[Funland] Anland Lake View của Nam Cường

thanh.long

Xe tăng
Còn 2 toà chưa xây mặt đường NTN kéo dài nó sẽ chắn view nhìn ra công viên và hồ đấy

Dream68

Xe tải
Chung cư này nằm trog khu đô thị đẹp. Quy hoạch đg xá rất ok. Gần công viên, aeon mall. Nói chung là đẹp sau 10 năm nữa. Còn bây giờ đi lại thì rất khổ. Xa trung tâm và chỉ có một con đg Tố Hữu. Mà từ đó đi đg Tố Hữu cũng fai 6,7km mới ra tới vành đai 3.

Về thiết kế nhà e cho là khá ok. Mật độ thang máy cũng khá tốt. Điểm yếu là trần thấp và cái logia kính kín mít cả chân ko có tý gió nào lọt vào. Chất lượng nhà thì các cụ fai tìm hiểu kỹ thêm vì anland 2 cũng đầy phốt bàn giao chưa ở mà nhà đã ngấm dột đầy ra đó.

Tòa này còn 2 block chưa xây sẽ chắn view ra công viên.
Nếu so với vinsmart gần đó thì e nghĩ mua ở đây hơn. Cùng tầm tiền mà đc căn hộ rộng hơn 20-21m2 mà cũng có công viên, đg xá đô thị đẹp mê li. Cụ nào làm gần đó thì nên mua còn làm trong vành đai 3 thì e nghĩ chưa nên.
chất lượng xaay dựng thì do bên ricons thi công nên e rất yên tâm cụ ạ

Ku Xit

Xe tải
Cá nhân em thấy vị trí của Anland Lake View đẹp, ngay mặt đường Lê Quang Đạo kéo dài (nhưng mà chả biết khi nào nó làm), gần công viên, gần Aeon Mall.

Mà không hiểu sao mãi chưa bàn giao. Đợt covid năm ngoái em đi qua thấy Ricon xây cũng gần xong rồi, thi thoảng các sales dẫn người mua đi đến chỉ chỏ. Thế mà hơn 1 năm trôi qua vẫn chưa thấy bàn giao.

tranhien1979

Xe tăng
Địa điểm khu này ổn, hướng chính không ổn sẽ nắng phải biết, mặt sau nhìn ra cánh đồng, chả biết tương lai ra sao, có khi dãy nhà cao tầng đập sát mặt. Tòa CD tương lai hướng chính đẹp hơn. Còn nội khu sẽ không đẹp, do đất cả khu bé quá, phải sử dụng các dịch vụ công cộng bên kia đường. Em định nghiên cứu 1 căn làm cơ sở riêng, nhưng giờ từ bỏ ý định.

Dream68

Xe tải
Địa điểm khu này ổn, hướng chính không ổn sẽ nắng phải biết, mặt sau nhìn ra cánh đồng, chả biết tương lai ra sao, có khi dãy nhà cao tầng đập sát mặt. Tòa CD tương lai hướng chính đẹp hơn. Còn nội khu sẽ không đẹp, do đất cả khu bé quá, phải sử dụng các dịch vụ công cộng bên kia đường. Em định nghiên cứu 1 căn làm cơ sở riêng, nhưng giờ từ bỏ ý định.
thế ạ,mua thì phải trọn bc đông nam chứ tb nắng lắm cụ ạ

Dream68

Xe tải
Cá nhân em thấy vị trí của Anland Lake View đẹp, ngay mặt đường Lê Quang Đạo kéo dài (nhưng mà chả biết khi nào nó làm), gần công viên, gần Aeon Mall.

Mà không hiểu sao mãi chưa bàn giao. Đợt covid năm ngoái em đi qua thấy Ricon xây cũng gần xong rồi, thi thoảng các sales dẫn người mua đi đến chỉ chỏ. Thế mà hơn 1 năm trôi qua vẫn chưa thấy bàn giao.
thấy sale bảo quý 3 mà không biết có kip tiến độ k

ongchutran

Xe hơi
chất lượng xaay dựng thì do bên ricons thi công nên e rất yên tâm cụ ạ
E thấy các cụ trên này bảo "Nam Cường là dell lường đc đâu" cụ à =)) . Các cụ nào mua Anland 2 ko biết giờ ra sao rồi.

Năm ngoái e cũng xuống đó xem nhiều lần, cũng định mua ở đó. Đợt dịch đi qua sale vợt vào nhiều lắm, em cũng tìm hiểu khá kỹ con này mà sau thấy xa quá nên thôi. Vào xem lần đầu thì rất dễ bị mê hoặc bởi đg xá, biệt thự, công viên xung quanh, công nhận rất đẹp. Nhưng sau thấy xa quá đi lại bất tiện nên e lại thôi. Với lại xung quanh nó còn rất nhiều tòa chưa xây, sau về ở nó xây dựng cũng bụi ồn mệt lắm đó cụ.
E chỉ chê nhất là thiết kế cái logia kính tù quá, kín mít ko có tý gió nào lọt vào mất. Lúc đó sale bảo quý 2 2021 bàn giao, cũng may e ko mua ở đó chứ lúc đó e cần nhà ở mà giờ này nó chưa bàn giao thì hết năm e là cũng ko biết đã ở đc chưa. Cụ muốn mua thì cứ cân nhắc kỹ, vào xem thực địa tìm hiểu chất lượng nhà cho kỹ. Khu này mà sau nó mở đg Lê Quang Đạo + Vin nó đẩy giá khu Tây Mỗ lên 40tr trở lên thì em e là các tòa C,D Nam Cường nó xây cũng đẩy giá lên cao hơn bây giờ nhiều đó cụ.

Dream68

Xe tải
E thấy các cụ trên này bảo "Nam Cường là dell lường đc đâu" cụ à =)) . Các cụ nào mua Anland 2 ko biết giờ ra sao rồi.

Năm ngoái e cũng xuống đó xem nhiều lần, cũng định mua ở đó. Đợt dịch đi qua sale vợt vào nhiều lắm, em cũng tìm hiểu khá kỹ con này mà sau thấy xa quá nên thôi. Vào xem lần đầu thì rất dễ bị mê hoặc bởi đg xá, biệt thự, công viên xung quanh, công nhận rất đẹp. Nhưng sau thấy xa quá đi lại bất tiện nên e lại thôi. Với lại xung quanh nó còn rất nhiều tòa chưa xây, sau về ở nó xây dựng cũng bụi ồn mệt lắm đó cụ.
E chỉ chê nhất là thiết kế cái logia kính tù quá, kín mít ko có tý gió nào lọt vào mất. Lúc đó sale bảo quý 2 2021 bàn giao, cũng may e ko mua ở đó chứ lúc đó e cần nhà ở mà giờ này nó chưa bàn giao thì hết năm e là cũng ko biết đã ở đc chưa. Cụ muốn mua thì cứ cân nhắc kỹ, vào xem thực địa tìm hiểu chất lượng nhà cho kỹ. Khu này mà sau nó mở đg Lê Quang Đạo + Vin nó đẩy giá khu Tây Mỗ lên 40tr trở lên thì em e là các tòa C,D Nam Cường nó xây cũng đẩy giá lên cao hơn bây giờ nhiều đó cụ.
cụ phân tích tỉ mỉ quá. c.d chắc nc bán cho thứ cấp cụ ạ. về thiết kế thì em k chê vì gọi là ổn

ongchutran

Xe hơi
cụ phân tích tỉ mỉ quá. c.d chắc nc bán cho thứ cấp cụ ạ. về thiết kế thì em k chê vì gọi là ổn
Vâng cụ. Vì năm ngoái lúc tìm mua thì e nhắm nó đầu tiên nên e nắm cũng tương đối về nó. Cụ thấy hợp miếng thì cứ triển thôi ạ. E vì gấu chê xa chỗ làm quá nên mới đành thôi (gấu e làm ở tận Giảng Võ :( )

Dream68

Xe tải
Vâng cụ. Vì năm ngoái lúc tìm mua thì e nhắm nó đầu tiên nên e nắm cũng tương đối về nó. Cụ thấy hợp miếng thì cứ triển thôi ạ. E vì gấu chê xa chỗ làm quá nên mới đành thôi (gấu e làm ở tận Giảng Võ :( )
haha. xa thế , chắc là em cũng triển sớm thôi cụ ạ

The Gunner

Xe tải
có khá nhiều dự án mà hàng chuyển nhượng rẻ hơn hàng CĐT đang bán. nên cụ phải tỉnh.
AN Land lake view là 1 trong số những tòa như thế .
- riêng dự án đấy cụ có thể tự lên mạng tìm. hoặc cụ nhờ em tìm. dù ai tìm thì chắc chắn hàng chuyển nhượng chỗ đó cũng đang rẻ hơn hàng CĐT.
tìm mất công đấy - nhưng phải chịu khó, kiên nhẫn. xứng đáng mà
E cần tìm căn tầng 10-20 trục b1. Cụ có căn nào chuyển nhượng giá tốt ko. Giad CDT căn 22 B1 cao quá, hơn 2.6 tỷ full

The Gunner

Xe tải
thế ạ,mua thì phải trọn bc đông nam chứ tb nắng lắm cụ ạ
Ban công Đông Nam lại vướng cái Nghĩa trang Hà Đông trước mặt, tạm thời nhìn chéo ra hồ Thiên văn học dc, nhưng 1 3 năm nữa xây tòa D lên là mất view hồ, chỉ còn view nghĩa trang. Nên e cungc đang rất lăn tăn, chất lượng xây dựng ở đây thì e rất ưng

Dream68

Xe tải
Ban công Đông Nam lại vướng cái Nghĩa trang Hà Đông trước mặt, tạm thời nhìn chéo ra hồ Thiên văn học dc, nhưng 1 3 năm nữa xây tòa D lên là mất view hồ, chỉ còn view nghĩa trang. Nên e cungc đang rất lăn tăn, chất lượng xây dựng ở đây thì e rất ưng
cụ nhìn chéo sang trái mới là nghĩa trang chứ.nó ở hướng đông bắc so với dự án mà. con view đẹp thị cụ đợi tòa mới mua chứ thế là oki rồi

The Gunner

Xe tải
cụ nhìn chéo sang trái mới là nghĩa trang chứ.nó ở hướng đông bắc so với dự án mà. con view đẹp thị cụ đợi tòa mới mua chứ thế là oki rồi
ko cụ, Đông NAm là nhìn thẳng ra nghĩa trang đó cụ, còn nhìn chéo sang mới là hồ, em lên tham quan trực tiêp rồi cụ ạ

Dream68

Xe tải
ko cụ, Đông NAm là nhìn thẳng ra nghĩa trang đó cụ, còn nhìn chéo sang mới là hồ, em lên tham quan trực tiêp rồi cụ ạ
thế thì chán nhỉ? tây bắc thì hơi nắng.giá rẻ hơn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
thế thì chán nhỉ? tây bắc thì hơi nắng.giá rẻ hơn
Nghĩa trang nó cách cả Km theo đường chim bay mà cụ, nếu so thế thì kể cả hướng Tây Bắc cũng view nghĩa trang chỗ FLC đối diện Aeon Mall. Và nếu cự ly vậy thì mấy cái chung cư khu Mý Đình 2 của HUD hướng đẹp cũng view nghĩa trang Mai dịch ah ?

HITC89

Xe tải
1. Cả 2 nghĩa trang hiện tại không có kế hoạch di dời, mà chỉnh trang lại thành cv nghĩa trang
2. Từ vị trí tòa chung cư đó tới 2 vị trí nghĩa trang trên có 2 khoảng đất quy hoạch dự án rộng mênh mông. Cụ mà lo, thì chắc 2 khu đó khỏi làm dc gì lun ấy ạ.
Em không phải sales bds hay gì cụ nhé, chỉ là nhận định theo ý chủ quan thôi ạ

The Gunner

Xe tải
1. Cả 2 nghĩa trang hiện tại không có kế hoạch di dời, mà chỉnh trang lại thành cv nghĩa trang
2. Từ vị trí tòa chung cư đó tới 2 vị trí nghĩa trang trên có 2 khoảng đất quy hoạch dự án rộng mênh mông. Cụ mà lo, thì chắc 2 khu đó khỏi làm dc gì lun ấy ạ.
Em không phải sales bds hay gì cụ nhé, chỉ là nhận định theo ý chủ quan thôi ạ
Đúng rồi cụ, quy hoạch thành CV Nghĩa trang, TP Hà Nội đã phê duyệt vào năm 2020 rồi. Khoảng trống view Đông Nam là đất nông nghiệp trồng đào, cái này thì chắc 20-30 năm nữa vẫn thế. Còn khoảng trống Tây Bắc về phía Aoen mall, Nam Cường sẽ xây biệt thự thấp tầng. Chứ bây giờ ở khu đó để được duyệt xây chung cư mới gần như là không thế. Nên xác định tòa Anland luôn nhìn ra được Nghĩa trang. Nhiều người thì cũng ko vde gì vì Nghĩa trang rất xa, cách tầm 800m. Một số người thì ngược lại, họ rất lăn tăn nếu ngày nào cũng nhìn vào Nghĩa trang