[Funland] App đọc File .PRC hoặc convert từ .prc sang .mobi

New car 2023

Xe container
Chào các bác.
Tôi có mấy file sách English, dạng .prc.
Tải về, tưởng là AlReader trên tablet đọc được, hoá ra nó cóc đọc được.
Convert sang định dạng .mobi thì các phương tiện online báo lỗi, vì có cái DRM gì đó trong file gốc .prc kia.

Trên laptop thì cái Mobipocket reader đọc được cả .prc và .mobi, nhưng trên tablet (Android), tôi không đọc được.

Nhờ các bác chỉ giùm cách chuyển đổi file .prc sang định dạng .mobi với (tôi ưu tiên cách này hơn ạ).
Hoặc, cái App nào đó có đọc được cả .mobi và .prc, dùng cho tablet Android.

Cảm ơn các bác.

Canopus

Xe hơi
Em xin giới thiệu app Moon+Reader, app này không chỉ đọc định dạng .prc, mà còn các định dạng như .epub, pdf, word... Giao diện đọc pdf rất tốt.
App có bản trả phí (không quảng cáo), có bản free. Bản miễn phí sử dụng khi ngắt kết nối internet thì cắt được quảng cáo.
Trước em từng sử dụng Aldiko khá hay, nhưng bản cập nhật sau này lại không hay nữa. AlReader em thấy chưa hay lắm.
Ngoài ra để đọc prc còn có Kindle nhưng Kindle quản lý thư mục hơi phức tạp.

New car 2023

Xe container
Em xin giới thiệu app Moon+Reader, app này không chỉ đọc định dạng .prc, mà còn các định dạng như .epub, pdf, word... Giao diện đọc pdf rất tốt.
App có bản trả phí (không quảng cáo), có bản free. Bản miễn phí sử dụng khi ngắt kết nối internet thì cắt được quảng cáo.
Trước em từng sử dụng Aldiko khá hay, nhưng bản cập nhật sau này lại không hay nữa. AlReader em thấy chưa hay lắm.
Ngoài ra để đọc prc còn có Kindle nhưng Kindle quản lý thư mục hơi phức tạp.
Cảm ơn bác.
Tôi cài Moon+ Reader rồi.
Nó cũng không đọc được, vì cái DRM gì đó trong File .prc.

Tôi có cái AlReader, bình thường thì nó đọc được cả .prc, nhưng quả .prc + DRM này, nó cũng không đọc được.

isak

Xe tăng
Bác phải gỡ DRM trước cho file đã, gỡ thì phải tìm tool và cũng phụ thuộc nhiều vào DRM, DRM là mã hoá để tránh sao chép lậu chia sẻ file.

New car 2023

Xe container
Bác phải gỡ DRM trước cho file đã, gỡ thì phải tìm tool và cũng phụ thuộc nhiều vào DRM, DRM là mã hoá để tránh sao chép lậu chia sẻ file.
Có vẻ khó bác ạ.
Tôi xem trên Tinh Tế, họ chia sẻ 1 App gỡ DRM.
Không dùng được. Có vẻ App đó cũ quá.

Chưa kể, cài đặt App trên mạng, tôi cũng khá hãi.

mr.c0ld_711

Xe hơi
Xin giới thiệu với cụ phần mềm Calibre nhé, e toàn dùng để đọc sách trên laptop rất tiện dụng.

New car 2023

Xe container
Xin giới thiệu với cụ phần mềm Calibre nhé, e toàn dùng để đọc sách trên laptop rất tiện dụng.
Trên laptop, tôi đang có Mobipocket Reader bác ạ.
Cái đó cũng ổn, đọc được đủ thứ.
Tôi đang bí ở chỗ:
+ Không đọc được .prc trên tablet Android, do Al Reader không đọc được file .prc có DRM.
+ Không tìm được App nào tháo được DRM của file .prc.

amateur_zoooo

Đi bộ
Chào các bác.
Tôi có mấy file sách English, dạng .prc.
Tải về, tưởng là AlReader trên tablet đọc được, hoá ra nó cóc đọc được.
Convert sang định dạng .mobi thì các phương tiện online báo lỗi, vì có cái DRM gì đó trong file gốc .prc kia.

Trên laptop thì cái Mobipocket reader đọc được cả .prc và .mobi, nhưng trên tablet (Android), tôi không đọc được.

Nhờ các bác chỉ giùm cách chuyển đổi file .prc sang định dạng .mobi với (tôi ưu tiên cách này hơn ạ).
Hoặc, cái App nào đó có đọc được cả .mobi và .prc, dùng cho tablet Android.

Cảm ơn các bác.
"eBook DRM Removal" là tên của một phần mềm chuyên dùng để xóa bỏ DRM trên các ebook.
Bạn có thể tìm phần mềm này trên Internet, cài vào laptop, rồi hủy bỏ DRM trên file *.mobi hoặc *.prc đi.