Chi hội Áo đồng phục InC ngay và luôn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoadhxd

Xe buýt
Cá nhân, em thì chọnc cái số 6. Trông tổng thể nó thế này

quangpd

Xe tải
Về cơ bản, thiết kế đúng luật rồi ! Nên xem lại cách phối mầu, chữ nghiêng thì mềm nhưng có vẻ yếu, chữ đứng có vẻ cứng nhưng khỏe. Theo anh nên chọn chữ đứng, nhìn có vẻ nghiêm túc hơn ?

Lê Tình

Xe đạp
cho cháu đăng ký 1 cặp nhá; điều kiện cụ thể thế nào các cụ cho cháu biết trước để còn tính time ạ.
kính các cụ

Pitt

Xe điện
Các cụ ngó qua lô gô một số hội nhé. Lão Hòa thử nghiên cứu lại lô gô nhé

quangpd

Xe tải
Theo mình, logo Ỉn mà HOA thiết kế là chuẩn về mặt nguyên tắc, INNOVA CLUB là chủ thể nên đã được nhấn mạnh bằng nét đậm, otofun đã được thể hiện theo đúng quy định và được đặt bên trên là phù hợp, tuy nhiên hơi to và hơi đậm nên phần nào làm ảnh hưởng đến chủ thể là INNOVA CLUB. Xu hướng thiết kế logo bây giờ là đơn giản nhưng trang trọng, như logo trong ví dụ là KMFC là điển hình cho xu hướng thiết kế logo bây giờ. Anh ủng hộ cách thiết kế của HOAdhxd, vừa trang trọng mà lại đơn giản, không cầu kỳ, rối ren.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Vào đt cóc xem được logo của mợ Hoà thiết kế :(

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Theo tôi, chữ Otofun nhỏ hơn nằm bên trái, chữ lớn là InC và bên dưới là Innova Club (coi như giải thích chữ to to InC ở trên), giống kiểu logo tôi đưa ra. Chữ nên bóng bẩy kiểu 3D. Có nên thêm hình ô tô kiểu mô hình thôi???

Chỉnh sửa cuối:

BobTran

Xe điện
Xin mời các cụ cho ý kiến tiếp đi ạ? Rất hay đấy :))

candymen1122

Xe tăng
Theo tôi, chữ Otofun nhỏ hơn nằm bên trái, chữ lớn là InC và bên dưới là Innova Club (coi như giải thích chữ to to InC ở trên), giống kiểu logo tôi đưa ra. Chữ nên bóng bẩy kiểu 3D. Có nên thêm hình ô tô kiểu mô hình thôi???
theo em k cần bóng bẩy kiểu 3D đâu ạ.nhìn sẽ rất nhàm.thay vào đó mình phối hợp màu sắc logo sao cho tinh tế.gây được sự chú ý ngay từ cái nhìn đầu tiên ạ. Giờ chỉ nên xem kiểu dáng chữ sao phù hợp, và màu sắc sao cho bắt mắt ạ

Chỉnh sửa cuối:

quangpd

Xe tải
Bây giờ người ta đơn giản hóa thiết kế logo Hướng ạ ! mặt khác mình là Chi hội nên không thể để logo của otofun ngang với Chi hội mình được đâu, đây là nguyên tắc rồi, nếu không otofun chắc chắn sẽ có ý kiến đấy !

+ Anh ủng hộ thiết kế con HOAdhxd có mấy lẽ:
- Thiết kế đúng luật và rất đơn giản, dễ nhận biết, chỉ nên điều chỉnh hình otofun cho nhỏ, gọn và phối mầu chuẩn hơn nữa thì tốt
- Thiết kế có thể được ứng dụng ngay, chẳng hạn làm đề can dán lên ô tô hoặc in ngay trên túi áo, trong đó viền mép trên túi in chữ INNOVA CLUB, trên viền túi là biểu tượng của otofun, trông sẽ rất đẹp mà dễ làm.

+ Ở nước ngoài, chữ tên câu lạc bộ họ in to và rõ ngay sau lưng và họ coi đây là niềm tự hào riêng của họ, nhiều người dùng áo của Câu lạc bộ để đi chơi, hoặc dùng trong các ngày lê hội. Còn ở Việt Nam mình chưa quen, áo có tên Câu lạc bộ họ chỉ nghĩ bao giờ sinh hoạt thì mới mặc, mặt khác họ cũng muốn tận dụng áo của Câu lạc bộ để sử dụng trong sinh hoạt hàng ngày nên họ rất ngại khi in tên Câu lạc bộ ở phía sau lưng đặc biệt là khi khi đi chơi hay tham gia các lễ hội. Việc này chẳng qua là tâm lý thôi, khi quen rồi mọi người sẽ rất tự hào khi mặc áo của Câu lạc bộ Ỉn nhà mình đấy !

Vài câu phải, trái mong mọi người cho ý kiến ?

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Thì em chỉ bảo chữ otofun nhỏ hơn đi thôi, và hội mình có tên thì chữ InC phải có, cân đối 1 tý là ổn thôi

INNOVA-BOP

Xe buýt

Taitam83

Xe buýt
Lô gô em chốt em làm kon 33 nhé ( cái này em chốt ko bàn nữa) áo anh rà, pitt, hoadhxd, VÀO CHỐT EM CÁI :D
Túm lại là cái logo này mà mọi ng ok thì để gắn vào áo hay in logo mới dán vào xe đấy các cụ? E chưa hiểu lắm.

Pitt

Xe điện
He he. Về cơ bản vẫn giống cái em làm từ đầu.
Thực ra em thấy lô gô lão H thiết kế thực sự ko ấn tượng, nhưng đơn giản và phù hợp.
1. Mắt; ồ em thấy rồi. Quá dễ để nhận ra các cụ.
2.Tai : đọc phát nghe được luôn :))
3. Mồm: Đọc được luôn khỏi phải dịch.
4. Có đường dẫn.
5. Tối đa chỉ 2 màu.
6. Đá xoáy vào chủ thể biệt lập . Nhìn phát biết ngay. Cái riêng ở đây được đề cao, bên cạnh cái chung.
7. Độc đáo, kích thích trí tò mò>>>>>>>> dễ nhận biết.
8. Nên có chữ InC

Hòa làm 1 cút tửu là ra ngay ý mà, hoặc nên chốt con 33 đi các cụ nhé. Xong việc Bop cho ae lựa chọn theo ý kiến đa số :)

Chỉnh sửa cuối:

quangpd

Xe tải
Túm lại là cái logo này mà mọi ng ok thì để gắn vào áo hay in logo mới dán vào xe đấy các cụ? E chưa hiểu lắm.
Cái này mới chỉ chốt về mặt hình thức logo thôi ! còn tùy vào nền mà chọn cho phù hợp. Chẳng hạn, nếu nền áo mầu đen thì không thể để otofun mầu trắng được mà phải chọn mầu phù hợp, như mầu cam hay xanh nõn chuối chẳng hạn .....

quangpd

Xe tải
He he. Về cơ bản vẫn giống cái em làm từ đầu.
Thực ra em thấy lô gô lão H thiết kế thực sự ko ấn tượng, nhưng đơn giản và phù hợp.
1. Mắt; ồ em thấy rồi. Quá dễ để nhận ra các cụ.
2.Tai : đọc phát nghe được luôn :))
3. Mồm: Đọc được luôn khỏi phải dịch.
4. Có đường dẫn.
5. Tối đa chỉ 2 màu.
6. Đá xoáy vào chủ thể biệt lập . Nhìn phát biết ngay. Cái riêng ở đây được đề cao, bên cạnh cái chung.
7. Độc đáo, kích thích trí tò mò>>>>>>>> dễ nhận biết.
8. Nên có chữ InC

Hòa làm 1 cút tửu là ra ngay ý mà, hoặc nên chốt con 33 đi các cụ nhé. Xong việc Bop cho ae lựa chọn theo ý kiến đa số :)

Cái logo cũ có những nhược điểm :
+ Chủ thể là INNOVA CLUB lại không thể hiện rõ bởi hình tượng otofun thiết kế lớn với đường nét lấn át
+ Nét đứt thể hiện nền đường vô tình tạo ra 2 phần và làm nổi thêm otofun là sai nguyên tắc thiết kế
Chính vì vậy, thiết kế của HOAdhxd đã khắc phục được những tồn tại của logo cũ, chỉ cần phối mầu chuẩn là đạt yêu cầu. Còn mầu nền thông thường sẽ thay đổi theo chất liệu, nên không nhất nhất cứ phải là nền đen như mẫu 33 đâu ?

Mọi người nên cân nhắc mà quyết định sớm, bây giờ cũng là muộn rồi đấy !

INNOVA-BOP

Xe buýt
Lô gô dán xe bố ạ...

@ anh quangpd: lô gô em chốt rồi 33, chỉ còn áo anh nhé,

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng