Chi hội Ảnh về Ngắm đào rừng - chuyến giã ngoại cuối năm Canh Dần

triton6789

Xe buýt
À tý quên bác nào có cầm sợi cáp thép 6m với mấy cái 3 ma ní Nga đen đen xấu xấu thì cho e xin lại nhé. Thanks

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác nào găm ảnh phọt nữa đi , đoạn off khủng chắc ko ai còn tinh thần ảnh nữa =)) . Đoạn leo dốc về đích em định lôi máy ảnh chụp nhưng thấy trơn quá có biến nên lại để dành tay bám vào xe =)) =)) biết thế làm cái ảnh xe nhà LED quay ngang trôi gần về hàng rào thì hơi bị lổi tiếng

hienty

Xe tăng
E mở màn cho ngày thứ 2, khi đã tằng tịu đông đủ cả đoàn lên đường với niềm tin và hy vọng vào con đường "nhàn nhạt"....với lời cảnh báo riêng từ Nam Vũ: Tôi thấy đường trơn lắm vừa từ bản ra, ông đi cẩn thận".

10h sáng, sương mù, đón cả đoàn là mốc đá được oánh dấu sẵn tử Dr Cua-người anh cả của ộp dốt (có 01 đoạn đầu là lầy thôi, vì dân 2 bên đường nó đổ nước ra ý mà, còn lại tao đi 01 cầu hết", êm hỏi lại "1 cầu theo kiểu của anh hay 1 cầu theo kiều bình thường?" "Hờ hờ, thì tất nhiên là 1 cầu theo kiểu của tao"...21 xe qua đc mất 1h.

Sương sớm (10.oo AM) =))

Bãi mứt và hoa cải

Thảo nguyên trong sương

Hoa mận bên đường, kể ra trời nắng đẹp nơi đây hứa hẹn cảnh đẹp phi thường :)). Trời sầm xì, đầy sương lạnh báo trước điềm "lành". Cả đoàn hớn hở không biết rằng chỉ cách 500m "hũ muối mặn" đang chờ...

"Miệng hũ muối" nhìn từ trên cao, thanh bình đến lạ. Thung lũng, mận nở hoa dọc đường đi, chè xanh ngắt trên đồi...xa xa Gaz 66 đang đứng đợi như con hổ gườm gườm đợi đoàn mồi ngon vào bẫy.

Êm lên sánh vai cùng "thiên thần hay ác quỷ"

Chỉnh sửa cuối:

cudem

Xe buýt
Sau đợt trải nghiệm nài của TVC xét thấy chất lượng đang xuống cấp nghiêm trọng (do xe tải hoạt động không đúng qui trình: chỉ dc đi khi mặt đường khô ráo).
Nay yêu cầu UBND tỉnh Lai Châu và ban GD nông trường độ ngay lốp xe GAZ66 này xuống khẩn trương, cho phép tối đa bằng 285 R16,
Thân ái!

Chỉnh sửa cuối:

transporterVN

Xe tăng
Ảnh đẹp quá các bác nhỉ, tiếp tục các phóng sự của đoạn tiếp theo đi nào...8->

Thích Triton

Xe điện
Đí.u gì. Toàn ô phục mình cả. Mà tôi cũng thấy phục mọi người. Xe tôi đã lắp xong bộ cản gầm. Tks ô alao. Nát o nhận ra luôn. Nó bọc lấy cái cầu trước tròn xoe. Trời, may có xe xúc cào đường chỗ bờ ao. Không thì bụng phẳng lỳ luôn. Tôi tính ngay mình o có cản gầm nên bằng mọi giá gọi xe xúc. Lấy 3t xót hết ruột nhưng nghe mọi ng nói là rẻ nên yên tâm.

Raptor90SE

Xe tải
Em mới là phục em nhất đây này , ha ha
À quên. Bác nào cầm sợi dây kéo mềm màu vàng, 2 đầu có 2 móc khóa thì báo cho em với. Thanks .

Thích Triton

Xe điện
À tý quên bác nào có cầm sợi cáp thép 6m với mấy cái 3 ma ní Nga đen đen xấu xấu thì cho e xin lại nhé. Thanks
Quên cái gì? Mani của tôi cũng chẳng thấy đâu. Kệ thôi, lại nhờ ô 6789 mua cái khác. Lại bài khắc tên đột chữ roài. Hê. Hê...

Thelastsamurai

Xe hơi
Các bác phục mình là đúng rồi, bởi nếu biết trước cung đó thì chẳng bác nào phục mình đâu. hề..hề...
E là em phục bác CT nhất, đưa ae TVC sang trang mới ngay đầu năm mới và đều lành lặn trở về đấy chứ.
Có điều lúc lên dốc cuối đi một mình thấy heo hút quá, ae bảo có vực nhưng mải chạy có thấy j đâu

Thelastsamurai

Xe hơi
Các bác cho tý ảnh các vụ cứu hộ đi, xem các em nó bị lôi xềnh xệch dư thế lào. Những ảnh vừa rùi chưa minh họa được tính lịch sử của nó

anhvan2390

Xe tăng
Đoạn cuối qua bản để leo dốc và về đích thì bên phải là tả ly bên trái là vực sâu hun hút em chậy sau nhà cá basa thấy đờ ít cứ ngoáy tít mù thầm nghĩ cũng ghê ghê và việc gì đến cũng đã đến xe quay ngang và cách vực có gang tay.

Thelastsamurai

Xe hơi
Đoạn cuối qua bản để leo dốc và về đích thì bên phải là tả ly bên trái là vực sâu hun hút em chậy sau nhà cá basa thấy đờ ít cứ ngoáy tít mù thầm nghĩ cũng ghê ghê và việc gì đến cũng đã đến xe quay ngang và cách vực có gang tay.
Đó đó, cái đoạn ấy em chạy một mình thấy heo hút quá, chỉ thấy đầu xe, *** xe quẫy như lươn, cứ thốc ga lên mà chẳng bít ở trên nó là cái giề, thật là kinh, nhất là cái đoạn ngoặt ấy

Thích Triton

Xe điện
Tôi sáng suốt ngủ đêm lại. Chủ nhà nói vực chỉ lăn 40-50 vòng là tới lại bản này ngay thôi. Tối, o độ. O đi. Sáng hôm sau đi còn ghê nữa là. Anhvan bị quay à? Chú đi theo a mới chuẩn. Vta và TCT toàn đi theo a đấy chứ. Rời ra tct cũng toi dốc cuối.

hienty

Xe tăng
Tôi sáng suốt ngủ đêm lại. Chủ nhà nói vực chỉ lăn 40-50 vòng là tới lại bản này ngay thôi. Tối, o độ. O đi. Sáng hôm sau đi còn ghê nữa là. Anhvan bị quay à? Chú đi theo a mới chuẩn. Vta và TCT toàn đi theo a đấy chứ. Rời ra tct cũng toi dốc cuối.
May mà có ông Phú phệ dẫn đoàn ra ko thì teo hết hai mươi mấy cái...=))

Theo thông tin từ ban phóng viên...sắp hết xịa nó ảnh roài =))=))=)) lái xe run quá toàn ao lét hết :))

Chỉnh sửa cuối:

Thelastsamurai

Xe hơi
May mà có ông Phú phệ dẫn đoàn ra ko thì teo hết hai mươi mấy cái...=))

Theo thông tin từ ban phóng viên...sắp hết xịa nó ảnh roài =))=))=)) lái xe run quá toàn ao lét hết :))
Tôi thích nhất câu nói: Ông có đi được không? trơn lắm đấy, chỉ có đường bê tông đặt đủ bánh thôi. ***, hỏi Sam thế bao giờ!? nhưng sự thật khi đi còn kinh khủng hơn. Ép iu si cây cái đường đó, may k thấy vực chứ thấy về lại phải phơi ghế, thật nhỉ?

ALao

Xe buýt
Kính tăng TCT cái ảnh này

Em ơi! iu iem lém; Hôn em cái nào!!!!

Alexandre Ciskob

Xe điện
Các bác cho em hỏi em Triton đỏ 30U là của bác náo để em vốt trừ :D , hôm T2 em đang xuống đào rừng ở Gia Lâm thì bác ý cũng chở 1 đống đào đi qua làm xước hết cả xe em rồi, quả này phải bắt đền mới được >:)

triton6789

Xe buýt
Còn mấy cái phọt nốt

Cooper MT 285 như này đây:

Thành quả sau chuyến Đào rừng Lợn mán là đây: