[Funland] Áp lực trường điểm!

Diep1979

Xe container
Đối với nhiều người, việc tuyên bố/yêu cầu ly hôn là việc nhỏ, nhưng cũng có những người đối với họ là việc không thể đem ra nói để hả tức hay tạo áp lực, và đối với một số người, việc mang chuyện ly hôn ra để thể hiện cái tôi hay hạ thấp đối phương lại thể hiện thuộc nhóm gọi là không có giáo dục

Tất nhiên, đó chỉ là các quan điểm

Còn từ góc độ nghề nghiệp của em, em cực kỳ ủng hộ các mợ có quan điểm như trong phần quote ở trên, càng đông càng tuyệt vời, mà tốt nhất không nên doạ, cứ nhìn chồng là thằng vô tích sự rồi ký đơn luôn, đơn phương cho sướng cái con người... cho đội ngũ hành nghề có việc làm sung túc
Mừng cụ quay lại
Mời cụ chén rượu vì còm hay

Cái gì dọa nhiều cũng không tốt, dọa nhiều với nhà cháu thì e lại thành sự thật. Đàn bà mà cứ không vui cái gì là mang hôn nhân ra dọa thì cũng nên "dậy' cho cô ấy một bài học nhỏ trong đời ;)

Và có lẽ sự thật xẩy ra khéo mấy em 9x đời cuối, genZ đời đầu lại đi tìm gấu nhà cháu tặng quà cảm ơn ấy chứ :))

Gấu nhà cháu hay bảo: "Tôi bám ông cả đời, đừng mơ bỏ tôi mà lấy con khác về nhà nhé" ;))

moly

Xe điện
em thì ko dọa nhưng cũng luôn để chồng hiểu rằng, ko sợ ly hôn nếu sống tệ với mình và làm gì nên suy nghĩ kỹ

tunglam2806

Xe tăng
Cháu đi thi từ cô giáo chủ nghiệm đến các phụ huynh đều chúc thủ khoa, vk em nó kỳ vọng quá, kết quả cháu chỉ dừng ờ mức trung bình
Kiểu như vợ cụ xã hội không hiếm nhưng thiên ngoại hữu thiên, núi cao còn có núi cao hơn.
Họ hàng em có nhà như vậy. Đứng đầu lớp, đầu trường, thi học sinh giỏi nhất nọ nhất kia ở tỉnh. Khi thi chuyên Tổng Hợp trượt lòi mắt. Về bố mẹ suy sụp hoàn toàn.

Hay như bạn con e cũng thế. Giờ bố mẹ đang suy sụp vì hạng nhất ở ao làng nhưng ra biển thì hạng bét.

Giohanoi

Xe buýt
Vk em làm giáo viên toán, luôn đặt nặng vấn đề điểm, em ko có cùng quan điểm nuôi dạy con, nên cãi nhau to, càng ngày sống quan điểm mỗi người một khác,
Nói thẳng với cụ là nên chia tay. Cuộc sống đã rất nhiều áp lực, đây mới chỉ là chuyện nhỏ mà đã đòi đường ai người ấy đi thì tốt nhất nên giải tán. Hãy làm lại cuộc đời khi chưa quá muộn. Cuộc sống phải cùng nhau vượt qua khó khăn, còn cái loại vợ hở tí là đòi bỏ thì không sống chung được đâu

hiepchiken82

Xe tăng
Mừng cụ quay lại
Mời cụ chén rượu vì còm hay

Cái gì dọa nhiều cũng không tốt, dọa nhiều với nhà cháu thì e lại thành sự thật. Đàn bà mà cứ không vui cái gì là mang hôn nhân ra dọa thì cũng nên "dậy' cho cô ấy một bài học nhỏ trong đời ;)

Và có lẽ sự thật xẩy ra khéo mấy em 9x đời cuối, genZ đời đầu lại đi tìm gấu nhà cháu tặng quà cảm ơn ấy chứ :))

Gấu nhà cháu hay bảo: "Tôi bám ông cả đời, đừng mơ bỏ tôi mà lấy con khác về nhà nhé" ;))
e có ô bạn sn 72 bỏ tập 1, cưới đc tập 2 sn 91 về vợ chiều như chiều vong, giờ 2 nhóc cũng lớn rồi, trông dạo này lại trẻ ra mới chết

Diep1979

Xe container
e có ô bạn sn 72 bỏ tập 1, cưới đc tập 2 sn 91 về vợ chiều như chiều vong, giờ 2 nhóc cũng lớn rồi, trông dạo này lại trẻ ra mới chết
Đúng đó cụ
Nhà cháu không bao giờ ủng hộ vk ck chia tay bằng kiểu hờn dỗi vớ vẩn

Cãi nhau nhà nào chẳng có, cứ hơi tí lôi li hôn ra dọa thì nên xem xét lại

Đàn ông giờ lương khoảng đôi chục trở lên, nhà cửa ổn định, ngoan ngoãn không thuốc lá, bia rượu... thì kiếm tập 2 cũng dễ hơn tập 1. Tập 2 khéo còn chả phải cưa cẩm nhiều ấy chứ

Batman

Xe điện
Nhà là phải có mái, chửi nhau là không được rồi.