[Funland] Ảnh về Quốc quân Đại Hàn Dân Quốc!

Vulcan V70

Xe trâu
Nhà anh Ủn mới làm xong con cao tốc đỉnh

Dai69

Xe tải
Dân Nam Hàn không thích thống nhất, kể cả 1 quốc gia 2 chế độ vì hiện tại dân Hàn coi như đang làm từ thiện với dân Triều, nhưng nếu thống nhất là thành nuôi báo cô các ông ấy ít nhất 30 năm, cho nên dân Hàn muốn đầu tư, thẩm thấu về mặt kinh tế từ từ, kéo dân Triều lên cả về kinh tế lẫn tư tưởng (lượng đổi thì chất đổi mà :D) khi nào khoảng cách gần gần lại thì làm quả Tổng tuyển cử sẽ êm hơn
Cụ chỉ nhìn thấy vấn đề tiền mà không thấy các lợi ích khác. BTT có nguồn khoáng sản phong phú hơn NTT, thống nhất thì vừa có thêm diện tích vừa thêm dân số, có thêm thị trường tiêu thụ sản phẩm. BTT sở hữu nhiều công nghệ cao trong luyện kim và chế tạo máy, công nghiệp năng mà cụ thể là công nghiệp quốc phòng phát triển là tiền đề để nước Triều Tiên thống nhất hùng mạnh, điều mà cả Mỹ và Trung đều không muốn.

ô con gà

Xe buýt
Cụ chỉ nhìn thấy vấn đề tiền mà không thấy các lợi ích khác. BTT có nguồn khoáng sản phong phú hơn NTT, thống nhất thì vừa có thêm diện tích vừa thêm dân số, có thêm thị trường tiêu thụ sản phẩm. BTT sở hữu nhiều công nghệ cao trong luyện kim và chế tạo máy, công nghiệp năng mà cụ thể là công nghiệp quốc phòng phát triển là tiền đề để nước Triều Tiên thống nhất hùng mạnh, điều mà cả Mỹ và Trung đều không muốn.
Em thấy đúng mỗi cái khai khoáng, và hiện tại đa phần thu nhập của BTT đếu là bán tài nguyên, luyện kim và chế tạo máy cực ít, làm được cái gì đều vứt vào hết lũ cua đồng với cá quả thôi, nhưng công nghệ cũng cực kém so với đồ Tàu, nên rất nhiều thứ tiếng là nhà trồng được thực ra là lén mang đất hiếm đi đổi linh kiện về lắp.

Vulcan V70

Xe trâu
Em K9 bơi dưới nước, em ý có phao bơi được chỗ nước sâu

hoang tráng chả khác gì Việt Nam mình

Vulcan V70

Xe trâu
Các ộp pa này học kiẻu gì mà khóc và chạy như ma đuổi ( dùng lựu đạn cay chăng)

huyhiep9487

Xe đạp
Em thấy đúng mỗi cái khai khoáng, và hiện tại đa phần thu nhập của BTT đếu là bán tài nguyên, luyện kim và chế tạo máy cực ít, làm được cái gì đều vứt vào hết lũ cua đồng với cá quả thôi, nhưng công nghệ cũng cực kém so với đồ Tàu, nên rất nhiều thứ tiếng là nhà trồng được thực ra là lén mang đất hiếm đi đổi linh kiện về lắp.
Em thấy nếu thống nhất thì dân Nam Hàn đc nhiều quá ấy chứ. Chắc nuôi báo cô tầm 10 năm thôi :D vấn đề là có thống nhất đc hay ko

Civic to Merc.

Xe container
Tiềm năng ở con người đấy...mấy cái còn lại là thứ yếu hết. Bắc và N thống nhất đương nhiên đây sẽ là 1 quốc gia hùng mạnh. Thống nhất thì ko có mất gì cả mà chỉ có được thôi. Riêng khoản ko phải gồng mình lên và rảnh tay thì Nam Hàn đã là thắng lớn rồi.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nếu thống nhất thì dân Nam Hàn đc nhiều quá ấy chứ. Chắc nuôi báo cô tầm 10 năm thôi :D vấn đề là có thống nhất đc hay ko

Các cụ nông cạn lắm.
Nam Hàn từ lãnh tụ tới dân đen đều chưa muốn thống nhất tổ quốc trong ít nhất 1 thế hệ nha :D

ô con gà

Xe buýt
Các cụ nông cạn lắm.
Nam Hàn từ lãnh tụ tới dân đen đều chưa muốn thống nhất tổ quốc trong ít nhất 1 thế hệ nha :D
Chuẩn cơm mẹ nấu luôn, chả thằng Hàn nào em chơi thích thống nhất vào thời điểm này cả hehe

Ellacos

Xe tăng
Tiềm năng ở con người đấy...mấy cái còn lại là thứ yếu hết. Bắc và N thống nhất đương nhiên đây sẽ là 1 quốc gia hùng mạnh. Thống nhất thì ko có mất gì cả mà chỉ có được thôi. Riêng khoản ko phải gồng mình lên và rảnh tay thì Nam Hàn đã là thắng lớn rồi.
Em lại mong Nam sâm mí Bắc sâm cứ chơi tất tay 1 phát, thằng nào thắng cũng được :))

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ nào thạo tin hóng vụ này xem thế nào.
Thời VNW có rất ít lính Nam triều tiên bị bắt làm tù binh.
Có một trường hợp mọit sỹ quan tùnh báo bị mất tích, phía VN không xác nhận về trường hợp này.
Cho đến khi người này xuất hiện ở BTT và lên hệ thống loa phường lên tiếng ca ngợi bác Kim. BTT công bố anh ta bỏ ngũ ra hàng? vấn đề ở chỗ tại sao anh ta lại có mặt ở BTT trong khi VN phủ nhận bắt tù binh này và không giao trường hợp nào cho bác Kim cả.
Thời ấy Nam Hàn kết tội anh này phản bội ...gia đình bị ảnh hưởng, thuiọc diện lý lịch xấu ( anh trai ông này từng là bạn đòing ngũ với TT Park Chung Hy). Mới đây gia đình kiện và yêu cầu điều tra lại và nhận được bồi thường do những thiệt hại liên đới.
Phía Nam Hàn cho rằng viên sỹ quan tình báo này cùng mấy người lính thuộc sư đoàn Bạch mã đi hành quân và bị một nhóm đặc nhiệm nhà bác Kim bắt cóc.
Toán đặc nhiệm này có thể đã thâm nhập chiến trường bằng cách nào đó mà chính phía VNDCCH cyxng không biết.

minhhainhim

Xe buýt
Em lại mong Nam sâm mí Bắc sâm cứ chơi tất tay 1 phát, thằng nào thắng cũng được :))
Cụ lại xúi dại rồi, có cái đám cãi nhau to ở đấy thì nó còn đỡ dòm ngó sang chỗ khác vì mải lo đối phó, tất tay xong sự đã rồi, các anh nhớn lại xoay trục lệch xuống phía Nam phát là đám cãi nhau kéo gần đến ao nhà mình luôn. Em có 2 giả thiết này cho cụ:
1. Nam Tiến thắng lợi. Khựa nó quá rảnh tay, cùng lắm gầm ghè tí biển con con khu vực đó là hết vị. Rảnh rỗi thì sinh nông nổi, còn mỗi phía Nam nữa thôi.
2. Bắc Tiến thành công. Khựa chả còn gì để mất ở cái vùng ấy, Hoa Đông thì còn gầm ghè với anh Lùn chán, xuống phía Nam thôi.
Vì thế nên tất tay theo ý cụ, tất nhiên là kệ mịa nhà chúng nó, nhưng nhà mình có động là không hay rồi.

gocart

Xe cút kít
Có một trường hợp mọit sỹ quan tùnh báo bị mất tích, phía VN không xác nhận về trường hợp này.
Cho đến khi người này xuất hiện ở BTT và lên hệ thống loa phường lên tiếng ca ngợi bác Kim. BTT công bố anh ta bỏ ngũ ra hàng? vấn đề ở chỗ tại sao anh ta lại có mặt ở BTT trong khi VN phủ nhận bắt tù binh này và không giao trường hợp nào cho bác Kim cả.
Thời ấy Nam Hàn kết tội anh này phản bội ...gia đình bị ảnh hưởng, thuiọc diện lý lịch xấu ( anh trai ông này từng là bạn đòing ngũ với TT Park Chung Hy). Mới đây gia đình kiện và yêu cầu điều tra lại và nhận được bồi thường do những thiệt hại liên đới.
Phía Nam Hàn cho rằng viên sỹ quan tình báo này cùng mấy người lính thuộc sư đoàn Bạch mã đi hành quân và bị một nhóm đặc nhiệm nhà bác Kim bắt cóc.
Toán đặc nhiệm này có thể đã thâm nhập chiến trường bằng cách nào đó mà chính phía VNDCCH cyxng không biết.
Chỉ có một bài báo cho rằng có :
http://www.koreatimes.co.kr/www/news/nation/2009/09/113_52798.html
Tuy nhiên, mức độ khả tín rất thấp.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

Em lại chả tin việc đặc nhiệm BTT qua mặt VNDCCH.
Có chăng anh kia bị bắt làm tù binh và đã bị chuyển giao cho đồng chí tốt :D
Mà BTT thời đó tốt thật. Có hẳn 1 trung đoàn không quân tiêm kích sát cánh chiến đấu cùng anh em Việt nam anh hùng và đám phi công đã hy sinh sạch. Có nghĩa trang hẳn hoi mờ :(

ô con gà

Xe buýt
Em lại chả tin việc đặc nhiệm BTT qua mặt VNDCCH.
Có chăng anh kia bị bắt làm tù binh và đã bị chuyển giao cho đồng chí tốt :D
Mà BTT thời đó tốt thật. Có hẳn 1 trung đoàn không quân tiêm kích sát cánh chiến đấu cùng anh em Việt nam anh hùng và đám phi công đã hy sinh sạch. Có nghĩa trang hẳn hoi mờ :(
Em cũng nghĩ như lão, nhà mình bắt và chuyển giao cho các bạn í thôi chứ ngày đấy tình báo nhân dân của nhà mình số 1 luôn