[Funland] Ảnh "lên giời"

Crazy train

Đi bộ
Bác cũng biết thông tin về Festival của bọn e ở LT ạ? Welcome bác! Bác cần tư vấn gì ạ?
Em thì đã từng chơi cano dù kéo, và em thì không biết bơi nên đợt đó phải đi kèm một anh. Kiến thức bay của em chỉ dừng lại ở đấy :P Về cơ bản là em cũng chẳng biết gì về món này nên cần rất nhiều thông tin.
gái nhà em khoảng tháng 9 sắp tới du học nên trước khi nó đi em muốn học cấp tốc để bay chứ cũng không hề biết Festival của các bác. Nếu độ đó được giao lưu thì hay quá!

langtaixautinh

Xe tải
Làm sao để "bay" được thế nhỉ?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Trai Nghèo giờ chơi cả món này à, nể đới :D:x
Vâng. E chơi được nửa năm rồi, nửa năm để e trở thành 1 phi công chính thức anh ạ

Em thì đã từng chơi cano dù kéo, và em thì không biết bơi nên đợt đó phải đi kèm một anh. Kiến thức bay của em chỉ dừng lại ở đấy :P Về cơ bản là em cũng chẳng biết gì về món này nên cần rất nhiều thông tin.
gái nhà em khoảng tháng 9 sắp tới du học nên trước khi nó đi em muốn học cấp tốc để bay chứ cũng không hề biết Festival của các bác. Nếu độ đó được giao lưu thì hay quá!
Dù kéo, dù nhảy nó hoàn toàn khác dù lượn về cấu tạo cũng như cách nó hoạt động, dù lượn mình là người lái nó nên mình chủ động mọi thứ, kể cả xử lý tình huống nguy hiểm (nếu gặp phải) ở trên không, phải học khí tượng, thời tiết...
Còn e nghe thấy bác nói về Linh Trường e nghĩ là bác biết vì ở đấy là 1 điểm bay được cho là đẹp nhất miền Bắc. Và lần này bọn e tổ chức festival và có cuộc thi ở đấy

týp phờ nờ

Xe tải
Website
www.nbn.vn
Hay quá, hôm nào em cũng học để trở thành PHI CÔNG như anh Nghèo!hí hí!

chauchau2112

Xe tải
thick quá cụ ạ, chơi cái này có tốn kém không cụ ơi

dunghud

Xe tăng
Trò này hay nhưng hơi mạo hiểm, các cụ nên mua bảo hiểm chỗ em , thì bay thoải mái. Hi Hi

Ngong_Hankang

Xe tăng

thangld2801

Xe buýt
ảnh đẹp thật đấy. Em chưa chơi môn này bao giờ, ko biết có ghê ko ta?

Crazy train

Đi bộ
Dù kéo, dù nhảy nó hoàn toàn khác dù lượn về cấu tạo cũng như cách nó hoạt động, dù lượn mình là người lái nó nên mình chủ động mọi thứ, kể cả xử lý tình huống nguy hiểm (nếu gặp phải) ở trên không, phải học khí tượng, thời tiết...
Còn e nghe thấy bác nói về Linh Trường e nghĩ là bác biết vì ở đấy là 1 điểm bay được cho là đẹp nhất miền Bắc. Và lần này bọn e tổ chức festival và có cuộc thi ở đấy
Em đã đăng kí vào diễn đàn của bác để tìm hiểu nhưng vẫn chưa thấy mail báo kịch hoạt tài khoản. :)
Núi Linh Trường là em định 30/4 1/5 vừa rồi đi luôn để tiện cho gái nhà thích xuống biển chụp ảnh bằng mồm nữa :D, nhưng vụ đó có việc nên phải hoãn. Vậy nên em chưa bay nên cũng chỉ biết thông tin đó là điểm bay đẹp thôi bác ạ.
Nếu lần này chưa bay được thì ngó nghiêng đung đưa dưới mặt đất vại! :D

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
thick quá cụ ạ, chơi cái này có tốn kém không cụ ơi
Tốn kém hay không tùy thu nhập của từng người cụ ạ. Với e thì nó cũng ngốn 1 khoản ko nhỏ

Trò này hay nhưng hơi mạo hiểm, các cụ nên mua bảo hiểm chỗ em , thì bay thoải mái. Hi Hi
Em được biết là chả có công ty bảo hiểm nào bảo hiểm cái này cho bọn e ạ. Bọn e chỉ có bảo hiểm là cái ...dù phụ mà thôi :D

Chơi trò này e nhìn thích lắm, chưa có đk chơi, tuy nhiên thấy ngại mỗi lúc đỗ xong thu dù đi bộ về chỗ tập kết mệt phết. :))
Thu dù về chỗ tập kết là ntn hả a? Hạ cánh xong, gấp dù, nhét vào balo rồi cho vào xe thế là về uống beer luôn, chẳng mất tý sức nào cả :D
Em đã đăng kí vào diễn đàn của bác để tìm hiểu nhưng vẫn chưa thấy mail báo kịch hoạt tài khoản. :)
Núi Linh Trường là em định 30/4 1/5 vừa rồi đi luôn để tiện cho gái nhà thích xuống biển chụp ảnh bằng mồm nữa :D, nhưng vụ đó có việc nên phải hoãn. Vậy nên em chưa bay nên cũng chỉ biết thông tin đó là điểm bay đẹp thôi bác ạ.
Nếu lần này chưa bay được thì ngó nghiêng đung đưa dưới mặt đất vại! :D
1-6 này bọn e làm festival 3 ngày ở đấy. Cụ join với bọn e thôi

Chỉnh sửa cuối:

thaiha_hn

Xe hơi
các cụ cho cháu ké 1 xuất nếu còn join được ah!

Liver

Xe hơi
Kụ cho em hỏi chơi cái món này có tốn nhiều lúa ko ạ ?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
các cụ cho cháu ké 1 xuất nếu còn join được ah!
cụ muốn ké vào đâu ạ. Nếu đi Linh Trường thì cụ có thể tự túc, ở đấy mới khai trương khu resort mới, cụ đến đấy chơi và join với bọn e thoải mái ạ

Kụ cho em hỏi chơi cái món này có tốn nhiều lúa ko ạ ?
cụ đọc lại post trước của e sẽ rõ hơn ạ

HongHa

Xe điện
Chơi trò này e nhìn thích lắm, chưa có đk chơi, tuy nhiên thấy ngại mỗi lúc đỗ xong thu dù đi bộ về chỗ tập kết mệt phết. :))
ì

cụ quên mất là phải cõng dù leo lên đỉnh thì mới lượn được, chơi món này công nhận các cụ các mợ ấy dũng cảm thật, nhìn trên cao thấy dãy cột diện ngoằn nghèo thấy ghê

nguoi_qua_duong

Xe đạp
mình chưa được thử chơi cái này...huhu:(

Eagle DC

Xe đạp
Mấy short ảnh này đẹp lắm! Cụ rất sợ độ cao nhưng hình như từ trước đến h chưa có trò nào liên quan đến độ cao mà cụ chưa tham gia cả ( trừ nhảy dù) hic. Nhìn thấy các cụ mợ lượn mà thích thế. Hum nào đấy có thời gian chúng ta nên tổ chức 1 show hoành tráng tí đi để anh em tham gia cho... đỡ dzui.

ngaynha

Xe tăng
Em nhìn cái ảnh "Chuẩn bị cất cánh" thì thấy ng nhảy phải làm thế nào để bung dù lên trước khi vào không trung bác nhỉ. Chứ làm sao mà phi thân kéo theo cả cái dù to thế đc ạ?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
mình chưa được thử chơi cái này...huhu:(
môn này ko thử chơi được cụ ạ
ì

cụ quên mất là phải cõng dù leo lên đỉnh thì mới lượn được, chơi món này công nhận các cụ các mợ ấy dũng cảm thật, nhìn trên cao thấy dãy cột diện ngoằn nghèo thấy ghê
Cõng dù lên thì có oto nó cõng rồi cụ ạ, tất cả các điểm bay ôt đều lên được trừ Viên Nam ngta ko cho oto lên nũa

Em nhìn cái ảnh "Chuẩn bị cất cánh" thì thấy ng nhảy phải làm thế nào để bung dù lên trước khi vào không trung bác nhỉ. Chứ làm sao mà phi thân kéo theo cả cái dù to thế đc ạ?
dù này ko phải là dù nhảy cụ ạ, phải dùng kĩ thuật dựng được dù lên, tạo thành form như cánh máy bay thì mới ra va bay được cụ ạ - đó là cái khác nhau cơ bản của dù bay và dù nhảy

Vova

Xe container
Cụ Trai Nghèo không có cái ảnh nào kiểu birdview ạ? Hình dung vừa lượn dù vừa chĩa lens xuống dưới bắn sao thấy thích thế không biết :)