Ảnh sưu tầm: Hà Nội mến yêu - ảnh ngày xưa

mati

Xe buýt

đây là phố LÃn ông nài hình như ông chở bia tầu đang đứung ngay trc cửa cái nhà bán tranh đông hồ thì pohải lùi lên tý là trg Hồng hà
Đây là Hàng Buồm chứ bác.Nhà em 106,CH bách hóa 102

mati

Xe buýt
Ảnh 6 & 7 chính xác là Hàng Buồm đó bác,chụp ngay sát nhà em luôn.Bà đang ngồi gác chân tên là An,bây giờ bán thịt quay cùng em gái.Đó là số nhà 108.Bà đang được con nhổ tóc tên là Nga bây giờ bán nhà đi nơi khác rồi.Thằng cu đang trông hàng trong bức ảnh sô 7 nhà ở sô 102.Tiếc là bức ảnh không lấy về phía phải số nhà 106 để em thấy lại ngôi nhà mà em đã sinh ra.Cảm ơn bác đã up những bức ảnh trên

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phimanhuy

Đi bộ
chưa bao giờ em thấy yêu HN như lúc này, cảm ơn các bác đã cho em sống trong không khí HN xưa, em đang tìm đề tài làm tốt nghiệp, vào đây tìm đc đề tài rồi, sướng quá(l)

schaumir

Đi bộ
Yêu Hà Nội lắm, xem cả thớt rùi, nhớ quá những năm tháng cũ, cảm ơn các bác ạ
Ai hiện đang có 1 quyển ảnh về HN những năm chiến tranh chống Mỹ, em bị thất lạc nó được 7-8 năm gì đó rùi, giờ lục lọi khắp HN ko thấy :'(

HaiBanh

Xe tải
Em mới ra Hà nội từ những năm 95 - 96 thôi, còn nhớ rất nhiều những gì thuộc về HN cũ.Nhất là những con đường, tuyến phố.
Những bức ảnh này gợi lại cho em bao điều về những ngày đầu đó,mặc dù đã ồn ào, náo nhiệt hơn. Đúng là mọi thứ trông bình dị và đơn giản đến thân thương.
Em chỉ có một nhận xét nho nhỏ là những bức ảnh toàn được chụp vào mùa hè,trời đẹp.
Không biết những ngày mùa đông ra sao nhỉ?Liệu có được không khí như vậy không hay rất u ám?