[Funland] Ariston đem con bỏ chợ và bài học ĐẮT xắt ra miếng nhục!

dinhmanhtien

Xe hơi
cụ lắp cái bật tắt thông qua công tắc cũng được, điều khiển bằng điện thoại như bình thường . E toàn làm thết
dạ nhà cháu ở chung cư, động vào mấy cái công tắc này cháu hãi lắm, vừa sợ chủ đầu tư nó không bảo hành, vừa sợ chập cháy

thinhtd

Xe container
Nhà em làm con Panasonic như ảnh mấy trang trước, bật 24/24, không có điều chỉnh nhiệt độ. Thế cho nhàn đầu.

Wifi thì em thấy với điều hòa thì tiện, còn máy rửa bát hoặc máy giặt, nóng lạnh không cần thiết lắm.

formen

Xe lăn
cụ chủ tháo cho em cái bình hỏng này, nếu may mắn chỉ là hở khe lắp thanh nhiệt, k may thủng thật thì em vứt bình giúp cụ.
còn toàn bộ ruột của cái bnl thì thay rẻ bèo, bỏ cái chức năng wifi củ chuối đi thì cần mua các thứ sau:
thanh nhiệt ; 100k
thanh magie: 20k
rơ le A 120
chống giật 80k
tổng 320k
được cái bình mới xịn đét- khiển kiểu truyền thống: là cứ đặt một mức nhiệt và kệ nó thôi.
điều kiện quan trọng nhất là cái vỏ bình không được thủng. :D

còn cụ thớt k sửa đc theo cách này nữa đâu, 5 tr và cay lắm rồi.

dinhmanhtien

Xe hơi
Nhà cũ của em (hiện đang cho thuê) có cái bình A lắp từ năm 1996 mà đến giờ vẫn dùng tốt. Chưa từng bảo hành bảo trì gì sất.

Xem ra bình đời mới chất lượng ko bằng đời cũ?
thấy có cụ bảo bình cũ ruột inox ngon hơn, giờ hãng A ăn lãi dày làm bình sắt tráng men nên nhanh hỏng để người tiêu dùng đốt tiền cho hắn tiếp

meodenmatlua

Xe container
Bình inax là loại này ạ. Nhưng giờ chắc ko sản xuất nữa. Em đã tháo để kiểm tra và thấy không có thanh magie, cọc đốt không bám cặn dù nước nhà em đầy đá vôi. Em đã dùng được 8 năm vẫn ko xi nhê gì.
Em cũng mua cái bình Inax này, đc mấy năm nó nổ mạch điện khét mù cả nhà. Hết bảo hành nên em vứt bảng mạch và chế thành bình cơ :D. Giờ dùng vẫn tốt.
Mua dây nguồn chống giật và lắp thêm cái át chống giật nữa là ngon.

dinhmanhtien

Xe hơi
cụ chủ tháo cho em cái bình hỏng này, nếu may mắn chỉ là hở khe lắp thanh nhiệt, k may thủng thật thì em vứt bình giúp cụ.
còn toàn bộ ruột của cái bnl thì thay rẻ bèo, bỏ cái chức năng wifi củ chuối đi thì cần mua các thứ sau:
thanh nhiệt ; 100k
thanh magie: 20k
rơ le A 120
chống giật 80k
tổng 320k
được cái bình mới xịn đét- khiển kiểu truyền thống: là cứ đặt một mức nhiệt và kệ nó thôi.
điều kiện quan trọng nhất là cái vỏ bình không được thủng. :D
thủng chắc cụ ạ, nhân viên hãng A bảo trong toàn đất. Mà cháu mới bảo dưỡng cái bình SH hôm qua, nhân viên lại khen sạch, thanh magie hơi rộp tí ti, phải dùng được ít nhất 2 năm nữa. Không hiểu tại nước hay tại gì.

VuNgoanMuc

Xe điện
cụ check lại cái van 1 chiều ý . nước nóng có khi chảy sang đường lạnh nên nó mới hết .
Em vẫn còn 1 bình cũ và 2 bình mới... Aris cũ vẫn ngon như hồi mới mua, nóng lâu, còn 2 bình mới mất nhiệt nhanh hơn hẳn.. trước hỏng rơ le bình mới em gọi bên trung tâm bảo hành tới sửa họ kiểm tra thêm những chỗ khác và báo bình vẫn ổn...

dinhmanhtien

Xe hơi
Em cũng mua cái bình Inax này, đc mấy năm nó nổ mạch điện khét mù cả nhà. Hết bảo hành nên em vứt bảng mạch và chế thành bình cơ :D. Giờ dùng vẫn tốt.
Mua dây nguồn chống giật và lắp thêm cái át chống giật nữa là ngon.
úi zời thật hả cụ, cháu ở chung cư mà cháy thì chết dở

dinhmanhtien

Xe hơi
Em vẫn còn 1 bình cũ và 2 bình mới... Aris cũ vẫn ngon như hồi mới mua, nóng lâu, còn 2 bình mới mất nhiệt nhanh hơn hẳn.. trước hỏng rơ le bình mới em gọi bên trung tâm bảo hành tới sửa họ kiểm tra thêm những chỗ khác và báo bình vẫn ổn...
1 bình còn bảo tại van, 2 bình thì chắc chắn do hãng làm ẩu rồi ạ

formen

Xe lăn
úi zời thật hả cụ, cháu ở chung cư mà cháy thì chết dở
k ngại đâu cụ, at, chống giât... tầng lớp bảo vệ rồi.
hôm r con A nhà em thấy mùi thơm thơm sau đó k nóng nữa, em tháo ra thay cái giắc cắm vào thanh nhiệt no move đen sì luôn. thay lại ngon thôi.

dinhmanhtien

Xe hơi
Nhà em làm con Panasonic như ảnh mấy trang trước, bật 24/24, không có điều chỉnh nhiệt độ. Thế cho nhàn đầu.

Wifi thì em thấy với điều hòa thì tiện, còn máy rửa bát hoặc máy giặt, nóng lạnh không cần thiết lắm.
vâng cụ, hiện đại quá váng hết cả đầu, cứ truyền thống cho lành vậy

Tom80

Xe buýt
Nói đến điều khiển bình nóng lạnh từ xa,
Cách đây tầm 15 năm, khi em mua lại con điện thoại O2 exce của 1 cụ ở phố Hàng Bông (cụ Hùng hay cụ Bình gì đấy, nhà ở tầng 2, ngã 3 Hàng Bông - Phùng Hưng, nhìn ra nhà Hồng Sơn).
Lúc đấy em cũng tham gia 1 chút vào món điều khiển thiết bị trong nhà như thế này, thấy cụ kêu đã làm món bật tắt bình nóng lạnh bằng cách quay thêm số lẻ số điện thoại bàn về nhà từ những năm 7x.
Em thấy làm món thông minh này thì làm đồng bộ, không thì càng đơn giản càng khỏe.

dinhmanhtien

Xe hơi
k ngại đâu cụ, at, chống giât... tầng lớp bảo vệ rồi.
hôm r con A nhà em thấy mùi thơm thơm sau đó k nóng nữa, em tháo ra thay cái giắc cắm vào thanh nhiệt no move đen sì luôn. thay lại ngon thôi.
vâng cụ, để cháu cân nhắc thêm