Chi hội Áp suất lốp bình thường có giảm không các cụ?

leenamtuankorea

Xe tăng
Hôm qua em làm con bơm mini 550k ship tận nơi về phòng thân. Hơn 01 tháng nay chả kiểm tra áp lốp ở gara được.
* chú ý: Xe em mới thay 04 lốp mới được 2.5 tháng. Đã kiểm tra lại áp lốp và bơm thêm hơi tẹo cách đây 1.5th. Dịch vụ làm tại TIREFUN (máy móc đo áp chắc chuẩn ạ)

Để check bơm và check áp lốp luôn em vặn bơm mini vào thì đồng hồ của bơm mini nó báo áp lốp xe em còn khoảng 2.05 bar (2.05kg/cm3) gì đó. Theo khuyến cáo thì là 2.2kg/cm2. Em nổ máy cắm tẩu vào bật bơm thì bơm chạy xoành xoạch. Bơm lên 2.25 thì tắt bơm (tháo vòi xì tý là vừa)..em bơm cả 4 bánh vì đồng hồ đều báo áp mức 2.05 như nhau.

==> Cả bốn bánh đều giảm áp đều như thế các cụ ạ (theo cái đồng hồ áp kế của bơm mini). Tầm 1 tháng 15 ngày em ko động gì đến hơi lốp. Vậy em đưa ra câu hỏi:

1. Có tin được cái đồng hồ áp của bơm mini này không ạ, hay nó sai số non hơn (non đều) so với đồng hồ đo ở trung tâm lốp?

2. Nếu là mức hao áp thật thì mức hao thế có bình thường không các cụ?

3. Về bơm xe: Mình bơm có cần chính xác tuyệt đối theo tem dán trên xe ko ạ...Các cụ hay bơm non hơn hay già hơn -+ bao nhiêu % so với thông số theo xe ạ?

Mời các cụ thông thái nhà MA TÚY vào tư véo ạ?

Về vụ này em lót dép ngồi hóng các cụ thôi. :D

Sam0512

Xe tải
Cụ làm cái đo áp suất bằng tay, hình như <100k đo là ok ^^!

hungkienpham

Xe điện
Em hay kiểm tra lốp nên thấy áp suất lốp hay biến động khi nhiệt độ môi trường tằn thì nó tăng hoặc trời lạnh nó giảm cụ ạ. Nhất là khi xe cụ vừa chạy đường dài về nó cũng tăng, Em thấy cái đồng hồ đo áp suất lốp ở bơm mini tương đối chuẩn cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
Hôm qua em làm con bơm mini 550k ship tận nơi về phòng thân. Hơn 01 tháng nay chả kiểm tra áp lốp ở gara được.
* chú ý: Xe em mới thay 04 lốp mới được 2.5 tháng. Đã kiểm tra lại áp lốp và bơm thêm hơi tẹo cách đây 1.5th. Dịch vụ làm tại TIREFUN (máy móc đo áp chắc chuẩn ạ)

Để check bơm và check áp lốp luôn em vặn bơm mini vào thì đồng hồ của bơm mini nó báo áp lốp xe em còn khoảng 2.05 bar (2.05kg/cm3) gì đó. Theo khuyến cáo thì là 2.2kg/cm2. Em nổ máy cắm tẩu vào bật bơm thì bơm chạy xoành xoạch. Bơm lên 2.25 thì tắt bơm (tháo vòi xì tý là vừa)..em bơm cả 4 bánh vì đồng hồ đều báo áp mức 2.05 như nhau.

==> Cả bốn bánh đều giảm áp đều như thế các cụ ạ (theo cái đồng hồ áp kế của bơm mini). Tầm 1 tháng 15 ngày em ko động gì đến hơi lốp. Vậy em đưa ra câu hỏi:

1. Có tin được cái đồng hồ áp của bơm mini này không ạ, hay nó sai số non hơn (non đều) so với đồng hồ đo ở trung tâm lốp?

3. Về bơm xe: Mình bơm có cần chính xác tuyệt đối theo tem dán trên xe ko ạ...Các cụ hay bơm non hơn hay già hơn -+ bao nhiêu % so với thông số theo xe ạ?

Mời các cụ thông thái nhà MA TÚY vào tư véo ạ?
hên xui, ai kiểm định đâu
bình thường, dù ít nhưng vẫn hao, nhưng hao 0.2 kí/15 ngày là hơi nhiều, có thể do vành bẩn, bụi cũng gây thoát, hoặc lốp lỗi nó cũng thoát khí (nhưng ko hề thủng) khiến giảm áp
ko cần ạ, căng tí thì đỡ hao xăng nhưng xóc, ồn hơn, non tí thì hao xăng nhưng đỡ ồn. dĩ nhiên là tốt nhất bơm đúng thông số hãng nó dán ở xe

hph@

Xe tải
Em mua cái bơm của cụ namvu, đem đo lốp thấy đúng với đồng hồ đo tay, cụ không có đồng hồ đo tay thì chạy qua gara so sánh thử biết có chuẩn hay không ngay

Olalababy

Xe máy
Em hóng các cao kiến đóng góp của các cụ ah

leenamtuankorea

Xe tăng
Đồng hồ
Em mua cái bơm của cụ namvu, đem đo lốp thấy đúng với đồng hồ đo tay, cụ không có đồng hồ đo tay thì chạy qua gara so sánh thử biết có chuẩn hay không ngay
Của gara mà theo cái bơm áp thì e nghĩ cũng ko chuẩn theo loại hịn đâu ạ. Đa số máy bơm hơi của ta là do tàu khựa sản xuất mà

ABCZ13

Xe tải
Chuẩn thì cụ phải thửa đồng hồ riêng, nhưng e nghĩ tương đối là được. Cụ mượn ai cái đồng hồ chuẩn rồi test theo bơm của mình, sau cứ thế mà bơm :)

hph@

Xe tải
Đồng hồ

Của gara mà theo cái bơm áp thì e nghĩ cũng ko chuẩn theo loại hịn đâu ạ. Đa số máy bơm hơi của ta là do tàu khựa sản xuất mà
Em so với cái này đây, chỉ số bằng nhau nên coi là đúng vậy

Sam0512

Xe tải
60k hay 98k ở metro em thấy...Cơ mà các cụ ko cụ nào trả lời hết cả 3 câu hỏi à..?
Cái này thì ngoài khả năng hiểu biết của e ^^!
Đại loại là đi lâu lâu e lôi cái đo cơm ra cắm vào thấy nó giảm thì bơm tí là xong...
Cụ cẩn thận quá làm j, nó phiên phiến thôi :D

leenamtuankorea

Xe tăng
Cái này thì ngoài khả năng hiểu biết của e ^^!
Đại loại là đi lâu lâu e lôi cái đo cơm ra cắm vào thấy nó giảm thì bơm tí là xong...
Cụ cẩn thận quá làm j, nó phiên phiến thôi :D
Cụ hơn bơm già hay non so với xe...Em thấy non là ko nên rồi còn già hơn tý em thấy đi bay bay xe hơn...