[Funland] Anh hùng chống buôn lậu bị khởi tố

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Khó nhể, ô nào viết cũng hay, thật giả lẫn lộn. Đọc xong vẫn ko biết rốt cuộc ông ý là người tốt hay xấu.
Mình k có thông tin cx nên nhiu khi thật giả lẫn lộn; án oan sai cũng nhiều. Hãy chờ xem thôi.

toilaixebus

Xe máy
Môi trường này tạo nên con người như thế, chắc cũng không oan, tôi mà có nhiều tiền như H cách đấy hơn chục năm thì dí dzai vào làm ở đấy luôn

căngthẳng

Xe tăng
Đồng chí Hải không "vận động thuyết phục" bác ạ.
Ảnh "tác động" thôi.
Chắc tác động đúng chỗ xướng, rùng cmn mình.

Xét trên quan điểm lợi nhuận: 3.2 triệu bản sách giả kia, phải đem lại lợi nhuận gộp tiền triệu.
"thổi kèn" có là "tác động" ko cụ ?

căngthẳng

Xe tăng
Tôi là người trực tiếp gặp a Hùng nhiều lần để nhờ chống hàng giả, hàng lậu...qua những gì đã trải qua và chứng kiến, tôi thực sự tin con người a Hùng ko tầm thường như nhiều ông võ mõm, hóng hớt và quy chụp mấy ngày qua múa đâu. Ông nào giỏi chỉ cho tôi bất cứ vụ nào ông Hùng nhận tiền làm lệch vụ án đi?
đe cơ quan điều tra chỉ cho cụ nhé

di nhiên ô này ko tầm thường, tầm thường sao làm dc ở vi trí đo bao năm với bao "ân" như của cụ và oán thán voi nhiều ng khác dc

voi cu là tốt, nhưng chỉ như các ô xem voi sờ thấy 1 chỗ thôi. Các chỗ khác cụ đâu thấy nên cuj cũng ko thể chứng minh khẳng định là ô ý ko "tác động" để sai lệch vụ việc, nhỉ. Cụ giỏi chứng minh cho ô ý đi

El Jefe 2

Xe tăng
Thế này các cụ nhé, 1 người có rất nhiều mối quan hệ, công tư chung riêng trên dưới trong ngoài. Có thể người ấy cực tốt cực đại ca cực quân tử cực hay cực kỳ đủ mọi mặt trong cực kỳ nhiều mối quan hệ, nhưng lại có chỗ xấu chỗ tệ ở mối quan hệ khác. Nên ai mà chơi tốt thì sẽ khen lấy khen để, nhưng ai ghét thì lại chê.

Nhưng có 1 câu, có lẽ ko ít cụ OF cũng đã biết, thậm chí đã nghe trực tiếp:

"Anh không sai gì với tôi cả, anh sai là sai với pháp luật!"

Chỉ đến lúc nghe câu đó, và rũ người xuống, mới biết là mình đã sai.

4x4

Xe tăng
đe cơ quan điều tra chỉ cho cụ nhé

di nhiên ô này ko tầm thường, tầm thường sao làm dc ở vi trí đo bao năm với bao "ân" như của cụ và oán thán voi nhiều ng khác dc

voi cu là tốt, nhưng chỉ như các ô xem voi sờ thấy 1 chỗ thôi. Các chỗ khác cụ đâu thấy nên cuj cũng ko thể chứng minh khẳng định là ô ý ko "tác động" để sai lệch vụ việc, nhỉ. Cụ giỏi chứng minh cho ô ý đi
Dù là người nhiều lần gặp để nhờ bảo vệ quyền lợi của doanh nghiệp, tôi đc chứng kiến a Hùng xử lý ko chỉ việc của tôi mà nhiều vụ việc khác, đúng là tôi ko phải công quyền và ko đủ khả năng chứng minh nhưng tôi cũng ko nhân thể múa mõm phán xét như nhiều ông chuyên hóng hớt, ko hề mục sở thị nhưng lại tỏ ra là hiểu biết cụ ạ. Tôi thấy cái hèn nhất của người Việt mình là làm ko bằng ai nhưng phán xét người khác thì ai cũng nghĩ mình như Gia Cát, hoặc toàn đợi dậu đổ là bìm leo nên nghĩ nó nản.

Napolong

Xe điện
Khó nhể, ô nào viết cũng hay, thật giả lẫn lộn. Đọc xong vẫn ko biết rốt cuộc ông ý là người tốt hay xấu.
Em cho là với user bình thường, chả liên quan gì bác ý, trừ những team hàng hóa dính vào, bằng hữu quen biết trực tiếp hoặc nhân sự cùng ngành, việc tìm hiểu thông tin chủ yếu là hữu ích cho bản thân mình hơn là có gì ảnh hưởng đến bác Hùng đó.
Nên không cần phải kết luận ngay tốt xấu như nào cụ ạ, mình cứ quan sát và phân tích thông tin đã.

4x4

Xe tăng
Tôi chưa nói ông Hùng 1 câu nào, tốt hay xấu. Nhưng cái cách anh nói người khác “mõm” và quy kết “người Việt mình” hèn với hay phán xét nó không khác gì tự phản đối vào câu trên của chính anh.
Tôi có nói cụ đâu nhỉ? Cụ lại nhạy cảm rồi. Còn hèn và hay phán xét, cho mình là hơn người là tính cách xấu chung làm hạn chế sự phát triển của người Việt (tôi cũng thấy mình trong đó nên cụ ko cần nhắc đâu) Ai tự nhận thấy đấy là tính xấu để tìm cách khắc chế thì người đó sẽ thành công hơn những người còn lại, tôi nghiệm ra điều này sau 50 năm sống và làm việc cùng cả Tây lẫn ta cụ ạ.

căngthẳng

Xe tăng
Thôi chờ thông tin điều tra bóc tách cho rõ trắng đen

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Tôi là người trực tiếp gặp a Hùng nhiều lần để nhờ chống hàng giả, hàng lậu...qua những gì đã trải qua và chứng kiến, tôi thực sự tin con người a Hùng ko tầm thường như nhiều ông võ mõm, hóng hớt và quy chụp mấy ngày qua múa đâu. Ông nào giỏi chỉ cho tôi bất cứ vụ nào ông Hùng nhận tiền làm lệch vụ án đi?
E thì chỉ xem qua truyền thông các nội dung a ấy nói chuyện phát biểu... rất có chí khí, vầ em cũng theo dõi Fb của anh ấy tuyệt nhiên cũng k thấy thành phần nào vào đá đểu có lọ chai, ngoài đời cũng k thấy ai nói a ấy ''ăn'' cả...
k như 1 số kẻ lên tivi + truyền thông rao giảng như mấy a bộ Tuyên, bộ GT thì dân chửi cho vuốt mặt rồi

1.25 ton

Xe điện
Thì đang bị bắt với tôi " lợi dụng chức vụ, quyền hạn " trong vụ SGK giả đấy cụ. link đây, cụ đọc đi

Cụ gặp anh Hùng này nhiều lần để nhờ vả thì đó là việc riêng giữa cụ và anh ấy. Nhưng không có nghĩa là anh Hùng không vi phạm pháp luật trong vụ án SGK giả.

Trong bài báo cũng có cậu Hải đã làm việc nhân nghĩa nhờ anh Hải giúp cho doanh nghiệp không bị khởi tố, nói cách khác cũng là một việc tốt đấy. Nhưng việc tốt này lại làm hại cả hai.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Oan thị Mầu. Công nhận trên Ofer có lắm ông bưng bô cho Trần Hùng

"
Thời điểm đó ông Trần Hùng là người trực tiếp chỉ đạo Cục Quản lý thị trường Hà Nội và Đội quản lý thị trường số 17 tiến hành kiểm tra kho của Công ty Phú Hưng Phát do Cao Thị Minh Thuận làm giám đốc, phát hiện, thu giữ hơn 27.000 quyển sách thuộc 68 đầu sách giáo khoa giả.

Mặc dù phát hiện vụ việc sản xuất sách giả với số lượng lớn như trên nhưng ông Trần Hùng đã không chỉ đạo cấp dưới giải quyết vụ việc theo chức năng, nhiệm vụ được giao.

Hành vi của ông Trần Hùng và các cán bộ quản lý thị trường dẫn đến vụ sản xuất sách giả bị phát hiện nhưng không được điều tra, xử lý hình sự.

Cũng bởi vậy mà Cao Thị Minh Thuận cũng không bị xử lý hình sự về hành vi buôn bán hơn 27.000 quyển sách giả.

Kết quả điều tra ban đầu xác định, khi lực lượng quản lý thị trường đang xử lý vụ việc sản xuất sách giả của Công ty Phú Hưng Phát, bị can Hải đã gặp và tìm cách tác động đến ông Trần Hùng. Sau khi có sự tác động từ Hải, ông Hùng đã không chỉ đạo, yêu cầu điều tra, xử lý hình sự đối với Cao Thị Minh Thuận về hành vi buôn bán hơn 27.000 quyển sách giả.

Việc làm của các bị can đã “tạo điều kiện" để đường dây sách giả này tiếp tục hoạt động từ đó đến nay. Cơ quan điều tra xác định đường dây này sản xuất đến 3,2 triệu cuốn sách giả.
Xác định hành vi của ông Trần Hùng có đủ dấu hiệu phạm tội "lợi dụng chức vụ quyền hạn trong khi thi hành công vụ", cơ quan điều tra đã khởi tố, bắt tạm giam.
Bênh người tốt thì không gọi là bưng bô cụ nhé. Người như thế này đương nhiên là nhiều kẻ thù lắm, cũng có thể cụ là một trong số đó. Tuy nhiên theo lịch sử phát triển của xã hội thì người tốt luôn chiến thắng, cho dù có phải hy sinh.

1.25 ton

Xe điện
Bênh người tốt thì không gọi là bưng bô cụ nhé. Người như thế này đương nhiên là nhiều kẻ thù lắm, cũng có thể cụ là một trong số đó. Tuy nhiên theo lịch sử phát triển của xã hội thì người tốt luôn chiến thắng, cho dù có phải hy sinh.
Vâng em không phản đối ý kiến của của cụ. Em cũng mong những người như vậy hy sinh càng sớm càng tốt cho nhân dân , doanh nghiệp đỡ khổ, đỡ bị hành.

Ranfer

Xe buýt
À, nếu anh Hải có bằng chứng, thì Đưa và Nhận sẽ nhận Án chữ, có thể lắm, chí ít là rất rất nặng.
Vì anh phó kia lúc đó đang là Cán bộ công chức.

Tuy nhiên, tôi dự đoán khả năng này thấp hơn, vì: Về danh nghĩa, anh kia không có thực quyền, ảnh không có Chức danh gì cả ngoài cái chức Tổ trưởng tổ gì đó.
Dấu tròn + Biên bản do Đội QLTT cơ sở cầm và ra Quyết định.
Tổ này do TCT lập ra thay mặt TCT, cầm thượng phương bảo kiếm mà!

HoiLamGiLam

[Tịch thu bằng lái]
Em thật bộ zụt cũng dạng con phe chữ, độc quyền.
Dậy thêm tràn lan. SGK cũng là 1 cửa kiếm tiền ko ít từ cha mẹ hs.
Cứ có thêm người in nhiều SGK cho nó rẻ đi.

Toilatoi242

Xe tăng
Vậy là hay cho câu: Đứng giữa bãi biển toàn người nude thì đứa nào mặc quần áo thì là khiêu dâm cụ nhể?

Buster

Xe hơi
Chân lý lại đc xác nhận: bọn nói đạo đức trên net thường xem clip xiếc

Trạng thái
Thớt đang đóng