Anh em Qashqai vào ghi danh.

hungma92k1

Xe hơi

ba_haneco

Xe máy
Viec thu nhat nen kiem tra lai cam bien o dau xe xem con hoat dong khong hay hong

ELX1.3

Xe buýt
E vừa mới rước e nó về hôm nay! Các cụ cho e hỏi lỗi code radio xử lý ntn ah!? Có cụ nào bị lỗi này ko ợ! ( ko dùng đc radio, cd... Yêu cầu phải nhập code)!

hungma92k1

Xe hơi
E vừa mới rước e nó về hôm nay! Các cụ cho e hỏi lỗi code radio xử lý ntn ah!? Có cụ nào bị lỗi này ko ợ! ( ko dùng đc radio, cd... Yêu cầu phải nhập code)!
Cái này xe mình không bị nên không giúp được bạn rồi. Xe bạn là bản gì thế. Post lên mấy cái ảnh cho anh em chiêm ngưỡng đi nào.

hungha160

Xe tải
hình như các cụ nhà mình bán hết xe qashqai rồi em kéo cái thớt ảm đạm này lên vậy.

vanhai0850

Xe tăng
hình như các cụ nhà mình bán hết xe qashqai rồi em kéo cái thớt ảm đạm này lên vậy.
Đi xe này toàn là CEO. Tình hình doanh nghiệp đang khó khăn nên đang vò đầu bứt tai cho DN của mình cụ ạ :)

ELX1.3

Xe buýt
Các cụ làm vụ OFF đi! E chưa được gặp các cụ nhà mình! E đăng ký danh sách nhé!

etran

Xe buýt
Cụ ELX giải quyết cái vụ Code Radio thế nào rồi ạ? em tò mò hỏi tí :D
Em có ông anh cũng đang lăn tăn em Qashqai này, em muốn hỏi các cụ về mức độ hài lòng của các cụ, đại loại là sau khi đã sử dụng em nó một thời gian các cụ thấy Nissan QQ có Ok không ạ? nó có những ưu nhược điểm gì các cụ rảnh tay cho em xin mấy chữ với ạ :D
À, với cả SE và LE khác nhau những options gì vậy các cụ nhỉ?
Em cảm ơn trước ạ ;)

hungha160

Xe tải
Em có ông anh cũng đang lăn tăn em Qashqai này, em muốn hỏi các cụ về mức độ hài lòng của các cụ, đại loại là sau khi đã sử dụng em nó một thời gian các cụ thấy Nissan QQ có Ok không ạ? nó có những ưu nhược điểm gì các cụ rảnh tay cho em xin mấy chữ với ạ :D
Em cảm ơn trước ạ ;)
theo em với tầm tiền thì là ok, hơn hẳn so với một số xe khác cùng dòng và cùng tầm tiền, vì em cũng đã đi nhiều xe rồi, qq về nội thất thì bình thường, nhưng về máy gầm thân vỏ, hệ thống lái thì em thấy ok.

hungha160

Xe tải
Các cụ làm vụ OFF đi! E chưa được gặp các cụ nhà mình! E đăng ký danh sách nhé!
hic em cũng hô hào khản hết cả tiếng rồi, anh em nhà mình chắc toàn người bận. các bác hô hào nhau đi, em luôn sẵn sàng.

etran

Xe buýt
theo em với tầm tiền thì là ok, hơn hẳn so với một số xe khác cùng dòng và cùng tầm tiền, vì em cũng đã đi nhiều xe rồi, qq về nội thất thì bình thường, nhưng về máy gầm thân vỏ, hệ thống lái thì em thấy ok.
Cảm ơn cụ ạ :) Em lại hỏi tiếp 1 tí :D một số xe khác cùng dòng và cùng tầm tiền cụ thể là những xe nào ạ? em không ở nhà nên không rõ lắm, em đoán chắc là Fortuner, CRV, Grand Vitara... hay là gì nữa cụ nhỉ?

Nhà mình có cụ nào đi Qashqai +2 không ạ? 2 cái ghế hàng thứ 3 liệu người lớn ngồi có chật quá không các cụ?

hungha160

Xe tải
Cảm ơn cụ ạ :) Em lại hỏi tiếp 1 tí :D một số xe khác cùng dòng và cùng tầm tiền cụ thể là những xe nào ạ? em không ở nhà nên không rõ lắm, em đoán chắc là Fortuner, CRV, Grand Vitara... hay là gì nữa cụ nhỉ?

Nhà mình có cụ nào đi Qashqai +2 không ạ? 2 cái ghế hàng thứ 3 liệu người lớn ngồi có chật quá không các cụ?
trước qq là em chạy con santafe mlx, và bây giờ mẹ vợ em cũng đang chạy CRV, đúng là không gian ghế sau của qq hơi nhỏ nhưng xe em là mình em đi nên chấp nhận được còn về, máy, thân vỏ, gầm, hệ thống lái thì qq hơn hẳn 2 em kia cụ ạ, đấy là cảm nhận của em.

ELX1.3

Xe buýt
Em cảm ơn trước ạ ;)
Code đấy giờ ngon lành rồi cụ ợ! Tìm lại được quyển sách hướng dẫn đi kèm ấy, nó có tờ dán đủ số vin, code ở đấy! Giờ ngon ơ! Còn mức độ hài lòng thì e nghĩ cụ đọc comment ở box này và nếu nghiên cứu qua mức độ bán hàng của xe này tại thị trường châu âu thì cũng yên tâm rồi! E thì e thấy hài lòng.
Ưu điểm thì dáng cũng trẻ trung, khoẻ khoắn, đi thì chắc chắn, giảm sóc tốt, êm ái, cách âm tốt, vành e 18 inch, larang cắt nhìn cũng yêu, khoảng sáng gầm xe cũng tương đối, đi đường trường thích lắm, leo lên vỉa hè cũng tiện hè hè. E đã thử tăng tốc với hộp số bán tự động, cả số tự động, rồi chạy thử trên đường( không bắn tốc độ nhé) đến 140km rồi mà vẫn chả xi nhê gì, ù ù lì lợm! Mấy bác ở cty em bảo nhìn như xe tăng =)). Xe em còn có panorama rộng, tán gái cũng thích ..hihi! Xăng dầu ăn uống vừa phải, trung bình em đi làm cũng 10,5 -10,8l/100k. Nói chung là e thấy vừa lòng so với tầm tiền đấy! Cụ lăn tăn thì cứ gặp a em QQ đi vài vòng thử!
Nhược điểm thì đáng tiếc là nội thất đơn giản ( xe em bản xuất Eu, e nhập từ Đức), so với Sportage thì thua, nhưng đủ dùng: có gương điện, đèn tự động, gạt mưa tự động, điều hoà hai vùng, có giới hạn tốc độ, cruise control ( cái này đi đường cao tốc e đặc biệt thích nhé :D), CD, Radio ( cổng kết nối ip, usb, jắc 3.5mm trong hộp để tay hết); An toàn thì có đủ túi khí, ABS, VDC,....ghế phụ mà không thắt dây an toàn nó kêu điếc tai luôn!
Nữa là đồ đạc để chơi bời lắp thêm ít, e thấy thế! Hàng ghế thứ hai hơi chật, xe ngồi 5 là vừa! Căn bản e cũng chỉ đi làm, chưa vợ con, thi thoảng đi cùng gia đình về quê nội ngoại, đi đâu xa, đông người thì đi pajero của ông cụ!
Trước e định lấy phân vân giữa CRV và Sportage nhưng thấy QQ e phải quyết rước bằng được! Hì... E ở Văn Quán, làm ở Lê Trọng Tấn- Thanh Xuân. Cụ ở gần thì cứ giao lưu, lái thử rồi lấy cũng đc!

ELX1.3

Xe buýt
hic em cũng hô hào khản hết cả tiếng rồi, anh em nhà mình chắc toàn người bận. các bác hô hào nhau đi, em luôn sẵn sàng.
Hôm nào hẹn hò đi đâu e đăng ký hai cụ QQ! Nhà em ở Văn Quán các cụ cứ ới nhé! E Long: 0983.84.11.07...hì

etran

Xe buýt
Em cám ơn hai cụ, hehe, hai cụ nhiệt tình quá :x điều đó chắc cũng đủ nói lên mức độ hài lòng của các cụ đối với em QQ này ;)
Xe QQ em biết ở châu Âu mấy năm vừa rồi đắt hàng lắm, doanh số vượt cả dự kiến của Nissan, em cũng thấy nó rất đẹp và hợp lý, nên mới khuyên gia đình mua. Mà trang thiết bị kể ra em nghĩ cũng nhiều và Ok đấy chứ, hay tại vì em quen đi xe nội thất kiểu sơ sài ở bên này :D... nếu nhiều "đồ chơi" thì cần thêm những gì nữa ạ? :-/
em thì chưa đi nhiều mấy em SUV nhỏ nhỏ cỡ đấy, nghe các cụ tư vấn rất hay, hôm nào em phải ra bọn Nissan bảo nó cho đi thử mấy vòng rồi em sẽ lên mạng tìm 1 em tầm tầm như của cụ, chắc là xe chạy lướt thôi ạ.
Xe cụ Long đồ đạc ngon quá, nếu đúng nhập từ Đức khéo em cũng biết đôi chút xuất xứ ấy chứ :>
vì em cũng đang ở Đức... nên rất tiếc là chưa có điều kiện gặp gỡ giao lưu với các cụ ngay ạ :( các cụ cho em khất đến hè nhé, lúc nào về em sẽ báo cáo ngay :D

PS: Cái vụ nóc Panorama cũng hay nhưng em thấy có 2 khoản bất tiện:
a. ở nhà trời nắng nóng, mùa hè ngồi trong xe khéo phải đội mũ các cụ nhỉ? :D
b. đi với gái chẳng may đỗ dưới đường để...abc... thì ở trên nhà họ thấy hết mất ạ ? =))

Chỉnh sửa cuối:

ELX1.3

Xe buýt
Em cám ơn hai cụ, hehe, hai cụ nhiệt tình quá :x điều đó chắc cũng đủ nói lên mức độ hài lòng của các cụ đối với em QQ này ;)
Xe QQ em biết ở châu Âu mấy năm vừa rồi đắt hàng lắm, doanh số vượt cả dự kiến của Nissan, em cũng thấy nó rất đẹp và hợp lý, nên mới khuyên gia đình mua. Mà trang thiết bị kể ra em nghĩ cũng nhiều và Ok đấy chứ, hay tại vì em quen đi xe nội thất kiểu sơ sài ở bên này :D... nếu nhiều "đồ chơi" thì cần thêm những gì nữa ạ? :-/
em thì chưa đi nhiều mấy em SUV nhỏ nhỏ cỡ đấy, nghe các cụ tư vấn rất hay, hôm nào em phải ra bọn Nissan bảo nó cho đi thử mấy vòng rồi em sẽ lên mạng tìm 1 em tầm tầm như của cụ, chắc là xe chạy lướt thôi ạ.
Xe cụ Long đồ đạc ngon quá, nếu đúng nhập từ Đức khéo em cũng biết đôi chút xuất xứ ấy chứ :>
vì em cũng đang ở Đức... nên rất tiếc là chưa có điều kiện gặp gỡ giao lưu với các cụ ngay ạ :( các cụ cho em khất đến hè nhé, lúc nào về em sẽ báo cáo ngay :D

PS: Cái vụ nóc Panorama cũng hay nhưng em thấy có 2 khoản bất tiện:
a. ở nhà trời nắng nóng, mùa hè ngồi trong xe khéo phải đội mũ các cụ nhỉ? :D
b. đi với gái chẳng may đỗ dưới đường để...abc... thì ở trên nhà họ thấy hết mất ạ ? =))
Cụ thật là .... Panorama cụ ấn nút thì nó kéo ra kéo vô chứ ! Mà cụ yên tâm, ko nóng đâu vì trần vẫn có tôn và nỉ như bình thường chứ không như mấy xe khác: Q5, Sonata Y20 chẳng hạn là có mỗi lớp lưới mỏng đâu. Thế nên hôm có ông anh đi sonata phải đi dán kính nóc, còn e thì ko! hihi

2R+

Xe điện
Hôm nào các cụ ọp ẹp đâu đê rồi em mượn con Quắt qeo của Vợ ra giao lưu với các cụ :)

hungha160

Xe tải
Hôm nào các cụ ọp ẹp đâu đê rồi em mượn con Quắt qeo của Vợ ra giao lưu với các cụ :)
thế xe của cụ là xe gì thế? nhà cụ điều kiện thế 8 bánh liền.

longphan

Đi bộ
E cũng mún tham gia cùng các cụ wa mà e ở dưới HP, mê con Quằn Quại này lắm nhưng không thấy salon nào bán cả, cụ nào có kinh nghiệm tư vấn dùm e với