[Funland] Anh hàng xóm liệu có vỡ trận

namtuoc

Xe tải
Nó vỡ làm sao được mà cụ phải lo. Mình bằng cái móng tay của nó mà đã làm sao đâu

DrH2012

Xe buýt
Chắc gì chính sách Zero Covid của nó đã là sai, mà như a Mỹ chắc gì đã đúng :D
Ở BG chỗ e, những ai tiêm verocell thì đợt rồi nhiễm covid lại nhẹ, tiêm Astra hay hàng Pfirez thì triệu chứng rất rầm rộ, được cái tỷ lệ nặng và tử vong đang thấp.

Phỗng new

Xe điện
Nó phải có lý do, cụ nhỉ? Mà chính sách của đất nước đang nhăm nhe soán ngôi số 1 của Mỹ, thì tầm chúng mình ko thể đánh giá khôn/ ngu được!
Em nghĩ bao giờ tàu khựa bỏ zero covid thì lúc đó mới yên tâm dc, nó đang âm mưu cái gì đó mà lãnh đạo các nước trên thế giới phải đau đầu suy đoán.
Bảo nó ngu!? Ha ha, cứ ngu được như nó thì hồng phúc dân tộc cmnr

Ở BG chỗ e, những ai tiêm verocell thì đợt rồi nhiễm covid lại nhẹ, tiêm Astra hay hàng Pfirez thì triệu chứng rất rầm rộ, được cái tỷ lệ nặng và tử vong đang thấp.
Chết! Cụ sính tàu thế :)). Ko hiểu nó zero làm gì, hay còn có gì bí mật ở con virus này mà chúng ta chưa biết?

duongphong

Xe container
Vừa rồi có 2 chủng Omicro và Delta lây nhiễm. Chủng nào phổ biến hơn. Vậy nên chưa thế kết luận Verocell tốt hơn.
Verocell đã thử lửa nhiều nước TG rồi, hiệu quả không cao.Đặc biệt nhân viên Y tế Indonesia là VD điển hình. (Tàu giờ không dám bung lụa, cho dù của nhà trồng được mọi thứ)
Hongkong các nhà Khoa học đã phát hiện ra khi tiêm Verocell thì hệ miễn dịch sinh kháng thể thấp, lượng kháng thể không đủ bảo vệ Omicron.

Húp sụp sụp

Xe điện
Hệ thống quản lý của trung quốc nó hiện đại.
Tất cả đều tự động hóa hết. Nên em cũng nghĩ nó dập được thôi.
Hy vọng
Nó phải có lý do, cụ nhỉ? Mà chính sách của đất nước đang nhăm nhe soán ngôi số 1 của Mỹ, thì tầm chúng mình ko thể đánh giá khôn/ ngu được!
Hy vọng thằng tàu nó dùng con bài covid để làm hệ thống quản lý đám dân 1 tỷ người, chứ không phải đóng cửa để chờ đợi một điều gì đó sắp sảy ra!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Theo thông tin của một số người chủ doanh nghiệp cả sản xuất lẫn thương mại vừa vừa, cán bộ nhân viên cấp trung trung, cấp tổ đội của các nhà máy sản xuất, ở khu vực Shanghai và lân cận đó; tất nhiên các doanh nghiệp này có làm ăn giao thương ngoại thương lẫn nội thương thì tôi mới quen biết được thì cuộc sống của họ vẫn bình thường, doanh số ở mức ổn định; trong 2 năm qua ông nào đến chu kỳ tăng lương vẫn tăng, sinh hoạt bình thường, giá cả sinh hoạt không biến động, hàng hóa không thiếu; đóng biên Việt Nam chả ảnh hưởng đến nguồn trái cây rau củ. Chỉ buồn vì không được đi du lịch nước ngoài. Họ ủng hộ phương án zero covid và phong tỏa chặt.

Chơi kiểu zero liên tục ntn thì kinh doanh bên ấy ntn các cụ nhỉ?
Nó vẫn theo đuổi zero covid. Truy vết cách ly phong tỏa như mình năm ngoái ấy. Còn làm ăn gì được nữa. Càng nhiều ca phạm vi phong tỏa càng lớn.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Hongkong các nhà Khoa học đã phát hiện ra khi tiêm Verocell thì hệ miễn dịch sinh kháng thể thấp, lượng kháng thể không đủ bảo vệ Omicron.
Thế loại nào đủ kháng thể để bảo vệ trước Omicron đấy hả cụ thông thái?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Có những cái xưa như trái đây, thông dụng như đẻ đa'i mà cũng đầy sự khác nhau cả trời cả vực. Nữa là cái chuyện cả thế giới đang cãi nhau như mổ bò thế này.
Như chuyện bà mẹ sinh em bé thôi; cũng là 20 tuổi sinh con đầu lòng chẳng hạn. Chắc cũng chả còn xa lạ với ai nữa.
Và cũng tình trong tình trạng thông thường chứ không phải những ca bất thường. Thì
Nhưng có bà mẹ thì đi làm đến sát ngày sinh; khi đi sinh hai vợ chồng chở nhau bằng xe máy vào nhà hộ sinh làm toẹt cái xong, vài ngày, thậm chỉ hơn ngày bế con về. Quấn tã quấn chăn, tắm gội cho con, uống sữa mẹ sữa ngoài; bà mẹ ăn trứng ăn gà tiện đâu là chén. Hơn tuần có khi dậy tắm gội, giặt giũ ầm ầm.... tắm cho con pha nước sờ tay ấm ấm là xong.

Nhưng có những gia đình, bà bầu nghỉ ở nhà, ăn uống dưỡng sinh, đi bộ thể dục theo bài bản của bác sĩ; tính ngày tình giờ để vào viện nằm sẵn, dịch vụ phải đầy từ chân tới đầu. Sinh xong thì ào là bác sĩ sơ sing, bác sĩ dinh dưỡng, điều dưỡng tắm gội, phòng kín phòng hở, nước nôi phải có nhiệt kế để đo chính xác có khi tới nửa độ; ăn thì cân đong đo đếm tới cả gram; đi đứng gượng nhẹ, chân tất đầu khăn.... đủ cả.

Em nghĩ bao giờ tàu khựa bỏ zero covid thì lúc đó mới yên tâm dc, nó đang âm mưu cái gì đó mà lãnh đạo các nước trên thế giới phải đau đầu suy đoán.
Bảo nó ngu!? Ha ha, cứ ngu được như nó thì hồng phúc dân tộc cmnr
Chắc cũng phải có lý do gì đó thì nó mới theo đuổi chính sách zero covid, ai biết mở ra có biến thể nào mới không, nó ổn mình nằm cạnh cũng đỡ run hơn.
Chết! Cụ sính tàu thế :)). Ko hiểu nó zero làm gì, hay còn có gì bí mật ở con virus này mà chúng ta chưa biết?

zoro1970

Xe container
TQ mãi theo đuổi zero CV nhỉ ? Hay nó biết điều gì bí ẩn đằng sau loại VR này ?

meodenminh

Xe điện
Vừa rồi có 2 chủng Omicro và Delta lây nhiễm. Chủng nào phổ biến hơn. Vậy nên chưa thế kết luận Verocell tốt hơn.
Verocell đã thử lửa nhiều nước TG rồi, hiệu quả không cao.Đặc biệt nhân viên Y tế Indonesia là VD điển hình. (Tàu giờ không dám bung lụa, cho dù của nhà trồng được mọi thứ)
Pfizer chỉ có 12% tác dụng với omicron

Chắc vero chỉ 1% nhỉ

Chuthoongc411

Xe hơi
Cái tỉnh Quảng Trị bé nhỏ là thế mà 1 ngày cũng 3000 ca dương tính với cô vít rồi, toang là toang thế nào???? Ất ở

Ni No Kuni 2

Xe điện
Tq nếu có toang cũng sẽ tính bằng năm y xì mình vì tư tưởng chống dịch như nhau. Mình là ko giữ đc nữa bắt buộc phải toang và trả giá đắt bằng sinh mạng của dân trong Nam. Tq nếu ko đỡ đc thì mới toang, họ đã đủ vaccine thì % die rất thấp nhưng do dân số quá đông, nên giá trị tuyệt đối số die nó sẽ khủng khiếp luôn.

Reddinang

Xe điện
Các cụ quên nhanh quá, chính mình cũng theo Zero từ đầu, bao nhiêu người hùng xuất hiện, phải đến khi SG toang nặng thì mới buông đấy chứ, ngày đó đi đâu cũng cả ngợi tài lờ đờ tài tình của IQ, sau đó mới thả cửa đấy chứ

DrH2012

Xe buýt
À, đây là em quan sát thực tế lâm sàng chỗ e thôi cụ :D, chứ bản thân em cũng ko tin Tàu 100%, cũng ko tin Mỹ 100% :D.
Thực ra chính sách Zero Covid hiện tại chỉ có Tàu mới làm dc tốt nhất, vì nội lực của nó rất mạnh.
Vn mình đợt đầu cũng theo kiểu đó, sau đó lại theo kiểu Âu Mỹ nên toang ở khu vực phía Nam.
Đợt này có thể do chính sách vacxin có hiệu quả hơn, hoặc chủng này ko nặng như hồi trong SG, nên e cảm gíac có vẻ ổn hơn.

namphong12

Xe lăn
Các cụ quên nhanh quá, chính mình cũng theo Zero từ đầu, bao nhiêu người hùng xuất hiện, phải đến khi SG toang nặng thì mới buông đấy chứ, ngày đó đi đâu cũng cả ngợi tài lờ đờ tài tình của IQ, sau đó mới thả cửa đấy chứ
Lúc đó chưa có vacxin. Phải theo zero thôi. Thả ra lúc đó chắc còn nửa dân số.

DrH2012

Xe buýt
Chủng omicron thì ngay cả hàng Astra, Pfirez hiệu quả phòng cũng rất thấp, chủ yếu vẫn là giảm tỷ lệ nặng và tử vong thôi.
Việc đánh giá hiệu quả của Vacxin trong tình hình này sẽ hơi khó, do bị ảnh hưởng bởi truyền thông và đội ngũ marketing dược rất lớn.

duongphong

Xe container
Tq nếu có toang cũng sẽ tính bằng năm y xì mình vì tư tưởng chống dịch như nhau. Mình là ko giữ đc nữa bắt buộc phải toang và trả giá đắt bằng sinh mạng của dân trong Nam. Tq nếu ko đỡ đc thì mới toang, họ đã đủ vaccine thì % die rất thấp nhưng do dân số quá đông, nên giá trị tuyệt đối số die nó sẽ khủng khiếp luôn.
Chỗ này cần thảo luận thêm đấy 😂

Tung Promise

Xe tải
Em nghĩ sớm muộn gì thì cũng như Việt Nam mình thôi.