[SNOF] Ảnh xếp xe hình logo OTOFUN chính thức!!!

caca

Xe tải
e hóng từ sáng 28pages rồi :((

Hiện có 133 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (92 lái chính và 41 lái phụ)
caca Daisy1510 ducminhbk Típ hpg tungford wine 30z 8383 HongHa mazda368 carbacninh muadem hanguyen157 QuangminhAuto.com carncar cap 5115 Mr_Dj_new Thích Lái Xe Rambo1402 vecute41 cobra gold SW1.5 ying_jun TheBlue pxdong fuxe FujiS5200 adidasbk longlaotiensinh MP4-22 tuanzs civic1.8 quangthanghn girltoyota linhcio namhoang tuansn Tungld technicvn Lý Quỳ IZZ satphelieu i_am_number_5 otomoi cap8 hoangpro Hieu Cherokee Ga que duymanh911 dencao crazypig tiger BoboB piaggio Tungthayday FordEverest2007 tom_chua linlin tuanmsc gia doi hành_khất_đêm boKhoai2008 pisces_hn hoang_huds alex_win dungphan xebuyt Vietkid Maika87 otoben anhdm.kh

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
I'm Here :))

BinhminhCDS

Xe buýt
có em, đến rõ sớm nhưng lại được BTC ưu ái xếp cho làm gạch lót đường ạ

Nick: có 1 cái nick: Nothinghd
Loại xe: Carens 2011 màu bạc
Biển số xe: 29A - 141 . 49
Cụ thông cảm cho chúng em với có 1 số lí do là có thể lúc bọn em gọi xe cụ không có ở xe và tình nguyện viên gọi mà nhiều xe quá :)
Cơ mà cụ ơi cụ xếp vào mấy cái vạch đó là biểu trưng 5 năm tuỏi của OF đấy cụ ạ không phải là để trang trí đâu cụ nhé :)) tất cả đều nằm trong logo mà cụ :)

i_am_number_5

Đi bộ
Hôm qua em cũng tò mò ra xem Kỷ lục ghi-nét Việt Nam, em cũng có vài tấm ảnh gủi tới các cụ, các bác...cùng xem. Tiếc rằng nửa chừng em pải về nhà gấp nên không thể cùng vui với các bác đến cuối chương trình được b-)

Chỉnh sửa cuối:

duymanh911

Xe buýt
Không phải là đẹp mà là ảnh quá đẹp, em lót lá chuối hóng tiếp!

lequangchinh

Xe tải
Ảnh nét thật =P~
Ảnh chuẩn chắc phải pro lắm, bác Thắng ơi cho post lên đi anh em chờ lâu quá.

Không ảnh, Không ảnh .... cam đoan là không ảnh đây, các cụ click vào đây rồi chọn "tặng một ly" là thấy không ảnh liền

(tối qua có 20 cụ votka cho em :P các cụ hơi thất vọng tí cơ mà em nói là không ảnh nhưng các cụ lai mong có ảnh, thất vọng là đúng ồi :D giờ mời các cụ làm như hướng dẫn trên để xem không ảnh ná)
Cụ nừa dảo nhà en nhá, nhưng cũng bái phục cái nưu man nhà cụ. Nghe tiếng cái xóm nhà ná chân dê nhà cụ nâu ồi nhưng bựn quá en chưa sang được, hôm nay ton ten nàm wen để sang nút nít lại bé 2, bé nhà en Sờ n pát òi, nhà en lại nghèo nên cụ cho giá tốt hơn giá báo ná :D. Hẹn cụ chủ dựt lày ạ(5/6) en sang sớm (5h30 măm sáng, 6h30 tới cụ ạ)

cachoi

Xe điện
Màn xếp hình bằng xe ô tô lớn nhất Việt Nam
(Dân trí) - Kỷ lục xếp hình bằng xe ô tô lớn nhất Việt Nam đã được xác lập ngày 29/5/2011 là màn xếp logo Otofun nhân kỷ niệm sinh nhật 5 tuổi của diễn đàn, thực hiện bởi 188 xe ô tô và 1 xe sidecar.
Màn xếp xe đẹp mắt sau quá trình chuẩn bị công phu

Chương trình xếp hình logo Otofun bằng ô tô, chào mừng sinh nhật diễn đàn otofun.net tròn 5 tuổi đã diễn ra sáng 29/5 vừa qua tại khu vực Công viên Hòa Bình, đường Phạm Văn Đồng, Hà Nội.

Từ 6 giờ sáng, các thành viên, tình nguyện viên và ban tổ chức đã bắt tay vào công tác chuẩn bị, nên việc xếp xe được tiến hành rất nhanh gọn. Sự kiện đã thu hút vài trăm người và hơn 200 xe ô tô các loại tham gia.

Được khởi động từ ngày 12/5/2011, chương trình nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của đông đảo thành viên diễn đàn. Số xe đăng ký tham gia xếp hình đã vượt xa số lượng xe đề xuất, khiến ban tổ chức phải triển khai phương án phụ. Logo xếp hình lần này có thêm năm cụm vạch, đánh dấu quá trình phát triển 5 năm của diễn đàn.

Mặc dù thời gian chuẩn bị tương đối ngắn, nhưng công tác thực hiện được tiến hành rất hiệu quả, từ việc xác định hình và trắc đạc, đến việc chỉ đạo hiện trường đều được thực hiện khoa học, nghiêm túc. Đặc biệt, chương trình có sự tham gia của đông đảo người ủng hộ, nhiều gia đình có trẻ em đi theo vẫn rất kiên trì, mặc dù trời nắng nóng, và chỉ chịu dời đi khi đã quá 12 giờ 20 phút.

Để đạt được thành công này, phải kể đến sự tích cực và không quản ngại khó khăn của đội ngũ tình nguyện viên đã làm việc liên tục tại hiện trường từ ngày 25-29/5.

Chỉ đạo thực hiện là thành viên Huy Phương (nickname: BlackLac), cũng là người thiết kế logo otofun được sử dụng từ trước tới nay. Để chụp được hình ảnh có kích thước lớn trên mặt đất, thành viên trung_le (cũng là thành viên Flycam Việt Nam), cùng các cộng sự đã sử dụng máy ảnh gắn dưới trực thăng mô hình.

Nhân dịp này diễn đàn otofun.net đã đăng ký xác lập kỷ lục “Màn xếp hình bằng xe ô tô lớn nhất Việt Nam”, với sự giám sát của phóng viên các báo đài, đại diện Trung tâm Sách Kỷ lục Việt Nam tại hiện trường.

Toàn bộ hình ảnh được xếp có kích thước 151m chiều dài và 51,1m chiều rộng, là hình ảnh được xếp từ xe ô tô lớn nhất Việt Nam từ trước tới nay.

Công tác kiểm tra cuối cùng được xác định bằng phương pháp đếm số và thước đo laser LEICA.

Dưới đây là một số hình ảnh của buổi xếp hình bằng ô tô:

Việc xác định hình và trắc đạc

Đội ngũ tình nguyện viên đã làm việc liên tục tại hiện trường trong suốt 5 ngày

Gắn máy ảnh dưới trực thăng mô hình để chụp hình màn xếp xe kỷ lục.

Diễn đàn Otofun.net ra đời ngày 6/6/2006 với mục đích tạo sân chơi chung cho cộng đồng những người đam mê ô tô. Sau 5 năm, Otofun đã trở thành diễn đàn về ô tô lớn nhất Việt Nam, với 93.000 thành viên. Với tôn chỉ hoạt động phi lợi nhuận, vì cộng đồng, Otofun đã ngày càng để lại nhiều ấn tượng cho cộng đồng bằng những hoạt động như: văn hóa giao thông, từ thiện, offroad…
Nhật Minh
Ảnh: Otofun.net

dân trí: http://dantri.com.vn/c111/s111-485128/man-xep-hinh-bang-xe-o-to-lon-nhat-viet-nam.htm

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container

Có Cháu : Bâu67 - 30T 5983 * Vị trí 113

Chỉnh sửa cuối:

123abc

[Tịch thu bằng lái]
iem hôm qua đến sớm đặt gạch đc 8 chỗ gồm 5 chỗ ở vị trí đầu các chữ + 3 chỗ ở logo. ngồi dình bán đc 7 chỗ làm 7 củ ngon lành, 11h iem té trước .
Ôi OF làm thay đổi cuộc đời tôi.
(7 kụ mua chỗ iem đừng spam linh tinlamfaf iem bị xì lốp đấy)

30z 8383

Xe tải
-anh-xep-xe-hinh-logo-otofun-chinh-thuc

Kụ thông cảm nha vì hết sơn nên hình vẽ bị mờ .Hay kụ đỗ lệch nhỉ ?

ông nào đo chữ "N" bị lệ
ch thế nhỉ cụ nhỉ, làm em với 1 ông nữa đậu xe lệch rồi kìa, hay là cố tình xếp thế ạ,
Cụ Minh vào giải thích đê>:/

Ngựa Kỏ

Xe đạp
Ơ! Em đọc tin này trên dantri.com.vn từ mấy hôm nay rồi mà.
Khổ thân các cụ mong mỏi suốt từ chiều qua.

Phú Ông

Xe container