[Funland] Anland Lake View của Nam Cường

Đang ngó dự án này không biết cụ nào có thông tin gì không ? Tìm hiểu trên mạng thấy cách đây tầm 1 năm Nam Cường dính phốt với Anland Complex về việc lắp đặt sai hạng mục, không biết đã xử lý được chưa để xem uy tín CĐT thế nào.

Được cái khu Dương nội này khá ổn, sau có Aeon Mall vào hoạt động thì sẽ tiềm năng đông vui hơn, nhưng mua chung cư thì lăn tăn cái khoản chất lượng và vận hành của chủ đầu tư. Cụ nào cư dân đó hay am hiểu thì xin cho vài ý kiến.

Ba chục

Xe hơi
Em đi làm sáng chiều đều qua khu này. Chiều đến dân treo băng rôn phản đối cđt, có treo cả ở cửa nhà các tầng nữa. Nhưng theo em, khu này quần thể tốt, giá hợp lý, nhà chất lượng khá. Còn vụ chất lượng nội thất bàn giao không như cam kết thì cụ nào mua cũng xác định trừ hao. Ít cc nào tầm giá đấy mà có đồ ngon cho xơi . mình ở thì xác định cái gì ưng thì giữ, ko thì thay, kỳ vọng gì mấy cái nội thất theo lô.
Em có xem qua vài khu, và chả bao giờ thèm tin mấy cái gói nội thất của cđt, bàn giao cơ bản thích hơn. Đồ rẻ tiền sau thay cho nhanh

CATepillar

Xe hơi
Toà này đẹp. Sát hồ, góc ngã tư, gần eonmall. Chưa có giá bán chính thức.
Mấy cái Anland kia chất lượng cũng tốt.

HuongCrv

Xe điện
Anland 1 đang căng bang rôn đỏ lòe loẹt kìa cụ (đc 1 tuần nay rồi), có cụ nào biết vụ gì không?

Bảng giá mới của Anland 2 (Premium) không phải là rẻ, trung bình tầm 29-30, giá này ngang mấy dự án của Capital Land và Booyoung Hàn quốc ở Mỗ lao chất lượng xây dựng và nội thất rất tốt (chỉ là không gian hơi chật hẹp). Chất lượng xây chắc không bằng, nội thất cũng không, vị trí địa lý thì xa hơn, chỉ được cái hơn cái không gian rộng rãi, nhưng vẫn là khá cao so với cái giá này. Chắc tận dụng vụ Aeon Mall nên mới tự tin hét vậy.

Anland 1 đang căng bang rôn đỏ lòe loẹt kìa cụ (đc 1 tuần nay rồi), có cụ nào biết vụ gì không?
Cụ đọc cái này:

"Cụ thể, theo phản ảnh của một số cư dân tại đây, chủ đầu tư là Tập đoàn Nam Cường đã không bố trí lối đi riêng cho khu dân cư mà phải sử dụng vỉa hè vốn là phần đất chung để làm lối ra vào."

http://congnghevadoisong.vn/cu-dan-anland-complex-cua-nam-cuong-tiep-tuc-phan-doi-d28421.html

HuongCrv

Xe điện
Cụ đọc cái này:

"Cụ thể, theo phản ảnh của một số cư dân tại đây, chủ đầu tư là Tập đoàn Nam Cường đã không bố trí lối đi riêng cho khu dân cư mà phải sử dụng vỉa hè vốn là phần đất chung để làm lối ra vào."

http://congnghevadoisong.vn/cu-dan-anland-complex-cua-nam-cuong-tiep-tuc-phan-doi-d28421.html
Cu tham khảo dự án samsara xem sao? đợt mở mở bán này được chiết khấu đến 120tr.

Anh Voi

Đi bộ
Đường đi chính vào khu này vẫn là Đường Tố Hữu phải không các cụ ơi?

Đường đi chính vào khu này vẫn là Đường Tố Hữu phải không các cụ ơi?
Chính xác, hiện tại là vậy. Còn tương lai thì cũng có quy hoạch thông sang Đại lộ Thăng long, Lê Quang Đạo. Do khu này ở đuôi Tố hữu giáp Lê trọng tấn, nên đi đường Nguyễn Trãi -> Quang trung -> Lê trọng tấn cũng được, tuy xa hơn chút nhưng cũng không nhiều lắm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đang ngó dự án này không biết cụ nào có thông tin gì không ? Tìm hiểu trên mạng thấy cách đây tầm 1 năm Nam Cường dính phốt với Anland Complex về việc lắp đặt sai hạng mục, không biết đã xử lý được chưa để xem uy tín CĐT thế nào.

Được cái khu Dương nội này khá ổn, sau có Aeon Mall vào hoạt động thì sẽ tiềm năng đông vui hơn, nhưng mua chung cư thì lăn tăn cái khoản chất lượng và vận hành của chủ đầu tư. Cụ nào cư dân đó hay am hiểu thì xin cho vài ý kiến.
Rổ giá cái này ntn cụ ? thanks!

Chưa mở bán bạn ơi, theo nghe ngóng bảo dự đoán tầm trên dưới 30 tuỳ căn.

chetvigai30

Đi bộ
Bảng giá mới của Anland 2 (Premium) không phải là rẻ, trung bình tầm 29-30, giá này ngang mấy dự án của Capital Land và Booyoung Hàn quốc ở Mỗ lao chất lượng xây dựng và nội thất rất tốt (chỉ là không gian hơi chật hẹp). Chất lượng xây chắc không bằng, nội thất cũng không, vị trí địa lý thì xa hơn, chỉ được cái hơn cái không gian rộng rãi, nhưng vẫn là khá cao so với cái giá này. Chắc tận dụng vụ Aeon Mall nên mới tự tin hét vậy.
So với Booyoung hàn quốc thì mỗi cái có 1 cái hay riêng, em cũng đã đi tìm hiểu 2 chung cư này
- Về chất lượng xây dựng chưa đánh giá được anland 2 vì chưa xong, dân chưa ở. 2 thằng này cùng nhà thầu vinaconex thi công. Booyoung đang được đánh giá tốt về chất lượng xây dựng
- Thiết kế tòa nhà thì Anland 2 ăn đứt. Booyoung thiết kế nó giống kiểu tái định cư hơn.
- Tiện ích thì hiện tại 2 thằng đều ít, Booyoung thì ké của thằng hồ gươm plaza. Anland sau này ké Aeon Mall
- Khuôn viên thì anland 2 tốt hơn, họ có quần thể biệt thự bên cạnh, sát với công viền thiên văn và Aeon Mall. Booyoung không có khuôn viên gì.
- Nội thất bên Booyoung bàn giao nội thất full nhiều hơn Anland 2.
- Vị trí địa lý Booyoung gần hơn.
- Anland 1 và Booyoung đều treo cờ đỏ. Một thằng treo vì lối đi, 1 thằng treo vì tiện ích.

=> Cụ thích ở ngay, chất lượng xây dựng tốt thì cụ chọn Booyoung.
Anland 2 Không tự dưng mà CĐT hét giá cao vì cái quần thể khu đô thị dương nội của nó.

Giống như thằng Vinctiy Tây mỗ, không tự dưng mà giá nó cao. Vì thằng Vin nó có quá nhiều tiện ích và khuôn viên ở đó

Ericvu

Xe đạp
Em vào hóng với cụ chủ. Em cũng muốn kiếm căn để ở, nhưng mà lăn tăn khoản đi lại quá.

Quân Kim

Xe hơi
Em mua Anland2 đây ạ. Em mua đợt đầu nên đc giá khá tốt. Vụ lùm xùm Anland1 hồi mới bàn giao thiết bị khác nhà mẫu nhưng sau đó CĐT cungx đền bù rồi. Còn AL2 có vẻ CĐT đã rút kinh nghiệm nên đến thời điểm hiện tại em thấy các vật tư hầu như đều giống với nhà mẫu nên cũng yên tâm phần nào. Còn chất lượng phải sau vào ở mới biết đc :D

HuongCrv

Xe điện
Em vào hóng với cụ chủ. Em cũng muốn kiếm căn để ở, nhưng mà lăn tăn khoản đi lại quá.
chỗ này có cả cái terra an hưng nữa đó cụ tham khảo thêm xem sao!

TreeBoo

Xe buýt
Terra cũng xây quần thể như Anland của Nam Cường, mà đi xa hơn Anland khoảng 1km, giá thì rẻ hơn, Terra khoảng 25, Anland2 thì tầm 28-30. Khoảng cách từ 2 khu đến Aeon Mall thì như nhau. Nhưng mật độ thì Terra chắc chắn cao hơn, nó quất 3 tòa 45 tầng cơ.

KEY2

Xe đạp
Em có căn chính chủ bên Anland 1, căn góc diện tích 89,2m, 3PN, 2VS, P1809, đã có sổ đỏ, bán 2,4 tỷ, cụ nào ưng e gửi ảnh sổ nha, tks

TreeBoo

Xe buýt
ơ thế cụ kiennguyenvietnam vẫn xem nhà à :)) ko về Nguyễn Tuân làm hàng xóm nhà em à cụ ơi :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái Anland Lake View này cháu nghĩ chác đẹp và chất lượng tốt nhất của Nam Cường, vị trí được, gần hồ nhưng không biết giá thế nào.

E là lại đắt lòi, nếu tầm 25-27tr/m2 khả năng sẽ hút khách và bán chạy. Tầm giá mà trên 30 thì lại túc tắc bán với nhiều chính sách khuyến mãi đến mãi sau ~o)