[Funland] Áp lực công việc

cmyk77

Xe điện
Do suy nghĩ thôi , Mợ xem cv như là niềm vui cs thì hết ngay. ....kkkk

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có những lúc muốn vỡ đầu, nhưng rồi phải tự ngồi lại xác định điều gì là quan trọng nhất với mình. Với em, công việc một phần mang lại cho em niềm vui sống có ích, nhưng phần nhiều là mang lại cơm ăn áo mặc cho gia đình em. Khi đã xác định được như thế, em ko đặt quá nhiều kỳ vọng vào công việc nữa mà em tìm đến niềm vui trong gia đình để giải tỏa áp lực. Chúc cụ chủ sớm tìm lại được cân bằng.
Cụ nói đúng, em làm việc vì yêu thích, nhưng phần nhiều là vì cơm áo gạo tiền. Em cũng không đặt kỳ vọng vào nó vì em muốn hài hoà giữa công việc và con cái. Nhưng theo thời gian, em lại đang bị tác động ngược lại, nghĩa là với chừng đó năm kinh nghiệm em sẽ phải làm việc ở một level nào đó chứ không thể như ba bẩy năm về trước, nó sẽ giống như 1 ông thợ bậc 7 thay vì bậc 3, và kết quả là lúc nào em cũng thấy áp lực, nói ra điều này không phải ai thấu hiểu được, đơn giản vì thợ bậc 7 hay bậc 3 thì cũng sáng đi tối về.

Chỉnh sửa cuối:

VNV

[Tịch thu bằng lái]

Spencie

Xe tăng
Các cụ mợ có cách nào để vượt qua được áp lực công việc không? Em thời gian này làm việc áp lực đến muốn nản. Cũng chẳng biết làm sao được, lên ofun trải lòng cho nhẹ bớt, các cụ các mợ đừng ném đá em.
Áp lực là không tránh khỏi khi đi làm, tuy nhiên áp lực liên tục sẽ làm hại sức khoẻ...
Nhiều người mắc bệnh hiểm nghèo do chịu áp lực công việc thường xuyên thời gian dài.
:))
Bạn nên cân nhắc từ bỏ stress ở thời điểm thích hợp.

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Áp lực là không tránh khỏi khi đi làm, tuy nhiên áp lực liên tục sẽ làm hại sức khoẻ...
Nhiều người mắc bệnh hiểm nghèo do chịu áp lực công việc thường xuyên thời gian dài.
:))
Bạn nên cân nhắc từ bỏ stress ở thời điểm thích hợp.
Chuyện vui một chút rồi em đi làm:

Trên đầu em có duy nhất 1 sợi tóc bạc, nó bạc từ đầu sợi đến cuối sợi. Em cứ nhổ đi một thời gian sau nó lại mọc lại đúng chỗ đó và đúng như thế 😂

Em để ý thấy khi nào em không bị stress thì có khi vài ba tháng em mới nhìn thấy nó, khi nào stress quá thì có khi vừa nhổ được 2 tuần đã thấy nó ngoi lên :D

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Muốn gì làm nấy, thậm chí đập phá...miễn sao ko vi phạm luật pháp, đạo đức thôi

Spencie

Xe tăng
Chuyện vui một chút rồi em đi làm:

Trên đầu em có duy nhất 1 sợi tóc bạc, nó bạc từ đầu sợi đến cuối sợi. Em cứ nhổ đi một thời gian sau nó lại mọc lại đúng chỗ đó và đúng như thế 😂

Em để ý thấy khi nào em không bị stress thì có khi vài ba tháng em mới nhìn thấy nó, khi nào stress quá thì có khi vừa nhổ được 2 tuần đã thấy nó ngoi lên :D
Đấy cái sợi tóc bạc chính là "áp lực kế" của cụ đới. :))
Trước em cũng bị áp lực kiếm tiền để làm giàu nó ép em ra bã ... giờ hết rồi, em bỏ thằng cu em "làm giàu" rồi, làm bạn với thằng cu em "đam mê"...:))

Đi du lịch đê cụ ei. Đà Nẵng chẳng hạn :))

benthoi

Xe buýt
áp lực công việc đi kèm với quyền lợi và thu nhập, nếu thu nhập không cao thì mợ nên chuyển việc. e ngày trước cũng hay bị áp lực lắm nhưng h thấy bình thường rồi, coi nó như một bài toán mình cần giải đi... dễ chịu hơn hẳn

daicuty

Xe tăng
Áp lực quá thì tạm nghỉ đi cụ

muoibaconcho

Xe điện
Cụ nói đúng, em làm việc vì yêu thích, nhưng phần nhiều là vì cơm áo gạo tiền. Em cũng không đặt kỳ vọng vào nó vì em muốn hài hoà giữa công việc và con cái. Nhưng theo thời gian, em lại đang bị tác động ngược lại, nghĩa là với chừng đó năm kinh nghiệm em sẽ phải làm việc ở một level nào đó chứ không thể như ba bẩy năm về trước, nó sẽ giống như 1 ông thợ bậc 7 thay vì bậc 3, và kết quả là lúc nào em cũng thấy áp lực, nói ra điều này không phải ai thấu hiểu được, đơn giản vì thợ bậc 7 hay bậc 3 thì cũng sáng đi tối về.
Đừng gồng nữa cụ. Làm việc liên tục không ngừng nghỉ thì lấy đâu ra thời gian mà suy nghĩ, mà không suy nghĩ thì sao có hiệu quả công việc được. Tưởng chừng như mâu thuẫn nhưng làm ít hoá ra lại hiệu quả hơn làm hùng hục như trâu. Level bậc 7 nó khác level bậc 3 ở cái đầu biết suy nghĩ chứ tay chân thì như nhau thôi.
Cụ nên thấy là còn may mắn hơn khối người còn chả có việc để mà bị áp lực.

trancuong10286

Xe tải
Các cụ mợ có cách nào để vượt qua được áp lực công việc không? Em thời gian này làm việc áp lực đến muốn nản. Cũng chẳng biết làm sao được, lên ofun trải lòng cho nhẹ bớt, các cụ các mợ đừng ném đá em.
năm 2017 e cũng đã rơi vào hoàn cảnh này, vừa cv vừa gđ. E chạy xe 1 mình ra Vũng Tàu chơi 2 ngày, cứ lang thang 1 mình thế mới tài
sáng thì cf nhìn tàu bè chạy
chiều thì cứ quán Gành Hào nhậu 1 mình
tối vào cái beer club gì sát biển quên tên rồi ngồi uống bia nghe nhạc giựt, say mềm thì về ks ngủ
Nhiều khi 1 mình cũng hay

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Nếu chỉ là tạm thời thì cụ cố gắng hoàn tất sớm công việc ngày nào sẽ hết áp lực ngày đó.
Nhưng nó cứ đều đặn đến với cụ hàng ngày, hàng tuần... thì em khuyên cụ nên buông bỏ.

MonoMe

Xe hơi
Có việc là may rồi đấy cụ, nghĩ thoáng lên cho nhẹ đầu

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
Vào Vin làm quản lý mới thấy thế nào là áp lực nhé, 23h hay 1h sáng mới bắt đầu cv là quá ư bt. Ở ngoài vẫn happy lắm.

trihoan

Xe tải
Em tự nấu ăn. Thú phết.

Pvsc

Xe ba gác
Em ngày nào cũng bận từ 6h sáng đến 2h có sao đâu

Hết cafe lại nhậu :D

tungLam.nwl

Xe tăng
Cụ thử nhìn rộng ra. Nếu công việc của cụ sẽ có cường độ như vậy trong thời gian dài thì nên xem xét lại tìm phương án giảm bớt công việc, sắp xếp lại quy trình làm việc của bản thân để cân bằng với cuộc sống. Nếu công việc chỉ trong thời gian ngắn hoặc vừa đủ thì ta nên bố trí thời gian nghỉ giữa giờ để relax vận động một chút vừa giảm căng thẳng vừa để đầu óc minh mẫn hơn. Cuối tuần thì phải bố trí thời gian dành cho nghỉ ngơi và tái tạo lại sức lao động. Ai cũng có những giai đoạn như vậy kêu gì thì kêu nhưng kiểu gì thì cũng phải vượt qua.

ubisapro

Xe trâu
Chuyển khẩu vào Đà Nẵng :D