh hạm nhé, vì cái này mỗi quốc gia nó gọi khác nhau liên quan đến chính trị, Nga nó bảo tsb của nó là tàu tuần dương, Nhật nó cũng bảo của nó là tàu khu trục chả ai phản đối

(Trích nguồn: PLA's Navy forces)

Thế còn nếu xét cả cái tàu nó xách đi chơi Army games, thì bác nhìn hình bên dưới, nó là cái màu đỏ tươi đấy, xem mỗi năm nó thêm bao nhiêu chiếc

Giờ thì đến ICBM, lại phải google, mệt với bác quá

Em bảo tầm 10-20k km, ko hiểu nó không đúng ở chỗ nào vậy? Hay phải là 20.000km mới đúng.

Em phản biện bác 1 tí chỗ này : "TSB của Anh nó tốt hơn nhiều, nó trang bị máy nâng mới, động cơ tàu của Anh thì khỏi bàn tốt hơn TQ". Bác chứng minh cho em cái nhé
vẫn là hơn 2 năm còn gì ?
frigate và destroyer 2 lớp khác nhau 1 là khinh hạm, 1 là khu trục, như tôi đã dẫn chứng lớp Type 052C/ 055 (TQ cũng xếp vào lớp khu trục, nếu bạn nói TQ xếp lớp khác mời dẫn chứng), bạn nói khu trục, vậy khu trục nào 1 năm 6-7 chiếc ra lò mời bạn dẫn chứng trực tiếp tên gọi ?

Type 052C đã ko còn đóng từ 2015

Type 055 3 chiếc từ 2017, 1 chưa hoàn thành

DF41 tầm bắn 15000km, trong khi mõm bạn chém gió 20.000 km, bạn trích dẫn ra để chứng minh bạn đúng à =))

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe trâu
Người OF

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
VN chưa bao giờ nổi tiếng hải chiến thế mà ăn được TQ 2 hạng mục tàu chiến quá giỏi, còn xe tank TQ thì ăn 1 quả AT, ATGM là lên bàn thờ rồi ko lo, đơn giản loại biên chế gần VN đồi núi sơn cước, Type 15 giáp mỏng nhẹ, RPG7 bắn còn cháy

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
vẫn là hơn 2 năm còn gì ?
Thôi bác ạ, bác bắt bẻ em 25 tháng nó là hơn 2 năm thì em cho bác về nhất luôn.

Với cả bác đừng có tay nhanh hơn mõm, em viết rất rõ là tầm bắn 10-20 nghìn km, tức là em viết có sai số, nó từ trong đầu ra. chứ ko phải là em bảo nó phải là 20.000km.
Thực tế với tầm bắn 12-15k km thì em nói đúng, vì nói thật là em ko nhớ chính xác nó phải là bao nhiêu.

PS: 1 cái nữa là tranh luận 4r thì ko cần phải copy paste cái capture màn hình ra đây cho tốn tài nguyên bác ạ, sợ người khác edit bài à =)).

Nào, bây giờ thì nói cho em biết động cơ của tsb Anh nó hơn tsb Tàu nó ở điểm nào đi, em vẫn chờ

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bác ạ, bác bắt bẻ em 25 tháng nó là hơn 2 năm thì em cho bác về nhất luôn.

Với cả bác đừng có tay nhanh hơn mõm, em viết rất rõ là tầm bắn 10-20 nghìn km, tức là em viết có sai số, nó từ trong đầu ra. chứ ko phải là em bảo nó phải là 20.000km.
Thực tế với tầm bắn 12-15k km thì em nói đúng, vì nói thật là em ko nhớ chính xác nó phải là bao nhiêu.

PS: 1 cái nữa là tranh luận 4r thì ko cần phải copy paste cái capture màn hình ra đây cho tốn tài nguyên bác ạ, sợ người khác edit bài à =))
ktqs thì phải chính xác, 15000 là 15k còn 20000 là 20k, nó khác nhau nhiều đấy bạn trẻ =)) đi làmăn mà thối người ta 200 tỷ nó khác với 150 tỷđấy
ơ vậy tóm lại ko có lớp khu trục nào 6-7 con 1 năm à, fan china còn chả biết phân loại tàu chiến, ghép frigate và destroyer làm 1 thì giỏi rồi =))

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
nốt chỗ này đi bác
ko có khói nhiều như tàu, đi hành trình xuyên châu lục

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chạy rón rén quá. Ngắm rõ lâu, k tự tin.
Như thế này thì năm nào cũng chỉ dừng ở mức trụ hạng hoặc rớt hạng.
Nhìn đội khác 1p30 đã tiếp xong đạn. Mình thì cứ phải 3 p.

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Vầng ra trận 2 bên lao vào nhau như cướp biển vùng Ca ri bê tk18 thì sợ nhầm thật :))
Iran nó diễn tập còn chết cả đống mạng, Houthi bắn thì xịt, chán chả buồn nói ashm china =))