[Funland] anh hùng thực sự !

Hự.

Xe điện
Bác có phải robot không 🤖?
Cụ ko thích thì chặn phát là xong, thời gian đọc các bài thú vị khác còn chẳng đủ. Tôn trọng hay ko thể hiện ở cách trao đổi, bàn luận. Nói gì trên này mà chẳng là quan điểm cá nhân. Cứ ra rả đệm thêm câu tôn trọng với quan điểm cá nhân em thấy vừa chập chập như con Bot, vừa trịnh thượng kẻ cả kiểu gì ý. Tất nhiên là cách hành văn nick đó tạo cảm giác thế, chứ có thể cụ ý ko có ý thế và ngoài đời là người rất ok.

xedaprach

Xe điện
Cụ ko thích thì chặn phát là xong, thời gian đọc các bài thú vị khác còn chẳng đủ. Tôn trọng hay ko thể hiện ở cách trao đổi, bàn luận. Nói gì trên này mà chẳng là quan điểm cá nhân. Cứ ra rả đệm thêm câu tôn trọng với quan điểm cá nhân em thấy vừa chập chập như con Bot, vừa trịnh thượng kẻ cả kiểu gì ý. Tất nhiên là cách hành văn nick đó tạo cảm giác thế, chứ có thể cụ ý ko có ý thế và ngoài đời là người rất ok.
Em fun thôi, không có ý gì đâu cụ. Mỗi lần gặp còm cụ Quạ khoang và cụ Má Phị em đều cố đọc hết để phân tích xem ý tứ ntn, nó giống như một cách tập thể dục cho đầu óc ý mà.

hoviethung

Xe lăn
Cụ không phải nhắc lại như thế, còm của em có phải phủ nhận hành động của cụ lái xe đấy đâu, em đang không hiểu vì sao xe của cụ ấy bốc cháy thôi, nếu cụ chỉ biết nhấn mạnh đi nhấn mạnh lại một chuyện thì thôi, em không hỏi nữa.
Dù động cơ cứu xe như thế nào thì đó là một hành động anh hùng. Nhưng đưa tin người tốt việc tốt lên diễn đàn rất hay bị lái sang hướng khác. Thật khó hiểu cho CĐM?

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu ghi nhận cụ ý chịu khó gõ dài, toàn nội dung như kiểu "con tằm nó nhả tơ.." :D

VCHDHN

Xe container
Không màng đến nguy hiểm, tính mạng của bản thân...Rất đáng trân trọng:)

meotamthe

Xe cút kít
Dù động cơ cứu xe như thế nào thì đó là một hành động anh hùng. Nhưng đưa tin người tốt việc tốt lên diễn đàn rất hay bị lái sang hướng khác. Thật khó hiểu cho CĐM?
Em có coi thường cụ lái xe đâu, em chỉ đang chưa hiểu sao xe bồn lại có thể phát lửa, vì mỗi loại hình xe đều có yêu cầu khác nhau, xe bồn chở xăng là một dạng đặc biệt. Trường hợp xấu nhất do sơ xuất từ người lái mà người lái cố gắng như vậy, thì cũng chưa thể gọi là đó là hành động anh hùng ngay được cụ ạ. Nên suy nghĩ sự việc từ góc độ trung lập trước khi tung hô hoặc chê bai. Cháy 1 cái xe bồn chỉ là thiệt hại 1 cái xe bồn, nhưng cháy nổ 1 cây xăng thì câu chuyện lại hoàn toàn khác.
Trước đây có sự việc máy bay mất động cơ lao xuống sông, trước khi rơi xuống, phi công đã cố gắng lái tránh được toà nhà và cầu vượt, lúc đầu CĐM cũng ca ngợi phi công như một anh hùng, khi vớt được hộp đen mới phát hiện ra tổ lái máy bay đã tắt nhầm động cơ, máy bay có 2 động cơ, động cơ trái bị trục trặc, tránh nó nổ tổ lái định tắt đường nhiên liệu vào động cơ này, nhưng nhầm sang tắt động cơ kia, kết quả cả 2 động cơ đều không hoạt động, CĐM sau khi biết tin đã quay ngoắt 180 độ khiến người nhà phi công điêu đứng. Vì thế, quan điểm của em là nên làm rõ vì sao lại vậy, chứ chưa nên vội vàng ca ngợi thành hành động anh hùng ngay, khi rõ ràng rồi thì vinh danh họ cũng chưa muộn, tìm hiểu đủ ngọn ngành của tình huống cũng là cách ứng xử ổn hơn mà.

hoviethung

Xe lăn
Em có coi thường cụ lái xe đâu, em chỉ đang chưa hiểu sao xe bồn lại có thể phát lửa, vì mỗi loại hình xe đều có yêu cầu khác nhau, xe bồn chở xăng là một dạng đặc biệt. Trường hợp xấu nhất do sơ xuất từ người lái mà người lái cố gắng như vậy, thì cũng chưa thể gọi là đó là hành động anh hùng ngay được cụ ạ. Nên suy nghĩ sự việc từ góc độ trung lập trước khi tung hô hoặc chê bai. Cháy 1 cái xe bồn chỉ là thiệt hại 1 cái xe bồn, nhưng cháy nổ 1 cây xăng thì câu chuyện lại hoàn toàn khác.
Trước đây có sự việc máy bay mất động cơ lao xuống sông, trước khi rơi xuống, phi công đã cố gắng lái tránh được toà nhà và cầu vượt, lúc đầu CĐM cũng ca ngợi phi công như một anh hùng, khi vớt được hộp đen mới phát hiện ra tổ lái máy bay đã tắt nhầm động cơ, máy bay có 2 động cơ, động cơ trái bị trục trặc, tránh nó nổ tổ lái định tắt đường nhiên liệu vào động cơ này, nhưng nhầm sang tắt động cơ kia, kết quả cả 2 động cơ đều không hoạt động, CĐM sau khi biết tin đã quay ngoắt 180 độ khiến người nhà phi công điêu đứng. Vì thế, quan điểm của em là nên làm rõ vì sao lại vậy, chứ chưa nên vội vàng ca ngợi thành hành động anh hùng ngay, khi rõ ràng rồi thì vinh danh họ cũng chưa muộn, tìm hiểu đủ ngọn ngành của tình huống cũng là cách ứng xử ổn hơn mà.
Anh hùng hay không trên diễn đàn này dầu sao đó là cách đánh giá theo quan điểm riêng của từng người. Cùng một hành động người thì coi là anh hùng, người thì coi là ngu ngốc, người coi là chuyện bình thường. Quan điểm của mình hành động của lái xe là hành động dũng cảm bất luận sự thôi thúc hành động vì bất cứ lí do nào. Còn chuyện lái chủ đề dễ bị cán đinh thường hay gặp trong thớt về người tốt việc tốt. Ngay trong thớt này mới vào đã có 2 cụ dính đinh rồi. Mà mình đâu có biểu cụ coi thường lái xe. Có lẽ cụ hiểu sai ý còm của mình.

s63 AGM

Xe tăng
A lái xe rất dũng cảm và trách nhiệm.

TONGIA

Xe lừa
Đúng là hành động Dũng Cảm!

thuysinh.tl

Xe container
Đọc còm được trích dẫn bên dưới thì thấy một cụ đã lôi cả lý luận cao cấp vào nên dính không sai. Chả hỉu sao cứ phải lôi vào làm giề. Những hành động tốt như này đáng được biểu dương mà cứ phải thò mấy câu cắn vào mới yên
Không hiểu còn gì mà nặng nề thế nhỉ?

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ sợ sau điều tra ra hút thuốc lá khi tiếp xăng thì nhiều cụ lại quay xe không kịp ấy chứ ;))

Bài báo ngắn gọn, nhưng chưa đủ chứng cứ để có thể gọi là " anh hùng".

giữa đám cháy lớn, biết chắc sẽ bị bỏng, vì cộng đồng, vẫn lao vào.
biết thùng mấy chục ngàn lít xăng chuẩn bị nổ tung, khả năng mình sẽ tan xác, vì cộng đồng, vẫn lao vào để đưa ra chỗ khác!
hàng chục người, cả một cây xăng với hàng trăm khối xăng, đã được cứu sống.
Không cần tiền thưởng, không cần danh hiệu.
Anh hùng thật sự.
Lái xe rất có trách nhiệm và dũng cảm. Anh hùng là đây chứ đâu nữa.
chưa báo nào có tên người anh hùng !
Anh bị bỏng nhưng không nặng lắm. xe cháy rụi
Quá dũng cảm và trách nhiệm.
Nguyên nhân cháy từ xe của cụ ấy, cụ ấy có trách nhiệm đánh xe ra khỏi chỗ có thể gây thiệt hại hơn, cụ ấy dũng cảm thật, nhưng em chưa hiểu vì sao xe lại bốc cháy, hy vọng cụ tài xế nhanh bình phục.
Tuyệt vời vs hành động đầy trách nhiệm và dũng cảm của bác tài.
Để cho cái xe khỏi cháy, có cả 1 bảng Quy trình dày độ chục trang A4.
Tôi nghĩ, dăm trang đã không được tuân thủ (do Lái xe) hoặc không thể tuân thủ (do Chủ xe).
Không màng đến nguy hiểm, tính mạng của bản thân...Rất đáng trân trọng:)

Pigwalk

Xe container
Chỉ sợ sau điều tra ra hút thuốc lá khi tiếp xăng thì nhiều cụ lại quay xe không kịp ấy chứ ;))

Cho dù như cụ nói thì lái xe cũng xả thân khắc phục hậu quả, chứ nhiều cụ mới thấy 2 vạch đã quất ngựa truy phong rồi 😛

hamcuare!

Xe container

Cũng có thể, dù sao thì việc chấp nhận hậu quả để giảm bớt thiệt hại cũng đáng quí rồi cụ ah!

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Cho dù như cụ nói thì lái xe cũng xả thân khắc phục hậu quả, chứ nhiều cụ mới thấy 2 vạch đã quất ngựa truy phong rồi 😛
Cái này là tâm lý cụ ơi. Tài sản của công ty, mình chịu trách nhiệm. Nếu để xảy ra cháy nổ do lỗi chủ quan của mình, gây hậu quả nặng nề về người và của, thì người lái xe có nguy cơ đi tù và phạt tiền rất nặng. Lái xe họ nghĩ ngay ra hậu quả ấy nên mới liều mình lái xe ra chỗ khác để giảm thiểu thiệt hại có thể xảy ra.

Đấy là là phỏng đoán của em vì đọc bài báo chưa nói rõ nguyên nhân xe bồn cháy là gì. Do chủ quan của lái xe hay lỗi khách quan nên mình không nói bừa được.