[Funland] Áo thể thao chuyên dụng ?

phohien035

Xe buýt
Tối qua E cũng nghĩ như cụ.

Thêm vài bài báo quảng cáo là dân thể thao nghiệp dư cũng có thể mặc áo giống Tiến Linh khi tập luyện để theo dõi nhịp tim, mức độ hô hấp, tiêu hao calo, kỹ thuật chiến thuật di chuyển....

Số liệu sẽ gửi vào app trên smartphone và phần mềm sẽ phân tích số liệu và đưa ra lời khuyên cho người dùng. Tổng chi phí là 500 USD bao gồm cả phần mềm

Thế là áo ngực modern Tiến Linh bán chạy như tôm tươi . Vì dân tập thế thao và các vdv mua ào ào
Áo này chủ yếu cho dân đá bóng hoặc cho các môn đối kháng vì đeo đồng hồ chẳng hạn thì ko được. Còn chạy bộ đạp xe ... đeo đồng hồ hay lắp thêm sensor là OK rồi

Zainor Dean

Xe tải
Áo này chủ yếu cho dân đá bóng hoặc cho các môn đối kháng vì đeo đồng hồ chẳng hạn thì ko được. Còn chạy bộ đạp xe ... đeo đồng hồ hay lắp thêm sensor là OK rồi
Tập boxing hay đối kháng dùng tay cũng có thiết bị đeo tay đó bác, nhưng ko xài khi vào trận đc thì phải.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trước xem các anh Tây bình luận thấy nó có thông số bản đồ di chuyển của cầu thủ, chạy bao Km, tốc độ thế nào ... em chẳng rõ họ lấy thông số đó ở đâu.TV thì quay cả đống lọc ra thế nào được tứng ông, hay họ có cam riêng. Sau này mới biết các cầu thủ có thiết bị như mình đeo đồng hồ hay dây đo nhịp tim vậy. Tất cả đều được ghi lại, xong chỉ cần kết nối lf có tất cả. Nhà mình như gà rừng,lần đầu nhìn thấy cứ chê hẵng,chẳng cần biết họ mặc cái đó để làm gì
Ngoài thiết bị gắn trên áo, họ còn có camera AI chuyên dụng để phân tích. Một tỉ phú bên TQ đã tặng cho đội tuyển nữ của họ một hệ thống như vậy. Cụ nào có CLB muốn chuyên nghiệp thì có thể mua một hệ thống cấp thấp với chi phí tầm 800 đô / camera và tầm 50 đô thuê bao server phân tích một tháng.

phohien035

Xe buýt
Tập boxing hay đối kháng dùng tay cũng có thiết bị đeo tay đó bác, nhưng ko xài khi vào trận đc thì phải.
Tập thì có thể 1 mình hoặc bên kia chỉ là bia. Khác với đánh đối kháng thật (kể cả đánh đối kháng tập). Khi hai đ/c đã đối kháng nhau thì họ ko thể đeo các thiết bị trên người được

Zainor Dean

Xe tải
Tập thì có thể 1 mình hoặc bên kia chỉ là bia. Khác với đánh đối kháng thật (kể cả đánh đối kháng tập). Khi hai đ/c đã đối kháng nhau thì họ ko thể đeo các thiết bị trên người được
Đúng rồi bác. Chủ yếu là đo tốc độ với nhịp độ đấm thì phải. Ko biết có tính lực ko. Xưa em cũng định mua, may mà dừng kịp.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cái áo đo chỉ số nó thiết kế sao cho người mặc cảm thấy thoải mái nhất. Cái áo ngực của chị em cũng thiết kế sao cho người mặc thoải mái nhất. Vì vậy cho nên kết cấu của 2 loại áo ấy giống nhau thôi chứ có gì đâu…

Cầu thủ thừa hiểu cởi áo ăn mừng sẽ bị thẻ vàng. Mà anh chàng Tiến Linh này cũng không có thói quen cởi áo ăn mừng, nhất là khi biết rõ là trong người mình có mặc 1 cái áo trông rất dị hợm…

Nhưng sau khi hành động và vật dụng kỳ lạ này xuất hiện, ngay lập tức từ tối qua các lều báo mạng lên bài ầm ầm xoáy sâu tìm hiểu về cái áo đo chỉ số. Vì vậy e nghĩ là cũng không phải tự nhiên mà xảy ra như thế. Chú TL này có khi được dặn là trong trận kiểu gì cũng ghi bàn, ghi bàn thì cứ cởi áo lộ cái áo đo ra cho anh, hết trận ting ting tiền catsê về tài khoản…
Gớm cụ cứ làm như áo đấy nhà sản xuất họ phải cần PR, vì thực tế hãng nó cung cấp rất nhiều cho hầu hết các đội tuyển quốc gia và các câu lạc bộ rồi. Thậm chí có báo ở VN mới đây còn nói là nó còn ko thèm bán lẻ cho người dùng, còn theo em tìm hiểu trên trang chủ thì nó đang bán với giá 180euro/ năm. Hết thời gian muốn dùng tiếp thì phải trả thêm tiền, chắc là chi phí để phân tích, lưu trữ data trên server, chi phí cho phần mềm, app...
Cụ nào xem đá bóng nhiều thì chẳng cần cầu thủ phải cởi áo, cứ nhìn phía sau cổ áo có cái cục hình chữ nhật nó hơi phồng lên là biết.

Gooner_88

Xe tải
Các cụ có thể tham khảo thêm về sensor cho cầu thủ bóng đá của hãng https://traceup.com/ này,
Họ có sensor để lấy thông tin cầu thủ và camera để theo dõi và phân tích dữ liệu cầu thủ giúp cho bhl có thêm data để huấn luyện từng cầu thủ

Mấy cu em giải này đá đau tim quá!
Năm ngoái em được mấy triệu ngựa là cao nhất, hôm tất tay thắng thì chã bẻ kèo, từ đó toàn mất ngựa, âm mất mấy trăm K :)), tự nhiên hôm rồi reset thế nào lại có hơn 500k, mấy trận đầu chã lập kèo muộn, chả để ý lắm, đến lúc đá mới xem thì hết kèo. Sau trận đầu thăm dò thì không dám chơi, vì trận nào em cũng đoán ít nhất phải ăn từ 3-4 bàn :))

vitomxau

Xe container
Năm ngoái em được mấy triệu ngựa là cao nhất, hôm tất tay thắng thì chã bẻ kèo, từ đó toàn mất ngựa, âm mất mấy trăm K :)), tự nhiên hôm rồi reset thế nào lại có hơn 500k, mấy trận đầu chã lập kèo muộn, chả để ý lắm, đến lúc đá mới xem thì hết kèo. Sau trận đầu thăm dò thì không dám chơi, vì trận nào em cũng đoán ít nhất phải ăn từ 3-4 bàn :))
Em may cũng còn ít vốn để gỡ trận chung kết, không gỡ ra thì gỡ vào :D