[Funland] Áp lực công việc

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ có cách nào để vượt qua được áp lực công việc không? Em thời gian này làm việc áp lực đến muốn nản. Cũng chẳng biết làm sao được, lên ofun trải lòng cho nhẹ bớt, các cụ các mợ đừng ném đá em.

Trục

Xe ba gác
Các cụ mợ có cách nào để vượt qua được áp lực công việc không? Em thời gian này làm việc áp lực đến muốn nản. Cũng chẳng biết làm sao được, lên ofun trải lòng cho nhẹ bớt, các cụ các mợ đừng ném đá em.
Áp lực quá hóa điên đấy cụ, bỏ việc đi chơi thôi. ;)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngồi thiền, tập võ, tập thể thao, loa đài, tivi, tán gái., shopping .. Cụ thử món nào chưa?

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi thiền, tập võ, tập thể thao, loa đài, tivi, tán gái., shopping .. Cụ thử món nào chưa?
Em chẳng có thời gian để làm mấy việc đó, cả ngày cứ quay như chong chóng với công việc, con cái và đủ thứ không tên.

thanhlong48

Xe tải
Du lịch, nghỉ phép ở nhà một vài hôm... thể thao..., túm lại phải có worklife balance ko là toi sớm đấy cụ ạ;

TNLak

Xe điện
Thể dục thể thao thư giãn bất cứ khi nào có thể cụ ợ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chẳng có thời gian để làm mấy việc đó, cả ngày cứ quay như chong chóng với công việc, con cái và đủ thứ không tên.
Thế lên đây là đúng rồi đấy cụ ;))
Cụ cứ nghĩ ntn là cảm thấy may mắn:
Mình sinh ra lành lạnh, không thiếu ko hỏng bộ phận nào; Trưởng thành làm người có ích cho XH; lo cho gia đình, vợ con mình càng trở nên quan trọng; bệnh dịch ntn may mắn sống ở VN an toàn hàng đầu thế giới, công việc vẫn có để làm 😊
Cụ nghe nhạc cho thư giãn đi

mr.l0nely.184

Xe điện
E thì lại đang nhàn quá sắp hoá điên rồi đây ạh. Tầm này mà có đc cv để mà áp lực như cụ là E mừng lắm lắm. :((
Fun chút thôi, nhưng cụ tự tạo cho mh thời gian nghỉ ngơi đi, khi áp lực mà k tìm cách giải toả mà càng cố dễ xôi hỏng bỏng không lắm. Đầu óc đc giải toả thì làm vc sẽ hiệu quả hơn

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Du lịch, nghỉ phép ở nhà một vài hôm... thể thao..., túm lại phải có worklife balance ko là toi sớm đấy cụ ạ;
Lịch công việc trong ngày của em bắt đầu từ 6h sáng và kết thúc lúc 11h đêm. Sau thời gian đó là em rảnh, không thể nào du di nổi :((

Em có 2ngày cuối tuần để nghỉ, 2 ngày đó em dành cho việc chuẩn bị sẵn sàng mọi thứ để sang tuần tiếp tục chiến đấu.

VNV

[Tịch thu bằng lái]
cụ tự tạo cho mh thời gian nghỉ ngơi đi, khi áp lực mà k tìm cách giải toả mà càng cố dễ xôi hỏng bỏng không lắm. Đầu óc đc giải toả thì làm vc sẽ hiệu quả hơn
Cụ nói đúng, nhiều khi công việc khiến em cứ rối cả lên.

mr.l0nely.184

Xe điện
Cụ nói đúng, nhiều khi đúng là em cứ rối cả lên.
Vâng cụ ạh, nó cứ loạn lên trong cái mớ bòng bong. E từng trải qua rồi & E rút ra kinh nghiệm là có những lúc phải biết tự dừng lại, làm mới mh. Chấp nhận đi chậm lại để có thể có bước tiến dài hơn, sứt bật& độ vọt xa hơn. Chứ cứ loanh quanh rồi lại dẫm phải ....( mứt ) :D

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ ạh, nó cứ loạn lên trong cái mớ bòng bong. E từng trải qua rồi & E rút ra kinh nghiệm là có những lúc phải biết tự dừng lại, làm mới mh. Chấp nhận đi chậm lại để có thể có bước tiến dài hơn, sứt bật& độ vọt xa hơn. Chứ cứ loanh quanh rồi lại dẫm phải ....( mứt ) :D
Em thấy khó,
Mời cụ xem video bên dưới, em nghĩ có lẽ đúng, từ phút 1:35 😂

hoviba

Xe container
Cố lên, rồi mọi chuyện sẽ qua. You can do it. You will accomplish what you want.

• Vodka
Reactions: VNV

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phải cố thôi ạ. Em cũng có giai đoạn cả công việc cả việc nhà dồn dập . Lúc đó thậm chí chẳng có thời gian suy nghĩ nữa vì mọi thứ cuốn mình theo. Tưởng không chịu nổi vậy mà cũng qua được.

hoviba

Xe container
Phải cố thôi ạ. Em cũng có giai đoạn cả công việc cả việc nhà dồn dập . Lúc đó thậm chí chẳng có thời gian suy nghĩ nữa vì mọi thứ cuốn mình theo. Tưởng không chịu nổi vậy mà cũng qua được.
Đầu tháng 3, em bị tai nạn, tưởng chừng không thể gượng dậy nổi. Em nằm viện điều trị 1 tuần, khi suất viện thì sau đúng 2 ngày chính phủ Séc ra tuyên bố tình trạng khẩn cấp để đối phó với dịch bệnh. Kế hoạch của em phải dừng lại hết.

Cũng may sức khoẻ em sau 3 tuần an dưỡng và tập luyện đều đặn đã dần bình phục 90%. Lúc đó em mới dám mò về thăm Bố Mẹ và giúp Ông Bà nâng cấp cái vườn, dựng cái nhà kính và cái chòi gỗ.

Giờ tiệm của em đã đi vào hoạt động được hơn 2 tháng và em tin rằng nếu mình có niềm tin, dù đứng trước muôn vàn khó khăn thì vẫn sẽ không thể gục ngã được.

VNV cố lên nhé, ngày mai trời lại sáng :)

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tháng 3, em bị tai nạn, tưởng chừng không thể gượng dậy nổi. Em nằm viện điều trị 1 tuần, khi suất viện thì sau đúng 2 ngày chính phủ Séc ra tuyên bố tình trạng khẩn cấp để đối phó với dịch bệnh. Kế hoạch của em phải dừng lại hết.

Cũng may sức khoẻ em sau 3 tuần an dưỡng và tập luyện đều đặn đã dần bình phục 90%. Lúc đó em mới dám mò về thăm Bố Mẹ và giúp Ông Bà nâng cấp cái vườn, dựng cái nhà kính và cái chòi gỗ.

Giờ tiệm của em đã đi vào hoạt động được hơn 2 tháng và em tin rằng nếu mình có niềm tin, dù đứng trước muôn vàn khó khăn thì vẫn sẽ không thể gục ngã được.

VNV cố lên nhé, ngày mai trời lại sáng :)
Cách đây 2,3 ngày em còn mơ là em nhẩy xuống sông tự tử mà không chết.
😂 Nỗi sợ hãi quá lớn.

Forget_me_not

Xe tải
Em cũng có những lúc muốn vỡ đầu, nhưng rồi phải tự ngồi lại xác định điều gì là quan trọng nhất với mình. Với em, công việc một phần mang lại cho em niềm vui sống có ích, nhưng phần nhiều là mang lại cơm ăn áo mặc cho gia đình em. Khi đã xác định được như thế, em ko đặt quá nhiều kỳ vọng vào công việc nữa mà em tìm đến niềm vui trong gia đình để giải tỏa áp lực. Chúc cụ chủ sớm tìm lại được cân bằng.

dongnat123

Xe container
Ngày mai trời lại sáng. Mọi hy sinh, cố gắng sẽ có kết quả nhất định

nightlight

Xe máy
Cụ làm việc gì mà nhiều thời gian và áp lực thế. Có phải do cách giải quyết sắp xếp công việc hoặc thiếu người không. Làm trong thời gian ngắn thì đc chứ lâu dài là chết. Em làm ngay 9 10h liên tục là mệt lắm rồi.

canhhoabatdiet

Xe container
Em cũng từng và đang áp lực công việc như cụ.
Nhưng cố gắng và mỉm cười thôi cụ. Còn việc thành quả đến đâu thì cũng phải chấp nhận. Để sau này mình không phải hối tiếc điều gì cả.