[Funland] AO 2021 - cơ hội nào cho next Gen?

thientudolong

Xe container
Ủng hộ ông em Tsitsipas nhưng phải thừa nhận trên thế giới này chỉ có 1 mình Ferdere là biết chơi trái một tay hiệu quả thực sự, còn lại thì .....
Hôm nay đếm 1 rổ bóng trái 1 tay hỏng của ông ẻm, thực sự là đấu ko lại sự ổn định của trái 2 tay.
Bác chắc chưa xem warinka đỉnh cao nhỉ

thientudolong

Xe container
Năm 2018 nadal ko thua 1 set nào vào ck bị nole vả cho 3 set trong hơn 2 tiếng đồng hồ, thủ tướng nga tuy phong độ cao nhưng độ lỳ, bản lĩnh, k nghiệm thì vẫn dưới nole vài bậc

Vova

Xe container
Tuyền các cụ Fans Fed, Nadal mong chú Nole thua cho nó công bằng phỏng?
Một phần thôi cụ :). Xem Medvedev đánh hay phết, nên em cũng thích. Nole giải này em không thích vì thấy recover thần kỳ quá :).

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ cần Med giao bóng = 90% hôm nay thì căng đấy cụ.
MED giao bóng khá tốt...và theo dõi NOLE đánh từ xưa thì ngại nhất gặp ai phát bóng tốt, và nếu thêm đánh bền hay thì Nole khó có cửa trận CK, vì bây giờ Nole đánh cũng k phải thời đỉnh cao nữa rồi.
Xem Nole đánh thắng Frances Tiafoe 3-1 (6-3, 6-7, 7-6, 6-3) tại vòng 2 và nhất là vòng 3 thắng Taylor Fritz 3-2 (7-6 (1), 6-4, 3-6, 4-6, 6-2) thì tiếc nhất cho Fritz khi sec 3-4 đánh áp đảo Nole rồi mà sec 5 lại tự đánh hỏng quá nhiều...

thanh040506

Xe trâu
Bóng bạt của Med sẽ làm cho Nole vất vả + với giao bóng .
Năm nay sân AO bóng nhanh nẩy thấp rất hợp với phong cách mở vợt đánh bóng sớm của Med đó. K phải tự nhiên mà Med thắng dễ từ đầu giải đến giờ.
Nay trận bk cảm giác Tsitsipas bất lực hoàn toàn.

hoangduc.sbr

Xe container
Các cụ khen Med tới tấp thế này thì mai yên tâm Nole lại bảo vệ đc AO rồi. Mai Nole có thể sẽ thắng 3-1 hoặc thậm chí là 3-0.

thanh040506

Xe trâu
MED giao bóng khá tốt...và theo dõi NOLE đánh từ xưa thì ngại nhất gặp ai phát bóng tốt, và nếu thêm đánh bền hay thì Nole khó có cửa trận CK, vì bây giờ Nole đánh cũng k phải thời đỉnh cao nữa rồi.
Xem Nole đánh thắng Frances Tiafoe 3-1 (6-3, 6-7, 7-6, 6-3) tại vòng 2 và nhất là vòng 3 thắng Taylor Fritz 3-2 (7-6 (1), 6-4, 3-6, 4-6, 6-2) thì tiếc nhất cho Fritz khi sec 3-4 đánh áp đảo Nole rồi mà sec 5 lại tự đánh hỏng quá nhiều...
E nghĩ Nole cửa dưới. Nhưng chú này có vẻ vẫn giấu bài chưa hết sức thì phải.

shiluo

Xe container
Chắc ngoài Steffi thì không còn ai có thể ăn Golden Slam được nữa.

Có một điều thú vị là các tay vợt nam, ai cũng có một giải cả đời không ăn được, giống như lời nguyền vậy.

Federer, Djokovic: Olimpic
Nadal: ATP Finale
Sampras: Roland Garros

Trước đó thì có B. Becker, cả đời không ăn được một giải sân cát nào. Đến mức phải đi dự những giải sân cát bé tí để phá dớp mà cũng không thắng nổi.

Còn Federer đúng lúc đỉnh cao và không có đối thủ, Opimpic Athens 2004, ai cũng nghĩ đoạt HCV dễ như chơi thì bất ngờ thua Tomas Berdych mới 19 tuổi ở ngay vòng 2. Lạ là sau đó Federer đã thắng Berdych 9 trận liên tiếp.
Tuổi đời của Tennis còn quá trẻ để cụ dùng từ không thể. Ngay cả kỷ lục 20 GS của Nadal và Federer theo em thì cũng sẽ bị phá và phá sâu thôi. Cụ cứ tưởng tượng kỷ lục của 2 ông thần này sẽ còn khủng khiếp thế nào nếu không mọc ra Novak? Chắc 1 trong 2 sẽ chạm mốc 30. Thế nên tương lai có thể sẽ có giai đoạn chỉ xuất hiện 1 con quái vật chứ không phải cùng lúc 3 như bây giờ, việc không phải chia phần và với tuổi đời VĐV ngày càng tăng thì các kỷ lục sẽ bị phá sâu thôi.

dz0r0

Xe điện
Một phần thôi cụ :). Xem Medvedev đánh hay phết, nên em cũng thích. Nole giải này em không thích vì thấy recover thần kỳ quá :).
Em nhớ chính bản thân Fed cách đây đôi năm cũng sài chiêu medical time khi đang bị dẫn. Nói chung chuyện đó chấp nhận được cụ ạ.

Em cũng mong Next Gen có thể đối chọi với big3 nhưng khả năng này vẫn thấp tại thời điểm này. Em dự là Nole sẽ ăn AO2021.

thanh040506

Xe trâu
Các cụ khen Med tới tấp thế này thì mai yên tâm Nole lại bảo vệ đc AO rồi. Mai Nole có thể sẽ thắng 3-1 hoặc thậm chí là 3-0.
Việc khen chê ảnh hưởng thế quái nào đến trận ck ở tận bên Úc vậy cụ.
Mà e nghe bẩu là trận ck tận ngày kia mới có cụ ợ.

Vova

Xe container
Em nhớ chính bản thân Fed cách đây đôi năm cũng sài chiêu medical time khi đang bị dẫn. Nói chung chuyện đó chấp nhận được cụ ạ.

Em cũng mong Next Gen có thể đối chọi với big3 nhưng khả năng này vẫn thấp tại thời điểm này. Em dự là Nole sẽ ăn AO2021.
Trong big 3 em thích Rafa vì tinh thần chiến đấu, nhưng em cũng thích cả Fedex và Nole. Nói chung với em được xem 3 chú đấy là may mắn. Còn thần tượng dạo trước của em là chú Pistol Pete cơ. Trận nào đánh với Agassi cũng nảy lửa vì tương phản. Còn dạo mới lọ mọ xem tennis thì B.Becker vẫn còn đang chiến nhau với S.Edberg.

hoangduc.sbr

Xe container
Việc khen chê ảnh hưởng thế quái nào đến trận ck ở tận bên Úc vậy cụ.
Mà e nghe bẩu là trận ck tận ngày kia mới có cụ ợ.
Ảnh hưởng chứ cụ, từ đánh giá của cđv cũng có thể suy ra phần nào tâm lý của chính các vđv đấy. Bởi bản thân các vđv (đc truyền thông tiếp cận nhiều) cũng tự biết là mình chơi tốt thì ắt đc các cđv tung hô (kể cả ko thèm vào mạng xem tin tức để giữ tập trung).
Với những tay vợt chưa từng hoặc ít có cơ hội giành danh hiệu lớn nhất như GS. Lại vô ck trc 1 đối thủ chuyên săn AO như Nole. Thì vô tình sự tung hô của rất rất đông nhm (đa phần là fan của Fed, Nal hoặc anti của Nole) có khi lại tạo thành áp lực ngược lên tay vợt đó chưa biết chừng.
Bởi mới có câu vào trận với tâm thế đc đánh giá cao nhưng lại gục ngã đau đớn là vì vậy.

dz0r0

Xe điện
Trong big 3 em thích Rafa vì tinh thần chiến đấu, nhưng em cũng thích cả Fedex và Nole. Nói chung với em được xem 3 chú đấy là may mắn. Còn thần tượng dạo trước của em là chú Pistol Pete cơ. Trận nào đánh với Agassi cũng nảy lửa vì tương phản. Còn dạo mới lọ mọ xem tennis thì B.Becker vẫn còn đang chiến nhau với S.Edberg.
Em xưa thích bóng đá hơn nên không hẳn thần tượng nhưng cũng thích Pete Sampras. Hồi đó trẻ trâu em ghét Agassi lắm vì cái tội ngáng chân Sampras mấy phát ;)) giờ nghĩ lại vẫn thấy mình có một thời trẻ trâu anti như ai :))

Ladagia

Xe điện
Em xưa thích bóng đá hơn nên không hẳn thần tượng nhưng cũng thích Pete Sampras. Hồi đó trẻ trâu em ghét Agassi lắm vì cái tội ngáng chân Sampras mấy phát ;)) giờ nghĩ lại vẫn thấy mình có một thời trẻ trâu anti như ai :))
Agassi so với Sampras thì kém hơn rõ, sau lại lấy đc cô vợ xinh đẹp, giỏi dang, ko biết giờ họ ntn cụ nhỉ :)

Vova

Xe container