Tin tức Anh Vượng PR mạnh quá lên hẳn đài THQC của Thụy Sỹ

transporter3

Xe điện
Anh ý chắc có tk bên đó nên bọn nó khuyến mại thôi mà!

Buileduytoan

Xe tải
Đầu tư dây chuyền, thay đổi logo thế là ra một thương hiệu mới. Chất việt chỗ nào ạ

tranminh83

Xe tải
Đầu tư dây chuyền, thay đổi logo thế là ra một thương hiệu mới. Chất việt chỗ nào ạ
Chất Việt chỗ nào? Để trả lời câu hỏi này chúng ta nên có cái nhìn toàn cảnh ngành oto. Nếu nói ngành o tô thì phải có công nghiệp phụ trợ. Với Thái Lan họ có ko dưới 2k doanh nghiệp phụ trợ ngành này với sản lượng 2tr xe. Và đây là câu chuyện con gà và quả trứng.
Quay lại Vin, việc đầu tư dây chuyển để có sản lượng 250k xe/ năm, vượt cả sản lượng tiêu thụ nội địa là 1 bước cực bản lĩnh. Nhưng nếu lựa chọn cách làm giống Thaco hay TC thì ở dạng CKD thì ko đẩy dc công nghiệp phụ trợ. Và như thế có khi ko làm oto mà cứ tiếp tục theo đuổi bán lẻ, hàng không...
Vậy trước khi hỏi đến chất Việt? Hoặc đánh giá Vinfast thì Hãy quan sát xem Vin sẽ tạo ra ngành công nghiệp thế nào?

Nói thêm về Thái Lan, với khoảng 2k doanh nghiệp trong ngành o tô, đã lan tỏa thu hút hàng triệu lao động. Xuất khẩu toàn ngành thu về mỗi năm khoảng 10 tỉ đô. Còn Vn ngành ô tô coi như vẫn chưa có gì.
Vậy nếu ai chê bai Vin như Fet thì có phải họ ko muốn kinh tế chính bản thân mình đi lên hay ko???

Chỉnh sửa cuối:

Buileduytoan

Xe tải
"Mãnh liệt" là slogan cụ ạ, cụ trả lời vào trọng tâm đê: xe gì mà cụ bảo chỉ thay logo là ra thương hiệu khác? :D
Ý em cũng đại đại vậy thôi. Các cụ đừng nghĩ sâu quá. Không phải theo nghĩa tháo logo ra gắn logo chữ V vào. Mà ý còm của em là có tiền đầu tư dây chuyền, lắp ráp lại, làm form khác hẳn, chế cháo nó khác biệt tý...rồi đắp lên chữ V là thành thương hiệu Việt. Bản thân em không cảm nhận chất Việt chỗ nào khi làm ra con xe đó cả. Chẳng qua muốn bán hàng nên vứt cho truyền thông 1 cục bọn nó lăng xê thành mãnh liệt tinh thần.....

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ý em cũng đại đại vậy thôi. Các cụ đừng nghĩ sâu quá. Không phải theo nghĩa tháo logo ra gắn logo chữ V vào. Mà ý còm của em là có tiền đầu tư dây chuyền, lắp ráp lại, làm form khác hẳn, chế cháo nó khác biệt tý...rồi đắp lên chữ V là thành thương hiệu Việt. Bản thân em không cảm nhận chất Việt chỗ nào khi làm ra con xe đó cả. Chẳng qua muốn bán hàng nên vứt cho truyền thông 1 cục bọn nó lăng xê thành mãnh liệt tinh thần.....
1. Cảm nhận là của cụ, cụ đại diện cho cá nhân cụ thôi :D
2. Bán hàng không nhờ truyền thông lăng xê thì cũng...được, khó bán hơn thôi, hoặc cụ tìm giúp em thằng nào không cần mà vẫn bán ngon

misdac

Xe hơi
Đá đểu là cụ V mời lên phường ngay

Việt Kiều Tony A Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đã có 1 đội quân vino anh nuôi để chuyên tung hô rồi , anh thích được nghe toàn điều đẹp và hay , và tốt ư ? dễ thôi , tiền ra thì toàn lời hay ý đẹp , nịnh bợ ,
Thích nữa thì cứ bỏ tiền ra , lên cả báo mỹ , hay truyền hình Đức cũng được , vấn đề là lên nhưng có bao nhiêu người nghe và muốn mua xe vin , ??? dân châu âu còn chả biết cái Vin phét là cái gì , còn len Truyền hình thụy sỹ thì anh bán được chiếc xe nào sang thụy sỹ không ? hay chỉ lại là chiêu để lòe
Không biết là bao nhieue người muốn mua xe vin nhưng nó chạy đầy đường là sự thật :)

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đã có 1 đội quân vino anh nuôi để chuyên tung hô rồi , anh thích được nghe toàn điều đẹp và hay , và tốt ư ? dễ thôi , tiền ra thì toàn lời hay ý đẹp , nịnh bợ ,
Thích nữa thì cứ bỏ tiền ra , lên cả báo mỹ , hay truyền hình Đức cũng được , vấn đề là lên nhưng có bao nhiêu người nghe và muốn mua xe vin , ??? dân châu âu còn chả biết cái Vin phét là cái gì , còn len Truyền hình thụy sỹ thì anh bán được chiếc xe nào sang thụy sỹ không ? hay chỉ lại là chiêu để lòe
Dân Âu nó không biết thì PR trên đài là chuẩn roài cụ còn kêu, hay là mặc quần áo Pikachu dúi tờ rơi cho truyền thống và tiết kiệm?
Thế ngộ nhỡ VF bán được xe ở Thụy Sĩ thì cụ tính sao? :D

lapin

Xe container
Chính ra cho lên India TV1 được nhiều người biết hơn lại rẻ hơn các cụ nhể :))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chất gì không biết, quan trọng là phải bán được hàng. Chất Việt hay chất giời thì cũng chỉ là một chiêu câu khách bán hàng mà thôi.

tanvtn

Xe đạp
anh là người có tiền mà sợ gì ko PR