Chi hội Ảnh lịch sử hình thành của hội KIA Pride (CD5 & PrideB)

vudinhquang

Xe container
em thích ảnh này hơn vì có em

Lâm Phong

Xe tăng
Nhanh thật bác Viper2007 nhỉ, nhà cửa dạo này bề bộn quá,các bác cứ quyết ngày đi ạ
Em đành sang đây hỏi cả nhà có tin tức gì lão chủ thớt không ạ, chắc máy xay đậu hỏng nên không thấy chém.

bluestar2006

Xe container
Em đọc báo nghe nói hôm trước bên Bát tràng có cái Con Ten Nơ 40 phít lấy đậu phụ xong, trên đường mang đi đổ buôn quệt vào một dẫy cột điện.

Hậu quả không có thiệt hại gì về người, nhưng làm tê liệt hệ thống Anh Téc Nét ở bển bác Gió ạ.

May mà xe Công Ten Nơ chỉ xịt lốp, mượn cái bơm chân gần đấy đạp đạp mấy cái lại đi tiếp được, không thì lại phải điều mấy xe bún và mắm tôm sang đó thì chết.

do hieu

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh xem mái vẫn thấy đẹp!

do hieu

[Tịch thu bằng lái]
Trai buồn nhớ 28/11 năm trước,say quá không lái xe được.Dừng gữa đường làm 1 giấc hơn 1tieens mới về đc,

xecoitico

Xe buýt
Em đọc báo nghe nói hôm trước bên Bát tràng có cái Con Ten Nơ 40 phít lấy đậu phụ xong, trên đường mang đi đổ buôn quệt vào một dẫy cột điện.

Hậu quả không có thiệt hại gì về người, nhưng làm tê liệt hệ thống Anh Téc Nét ở bển bác Gió ạ.

May mà xe Công Ten Nơ chỉ xịt lốp, mượn cái bơm chân gần đấy đạp đạp mấy cái lại đi tiếp được, không thì lại phải điều mấy xe bún và mắm tôm sang đó thì chết.
Đài thì bẩu là xe chở sữa với bỉm =))

bigkitten

Xe đạp
Em vừa đi Lai châu về, đến hai xã nghèo nhất nước là huyện Sìn hồ và Mường tè của tỉnh Lai châu. Em đã đến xã vùng sâu vùng xa của huyện Mường tè là Thu lũm, giáp biên giới Trung quốc. Muốn đi đến tận nơi có sự tích "hòn đá trắng" nên đi lạc đường, càng đi càng ko thấy lối về chỉ thấy rừng rậm và đường mòn. Càng đi trời càng tối...Ko sóng điện thoại, ko 1 bóng người để hỏi thăm. Nhưung rồi lần mò mãi rồi cũng tìm ra lối về. Về đến đồn biên phòng Thu Lũm các chú biên phòng bảo đang định điều động mọi người đi tìm, kẻo lạc lối sang bên kia biên giới thì lại thành người nổi tiếng... Quãng đường đi và về của em tổng cộng là 1.900km.
Đi mà thấy thương, thương sự xa xôi cách trở giữa người miền núi và người miền xuôi, thương sự đói nghèo xơ xác nơi đây... Em post mấy tấm ảnh, gửi tặng các bác nhé!

Em bé người dân tộc Hà Nhì đi kiếm củi ngô về nấu bữa cơm chiều.
http://up.anhso.net

Hai anh em ruột em bé người dân Tộc Hà Nhì

Lớp học giữa rừng (chỉ có 6 học sinh thôi ạh).

Một bản làng tại Sìn Hồ tỉnh Lai châu

Thực phẩm dự trữ của đồng bào dân tộc tại Sìn hồ

Lúc nào rảnh em pót tiếp ạh.

vudinhquang

Xe container
Dạo này mợ Big cũng đi bắt con nghệ thụt à?

matiz-se

Xe buýt
Em chuyển qua luồng khác cho phù hợp nội dung.......... @};-@};-@};-

Chỉnh sửa cuối:

leica

Xe tải
Em bé người dân tộc Hà Nhì đi kiếm củi ngô về nấu bữa cơm chiều.
[/QUOTE]

Èo, hóa ra mợ Big đi lên tân Mường Tè (còn gọi là Mường để Tè) :D
ảnh đẹp mợ Big ah, khi nào có 50 đê hoặc 60 đê thì còn chộp được nhanh nữa đới.
cơ mà, em nhìn cô bé này có nhiều đặc điểm giống mợ ngày xưa hồi bé ấy nhể :D nhìn cũng nét tuyn phết đấy :)) sinh đẹp , cẳng rài..hè hè. mợ còn thì phọt tiếp đi để em hóng tiếp nhé. rất báo trí và xâu xát nhân dân, thảo nào bỏ cả sinh nhật pride lên thăm con gái iu :))
nhân tiện em khoe một cái của em xem có ai đoán được em đang ở đâu không nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Gau_soc

Xe hơi
Gần đến tết rồi bác leica vẫn chịu khó kiếm ăn thế.
Lần sau đề nghị bác đi dép lê nhé

bigkitten

Xe đạp
Em cũng nghĩ như bác Gấu Sọc, giá như bác Leica làm 1 đôi dép tổ ong nữa thì ra ối vấn đề rồi đấy. :))
Em chỉ đoán là Lào cai thôi, còn ko biết cụ thể ở đâu Bác ạh.
Vụ 50 đê và 60 đê nhà em đang tạm hoãn đã, để dành xiền mua cd5.

manhcuongx1

Xe hơi
toàn cao thủ!@

leica

Xe tải
Thưa Giàng chỉ tịt cùng các bác các mợ nhà PC yêu vào chỗ mến :D
Mùa đông năm nay quả là giá rét nhưng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua và cả nhà PC lại chuẩn bị đón một mùa xuân mới đầy ắp tiếng cười cùng niềm vui với niềm tự hào.
Vừa qua, đặc biệt là mùa đông này, cả nhà PC vất vả về chuyện Củ thò ra không thụt, bướm lạnh quá không thể mở được mặc dù đã khởi động bằng nhiều hình thức khác nhau, kim phun tung téo, cần ghẹo rồi lòi cả côn giữa đường... v..v cả nhà PC gặp vô vàn khó khăn khi mùa đông về nhưng cho đến giờ phút này mỗi sớm mai thức dậy củ thò ra là bướm mở sẵn, chỉ cần dập dập là kim tự động phun cũng là lúc cả gia đình ta đi đón mùa xuân về.
em xin kính mời cá đầu gấu nhà PC sẽ cùng em đưa các Gấu đi chợ hoa vào những ngày áp tết. địa chỉ Huyện Mê Linh- Vĩnh Phúc- Hà Nội. (rất gần )
xin mời cả nhà chiêm ngưỡng một số bức ảnh về hoa em đã chụp. Lịch trình ngày giờ xin được bàn bạc bên thớt chiên khoai :))
cám ơn các bác các mợ !

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Sao em cảh thấy giề?????????

bluestar2006

Xe container
Thưa Giàng chỉ tịt cùng các bác các mợ nhà PC yêu vào chỗ mến :D
Mùa đông năm nay quả là giá rét nhưng mọi chuyện rồi cũng sẽ qua và cả nhà PC lại chuẩn bị đón một mùa xuân mới đầy ắp tiếng cười cùng niềm vui với niềm tự hào.
Vừa qua, đặc biệt là mùa đông này, cả nhà PC vất vả về chuyện Củ thò ra không thụt, bướm lạnh quá không thể mở được mặc dù đã khởi động bằng nhiều hình thức khác nhau, kim phun tung téo, cần ghẹo rồi lòi cả côn giữa đường... v..v cả nhà PC gặp vô vàn khó khăn khi mùa đông về nhưng cho đến giờ phút này mỗi sớm mai thức dậy củ thò ra là bướm mở sẵn, chỉ cần dập dập là kim tự động phun cũng là lúc cả gia đình ta đi đón mùa xuân về.
em xin kính mời cá đầu gấu nhà PC sẽ cùng em đưa các Gấu đi chợ hoa vào những ngày áp tết. địa chỉ Huyện Mê Linh- Vĩnh Phúc- Hà Nội. (rất gần )
xin mời cả nhà chiêm ngưỡng một số bức ảnh về hoa em đã chụp. Lịch trình ngày giờ xin được bàn bạc bên thớt chiên khoai :))
cám ơn các bác các mợ !

[/url][/IMG]

Nhìn hấp dẫn quá bác ơi, các mợ với các Gấu mà đi được thì chắc thích mê tơi rồi. Chương trình cụ thể ra sao bác thông báo nhé!

vudinhquang

Xe container
Tẹp quá! Ngập khjông khí tết. Dưng em thấy mấy ảnh hơi tối.

xecoitico

Xe buýt
Hoa đẹp thế thì các Gấu cứ gọi là hừng hực ngay. Giàng xem thế nào đưa vào Nghị quyết đi thôi :-bd