[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

chacchanxe

Xe buýt
Em đọc 2 ngày xong 89 trang. Câu chuyện lại dang dở như Bão Lòng.

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Vào đọc 2 ngày hết 89 trang. Không biết giờ cụ @Kẻ Ở Miền Xa như nào mà lại không ra nốt tự truyện 1 thời của mình. Mấy hôm trước thấy cụ đăng ở chợ zời cần mua xe Daewoo Matiz em đoán cuộc sống của cụ cũng đã ổn định. Phải chăng xxx đã kiểm duyệt nên cụ không viết nữa ạ.
https://www.otofun.net/threads/can-mua-xe-daewoo-matiz.1376152/

fiatnguyenminh

Xe tải
Vào đọc 2 ngày hết 89 trang. Không biết giờ cụ @Kẻ Ở Miền Xa như nào mà lại không ra nốt tự truyện 1 thời của mình. Mấy hôm trước thấy cụ đăng ở chợ zời cần mua xe Daewoo Matiz em đoán cuộc sống của cụ cũng đã ổn định. Phải chăng xxx đã kiểm duyệt nên cụ không viết nữa ạ.
https://www.otofun.net/threads/can-mua-xe-daewoo-matiz.1376152/
Như cụ Kẻ trở về hoạt động bình thường cũng khó, rất dễ lối cũ ta về, thường thì vẫn khó thoát khỏi vòng luẩn quẩn

dnnv

Xe buýt
Mưa gió lang thang OF mãi chả thấy bài nào hay ho, thấy thớt cụ 90 pages chắc hấp dẫn, đặc biệt là được đảm bảo người thật việc thật. E để đây đánh dấu tối nay sẽ lội.

mrspooky

Xe tăng
Cụ thớt lại bận roài, hóng dài cả cổ.

ben308

Xe tải
Lên đi cụ chủ , dành cả buổi sáng đọc 1 phát hết 90 trang

carefreeracer

Xe tải
Ôi định mệnh, e ko định còm nhưng e ko thể nhịn được.
Quá cảm xúc cụ chủ ạ, e mới đọc đến trang 21, cái đoạn mà cụ đang ngồi nghĩ về bài xuân này con không về mà cảm xúc quá e phải phụt ra.
Chúc cụ chủ trên con đường mới sẽ trơn chu lai láng hơn!

xe cup teo

Xe buýt
Dạ vậy đúng rồi ạ. Lúc em ở HP những năm ấy thì anh Sơn là Đội trưởng Đội 3 PC14,tuy không trực tiếp điều tra em nhưng em cũng biết tiếng anh ấy. Em cũng biết tình cảm của anh Sơn và chú Trọng thế nào và tiếc cho cả hai người Cụ ạ. Còn về phần em,khi em trở về,gia cảnh đã đổi thay rất nhiều,gia đình em không như ngày xưa nữa,điều này làm em rất khổ tâm và sau thời gian dài xa gia đình em đã hiểu và biết mình phải sống thế nào để không phụ công ơn của bố mẹ. Giờ hàng ngày em đi giao hàng phụ mẹ em,dù vất vả nắng mưa,dù chỉ kiếm vài đồng thôi nhưng thanh thản và yêu đời lắm. Cảm ơn Cụ nhiều,chúc Cụ luôn tìm thấy niềm vui trong cuộc sống !!!
Chúc mừng cụ vì cuộc đời có những phút huy hoàng và năm tháng khốn cùng ở trỏng, ngày mai tươi sáng đang chào đón cụ. Biết là vất vả, khó khăn nhưng cố lên cụ ơi, bù lại là tâm thanh thản

chuaco4banh

Xe buýt
Một năm rồi chưa thấy cụ chủ xuất hiện.

Menhim1601

Xe container
Cụ chủ chắc đã yên ổn cuộc sống rồi
Chúc cụ gặp nhiều may mắn, vui vẻ

Quân Đuôi

Xe điện
Theo thớt cả năm mờ không có điểm cuối.
Bu..oooong ch...ìm thôi :)
Thấy cụ thớt đăng tìm xe chắc vẫn ổn :)

hanh trang 5

Xe hơi
Cụ chủ táo quá để lại cái kết lửng lơ

Thang3606

Xe tăng
Ban đầu thì cướp giật mấy thứ linh tinh cho đỡ buồn,lúc thì cái mũ nike sóng thời điểm ấy thanh niên đang chuộng,khi thì cái túi xách của mấy bà mấy chị hớ hênh,sẵn đã là mấy thằng tổ lái,lại suốt ngày lông nhông ngoài đường nên chúng nó coi đây chỉ như trò chơi,nhưng vào những lúc túng tiền thì cái gì ngoài đường cũng quy ra thóc,có ngày giật được mấy chục cái mũ,mang ra chị Hoa Lê Duẩn,cái xấu nhất cũ nhất cũng được đôi lít. Sau đấy,khi mà cung không đủ cầu,vài cái mũ bán đi chẳng đủ tiêu mà ngoài đường không phải lúc nào cũng sẵn đồ cho chúng nó giật,hơn nữa hình như chúng nó đã bị soi,soi kỹ từ lúc còn đua ngày đua đêm,chúng nó bàn nhau và nghĩ ra trò mới. Thời điểm những năm 2003-2004 cái xe máy,chỉ là Wave hay Dream thôi chứ chưa nói đến Dylan hay SH, với rất nhiều thanh niên là một thứ quý giá,rất nhiều thanh niên đua đòi làm mọi cách để có được cái xe ra đường cho bằng bạn bằng bè,rất nhiều đứa chỉ đủ tiền mua xe không giấy,nói trắng ra là xe ăn cắp,xe nhẩy,và với nhu cầu lớn của các thanh niên chơi bời,chúng nó bán xe không giấy,cách làm như sau,mấy thằng trong đội đi đến đâu cũng rêu rao quảng cáo là có xe không giấy cần bán,thậm chí còn rao cả trên ttvnol.vn,thực chất toàn xe nhà,mãi về sau mới kiếm được một con SH “không giấy xịn” và chúng nó bán cho các dân chơi,chủ yếu là mấy em vẫn đang tập tọi đua xe và giới học sinh sinh viên,những thằng trong hội chưa ra mặt trong vụ mua bán thì có nhiệm vụ đi lấy xe về,chọn thời điểm thích hợp nhất,bày binh bố trận hoàn hảo hết mức có thể để có thể dễ dàng mang xe nhà về nhà. Có vài pha ấn tượng mà đến tận bây giờ nó cũng chưa quên,chúng nó bán cái xe Wave cho một cậu học trường Quản trị kinh doanh(bây giờ là Kinh doanh công nghệ),sau mấy ngày rình rập và lên kế hoạch,chúng nó hành động như cảnh sát hình sự,nó lấy trộm còng số 8 và thẻ ngành của ông già,5h sáng đã tụ tập rồi theo em sinh viên kia,chặn em ấy lại,đòi kiểm tra giấy tờ,em này còn xin phép gọi điện cho người thân,sau một hồi nấn ná dọa nạt chúng nó bỏ đi cùng cái xe mặc kệ em này hỏi ý kiến người thân,lại chính là thằng trong hội đứng ra bán xe cho em ấy,sau vụ này,thấy dễ ăn nên từ những vụ sau chúng nó cứ dập khuôn làm đúng như vụ này,và cứ thế,các phi vụ kiểu như vậy cứ tiếp tục diễn ra,chẳng hiểu sao mọi thứ cứ thuận như vậy.
Nó còn cái đam mê khác nữa,sau thời đua xe,song song với thời bay lắc,xe cộ là đam mê xóc đĩa,ngày nào không đi sới là thấy bứt rứt chân tay,kiếm được bao nhiêu tiền cũng đi sới,không có tiền thì phải kiếm ra bằng được để đi sới,đồng hành cùng nó lang thang khắp các sới là bà chị họ kém nó một tuổi,đi bất cứ sới nào cũng hai chị em dắt nhau đi,có những hôm thắng được cũng kha khá,nhưng vì vẫn còn trẻ con,ham chơi nên tiền thắng cũng chỉ để mua mấy bộ quần áo hàng hiệu,cái dây cái lắc,hâm lên thì mua hẳn con xe mới đi cho oai,nhưng đi sới cũng đôi lần nguy hiểm,nó nhớ nhất lần đi sới bên Phủ Lỗ,chủ sới thuê hẳn cái bưu điện Phủ Lỗ để làm sới,đêm hôm ấy cũng như mọi đêm,khi các con bạc cắm mặt vào thảm đỏ trước mặt,đáng nhẽ ra mấy thằng hồ lỳ phải báo giam tiền thế nào,trái phải ra sao thì một thằng sau khi nghe điện thoại bỗng đứng dậy thông báo: Anh chị em cô bác hết sức bình tĩnh,công an đang bao vây bên ngoài,có lối thoát sau vườn...
Thảo nào khoảng thời gian đó dắt dây có 1 cò ở Khâm Thiên cứ mời mua xe máy ko giấy tờ nói nhập lậu. Ko biết có phải đội cụ rao ko :)), vì thời đấy ít lậu lắm.