[Funland] Anh grap bị côn đồ i10 hành hung giữa đường.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng thế thì em ủng hộ táng chết cmn đi!
Đúng như đầu thớt em dự mấy thèng grap cũng láo nháo! Y như rằng không sai.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hôm thứ 7 sảnh chung cư chỗ em cũng có vụ như thế. 3-4 ông grab đứng ngồi chờ giao hàng. 4 bánh ghé vào đỗ xe (chỗ này được đỗ) còi 2-3 lần mà team grab chỉ nhìn rồi lờ đi chứ không tránh. Chờ 1 tí 4 bánh lại còi phát nữa grab vẫn kệ. Thế là 4 bánh mở cửa ra "djt mie mày mày có nghe thấy còi không" còn grab thì "chửi cái đầu bòi ấy" rồi 4 bánh lao vào song phi cho grab phát lộn sang bên kia xe máy.
Thế cho chừa! Căn bản luật lá như cái ccc. Đù cm đa số tụi grap là mất dạy.

XPQ

Xe cút kít
Cái này phải xem từ đầu cờ nhíp, ko ủng hộ ô tô kia đánh thế dưng lúc đầu cãi nhau ông ô tô lên xe đi rồi ông grap này hung hăng lắm, đập cả gương xe của người ta.

Bác dẫn cái clip phun lên đây xem có phải bác thớt cắt cúp dẫn dắt không thì để anh em vang một thế. Cái thói Vinađuboong chỉ thích nhìn sự việc theo định kiến nó chính là trường hợp này đây.

cuchuoi80

Xe tải
Hôm thứ 7 sảnh chung cư chỗ em cũng có vụ như thế. 3-4 ông grab đứng ngồi chờ giao hàng. 4 bánh ghé vào đỗ xe (chỗ này được đỗ) còi 2-3 lần mà team grab chỉ nhìn rồi lờ đi chứ không tránh. Chờ 1 tí 4 bánh lại còi phát nữa grab vẫn kệ. Thế là 4 bánh mở cửa ra "djt mie mày mày có nghe thấy còi không" còn grab thì "chửi cái đầu bòi ấy" rồi 4 bánh lao vào song phi cho grab phát lộn sang bên kia xe máy.
Theo em nghĩ chỗ đó đc đỗ thì rõ ràng là mấy anh grab đỗ trước. Và anh bốn bánh phải tìm chỗ khác mới phải cụ nhỉ?

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Em xem qua lúc kết thúc loạt combo thì grab nói chờ bố mày 10 phút nữa, cũng chưa biết sao? To mồm phết.

Em cũng từng là grab bike tình huống này em sẽ vào can, biết có hỗ trợ i10 bớt hung hăng ngay, chán mấy bố đồng nghiệp kia thế, grab bike yếu thế hơn.

Quy Lão

Xe tăng
Theo em nghĩ chỗ đó đc đỗ thì rõ ràng là mấy anh grab đỗ trước. Và anh bốn bánh phải tìm chỗ khác mới phải cụ nhỉ?
Vụ hôm nay trên bài post thì em không rõ.
Còn vụ chỗ em là grab đứng trong chuồng đỗ của 4b. Chuồng đấy khu quy định là ô tô đỗ rồi còn xe máy thì đỗ trên vỉa. Nhưng grab hay shipper thường đứng chờ khách không chịu lên vỉa đứng, bảo vệ cũng nhắc nhở to tiếng nhiều lần phết rồi đấy. Nhưng đám bike này đúng kiểu cái bang vừa ngang vừa cùn :))

Dê tơ

Xe đạp
... gờ ráp vùng dậy dơ tay trúng mồm 4 bánh làm răng môi nẫn nộn ..
Ra đường HN mà ko nhẫn thì phang nhau suốt ngày.

binhsu7273

Xe cút kít
Thôi xong, lại xe lớn thiệt hơn xe bé rồi :))

Trao đổi với chúng tôi liên quan đến vụ việc trên, một lãnh đạo Công an phường Yên Sở cho biết, hiện đơn vị vẫn đang tích cực làm rõ vụ việc: "Hiện chúng tôi đã hướng dẫn cho nam thanh niên shipper đi giám định thương tật và đang chờ kết quả. Đơn vị cũng sẽ tiến hành triệu tập tài xế ô tô đến để làm rõ vụ việc", vị lãnh đạo Công an phường Yên Sở thông tin.
Vấn đề này mà CQ giải quyết như vậy thì e chừng sẽ phát triển tập đoàn Chí Phèo, nên phạt hành chính cả 2, không có bồi thường do va chạm chưa nguy hiểm, như vậy mới có tính răn đe.

hienzm

Xe tăng
Chắc tay grap này chạy phía trước tay ô tô
Tay ô tô còi, nhưng grap ko cho vượt
—> cái kết ko có hậu lắm
Nghe tình huống này có quen quen ko các cụ ?
2 anh chắc giơ ngón tay thối với nhau cụ nhở.

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghe mấy người dân chứng kiến thì sau khi va chạm lái xe i10 khá từ tốn nhưng thằng grab được thể chửi bới lung tung xong còn đập gương nên lái i10 mới ra tay

Huthasa

Xe container
Nghe mấy người dân chứng kiến thì sau khi va chạm lái xe i10 khá từ tốn nhưng thằng grab được thể chửi bới lung tung xong còn đập gương nên lái i10 mới ra tay
Ông I10 cũng dại. Đập quả gương thì thằng Grap kia vỡ mồm với xxx rồi. Giờ ông I10 đang đúng thành sai.

heco

Xe tải
Chả hiểu sao e ác cảm với grab bike thế, căn bản hiếm gặp đc ng tử tế. Ra đường mặc chiếc áo xanh vào là 90% chúng vượt đèn đỏ, đi ngược chiều và đi láo. Nhiều khi đi đèn xanh mà ngỡ như mình vượt đèn đỏ. Còn thể loại bám làn trái đi rùa bò cắm mặt vào điện thoại thì vô kể. Xin lỗi các cụ grabbike chân chính.

printer05

Xe điện
Do thiếu văn hóa ứng xử tối thiểu thôi. 4b kiểu mẹ thiên hạ, cứ bim bim, 2b thì ù lì. Ghé cái kính xuống nhẹ nhàng xin nhờ chắc ko phải động chân tay.
Đầy lần em đi xe máy dừng sát vỉa, có người lịch sự họ nháy pha ý là mình nhường họ đỗ, có người thì đứng chờ 1 chút cho mình nghe đt xong tiến lên họ ghé vào, và cũng rất rất nhiều thằng não lợn cứ pim pim thôi, đúng luật mình chả dịch đi đâu cứ dừng tại chỗ cũng được, đường chung. Nhưng mà thôi, ngu gì dây với hủi.
Trong trường hợp cụ không tránh đi đâu được mà ở sau vẫn pim .....pim thì cụ sẽ xử lý như thế nào.

zaisev

Xe tăng
Thấy lạ thật! bị táng, một là đánh lại, hai ko đánh đuọc thì chạy. Nhưng giờ nhiều vụ bị đập te tua lại toàn thấy rút... điện thoại ra

Tuan Can

Xe container
Mẹ kiếp, tự dưng bị đánh đấy.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Trong trường hợp cụ không tránh đi đâu được mà ở sau vẫn pim .....pim thì cụ sẽ xử lý như thế nào.
Xe máy thì dắt đâu chả được, còn nếu bị kẹt trong 1 nhóm xe máy khác thì kệ thôi cụ.
Em đi đâu chả nhòm qua 2 cái gương với nhìn trước ngó sau mới dừng. Lắm khi có cái quán nước vỉa hè sát đường cũng lựa mà né nó ra, chả may gặp con già ất ơ nó ra đuổi, nó chửi có phải tự chuốc bực không :D