Chi hội Ảnh Offline của i30Club.

Iron man

Xe tăng
Trưa hôm qua không có bằng chứng hở cấc cụ ơi ........ :)
Hôm qua êm lúc các cụ en mẻng thì êm lợi phởi ăn mỳ ăn liền ở nội bài, thèm wé .... :ohmy:

Đường mật

Xe buýt
Chương trình Ọp ẹp ngày 25/09/2009 tại Đầm Vạc - Vĩnh Phúc.

Chuyến đi giao lưu Văn hóa - Nghệ thuật - Giải trí tình cảm của anh em I30 Club
(Tiếc cho những cụ nào không đi được vì bất kỳ lý do gì :)) )

PHẦN 1. LÝ DO TO HƠN LÝ TRẤU

Lịch sử vấn đề: Tình hình là lâu nay anh em I30 Club bị các cụ các mợ trong CLB cũng như các ace khác trên Ô Ép mắng mỏ và nhắc nhở quá vì mỗi lần ọp ẹp gặp gỡ chỉ thấy toàn ăn nhậu. Em là em... bực mình lắm đấy vì em có nhậu mấy đâu, cử mỗi lần em đi vắng là các cụ ấy lại ... hoành văn tráng lắm (nhân chứng vật chứng rành rành - 1. - 2. - ...).
Nhân một hôm nhàn rỗi và bị Gấu bỏ rơi tại Climax cà phê với F1, may mà em rủ rê lôi kéo được cái ông Cả lọ ra cùng, một ý tưởng về vui chơi giải trí gắn với văn hóa nghệ thuật đã nảy nòi (thực ra là lúc này cái ông Cả lọ này đang rất chi là ...tỷ phú về thời gian mà).

Nhà tài trợ ...bóng bàn: Ý tưởng này không thể thành hiện thực nấu không có gia đình cụ Ăn kín tài trợ địa điểm họp trù bị với cơ man nào là thực phẩm. Và “trí tuệ đám đông” càng khó thăng hoa nếu không kể thêm việc ông Thiếu Tự Do bổ sung thêm món Bò Lào và 2 đĩa Min Mod tái chanh. (Các cụ vào đây theo dõi)

Chốt địa điểm: Thưa các cụ tình hình trận bóng bàn hết sức là căng thẳng và em đã không chịu được nhiệt phải rút lui sớm, các cụ Y J, Tự do, Ăn kín, Gần vào, Ăn kín, Cả lọ, Dìm Bỉm còn ở lại chiến đấu hết mình để cuối cùng chọn được địa điểm là Khu DLST Sông hồng thủ đô - Đầm Vạc - Vĩnh Phúc với cung đường dưới 70km rất phù hợp cho Gấu và F1 cùng đi (nhưng theo TTX vỉa hè em được biết thì địa điểm này do Gấu cụ Ăn kín chốt... thế mới đau cho các đức ông nhà ta :)) )

PHẦN 2. HIỆN THỰC HÓA NẮM TRẤU KHÔ :))

Ngày giờ xuất phát: 9h00’ 25/9/2009

8h-8h45: Các xe tụ tập đông đủ trước cửa Ngựa kéo

Ban đầu là các cụ này

Sau đó có thêm Bố con nhà cụ này

Và cụ này

Ổn định đội hình

Đúng 8h45’ - Chụp hình lưu niệm và ........................xuất phátttttttttttttttt.
Xa xa này...

Gần gần tí nữa này...

Chỉnh sửa cuối:

Đường mật

Xe buýt
Tiếp...

Đội hình cuối cùng đây :)

Nhà ông Thò Xun đến muộn nhất... (mà chưa nộp phạt đâu nhá)

Xuất phát... Như cũ, cụ Thò Xun vưỡn dẫn đầu

Không lâu sau, đã thấy trạm thu phí. Đội hình nhà ta xếp hàng trật tự chưa? :41::41::41:

Đường mật

Xe buýt
Tiếp...

Đang đi thì... nhu cầu thoát nước xuất hiện. Đội hình nhà ta dừng lại ven đường dư lày đây.

Bố con ông này... Tươi chưa?

Không hiểu mấy ông trên này... có nhìn thấy không? Xấu hổ chết được :P

Hạ cánh dư lày, không thấy mới là lạ :$

Đường mật

Xe buýt
Tiếp...

Rồi hành trình tiếp tục. Xả nước rồi lại thiếu nước

Một ông tấp vào này

Một ông lại thò ra này

Và cuối cùng, sau gần 1h10' đoàn nhà ta cũng đến địa điểm Khu DLSH Thủ đô (tiếc là em không chụp được cái biển đề).
Tập trung đỗ xe - Từ đầu xuống

Tập trung đỗ xe - Chụp từ mông lên

(Nơi đỗ xe này là mát nhất của toàn khu đấy. Mấy ông I30 khôn phết :77:)

Đường mật

Xe buýt
Tiếp...

Đoàn tìm chỗ nghỉ ngơi. Có những ông bố thì chăm chỉ dư lày đây

Các mẹ nghỉ ngơi nom căng thẳng dư lày đây

Lại có Gấu mẹ vĩ đại thì luôn lo lắng kiểm kê "két sắt" đây... (Có dấu hiệu thâm hụt ngân khố không nhỉ *-))

Trong lúc đó, Gấu bố lo lắng - Liệu "hắn" có phát hiện mình rút lõi hôm qua không nhỉ?:^):^):^)

Chỉnh sửa cuối:

Đường mật

Xe buýt
Tiếp...

F1 chơi đùa...

Đã khát rồi, no say rồi thì tạo dáng nhé

. Cả nhà cùng cổ vũ nào.

Chỉnh sửa cuối:

the sun

Xe buýt
Định vốt cụ mật mà nó lại báo thế này:102:
Úi, sao bac chu y toi bac <strong>Đường mật</strong> nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac Đường mật duoc.

Đường mật

Xe buýt
Tiếp...

Trong lúc lang thang, em gặp mấy cụ này (Thấy cụ Cả lọ nói là trong hội Gà rán, chả hỉu đúng không?), chơi cái móm cực kỳ vô nghĩa. Cấm cây gậy vụt vụt vào cái quả bé tí xíu rồi reo hò inh ỏi.

Rồi em gặp 2 ông bố oánh lẻ dư lày đây (cái này hình như là truyền thống của I30 roài thì phải?)

Các cụ nom cái mẹt, cái mẹt hớn hở chưa? :77::77::77:

Bơ sữa

Xe tải
Ối giời ơi, cái ông Mật nài sao lại cướp hết ảnh của người ta vậy hử, đang định ém hàng để câu vốt đới ná:'(:'(:'(

Đường mật

Xe buýt
Tiếp...

Đây mới là màn chính. Chắc các cụ cũng đoán được là nó căng thẳng và no đủ dư lào. Nhưng em chỉ phọt đại diện thôi, không các cụ khác lại mắng.

Nào ta cùng nâng cốc vì tình đoàn kết - gắn bó của I30

Nào ta cùng ca hát - Vì sự vững bền của I30

Suốt cả chuyến đi, em cảm động và phục nhất mợ này. Có lẽ đó là lý do vì sao chỉ có danh hiệu Bà mẹ Việt Nam

Mọi cuộc vui đều đến lúc phải kết thúc. Giờ G đã điểm, đội hình nhà ta đành khăn gói quả mướp trở về mà lòng phơi phới... dậy tương lai
Toàn tiểu đội tập hợp (6 ông đã được gọi là tiểu đội chưa nhỉ. Bác nào biết trả lời em cái :6:)

Có 2 ông cũng tí tởn học đòi chụp choẹt :))

Đúng 16h30' chiều, cả đội hình tập hợp để nói lời chia tay

ngaydoclap

Xe container
Em lạy các thày ! :77:

Đủ 7 cái lạy rồi ạ

Đường mật

Xe buýt
Tiếp... và hết.

Còn một số hình ảnh của các gia đình nhưng em chưa đưa hết lên được. Nhưng em đưa tấm đại diện nhất. Chỉ xem tấm này thì các cụ sẽ cảm nhận được chuyến đi như thế nào. (Để em đỡ phải viết thêm phừn Kít lụn)

Nhân vật ấn tượng nhất trong ngày

Một lần nữa em xin bày tỏ lời cảm ơn sâu sắc tới cụ Nguyenankin (mà thực chất phải là Gấu nhà cụ mới đúng) đã đề xuất một địa điểm Ọp ẹp rất thú vị cho ae I30 và sự nhiệt tình của cụ từ khi họp trù bị cho đến tận lúc xuất phát. (Tiếc là do F1 bị sốt nên cụ đã không tham gia được).

Hy vọng CLB chúng ta sẽ có thêm nhiều chuyến dã ngoại vui vẻ và đầm ấm hơn nữa.

Kế hoạch tiếp theo: Theo ý cụ Thò Xun và em thì sẽ làm 1 chuyến đi Mộc Châu - Sơn La. (Đề nghị cụ Chủ tịt lưu tâm và các cụ khác tiếp tục ném sỏi, ném đá hộc và ném vôi vữa... :)):)):)))

everestvn

Xe hơi
:41::41::41: bộ ảnh của nhà Bơ Mật(b)

milu

Xe tải
Định vốt cụ mật mà nó lại báo thế này:102:
Úi, sao bac chu y toi bac <strong>Đường mật</strong> nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac Đường mật duoc.
Em cũng thế lun :21: