[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Dear Cụ chủ cùng tất cả CCCM!
Em theo dõi thớt này đã đc hơn 10 ngày, hnay em xin phép đc còm để phát biểu cảm nghĩ, đánh giá cũng như xin đc góp ý một vài điều thông qua thớt này ạ!
Điều đầu tiên em nhận thấy ở Cụ chủ là rất kỹ tính, mọi chap đc post lên gần như k có sai sót về câu cú và chính tả (vđ này cũng đã đc nhiều Cụ, Mợ đề cập đến) Vậy thì khi soạn xong bản thảo Cụ chủ đã mất thêm kha khá thời gian ngồi chỉnh sửa với mong muốn CCCM đọc mà k bị cảm giác như ăn cơm lẫn sạn... Cuộc đời Cụ chủ gắn liền với một thời giang hồ, ngang dọc, với lối hành văn ntn thì có thể xem Cụ chủ như là giang hồ có học (sơ-mi áo trắng cổ cồn) chứ k phải là giang hồ phàm phu tục tử, tay dao tay búa, chỉ đâu đánh đấy đc k CCCM? chủ quan em nhận định chắc chắn là đc. Em k cổ suý cho giang hồ dù có là giang hồ nào đi nữa. vì vậy việc Cụ chủ đã và đang làm lại cuộc đời là điều rất đáng mừng cho bản thân, gia đình Cụ chủ cũng như toàn xã hội!
Kế tiếp là Cụ chủ có một thái độ rất ôn hoà, nhã nhặn và k kém phần lịch sự khi hồi đáp một số còm mặc dù những còm đấy dù vô tình hay cố ý đã làm Cụ chủ buồn. Những còm của Cụ chủ đều có đại từ nhân xưng là "em và Cụ" đặc biệt hơn nữa là tất cả từ Cụ dành cho người đối diện đều đc Cụ chủ viết hoa (lâu lắm rồi em mới thấy một người trên OF kỹ tính đến vậy, bản thân em cũng phải học điều này từ Cụ chủ) tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình phỏng CCCM. Có lẽ sau 1 quãng thời gian tương đối dài ở trong cái gọi là 'xã hội thu nhỏ' thì Cụ chủ đã học đc rất nhiều ở chữ Nhẫn! Em mong là Cụ chủ gìn giữ và phát huy phẩm chất này, chắc chắn nó sẽ giúp Cụ chủ khá nhiều trong bước đường tương lai còn khá dài của Cụ.
Về lối hành văn của Cụ chủ tuy k có điểm nhấn (ví dụ như đảo ngữ để tạo điểm nhấn cho hành động, suy nghĩ) em xin phép đc ví dụ, thay vì Cụ chủ viết: "nó nghĩ là phải giết..." nếu đảo lại là: "giết, nó nghĩ chắc chắn phải làm điều này..." thì tình tiết nghe sẽ dứt khoát hơn, động lực hơn... Nhưng với 1 người đã mất khoảng thời gian khá dài k tiếp xúc với văn minh xã hội thì chắc cũng k thể đòi hỏi nhiều hơn những gì Cụ chủ đã viết, em nói vậy có phải k CCCM?
Còn vđ nữa là em xin góp ý một số còm trong thớt này. Như em đã nói bên trên, Cụ chủ hầu như tuyệt đối tôn trọng CCCM mà điển hình là từ "Cụ" luôn luôn đc Cụ chủ viết hoa khi dành cho người đối diện, vậy mà có Cụ (Mợ) khi tag tên Cụ chủ lại tag một cách luộm thuộm, cẩu thả, nick của Cụ chủ là : Kẻ Ở Miền Xa, 4 chữ đầu đều đc viết hoa, vậy mà có Cụ (Mợ) lại tag @kẻ ở miền xa, điều này có thể coi là thiếu tôn trọng người khác kể cũng k quá, thà k tag thì thôi chỉ cần kêu 1 tiếng 'Cụ chủ' chắc Cụ ấy vui rồi...thôi, post cũng đã dài so với các còm nên e xin dừng tại đây, chúc Cụ chủ may mắn và thành công trên bước đường còn lại.
PS: vài lời dông dài có gì khó nghe mong CCCM lượng thứ!
Cảm ơn Cụ nhiều vì đã nghĩ đến em !
Cụ thật là tinh tế và cẩn thận. Em xin ghi nhận và sẽ tiếp thu ý kiến của Cụ, trong thời gian tới chắc sẽ viết tốt hơn nữa.
Ps: Em không phải dạng sơ mi áo trắng cổ cồn như Cụ nói đâu nhưng em được giáo dục từ nhỏ về cách sống, cách đối nhân xử thế. Vì em ham chơi, lầm đường lạc lối nên mới ra cơ sự này. Đây cũng là nỗi đau của em. Em đánh mất những tháng năm tuổi trẻ, đẹp nhất của đời mình. Em làm bố mẹ em đau đớn, suy sụp. Em làm khổ gia đình nhiều lắm. Có lẽ em chẳng thể bù đắp lại được những gì mình đã gây ra nhưng em sẽ cố gắng hết sức.

Thật sự nếu khi nào cụ trải lòng được hết. Cụ cho e biết cảm giác ăn năn, hối hận cụ nhé. E cũng từng có những lỗi lầm lớn và đến tận bây giờ e vẫn thấy day dứt và ân hận cụ ạ. Cái câu Giá như ... nó luôn làm ta phải suy nghĩ
Vâng. Cái câu "Giá như" luôn làm ta day dứt nhưng phải hướng đến tương lai Cụ ạ. Mình không quên những gì thuộc về quá khứ mà phải nhớ để lấy nó làm bài học và động lực phấn đấu. Cảm ơn Cụ nhiều !!

bodi

Xe tăng
chào các cụ em đánh dấu đọc tiếp dần dần ạ

trungcd

Xe buýt
Cụ thật là tinh tế và cẩn thận. Em xin ghi nhận và sẽ tiếp thu ý kiến của Cụ, trong thời gian tới chắc sẽ viết tốt hơn nữa.
Ps: Em không phải dạng sơ mi áo trắng cổ cồn như Cụ nói đâu nhưng em được giáo dục từ nhỏ về cách sống, cách đối nhân xử thế. Vì em ham chơi, lầm đường lạc lối nên mới ra cơ sự này. Đây cũng là nỗi đau của em. Em đánh mất những tháng năm tuổi trẻ, đẹp nhất của đời mình. Em làm bố mẹ em đau đớn, suy sụp. Em làm khổ gia đình nhiều lắm. Có lẽ em chẳng thể bù đắp lại được những gì mình đã gây ra nhưng em sẽ cố gắng hết sức.
Đọc những dòng này tâm tư, trăn trở và xót xa quá cụ Kẻ ạ. Thật lòng em cũng nghĩ và đồng cảm với cụ về quãng đời thanh xuân mà cụ đã tự tay đánh rơi. Thôi thì hãy lại nghĩ cái gì đã xảy ra thì chắc chắn đúng mà nhẹ nhàng bước tiếp. Em và mọi người luôn ủng hộ cụ dù éo ở bên cụ, hehehe.

Lead vịt

Xe buýt
Những trải nghiệm tuy đau buồn, k ai muốn nhưng thực sự có giá trị. Nó góp phần hoàn thiện một cụ chủ sau sóng to, sóng nhỏ: điềm đạm, nhã nhặn, biết mình biết người và luôn có suy nghĩ tích cực, hướng thiện. Văn cũng là ng. Qua những gì cụ kể và hồi đáp comment trên này, e nghĩ cụ xứng đáng nhận đc tình cảm trân trọng của tất cả mọi ng. Một lần nữa, e xin cảm ơn và chúc cụ sức khoẻ.

xecho rac

Xe điện
như cụ cũng khổ thật đấy, nhưng mà bây giờ hạnh phúc rồi ,phụ huynh của cụ cũng đang rất hạnh phúc đấy, nếu cụ không bị như thế thì không có những cái mong muốn nhỏ nhoi nhưng hạnh phúc.

trungcd

Xe buýt
Em làm một lèo 51 trang, cảm nhận câu truyện rất chân thật. Em chỉ muốn hỏi thăm cái chân cụ chủ bây giờ có trở lại bình thường không? Chúc cụ và gia đình an lành.
Em thấy có 2 chân có vẻ bình thường rồi cụ ạ. Còn cụ hỏi chân nào nữa thì em ko biết ạ, kakaka

Em thấy có 2 chân có vẻ bình thường rồi cụ ạ. Còn cụ hỏi chân nào nữa thì em ko biết ạ, kakaka
Em làm một lèo 51 trang, cảm nhận câu truyện rất chân thật. Em chỉ muốn hỏi thăm cái chân cụ chủ bây giờ có trở lại bình thường không? Chúc cụ và gia đình an lành.
Chân em ổn định rồi ạ. Có cái cổ chân bên phải thi thoảng hơi có vấn đề chút thôi. Cảm ơn Cụ nhiều

Em vừa giao hàng về, mưa quá nên ướt hết. Giờ mới ngồi viết được, CCCM chờ em chút nhé

F.ACURA

Xe container

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy lập nick of 2006 xong chưa kịp chém gió thì năm sau dính án, vậy mà vẫn nhớ nick với pass mà không cần lập cái mới, trí nhớ tốt và có thói quen giữ gìn kỉ niệm, em đoán thế :D