Hội xa xứ Ảnh tuyết bốn phương

Trạng thái
Thớt đang đóng

giangsuki

Xe ngựa
nó tiện ở việc các f1 vẫn được giao tiếp với trẻ em người Việt, văn hóa người Việt, để đến khi có về Việt cũng đỡ bỡ ngỡ hơn và cũng giao tiếp thường xuyên về ngôn ngữ hơn cho khỏi quên chứ không chỉ là trong gia đình

beconus

Xe buýt
nó tiện ở việc các f1 vẫn được giao tiếp với trẻ em người Việt, văn hóa người Việt, để đến khi có về Việt cũng đỡ bỡ ngỡ hơn và cũng giao tiếp thường xuyên về ngôn ngữ hơn cho khỏi quên chứ không chỉ là trong gia đình
Trẻ con bên này đều nói tiếng anh là chủ yếu, thỉnh thoảng lại tiếng Việt. Cả tuần đi làm, cuối tuần lại tranh thủ đi chơi đâu đó (nhà em lại thích lọ mọ đi chơi) cũng ít gặp người Việt. Trước em cũng đi làm nhiều tiệm rồi cũng biết nhiều người, nhưng cũng vớ vẩn lắm bác ạ, tính em lại thẳng tính, không nhậu nên.... hehehe mà em cũng chẳng thích, nhiều người "nổ" lắm bác ạ hehe, người tốt thì ít. Mà cuộc sống bên này làm con người ta cũng khác, cũng nhiều vùng khác nhau nên tính cách cũng khác nhau.... nói chung em chưa thấy hợp gia đình nào chơi được cả. :) kệ thôi, cả tuần bận bịu cuối tuần cả nhà em đi chơi với nhau cũng không đủ thời gian cụ ạ.

beconus

Xe buýt
Toét nữa này các cụ:

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
vầng sắp rồi, nghĩ đến tuyết mà hãi,
nhà e nếu thuê người dọn tuyết trước lấy lối vào nhà thì mất 400-500$ một mùa,
trước kia toàn tự dọn nhưng năm nay oải rồi.

nói đến chuyện thuê người, thằng em em ở NZ mỗi lần sửa nhà là tự làm hết, chứ thợ chúng nó sửa theo giờ ăn tiền tính ra có khi toàn củ to ặc ặc

raklei

Xe điện
gặp nhau để uống bia thì đc chứ gặp để nói tiếng việt thì chán, chả hết một chai :P

beconus

Xe buýt
nói đến chuyện thuê người, thằng em em ở NZ mỗi lần sửa nhà là tự làm hết, chứ thợ chúng nó sửa theo giờ ăn tiền tính ra có khi toàn củ to ặc ặc
raklei:
vầng sắp rồi, nghĩ đến tuyết mà hãi,
nhà e nếu thuê người dọn tuyết trước lấy lối vào nhà thì mất 400-500$ một mùa,
trước kia toàn tự dọn nhưng năm nay oải rồi.

Chỗ em thì mỗi lần thuê là 30 đến 40 us/ 1 lần tùy theo nhà cụ ạ. Họ tự động đến khi có thông báo có tuyết.
Nhà em thì mua cái máy đẩy tuyết, cứ đi theo nó thôi ạ, thổi tứ tung cả :)). Sau đó dùng xẻng cho gọn vào một chút là xong, hôm nào tuyết nhiều thì mất khoảng 2 tiếng.
Nói chung càng biết nhiều việc để tự làm là tiết kiệm, chứ thuê bên này thì đắt lòi mắt ra ạ, đơn giản cái máy tính có vấn đề đem ra chưa sửa gì cả cũng bị lấy tiền rồi, hỏng gì tính sau, không như VN hỏng gì thì báo tiền thế, không sửa thì mang về.

Chỉnh sửa cuối:

beconus

Xe buýt
e cũng ko rõ tình trạng bên cụ thế nào,
cái đấy là nói vui câu bài với cụ giangsuki thôi
à, bên em thì quan hệ chán chết hehe. Họ hàng thì chẳng nói làm gì, nhưng người ngoài thì cũng tùy người, nhưng nhà em chẳng quan hệ với ai :), sang đây cũng nhiều người nhiều vùng khác nhau nên tính, suy nghĩ cũng khác nhau, nhiều người "nổ" lắm :)), chưa kể còn nói xấu sau lưng nhau, :)) Mà buồn cười có ai móc túi ai đâu mà rảnh nói xấu thế không biết. :)) nghĩ cứ buồn cười. Tính em cũng thẳng, được thì chơi không được nghỉ ngay.

raklei

Xe điện
bên e cũng y hệt thế, sửa nhà toàn tự làm hết, chỉ thuê thợ ít ít thôi những thứ gì khó hoặc cần máy móc.
nhưng thực ra cũng ko khó lắm, như các cụ ở nhà nấu cơm thôi, vì ở chợ họ bán sẵn hết vật liệu máy móc...
những việc hoàn thiện nhà kiểu như lát gỗ sàn, quét sơn ... e thấy dân nó tự làm hết gần như chả thuê ai bao giờ.

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu cũng thế, mỗi ng mỗi tính hợp thì chơi ko thì nghỉ nhưng cũng nên phải có quan hệ với 1 vài ng hoặc gd, có công việc gì thì còn jup đỡ nhau hay thỉnh thoảng tụ tập nhậu nhẹt hát hò cho vui .

beconus

Xe buýt
Ở đâu cũng thế, mỗi ng mỗi tính hợp thì chơi ko thì nghỉ nhưng cũng nên phải có quan hệ với 1 vài ng hoặc gd, có công việc gì thì còn jup đỡ nhau hay thỉnh thoảng tụ tập nhậu nhẹt hát hò cho vui .
Em có người bạn quen từ hồi ở VN (chơi game quen nhau) từ lúc sang đây đến giờ chưa gặp bao giờ, nhưng cũng chơi thoải mái cụ ạ. Còn quan hệ thì em có quan hệ họ hàng có sẵn, các gia đình khác thì ít lắm, em cũng hạn chế vì phức tạp, mình thì suy nghĩ đơn giản nhưng sống đơn giản cũng khó hihihihi, nói thế chắc cụ cũng hiểu, cũng có thể em chưa tìm thấy, em còn ít tuổi mà. Như hội XX đây này, mỗi người một phương (các cụ thì sướng thỉnh thoảng tụ tập được hehe) lên đây nói chuyện thoải mái chẳng phải suy nghĩ đắn đo, có sao nói vậy, rất thoải mái. Em cũng thỉnh thoảng tổ chức nhưng mời các cô các chú đến ăn (họ hàng)mỗi khi có dịp gì đó, chứ cũng chẳng mời người ngoài bao giờ :). Gân 3 năm sang đây đều thế ạ, trong tuần đi làm cuối tuần tranh thủ cho con cái đi chơi địa điểm nào đó (có nhiều tiền thì chơi xa, ít thì chơi gần :) ) , hoặc nếu lạnh hoặc mưa thì cho chơi khu trò chơi trong nhà, ngày này qua ngày khác, tháng này qua tháng khác, giờ thì năm này qua năm khác. :)

Chỉnh sửa cuối:
Em có người bạn quen từ hồi ở VN (chơi game quen nhau) từ lúc sang đây đến giờ chưa gặp bao giờ, nhưng cũng chơi thoải mái cụ ạ. Còn quan hệ thì em có quan hệ họ hàng có sẵn, các gia đình khác thì ít lắm, em cũng hạn chế vì phức tạp, mình thì suy nghĩ đơn giản nhưng sống đơn giản cũng khó hihihihi, nói thế chắc cụ cũng hiểu, cũng có thể em chưa tìm thấy, em còn ít tuổi mà. Như hội XX đây này, mỗi người một phương (các cụ thì sướng thỉnh thoảng tụ tập được hehe) lên đây nói chuyện thoải mái chẳng phải suy nghĩ đắn đo, có sao nói vậy, rất thoải mái. Em cũng thỉnh thoảng tổ chức nhưng mời các cô các chú đến ăn (họ hàng)mỗi khi có dịp gì đó, chứ cũng chẳng mời người ngoài bao giờ :). Gân 3 năm sang đây đều thế ạ, trong tuần đi làm cuối tuần tranh thủ cho con cái đi chơi địa điểm nào đó (có nhiều tiền thì chơi xa, ít thì chơi gần :) ) , hoặc nếu lạnh hoặc mưa thì cho chơi khu trò chơi trong nhà, ngày này qua ngày khác, tháng này qua tháng khác, giờ thì năm này qua năm khác. :)
Em thấy lão Hậu nói chuẩn đấy, chứ sống thu hẹp quá nhiều khi làm cho mình trì trệ đi!

beconus

Xe buýt
Em ở Vn chuyên phát động phong trào các bác ạ, em không nhậu được nhưng có nhiều hội hè bạn bè, mấy đứa em vui lắm. Sang đây cuộc sống cũng khác, quan điểm em chơi thì chơi thoải mái, chứ nói chuyện mà suy nghĩ nhiều quá thì mệt lắm hihihihi. Có lẽ ở chỗ em cũng ít người Việt quá nên vậy, sang Cali chắc sẽ khác, đợt em sang đấy chơi cũng có nhiều người nói chuyện được lắm, vài năm nữa có thể nhà em dọn sang đó, ở tạm đây thêm vài năm vì bx em mới xin đc việc, cần làm cho có kinh nghiệm rồi mới chuyển đi. Bên các bác thì không biết thế nào, chứ bên này riêng gia đình cũng thấy thiếu, cả tuần em ở nhà chăm con, cuối tuần bx nghỉ làm thế là có 2 ngày, cũng gần 1 ngày em dọn nhà cửa cuối tuần, còn đâu thì thời tiết tốt cả nhà lại lang thang đi chơi bác ạ, gia đình em được cái hay lọ mọ, đi nhiều nơi thư giãn thoải mãi lắm, bọn em lên danh sách một loạt các địa điểm, vùng, chỗ giải trí cho trẻ con, trong tiểu băng hoặc ngoài tiểu bang, đi làm sao mà hết được. :)

raklei

Xe điện
Em thấy lão Hậu nói chuẩn đấy, chứ sống thu hẹp quá nhiều khi làm cho mình trì trệ đi!
cụ nói chuẩn, cái gì ko cần thu hẹp thì phải mở rộng
cái gì ko cần mở rộng thì ta thu hẹp
ko cần mở rộng ko cần thu hẹp thì ta giữ nguyên
chứ không thì trì trệ lắm :P

beconus

Xe buýt
cụ nói chuẩn, cái gì ko cần thu hẹp thì phải mở rộng
cái gì ko cần mở rộng thì ta thu hẹp
ko cần mở rộng ko cần thu hẹp thì ta giữ nguyên
chứ không thì trì trệ lắm :P
:)) .... :))

beconus

Xe buýt
Nhà em ở cuối con dốc này đấy các cụ ạ, tuyết rơi em phải dọn sạch từ sân tới đầu dốc ... oải kinh :) :(

Bé chị:

2 chị em:

Trạng thái
Thớt đang đóng