Anh nào từng đi tay lái nghịch cho em hỏi...

ngoc_honey91

Xe đạp
Sắp tới e tính thi lấy bằng lái bên Anh (tay lái nghịch)...vậy sau khi có bằng rồi về VN đi xe thuận có bị gượng tay ko???...Mất bao lâu để quen lại tay lái thuận..

sylua

Đi bộ
chi so may chu di xe o viet nam thoi cu a

ve viet nam chi so chua quen giao thong o do thoi,o khoang 1 thang co le bac lai ok,moi dau thi hoi nguong ti,nhung vai hom thi ok thoi.chuc bac ve viet nam moi dieu tot lanh nhe.... =')

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Lần đầu lấy bằng e lấy bên Úc, cũng chạy bên trái đường. Sau nhiều năm không chạy xe năm nay mới chạy lại ở đường VN không thấy gượng tay gì cả, chắc để lâu quá rồi. Nhưng e nghĩ về cơ bản mọi thao tác vẫn thế nên cũng không mất nhiều thời gian để làm quen đâu. Chỉ có điều e có thể chắc chắn là chạy xe ở VN khó hơn rất nhiều, nhất là đường đông như đường Hà Nội.

Chúc bác sớm có bằng lái xe.

cho_xem_giay_to

Xe điện
tiện em hỏi, là mỗi tay lái nghịch hay là cả chân ga chân phanh cũng nghịch luôn ạ???:^):^):^)

thienphuc

Xe điện
@ bác chủ thớt bao lâu hay k là do bác chứ đâu do vn.ông bác em ở bển chạy xe tay lái thuận hàng ngày mà về vn k dám lái vì giao thông hỗn loạn
@ cho xem giấy tờ
nghe giang hồ đồn rằng chân ga côn phanh là theo quốc tế

thichruoumanh

Xe buýt

Fiat_tempra

Xe buýt
Sắp tới e tính thi lấy bằng lái bên Anh (tay lái nghịch)...vậy sau khi có bằng rồi về VN đi xe thuận có bị gượng tay ko???...Mất bao lâu để quen lại tay lái thuận..
Cụ cứ thi đi ạ. về VN chắc gì cụ đã dám đi ngay , còn tập chán mới đi được đường HN. Mầy người họ hàng nhà em bên Đức về thấy giao thông Hn sợ vãi lúa ra báo hại cho em làm Taxi.

Chỉnh sửa cuối:

Pigwalk

Xe container
Khi mình đã lái thạo rồi thì từ nghịch sang thuận hay ngược lại đều lâu bờ rốp lầm cụ ợ chỉ một lát là quen ngay. Em sang Malay thuê xe tự lái, bên đó đi bên trái, xe tay lái nghịch. Lúc đầu cứ 30km/h chạy khoảng gần 1km thì quen sau đó vít lên 120 vô sờ tư luôn, chạy mấy trăm km chả vấn đề gì. Tuy nhiên cụ về VN thì hơi khó lái đấy vị giao thông ở mình vẫn còn tùy tiện lắm, ý thức người tham gia giao thông chưa cao. Chúc cụ may mắn.

Chắc mất khoảng nửa tháng ... chủ yếu ko phải để quen thuận hay nghịch, chủ yếu là quen với cách đi của người VN. Sợ nhất là bên kia toàn ô tô với ô tô, bên này thì toàn xe máy với ô tô. Bên đó gần hết ngã tư thì thường hay tăng ga, bên này phải ra khỏi ngã tư 1 lúc mới tăng ga, nếu ko dễ xúc phải xe máy vượt cố qua đầu xe.

Chân ga phanh vẫn thế, có cái gạt nước và đèn pha trên 1 số xe có thay đổi. Đi số tay sẽ phải vào số bằng tay trái chứ ko phải tay phải

ngoc_honey91

Xe đạp
Thank các pác....cũng đỡ lo....:69:
Đính chính là chủ yếu e chạy dưới Hạ Long QN nên chắc cũng ko đến nối dã man như đường Hà Nội :22:

k66473

Xe tăng
Cụ cứ thi đi ạ. về VN chắc gì cụ đã dám đi ngay , còn tập chán mới đi được đường HN. Mầy người họ hàng nhà em bên Đức về thấy giao thông Hn sợ vãi lúa ra báo hại cho em làm Taxi.
em có thằng bạn bên Thụy Sĩ, người Thụy Sĩ.. Nó sang VN và nó nhờ em thuê xe cho nó đi Hạ Long, em cũng hơi ghê ghê, sợ nó không thích nghi được với giao thông VN. Nhưng nó chở em thử một phát từ phố cổ ra Nguyễn Chí Thanh thì em thấy giao thông VN cũng không quá khó khăn với người ở nước ngoài đâu. Nó đi hơn 1000 km trong 3 ngày mà chẳng bị làm sao cả. Ơn trời !

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Mất khoản vài trăm Km, hoặc vài chai nếu bị xxx túm.
Chủ yếu là đám 2b hay taxi nó chạy vãi hàng, chạy một lúc là quen ngay :)) :))

ngoc_honey91

Xe đạp
Ô hay bác này e làm cái gì sai mà bác bảo e mất vài chai :D
Hơn nữa là khía cạch xxx thì e ko lo đâu ạ..:101:..Em chỉ quan tâm tới tính an toàn khi lưu thông thôi :)