Chi hội Ảnh ọt, cờ líp cờ lọt của gấu, của F1, F2 cho đến F100 của GCC quẳng vào đơi nhé

Chánh tổng nhà GCC nhiệm kỳ tới là :

• Xịt

Lượt chọn: 19 67.9%
  • DVD

Lượt chọn: 3 10.7%
  • Skagen

Lượt chọn: 6 21.4%

• Tổng bình chọn
    28
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Skagen

Xe tăng
Lác đác có em Mercedes:

Còn xe Hàn thì thôi rồi. Có cho các Cụ GCC thêm mớ tiền, bảo đổi lấy em SONATA này chắc các Cụ ấy cũng chệu::-|

Một em Hyundai mà không rõ hiệu gì:

Daewoo đây:

Nhưng nhà Sờ vẫn thích nhất em này::))

dativu

Xe điện
Nhưng trước khi đến với Nagaworld, mời cả nhà tìm hiểu thêm về đường phố và sinh hoạt của người dân Phnom Penh tí chút (nghe giống anh Lại Văn Sâm vãi - trước khi chúng tôi đưa ra Đáp án, xin mời Quý vị nghỉ trong ít phút).=))=))=))

Quầy bán xăng lưu động bên đường:

Cái này VN xuất khẩu đấy

Skagen

Xe tăng
Em copy chỗ khác về để lôi cái thớt này lên.:P

Do nhu cầu làm bàn chải bằng lông lợn rừng xuất khẩu nên Bộ Lâm nghiệp (cũ) đã gửi gấp công văn cho ông Giám đốc Lâm trường, yêu cầu thu mua lông lợn rừng càng nhiều càng tốt.

Ông Giám đốc lo lắm không hiểu sao Bộ lại có nhu cầu quái quỷ ấy làm gì và không biết làm sao để hoàn thành kế hoạch. Sau vài đêm suy nghĩ ông đã quyết định xây một khu nhà tắm nữ thật to, làm lưới chắn cẩn thận, cho tất cả mọi người được vào tắm nước nóng không phải trả tiền.

Cuối năm khi về Bộ họp ông ta thấy các lâm trường bạn đều báo cáo thu mua được năm bảy tạ thì khiếp quá, lẩm bẩm chửi: "Mẹ kiếp, Lâm trường ông có gần 300 lao động nữ, ông lại có sáng kiến thế mà chỉ thu được có vài lạng. Không hiểu bọn nó làm kiểu gì mà khủng khiếp thế".

Sau hỏi ra mới biết nguyên nhân là do đánh máy chữ không có dấu nên thành: "THU MUA LONG LON RUNG".
:D:D:D

KUKKU

Xe tăng
kute hem nè

KUKKU

Xe tăng
cháu đi học bị các bạn vẩy mực vào người nè, chắc phải hơn trăm nốt, hix, thương phát :((

bắt đền các chú, sao rửa chym cẩn thận rồi mà vẫn bị =(( - thế này có khi chả cần rửa cái gì nữa, hixxx

emilly

Xe máy
Câu chuyện rơi nước mắt về bà lão bán rau trên Facebook

01/12/2011 09:19:23
Trước khi đi, người thanh niên nhắn với bà lão: “Bây giờ con phải đi làm, bà cho con gửi đến chiều con về qua con lấy!”.Không ai ngờ, vì chờ đợi người thanh niên đến lấy rau, bà lão đứng dầm mưa suốt buổi chiều, bị cảm rồi mất. Câu chuyện về bà lão bán rua đang gây xôn xao trên mạng xã hội Facebook.

- Ăn rau không chú ơi?

Một giọng khàn khàn, run run làm gã giật mình. Trước mắt gã, một bà cụ già yếu, lưng còng cố ngước lên nhìn gã, bên cạnh là mẹt rau chỉ có vài mớ rau muống xấu mà có lẽ có cho cũng không ai thèm lấy.

- Ăn hộ tôi mớ rau...!

Giọng bà cụ vẫn khẩn khoản. Bà cụ nhìn gã ánh mắt gần như van lơn. Gã cụp mắt, rồi liếc xuống nhìn lại bộ đồ công sở đang khoác trên người, vừa mới buổi sáng sớm. Bần thần một lát rồi gã chợt quay đi, đáp nhanh: Dạ cháu không bà ạ! Gã nhấn ga phóng nhanh như kẻ chạy trốn. Gã chợt cảm thấy có lỗi, nhưng rồi cái cảm giác ấy gã quên rất nhanh. "Mình thương người thì ai thương mình" cái suy nghĩ ích kỷ ấy lại nhen lên trong đầu gã.

- Ăn hộ tôi mớ rau cô ơi! Tiếng bà cụ yếu ớt.

- Rau thế này mà bán cho người ăn à? Bà mang về mà cho lợn!

Tiếng chan chát của một cô gái đáp lại lời bà cụ.

Gã ngoái lại, một cô gái cũng tầm tuổi gã. Cau mày đợi cô gái đi khuất, gã đi đến nói với bà:

- Rau này bà bán bao nhiêu?

- Hai nghìn một mớ. Bà cụ mừng rỡ.

Gã rút tờ mười nghìn đưa cho bà cụ.

- Sao chú mua nhiều thế?

- Con mua cho cả bạn con. Bây giờ con phải đi làm, bà cho con gửi đến chiều con về qua con lấy!

Bức ảnh được đăng tải cùng câu chuyện trên Facebook gây xôn xao
Rồi gã cũng nhấn ga lao vút đi như sợ sệt ai nhìn thấy hành động vừa rồi của gã. Nhưng lần này có khác, gã cảm thấy vui vui.

Chiều hôm ấy mưa to, mưa xối xả. Gã đứng trong phòng làm việc ngắm nhìn những hạt mưa lăn qua ô cửa kính và theo đuổi nhưng suy nghĩ mông lung. Gã thích ngắm mưa, gã thích ngắm những tia chớp xé ngang trời, gã thích thả trí tưởng tượng theo những hình thù kỳ quái ấy. Chợt gã nhìn xuống hàng cây đang oằn mình trong gió, gã nghĩ đến những phận người, gã nghĩ đến bà cụ...

- Nghỉ thế đủ rồi đấy!

Giọng người trưởng phòng làm gián đoạn dòng suy tưởng của gã. Gã ngồi xuống, dán mắt vào màn hình máy tính, gã bắt đầu di chuột và quên hẳn bà cụ.

Mấy tuần liền gã không thấy bà cụ, gã cũng không để ý lắm. Gã đang bận với những bản thiết kế chưa hoàn thiện, gã đang cuống cuồng lo công trình của gã chậm tiến độ. Gã quên hẳn bà cụ.

Chiều chủ nhật gã xách xe máy chạy loanh quanh, gã vẫn thường làm như vậy và có lẽ gã cũng thích thế.

Gã ghé qua quán trà đá ven đường, nơi có mấy bà rỗi việc đang buôn chuyện.

Chưa kịp châm điếu thuốc, gã chợt giật mình bởi giọng oang oang của một bà béo:

- Bà bán rau chết rồi.

- Bà cụ hay đi qua đây hả chị? Chị bán nước khẽ hỏi.

- Tội nghiệp bà cụ! một giọng người đàn bà khác.

- Cách đây mấy tuần bà cụ giở chứng cứ ngồi dưới mưa bên mấy mớ rau. Có người thấy thương hỏi mua giúp nhưng nhất quyết không bán, rồi nghe đâu bà cụ bị cảm lạnh.

Nghe đến đây mắt gã chợt nhòa đi, điếu thuốc chợt rơi khỏi môi.

Bên tai gã vẫn ù ù giọng người đàn bà béo kia...

Gã không ngờ.........!

Hầu hết ý kiến trên Facebook đều thương cảm cho bà lão. “Câu chuyện thật cảm động. Rơi nước mắt...... Khâm phục bà cụ, dù nghèo nhưng luôn giữ lòng trong sạch! Trách ai quá vô tâm…” – Thành viên Jasmin Tuyen chia sẻ.

“Bà cụ già tuy nghèo về vật chất nhưng giàu hơn rất nhiều người. Chữ tín, lòng tự trọng, nhẫn nại, đức hy sinh ... Đói cho sạch rách cho thơm. Sống trên đời cần có một tấm lòng…. “ - Zoro Lãng Tử bình luận.

Sau khi câu chuyện trên được đăng tải trên Facebook, thương cảm cho bà cụ, nhiều người cũng trách móc người thanh niên mua rau quá vô tình, vì đã quên đi lời hứa, gây ra hậu quả đau lòng. Bạn Khactrung Phan viết: “Đọc xong lòng tui tự nhiên thắt lại, sao mà thấy thương bà cụ quá, sao gã ấy lại vô tình đến thế, hạnh phúc của bà cụ là bán được rau chứ không phải nhận được những đồng tiền bố thí của gã….”.

Cùng quan điểm, bạn Nguyen Kim Xoa bình luận rằng: “Tại hắn không nói là cho bà cụ đi ... hắn sợ bà bị tổn thương lòng tự trọng... sao hắn không quay lại ...hắn thật là ...hắn sẽ mãi nhớ đến bà cụ với lòng trắc ẩn...”.

Nhiều người cho rằng, người đàn ông không có lỗi. Họ giải thích, người đàn ông chỉ vì lòng thương người mà thôi. "Buồn nhưng không ai có lỗi cả, người đàn ông chỉ có ý giúp cho cụ già thôi, nhưng cụ già lại không cần ai thương hại. Cả hai đều đáng quý, có trách thì chỉ trách số phận khéo đùa cợt con người.”

Một thành viên khác lại cho rằng, có lẽ, cái chết là cách giải thoát tốt nhất cho bà cụ khỏi kiếp sống khổ cực trên trần gian. “Tôi không dám trách ai trong câu chuyện này cả. Chỉ thương cho bà cụ ấy. Nếu đây là câu chuyện có thật, mong bà ra đi trong thanh thản …”

Đọc xong câu chuyện, bạn Ngo Thanh Tung rút ra ý nghĩa cho bản thân: “Có tình nhưng lại rất vô tình, cuộc đởi thiếu gì những bất ngờ và ngạc nhiên. Hôm nay, đọc được điều này tôi mới biết quyết tâm học. Học cho thật giỏi để có nghề nghiệp, có tiền, giúp đỡ những người như bà cụ". (Tổng hợp từ Dân Việt)

Trop

Xe tăng
Vợ chồng thằng này ngủ vung vẩy quá, mà sao lại màu xanh nhở ;))

BoTuRoo

Xe buýt
Copy cái này
10 điều lãng phí trong cuộc sống

Trong hành trình tạo dựng một cuộc đời có ý nghĩa, nếu bạn lỡ coi thường một trong 10 điều thiết yếu dưới đây, coi như bạn đã tự đánh mất một phần nhựa sống của chính mình.

Sức khoẻ: Lúc còn trẻ, người ta thường ỷ lại vào sức sống tràn trề đang có. Họ làm việc như điên, vui chơi thâu đêm, ăn uống không điều độ.... Cứ như thế, cơ thể mệt mỏi và lão hoá nhanh. Khi về già, cố níu kéo sức khoẻ thì đã muộn.

Thời gian: Mỗi thời khắc "vàng ngọc" qua đi là không bao giờ lấy lại được. Vậy mà không hiếm kẻ ném 8 giờ làm việc qua cửa sổ. Mỗi ngày, hãy nhìn lại xem mình đã làm được điều gì. Nếu câu trả lời là "không"!, hãy xem lại quỹ thời gian của bạn nhé!

Tiền bạc: Nhiều người hễ có tiền là mua sắm, tiêu xài hoang phí trong phút chốc. Đến khi cần một số tiền nhỏ, họ cũng phải đi vay mượn. Những ai không biết tiết kiệm tiền bạc, sẽ không bao giờ sở hữu được một gia tài lớn.

Tuổi trẻ: Là quãng thời gian mà con người có nhiều sức khoẻ và trí tuệ để làm những điều lớn lao. Vậy mà có người đã quên mất điều này. "Trẻ ăn chơi, già hối hận" là lời khuyên dành cho những ai phí hoài tuổi thanh xuân cho những trò vô bổ.

Không đọc sách: Sách truyền bá văn minh. Không có sách, lịch sử im lặng, văn chương câm điếc, khoa học tê liệt, tư tưởng và suy xét ứ đọng. Từ sách, bạn có thể khám phá biết bao điều kỳ thú trên khắp thế giới. Thật phí "nửa cuộc đời" cho nhưng ai chưa bao giờ biết đọc sách là gì!

Cơ hội: Cơ hội là điều không dễ dàng đến với chúng ta trong đời. Một cơ may có thể biến bạn thành giám đốc thành đạt hay một tỷ phú lắm tiền. Nếu thờ ơ để vận may vụt khỏi tầm tay, bạn khó có thể tiến về phía trước.

Nhan sắc: Là vũ khí lợi hại nhất của phụ nữ. Có nhan sắc, bạn sẽ tự tin và chiếm được nhiều ưu thế hơn so với người khác. Tuy nhiên, "tuổi thọ" của nhan sắc có hạn. Thật hoang phí khi để sắc đẹp xuống dốc. Hãy chăm sóc mình ngay từ bây giờ.

Sống độc thân: Phụ nữ ngày nay theo trào lưu "chủ nghĩa độc thân". Thực tế là khi sống một mình, bạn rất cô đơn và dễ cảm thấy thiếu vắng vòng tay yêu thương của chồng con. Bận bịu gia đình chính là một niềm vui. Sống độc thân, bạn đã lãng phí tình cảm đẹp đẽ ấy.

Không đi du lịch: Một vĩ nhân đã từng nói: "Khi đi du lịch về, con người ta lớn thêm và chắc chắn một điều là trái đất phải nhỏ lại". Vì thế, nếu cho rằng đi du lịch chỉ làm hoang phí thời gian và tiền bạc, bạn hãy nghĩ lại nhé!

Không học tập: Một người luôn biết trau dồi kiến thức sẽ dễ thành công hơn người chỉ biết tự mãn với những gì mình biết. Nếu không học hành, bạn đang lãng phí bộ óc đấy!

(Theo Tiếp Thị Gia Đình)​

Skagen

Xe tăng
Ông chồng đi làm về bất chợt thì gặp vợ đang nằm với một người bạn thân. Ông rút súng bắn chết ngay thằng bạn. Bà vợ nói ngay: Cứ cái đà này thì ông sẽ mất hết bạn bè! :D - St-

minhgiaodau

Xe tải
.
.
.
.............................
Bà mẹ việt Nam:
Tôi Hạnh phúc nhất là khi con tôi sút trượt quả penenti thì 40.000 cổ động viên trên sân cùng đồng thanh xxx xx xxx:D

emilly

Xe máy
Mời các cụ đọc cái này :)

Cái sướng của đàn ông độc thân

Ảnh: theodausao.com.Phim ảnh, quảng cáo khiến đàn ông tin rằng phải có vợ mới hạnh phúc. Vì thế, chàng độc thân thường tủi thân mà không biết rằng mỗi thứ có cái sướng của nó. Cuộc sống độc thân có nhiều niềm hạnh phúc mà chỉ tới khi ‘đeo gông vào cổ’ rồi, đàn ông mới nhận ra.

Không phải nghe cằn nhằn

Bạn đã bao giờ chịu cảnh người yêu cáu tiết và "đàn áp" mình chẳng vì lý do gì? Độc thân sẽ không phải làm bia bắn cho những cảm xúc không lý giải nổi của phụ nữ. Độc thân đồng nghĩa với bình yên và không phải nghe phụ nữ cằn nhằn. Nếu bạn thức dậy trên ghế sô-fa, đó là bởi bạn muốn ngủ ở đó.
Có thể sân siu về cân nặng

Thời gian ở phòng tập thể hình, bạn có thể thả lỏng bản thân và vui vẻ bên bạn bè. Không yêu đương, bạn có thể xuề xòa với bản thân một chút. Đi uống bia và mặc chiếc áo phông sờn vải, chiếc quần sóc có mấy lỗ thủng nhỏ. Nhếch nhác, lười biếng một tí khiến ta thoải mái. Nhưng đừng quá bệ rạc đến nỗi không thể lấy lại phong độ kịp thời khi gặp người ưng ý.
Tận hưởng tự do

Thời gian rảnh bạn có thể tận hưởng cảm giác thú vị khi ở một mình, cũng có thể dùng để nâng cấp bản thân. Độc thân buộc bạn phải tự làm những việc như nấu ăn, giặt ủi, dọn phòng... Thành thạo việc nhà khiến bạn thêm hoàn hảo và mẫu mực – điều này sẽ nâng cấp hình ảnh của bạn muốn chinh phục ai đó. Tâm thế thư thái, dáng vẻ ung dung, người đàn ông biết trân trọng phút giây tự do sẽ khiến phụ nữ… thèm vì họ biết bạn không túng thiếu tình cảm, bạn có cuộc sống riêng và không dính chặt lấy đàn bà.
Tự quản lý tài chính

Khi yêu đương, bạn sẽ phải dùng tiền lương để trang trải ‘tình phí’. Độc thân cho bạn toàn quyền quyết định tài chính của mình, bạn không phải lo lắng về những món quà đắt tiền cho người yêu. Tuy vậy, độc thân không có nghĩa là tiết kiệm – ngược lại, bạn có thể tiêu nhiều vào tiệc tùng, nhậu nhoẹt, quần áo, v.v… Nhưng ít nhất bạn có thể dùng tiền vào việc mình thích.
Thời gian cho bản thân

Độc thân và bạn có thể làm gì mình muốn. Chơi thể thao. Tập thể hình. Tham gia một lớp học. Nằm dài ở nhà xem phim. Ai có thể ngăn bạn? Thời gian đáng lẽ phải chạy theo và chiều bạn gái, bạn có thể đi chơi với bạn bè. Sao lãng bạn bè chính là hi sinh lớn nhất khi đàn ông yêu, vì vậy hãy ở bên cạnh họ khi đang còn độc thân.
Không phải chịu đựng ai

Bạn khó chịu khi cô ấy lấy dao cạo râu để tẩy lông, bày nến thơm đầy phòng… Độc thân và bạn sẽ không phải chịu đựng những thói quen đó nữa. Bạn có thể ngủ yên bình đến trưa mà không bị dựng dậy, nhà cửa bừa bãi cũng chẳng sao. Bạn chỉ phải quan tâm đến bản thân. Sự kiên nhẫn của bạn cũng cần được nghỉ ngơi, hãy sống thoải mái một thời gian.
Sống ngẫu hứng

Độc thân và bạn không phải tuân theo bất cứ lịch trình nhàm chán nào. Hãy sống liều lĩnh, táo bạo khi bạn có thể. Bạn bè gọi đi câu cá? Đi ngay thôi còn chần chừ gì nữa. Tiệc tùng và làm quen với những cô gái trẻ thật tuyệt vời. Bạn có thể làm những việc phi thường mà chẳng cần nhìn trước ngó sau. Đó chính là tự do.
Tập trung vào công việc

Cuộc sống là trò chơi tung hứng mà bạn phải giữ cho mọi thứ không bị trật khỏi vòng quay và rơi xuống đất, bạn phải dành sự quan tâm xứng đáng cho từng thứ. Nhưng nếu bạn để một thứ rơi xuống, bạn có thể tập trung sức lực hơn vào những gì còn lại. Nếu thiếu đi tình yêu, bạn sẽ có nhiều thời gian để cống hiến cho công việc. Bạn có thể đầu tư thời gian, công sức cho sự nghiệp. Và bạn sẽ không phải lo bố trí thời gian làm việc, thời gian đi chơi với người yêu nữa, bạn đang độc thân và tràn đầy sinh lực.
Là ông chủ của chính mình

Yêu đồng nghĩa với hai bên cùng thỏa hiệp. Đôi lúc phải hy sinh những sở thích cá nhân để chiều lòng người yêu. Vì vậy, trong thời gian độc thân, hãy quan tâm tới bản thân. Đôi khi, sống ích kỷ cũng giúp xoa dịu tâm hồn. Độc thân và bạn không còn phải vắt óc trả lời những câu chất vấn. Đi chơi khuya? Hương nước hoa lạ vương trên áo? Giờ thì ai có thể kiểm soát bạn?
Tán tỉnh các cô gái

Không có gì tệ hơn việc luôn có người theo sát khiến bạn không thể nhìn ngắm và làm quen những phụ nữ xinh đẹp, hấp dẫn. Độc thân cho bạn toàn quyền tự do tán tỉnh bất cứ ai bạn muốn, bất cứ khi nào bạn thích. Độc thân cho bạn cơ hội chơi tẹt ga trước khi chính thức thuộc về một người phụ nữ. Khi bạn còn chưa bị ràng buộc, hãy tranh thủ tận hưởng.
Độc thân cũng không tệ

Mọi thứ đều có mặt tốt; bạn phải học cách tìm ra mặt tích cực của vấn đề. Xã hội đặt nhiều áp lực và quan trọng hóa việc phải tìm được một người bạn đời. Nhưng đừng tạo áp lực cho mình, việc gì đến sẽ đến, cứ để mọi thứ diễn ra tự nhiên. Hãy tận hưởng niềm vui là một người đàn ông tự do.
Hồ Bích Ngọc

emilly

Xe máy
Rồi đọc tiếp cái này :P
10 lý do nam giới không nên sống độc thân

Ảnh minh họa: Askmen. Hằng ngày, ta nghe các ông chồng than rằng họ mất tự do, họ phải nhẫn nhịn những bà vợ “sư tử Hà Đông”. Nhưng thực tế là hôn nhân mang lại nam giới nhiều lợi ích hơn bạn tưởng.

Hôn nhân chỉ dành cho những gã khờ. Suy nghĩ đó thật sai lầm. Đa số đàn ông, nếu được hỏi riêng, họ sẽ không hùa theo những bạn nhậu độc thân nữa mà sẽ không ngần ngại nói rằng họ mong muốn và tin rằng mình sẽ kết hôn trong tương lai. Và đối với họ, kết hôn là điều tốt đẹp, bởi dù sao vẫn hơn sống một mình.
Trang Askmen đưa ra một số lý do khiến các chàng trai nên quyết định lấy vợ hơn là sống độc thân:
1. Giúp sống tốt hơn

Bước vào cuộc sống gia đình, bạn học được thế nào là sự hy sinh và thỏa hiệp. Người đàn ông thông minh sẽ chọn người phụ nữ sâu sắc, kiên định và chung thủy làm bạn đời. Tuýp phụ nữ như vậy là người đồng hành tuyệt vời. Cô ấy có thể “khai phá” những ưu điểm tiềm ẩn trong bạn. Nàng có thể giúp bạn có phong độ đỉnh cao.
2. Hạnh phúc hơn

Những người đàn ông đã kết hôn sống hạnh phúc hơn những người đàn ông độc thân. Hôn nhân mang lại cho đàn ông nền tảng vững chắc và động lực để họ thành công trong cuộc sống. Họ có thể làm được nhiều điều to lớn nếu những rắc rối trong tình yêu và những cuộc chia tay nhức nhối được thay bằng một người bạn đời yêu thương và chăm sóc họ.
3. Đời sống chăn gối hạnh phúc

Những cuộc tình ngắn ngủi rất thú vị bởi hưng phấn của cuộc đuổi bắt, nhưng bạn có thấy khi lên giường với một cô gái mới quen, bạn trở nên vụng về, hồi hộp và lo lắng? Đó là vì bạn không biết trước những phản ứng của đối phương. Vợ chồng thì khác, hai người sẽ hiểu nhau, họ có cảm giác về cơ thể của nhau và biết rõ ham muốn của nhau. Vì vậy, quan hệ chăn gối của một đôi vợ chồng sẽ thỏa mãn hơn so với những người độc thân.
Hơn nữa, một mối quan hệ dài lâu và bền chặt sẽ mang lại những trải nghiệm ngọt ngào. Có những điều bạn rất muốn làm nhưng không dám bởi sợ bị phán xét. Nhưng trong mối quan hệ dài lâu được hình thành trên sự tin tưởng, bạn có thể thể hiện những khát vọng sâu thẳm nhất.
4. Quan hệ tình dục thường xuyên

Những người đàn ông đã kết hôn quan hệ tình dục thường xuyên hơn những người đàn ông độc thân. 23% đàn ông độc thân có những thời kỳ tới một năm không quan hệ tình dục, trong khi đó chỉ 1% đàn ông đã kết hôn trải qua điều này.
Tương tự, nếu 19% đàn ông độc thân có quan hệ tình dục từ hai tới ba lần một tuần thì có tới 36% đàn ông đã kết hôn có tần xuất quan hệ thường xuyên như vậy. Trong khi đàn ông độc thân đến quán bar, mất tiền để thu hút sự chú ý của một cô gái nào đó, những người đàn ông đã kết hôn ở nhà và hạnh phúc với vợ của mình.
5. Kết hôn mang lại lợi ích tài chính

Có vô số lợi ích tới từ hôn nhân. Dù muốn hay không, xã hội được thiết kế để cuộc sống đôi lứa trở nên dễ chịu hơn. Nếu bạn đang độc thân, vậy là bạn không may rồi.
6. Bạn hấp dẫn hơn

Đàn ông có vợ trở nên hấp dẫn hơn đối với phụ nữ. Dĩ nhiên, không ai khuyên bạn lấy vợ để tăng khả năng ghi điểm với phụ nữ. Thu hút sự chú ý của những phụ nữ xinh đẹp luôn khiến đàn ông thấy thật tuyệt vời, khiến họ tự tin hơn. Khi đi chơi với hội bạn độc thân, phụ nữ đẹp tìm đến những người đàn ông đã kết hôn để nói chuyện nhiều hơn so với những người độc thân. Vậy ai đang cười lúc này nhỉ?
7. Hôn nhân giúp bạn không cô đơn

Bạn đang hẹn hò với vài cô nàng xinh đẹp một lúc, nhưng việc này sẽ không thể kéo dài mãi mãi. Sống độc thân rồi sẽ ra sao khi bạn 60, khi tóc thưa dần và chẳng còn cô nàng nào liếc nhìn bạn? Hôn nhân là sự đầu tư cho tương lai. Bạn hy sinh vài năm sống độc thân ngọt ngào, nhưng đổi lại bạn đã đầu tư dài hạn vào người bạn đời, xây đắp một tình yêu sâu sắc, vĩnh cửu sẽ theo bạn suốt cuộc đời.
8. Hôn nhân cho con bạn sự phát triển tốt nhất

Không phải kết hôn mới có được một gia đình, nhưng đó vẫn là cách tốt nhất. Làm cha là một nấc thang trong đời mà mỗi người đàn ông đều muốn trải qua và hôn nhân là giải pháp lâu dài và an toàn nhất để bắt đầu cuộc sống gia đình.
9. Tăng khả năng kiếm tiền

Bạn đang tiết kiệm tiền mua chiếc TV màn hình rộng? Nếu kết hôn, chắc bạn đã có nó rồi. Kết hôn nghĩa là chia sẻ các chi phí và cùng nhau góp tiền mua vật dụng gia đình. Nhưng còn những khoản chi cho vợ như đi ăn ở ngoài hay quà vào dịp lễ, tết thì sao, chẳng tốn à? Thật sự, số tiền bạn chi vào những điều này là quá nhỏ bé so với số thu nhập hàng tháng cô ấy góp vào sau khi hai người kết hôn. Hôn nhân giúp bạn chi trả cho những thứ mà một mình bạn không thể đủ sức, đó là nhà đẹp, xe tốt, kỳ nghỉ tuyệt vời và rất nhiều điều khác nữa.
10. Sống lâu hơn

Hôn nhân cải thiện cuộc sống của bạn, nó giúp bạn sống lâu hơn. Những người đàn ông kết hôn và sống hạnh phúc sẽ sống lâu hơn hẳn những người đàn ông độc thân. Một người sống độc thân có nguy cơ tử vong vì mắc bệnh truyền nhiễm cao hơn 5 lần so với người kết hôn, tương tự gia tăng 40% khả năng tử vong vì bệnh tim mạch và khả năng đột tử tăng gấp đôi. Nói chung, tỷ lệ tử vong vì nhiều lý do ở đàn ông độc thân cao hơn tới 250% so với đàn ông kết hôn.
Hồ Bích Ngọc

Trop

Xe tăng
Đọc xong 20 điều này, mai mình thanh liên nhá ;))

emilly

Xe máy
đời rất dở, nhiều khi cứ phải niềm nở, mềnh cũng muốn thanh liên giá như ngày ấy :))

KUKKU

Xe tăng

kiminhal111

Xe đạp
khuyên các chú các bác là pải đi xét nghiệm nhák :))

Trạng thái
Thớt đang đóng