[Funland] Anh Ủn và lệnh cấm lạ quá!

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Ql1 từ Đồng Đăng đến HN, tức là đoạn qua Từ Sơn Bắc Ninh cấm dân ra đường luôn ạ?

Có cần thiết phải như vậy ko và có thực hiện đc ko?
thích là cấm. được chưa? thắc mắc lên phường

STElectrics

Xe lăn
Cấm không lưu thông tức là không dừng đỗ trên đường thôi. Trường hợp bất khả kháng như xe hỏng phải làm sao? Thông báo ngay cho cơ quan an ninh hay ntn thì chạ thấy hướng dẫn.

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Có khi nào a ủn đi máy bay đã đến hn cùng đoàn nv an ninh này không? ;))

Chủ nhật, 24/2/2019, 09:39 (GMT+7)
Đoàn nhân viên an ninh Triều Tiên tới Việt Nam

Vận tải cơ Il-76MD của hãng hàng không Air Koryo chở khoảng 100 nhân viên an ninh của Triều Tiên vừa hạ cánh xuống sân bay Nội Bài. Đoàn chia làm hai tốp, đi bộ từ máy bay vào khu VIP A lúc 9h40, nơi đặc phái viên Triều Tiên Kim Hyok-chol đang chờ sẵn.

Đoàn Triều Tiên di chuyển tại sân bay Nội Bài.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Anh ý sang mẹ Vn 3 hôm rồi, đường bí mất, còn thế nhân thì vẫn đi đường công khai để đánh lạc hướng! Vấn đề an ninh thôi!

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xem xét kỹ lưỡng và đầy đủ một cách nghiêm túc/nghiêm trang thì cái văn bản này cũng íu biết GỬI CÁC CƠ QUAN BÁO CHÍ là để làm gì ?

Để tuyên truyền cho nhân dân biết ? Trong văn bản íu có chỗ nào bẩu để nghị các cơ quan báo chí tuyên truyền.

Để cơ quan điều tiết giao thông thực hiện: Thế sao không gửi cho họ, không gửi cho họ thì họ biết íu gì mà thực hiện ?

Để " các cơ quan, đơn vị liên quan, chủ xe...." thực hiện (như đoạn cuối của văn bản): Thì văn bản này liên quan íu gì đến cơ quan báo chí mà gửi cho cơ quan báo chí ?

Nói chung, xét kỹ thì íu rõ mục tiêu/mục đích của cái văn bản này là thế nào.

Lỗi dốt văn của thằng soạn thảo thôi. Phủ định 2 lần:))
Đứa soạn văn bản thì ngu sẵn rồi ko nói, chứ đứa ký là loại có trình độ với văn bản quan trọng liên quan đến hoạt động sinh hoạt của dân thế này mà cũng nhắm mắt ký thì éo còn gì để nói [-(
Văn bản vừa tối nghĩa vừa trùng lặp lại không nhất quán, đoạn sau dấu ": " chỉ cần viết rõ :
- Xe tải trên 10 tấn và xe khách từ 9 chỗ trở lên: Cấm lưu thông từ 19h ngày 25/2 đến 14h ngày 26/2.
- Tất cả các phương tiện giao thông kể cả người đi bộ: Cấm lưu thông từ 6h đến 14h ngày 26/2.
Đọc cho hết đi... Đoạn cuối viết thế nào...
Việc dùng từ đặt câu rối rắm lằng nhằng tối nghĩa là căn bệnh kinh niên của bọn thợ bút Annam. Chúng nó cứ phải biên làm sao cho dài và lắt léo để tỏ ra là thợ chữ. Thế rồi các cán bộ nhân dân đọc báo hàng ngày cũng nhiễm căn bệnh này từ văn nói lan sang văn viết. Câu này có thế lấy ví dụ như sau:

Cấm: Không được câu cá ao.

Cấm các đồng chí không câu cá ao!

Cấm không câu cá ao.

Ao cấm câu cá

Ao cấm không câu cá.

Ao - cấm được câu cá!

Không câu cá ao cấm!

Chung quy tại nước mình hơi tí là cấm, mà cấm nhiều quá sợ dân thấy nhàm chán nên phải sáng tạo ra các kiểu cấm cho nó sinh động và hấp dẫn với người bị cấm.

:)):)):)):)):))
Cấm không lưu thông tức là không dừng đỗ trên đường thôi. Trường hợp bất khả kháng như xe hỏng phải làm sao? Thông báo ngay cho cơ quan an ninh hay ntn thì chạ thấy hướng dẫn.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Đứa soạn văn bản thì ngu sẵn rồi ko nói, chứ đứa ký là loại có trình độ với văn bản quan trọng liên quan đến hoạt động sinh hoạt của dân thế này mà cũng nhắm mắt ký thì éo còn gì để nói [-(
Văn bản vừa tối nghĩa vừa trùng lặp lại không nhất quán, đoạn sau dấu ": " chỉ cần viết rõ :
- Xe tải trên 10 tấn và xe khách từ 9 chỗ trở lên: Cấm lưu thông từ 19h ngày 25/2 đến 14h ngày 26/2.
- Tất cả các phương tiện giao thông kể cả người đi bộ: Cấm lưu thông từ 6h đến 14h ngày 26/2.
Cái văn bản này ngoài cái ngu dốt khi hành văn thì còn sai cả về nội dung:
- Trên thì kính gửi các cơ quan báo chí.
- Dưới thì đề nghị các cq liên quan, chủ DNVT , ng tham gia GT....chấp hành. Bọn này có đc nhận vb đếu đâu? (phần nơi nhận cũng éo có). Nếu chuyển cho báo chí thông báo phải có câu " Nhận đc vb này đề nghị các cq báo chí thông báo cho abc...xyz chấp hành..." chứ?
Em vẫn chửi mụ Hiền PTCT ký vb ngu chứ văn thư thì toàn COCC trình độ 7/12 éo chấp.

P/s: Cụ nào ctac ở TCĐB tra em phát NTĐ -03 là con cháu nhà ai?

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Một cái văn bản phát hành ra thì đứa soạn thảo là công cụ hay đứa ký là công cụ hả cụ ?
Nội dung văn bản là kết quả của công cụ hay của người sử dụng công cụ hả cụ ?

Cái văn bản này ngoài cái ngu dốt khi hành văn thì còn sai cả về nội dung:
- Trên thì kính gửi các cơ quan báo chí.
- Dưới thì đề nghị các cq liên quan, chủ DNVT , ng tham gia GT....chấp hành. Bọn này có đc nhận vb đếu đâu? (phần nơi nhận cũng éo có). Nếu chuyển cho báo chí thông báo phải có câu " Nhận đc vb này đề nghị các cq báo chí thông báo cho abc...xyz chấp hành..." chứ?
Em vẫn chửi mụ Hiền PTCT ký vb ngu chứ văn thư thì toàn COCC trình độ 7/12 éo chấp.

P/s: Cụ nào ctac ở TCĐB tra em phát NTĐ -03 là con cháu nhà ai?

1.25 ton

Xe điện
Ở các thớt trước thấy cccm phân tích tại sao anh Ủn không đi máy bay cho nhanh lại đi đường bộ (đường sắt) để làm khổ dân quê em nhiều như thế này, nay em hỏi cccm lệnh cấm của Tổng cục đường bộ đã chuẩn chưa ạ?
Ở mục 1. Em đọc thấy nó như thế này: CẤM tất cả các phương tiện KHÔNG lưu thông ...
Thế là phải di chuyển phải không các cụ?

Lỗi thằng đánh máy thôi cụ.:)) túm lại là các cụ hay di chuyển trên tuyến đó, thì chịu khó ngồi nhà hôm đó và lên otofun chém gió.

Ở các thớt trước thấy cccm phân tích tại sao anh Ủn không đi máy bay cho nhanh lại đi đường bộ (đường sắt) để làm khổ dân quê em nhiều như thế này, nay em hỏi cccm lệnh cấm của Tổng cục đường bộ đã chuẩn chưa ạ?
Ở mục 1. Em đọc thấy nó như thế này: CẤM tất cả các phương tiện KHÔNG lưu thông ...

mà ủn sang cấm ác nhỉ. không hiểu bác tổng nhà mình đi qua trung quốc sang triều tiên nó có cấm thế ko nhỉ

dpl

Xe lăn
Ql1 từ Đồng Đăng đến HN, tức là đoạn qua Từ Sơn Bắc Ninh cấm dân ra đường luôn ạ?

Cấm cao tốc hn - bắc giang chứ cụ nhỉ

kendwood

Xe buýt
Có khi nào a ủn đi máy bay đã đến hn cùng đoàn nv an ninh này không? ;))

Chủ nhật, 24/2/2019, 09:39 (GMT+7)
Đoàn nhân viên an ninh Triều Tiên tới Việt Nam

Vận tải cơ Il-76MD của hãng hàng không Air Koryo chở khoảng 100 nhân viên an ninh của Triều Tiên vừa hạ cánh xuống sân bay Nội Bài. Đoàn chia làm hai tốp, đi bộ từ máy bay vào khu VIP A lúc 9h40, nơi đặc phái viên Triều Tiên Kim Hyok-chol đang chờ sẵn.

Đoàn Triều Tiên di chuyển tại sân bay Nội Bài.
Phóng viên giờ mà cũng có ông viết ngọng sai chính tả nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Sang China rồi sao không mượn họ cái máy bay bay sang cho nhàn. Đi cả đoàn tàu sang hầm hố tốn kém quá !

dpl

Xe lăn
Vầng em cũng đoán thế. Câu chữ thì là QL1, nhưng Ủn sẽ đi BOT để học hỏi kinh nghiệm làm kinh tế luôn :))
Đoàn của ủn mà bị chặn lại bởi bot thì vn mình nổi tiếng lun. E chuẩn bị từ bắc ninh về hà nội là lại mất 35k :(

Ben BMS

Xe buýt
Đúng mà cụ:
Các xe con, xe máy.. đi bộ vẫn có thể lưu thông từ 19h ngày 25 đên 5g59 ngày 26.

Ben BMS

Xe buýt
Đoàn của ủn mà bị chặn lại bởi bot thì vn mình nổi tiếng lun. E chuẩn bị từ bắc ninh về hà nội là lại mất 35k :(
Em nghĩ là học ông nội nên Ảnh sẽ cưỡi chim sang VN từ beijing, vụ đường bộ chỉ là nghi binh thôi.

ssgabeo

Xe buýt
Cấm thế này thì lại khổ dân

Trang điểm Tử thi

Xe container
Đúng mà cụ:
Các xe con, xe máy.. đi bộ vẫn có thể lưu thông từ 19h ngày 25 đên 5g59 ngày 26.
Nội dung thì ai chả hiểu thế :D Nhưng cụ có đọc kỹ Vb ko? Cái cụm từ " Ql1 từ Đồng Đăng đến Hn và ngược lại" đã có trước dấu ":" rồi mà trong 1., 2. nó còn cứ lải nhải? chưa kể 1. thì dùng thế nhưng 2. thì lại dùng "2 chiều đường" ?

Trang điểm Tử thi

Xe container
Ko hiểu H2O có bù lỗ cho BOT trong thời gian cấm ko nhỉ? Em lo BOT lỗ lắm :-s
Vầng em cũng đoán thế. Câu chữ thì là QL1, nhưng Ủn sẽ đi BOT để học hỏi kinh nghiệm làm kinh tế luôn :))

Cấm cao tốc hn - bắc giang chứ cụ nhỉ

slaz8

Xe ba gác

Nếu đường không phải của nhà cụ mà NN cấp cũng phải hỏi ý kiến cụ à?
QL 1A doạn HN Lạng Sơn còn có Ql1 B( đường cũ) cấm cũng không ảnh hương nhiều