Áo dài Việt Nam

achilefu

Xe hơi
Bão gió em ngồi nhà xem lại ít lương khô, có ít ảnh lần đầu chụp mẫu ở Cổ Loa đem hầu các cụ. Em mới nhảy xuống hố, mong các cụ chém mạnh tay để mau tiến bộ :D.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Chỉ có tấm cuối cháu nhìn hơi nhức mắt, không biết tại sao. Nhưng cảm giác là có vấn đề.

Các bức còn lại đều đẹp ạ.

achilefu

Xe hơi

Man_near_by

Xe tải
Bão gió em ngồi nhà xem lại ít lương khô, có ít ảnh lần đầu chụp mẫu ở Cổ Loa đem hầu các cụ. Em mới nhảy xuống hố, mong các cụ chém mạnh tay để mau tiến bộ :D.

[/QUOTE
Chụp áo dài thì bác nên chỉ là 1 mẫu thôi, hoặc nhiều hơn 2 mẫu với màu áo dài khác nhau. Chứ em thấy bác chụp hơi ưu ái cô nương tên Mai (có trong từ mảnh mai)!!!
Cái ảnh 1 cái thành làm hỏng bức ảnh, background cắt đầu mẫu,... là những lỗi thông thường dễ nhận thấy cần tránh.
Cái bộ này chắc bác chăm chút PS công phu nhưng mà em thấy chủ thể là mặt mẫu thì lại không nét bằng mấy bức tường (ảnh 1,2,3).
Với mẫu tên Mai bác chọn góc chụp nhìn bên phải mẫu là hợp lý, khuôn mặt sẽ thanh tú hơn khi nhìn từ bên trái (bác nên tránh những chi tiết tế nhị bị hở trên người mẫu khi chụp) . Bác crop lại ảnh sẽ đẹp hơn đấy
foto cuối lỗi khi chỉnh sửa mũi của mẫu mất tự nhiên, bác dùng brush size lớn nên rất lộ!

Chỉnh sửa cuối:

SayXe1902

Xe hơi
Website
www.mohinh.com
nhà cháu thấy bức nào cũng cụt một bộ phận nào đấy ạ, nên kô biết bác định chụp kiểu toàn thân hay kiểu chân dung???
về màu sắc, chắc cân bằng màu kô đúng, thêm tí màu hồng nữa (kem đánh răng hoặc filter) chứ mẫu mình hạc sương mai thế mà cứ ám xanh xanh trông yếu quá...
thế thôi ạ :D

achilefu

Xe hơi
Hị hị, lần đầu tiên cháu vác máy đi chụp nên có bị out nét ạ. Chụp cảnh trong chùa nên cháu để màu "xanh xanh" 1 tí :D. Cảm ơn các cụ đã góp ý @};- :D

mralexis

Đi bộ

Áo dài thì phải đến chân cậu à !

cho_xem_giay_to

Xe điện
về cơ bản là điệp!cơ mà ảnh cụ achilefu hình như ám xanh tí ti! chắc do cụ thuốc! :D

Bình X-Five

Xe container
Hầu hết các ảnh đều bị hỏng về pose, góc máy và khoảnh khắc...
Về kỹ thuật chụp thì em thấy ổn rồi, mới tập chụp mà rất đúng sáng, ko out nét là oách rồi :)

NCC

Xe tải
Nếu chỉ xét kỹ thuật chụp thì ổn nhưng nếu tìm ảnh đẹp thì chưa có trong mấy cái ảnh này cụ ạ
Khi tôi xem ảnh, việc đầu tiên tôi tự hỏi là tác giả muốn gửi gắm ý tưởng gì, chủ đề của ảnh này là cái gì? Nếu có câu trả lời tức là ý đồ của tác giả lộ rõ nghĩa là ảnh đã đạt 50%. Đáng tiếc, nhìn cả mấy ảnh tôi không có câu trả lời.
Tôi đồng ý với bác X5 là mấy ảnh này đều lỗi, lỗi ở bố cục, khoảnh khắc, góc máy.
Chụp thể loại ảnh này, nếu chỉ rình để tình cờ chụp được ảnh đẹp sẽ rất khó, mất thời gian, bác có thể nói ý tưởng cho mẫu để mẫu pose theo ý tưởng. Làm việc ăn ý với nhau thì tỉ lệ ảnh đẹp sẽ cao hơn nhiều!
Bác cố gắng lên

lylycat

Xe buýt
Dạo nài phong trào chộp áo dài lên cao quá... Đi đâu cũng gặp nháy chộp áo dài. Chắc để mừng đại lễ ngàn năm sắp tới :D

Haibinh

Xe điện
Dạo nài phong trào chộp áo dài lên cao quá... Đi đâu cũng gặp nháy chộp áo dài. Chắc để mừng đại lễ ngàn năm sắp tới :D
Lần sau cụ nào muốn chụp áo dài nhờ mợ Lylycat diễn cho nhé, em đảm bảo luôn, em thề.

lylycat

Xe buýt
Lần sau cụ nào muốn chụp áo dài nhờ mợ Lylycat diễn cho nhé, em đảm bảo luôn, em thề.
Thôi... cháu xin cụ... Cụ đừng thề... kẻo mà lại bị mất uy tín của cụ thì nhà cháu ko kéo lại cho cụ được đâu... :(

achilefu

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Lần đầu em chộp nên hơi bị ngợp 1 tí, cũng ko biết điều mẫu ra sao :D. Hôm đó mẫu mặc áo dài trắng, ý tưởng thì em muốn thể hiện cảnh thanh tịnh ở chùa [-O<

xekokai

Xe đạp
2 mẫu này cộng vào chia đôi thì đẹp hơn. Dù sao cũng cám ơn bác chủ thớt

lylycat

Xe buýt
Cảm ơn các cụ. Lần đầu em chộp nên hơi bị ngợp 1 tí, cũng ko biết điều mẫu ra sao :D. Hôm đó mẫu mặc áo dài trắng, ý tưởng thì em muốn thể hiện cảnh thanh tịnh ở chùa [-O<
Kiểu dư nài có giống ý tưởng mà bác nói không ạ.
Ảnh nguyên không sửa (vì chẳng biết sửa thế nào, ai giúp cháu thì tốt quá)...

1

2

3

V-A-K

Xe đạp

3

Cháu thử đổi màu ảnh của mợ, nếu xấu hơn mợ đừng mắng nhé! (cái khoảng trắng tinh ở cánh tay mẫu thì cháu chịu, giá mà nó có tý chi tiết thì cháu thích hơn.)

achilefu

Xe hơi
Mợ Lylycat thấy thế nào ạ ;;)

Em thấy thích tấm số 3 hơn. Em cũng mới chụp nên ko dám đâm ảnh :D