>>> Anh em nhà ford nói nhỏ (So sánh Laser 1.8 2002 và Forte SLI 2009)!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hic vậy là em nhầm rùi, đọc Còm Mên box Ford xong mới hiểu là người ta toàn bơm đểu Ford là tốn xăng :)

Hóa ra muốn tiết kiệm xăng là phải chơi Ford hé hé :) đùa tý nha mấy Pác
Nhầm to!!! Ford uống xăng không phải bàn cãi!
Iem thấy chả con nào ăn ít như con Vios E! Đúng là number one!

pham ngoc chau

Xe buýt
lazer máy mazda nên tiết kiệm xăng, gầm vỏ ford nên đi đầm và sướng, lazer vn nó cắt xén nhiều nên trang trí bt và ồn. kia forte gái tuyên mà, cặp bồ chốc nhát thì thích phết

OmegaO9

Xe container
Xe phân khối thấp mà chạy đường đèo chưa chắc đã là tiết kiệm đâu cụ ạ, cùng 1 cái dốc xe phân khối lớn có khi chỉ cần ga 1 tý là đã lên đỉnh nhưng xe phân khối bé có khi phải gào hết cả ga lên, thậm chí còn về cả số thấp nữa mới bò lên đỉnh được.
Ở đây cụ đang so sánh giữa 2 em laser và forte chạy đường đèo thì em forte ăn nhiều hơn laser cũng có thể vì xác em forte nặng hơn, chân em forte to hơn, phân khối thì thấp hơn trong khi đó thì em laser phân khối lớn hơn mà trọng lượng lại nhẹ hơn mà về bản chất thì em laser chạy rất tiết kiệm.

Em ví dụ vài yếu tố cụ nêu để so sánh sơ qua về Ford Laser Ghia 1.8 AT 2002 và Kia Forte SLI 2009:
Forte 1.6 có dung tích công tác là 1591 cc
Laser 1.8 là 1840 cc
Cà 2 xe đều có 4 xi lanh thẳng hàng
Laser có công suất 120 ngựa tại 6000 vòng.Forte đạt 124 mã lực ,mô men xoắn cực đại của Laser 160 Nm, của Forte 159 Nm.
Laser Ghia 1.8 AT có mâm 15 inch , Forte SLI có mâm 17 inch
Laser có trọng lượng 1226 kg-Forte là 1187 kg
Forte hộp số tự động 4 cấp
Laser hộp số tự động 5 cấp
==> Vậy trên lý thuyết ta có thể thấy Forte vượt trội về công suất, nhẹ hơn,bốc hơn ,chưa kể là Forte có ECO, cân bằng điện tử ESP.
Laser ghia đời 2002 chạy máy Mazda 1,8 L FP-DE DOHC I4, nhưng em không nghĩ một chiếc xe từ thời đó lại có các chỉ số tiết kiệm và vượt trội so với chiếc xe sử dụng động cơ Hyundai thế hệ mới.

Chỉnh sửa cuối:

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ ơi Laser trong đăng kiểm ghi có hơn 1000kg tý tẹo thôi, nó mà được những 1226kg thì đã chả ồn đâu cụ ạ. còn về mức tiêu thụ của cả 2 em này thì đã được bàn đến ở nhiều thớt rồi. Đây là em chỉ phỏng đoán theo ý kiến riêng cá nhân thôi ko có ý gì đâu cụ ạ.

dang_tim_xe

Xe điện
Hệ hệ, cụ không nên "nghĩ" mà nên xem số liệu thực tế xe nó chạy dư lào ợ/.

victor

Xe tải
Khi nào trực tiếp trải nghiệm hãy kết luận. Vote - nhá. Hay có con Laser định bán

OmegaO9

Xe container
Cụ ơi Laser trong đăng kiểm ghi có hơn 1000kg tý tẹo thôi, nó mà được những 1226kg thì đã chả ồn đâu cụ ạ. còn về mức tiêu thụ của cả 2 em này thì đã được bàn đến ở nhiều thớt rồi. Đây là em chỉ phỏng đoán theo ý kiến riêng cá nhân thôi ko có ý gì đâu cụ ạ.
Cụ check lại xem nhé, em đang nói đến Laser ghia AT 1.8 cụ ạ.Nếu có hơn 1000 thì nhẹ xe quá ạ b-(

now_what

Xe điện
Em thì chả có Laser hay Forte gì cả nhưng em với cụ tổ chức vụ cá độ nhỉ???

Hệ hệ, cụ không nên "nghĩ" mà nên xem số liệu thực tế xe nó chạy dư lào ợ/.
Cụ đang tìm xe chụp cho em cái đăng kiểm với?
Có khi lại đc bữa beer uống. Hehe...

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng

Hehe, cứ cá độ đê em xin chân cổ vũ. Nói thật cứ phải đi thực tế chứ ngồi đo spec thì chả chính xác đâu các cụ ah, nghề của em là suốt ngày so spec của các hãng với nhau. Nên em biết là giữa spec với thực tế nó khác nhau như thế nào, đôi khi các hãng còn cố tình đẩy tính năng cao lên để PR sản phẩm của mình mà .

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Hì hì, các cụ bàn cãi ghê quá, em cũng đang chạy Ếch đây, nhưng nếu bây giờ có ai đó cho em 1 con xe và bắt chọn giữa Laser Ghia 1.8AT và Forte Sli thì em sẽ chọn Forte, chẳng có gì lăn tăn hết.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hì hì, các cụ bàn cãi ghê quá, em cũng đang chạy Ếch đây, nhưng nếu bây giờ có ai đó cho em 1 con xe và bắt chọn giữa Laser Ghia 1.8AT và Forte Sli thì em sẽ chọn Forte, chẳng có gì lăn tăn hết.
Quá đúng! Forte mới như thế đem bán lại chắc chắn được nhiều tiền hơn laser!!!:D

30Y5670

Xe đạp
Em đã cả hai loại xe rồi, xe Ford Laze công nhận là đi thích lắm. Nhưng bác so sánh hai loại xe trên tuyến đường Sơn La là không đúng. Một xe số sàn, 1.8 - một xe số tự động 1.6. Em chạy xe Kia Forte có nhận xét là xe leo dốc kém lắm, khi leo dốc thì vòng tua máy lên rất cao - máy có hiện tựong ỳ, không như dòng Toyota hoặc Ford. Cách so sánh trên tuyến đường đó như vậy em thấy không đúng lắm. Nếu ra Pháp Vân hoặc đại lộ Thăng Long thì em nghĩ Ford Laze không ăn được Kia Forte đâu cả về tốc độ và tiếp kiệm xăng

dang_tim_xe

Xe điện

He he, thôi cụ ạ. Cụ tuyenvpt cũng đi laser mà, chắc cụ í quên thôi.

Hờ, tại cụ đang có ếch roài. Thứ nữa đấy là CHO chứ không phải MUA ợ. Cho em á, xe gì em cũng nhận tuốt, nhận cả 2 luôn ấy chứ!!!

dang_tim_xe

Xe điện
Em đã cả hai loại xe rồi, xe Ford Laze công nhận là đi thích lắm. Nhưng bác so sánh hai loại xe trên tuyến đường Sơn La là không đúng. Một xe số sàn, 1.8 - một xe số tự động 1.6. Em chạy xe Kia Forte có nhận xét là xe leo dốc kém lắm, khi leo dốc thì vòng tua máy lên rất cao - máy có hiện tựong ỳ, không như dòng Toyota hoặc Ford. Cách so sánh trên tuyến đường đó như vậy em thấy không đúng lắm. Nếu ra Pháp Vân hoặc đại lộ Thăng Long thì em nghĩ Ford Laze không ăn được Kia Forte đâu cả về tốc độ và tiếp kiệm xăng
Hầy hầy, cái độ ra đại lộ thăng long á, chưa chắc Fọt te đã ăn được lây dờ đâu nhá!! :)) Còn phụ thuộc vào trình anh lái nữa. Với lại đi tốc độ cao thì Kia không sánh được với Ford đâu. Em đi PV-CG tuyền có 1 tay, chả rung lắc hay gì gì cả. :D Còn xăng có chênh nhau nửa lít/100km thì em chả bận tâm. Hiện tại em đi xe vẫn theo dõi số nhiên liệu tiêu thụ/100km để biết lúc nào xe có vấn đề thôi ạ.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

now_what

Xe điện
Quá đúng! Forte mới như thế đem bán lại chắc chắn được nhiều tiền hơn laser!!!:D
Chán, chưa mua xe đã đòi bán, nhà này bán mua xe gì hả, hay lại bán Forte để mua.......Laser?:P
Nhà này nó đã lên từ Toy hay Nissan gì đó sang Ếch. Chả có cái dại nào giống cái dại nào.
(Vợ trước của anh là gì ý nhỉ? Con đầu vuông đ.ít cũng vuông í? Ngoc Phan?)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhà này nó đã lên từ Toy hay Nissan gì đó sang Ếch. Chả có cái dại nào giống cái dại nào.
(Vợ trước của anh là gì ý nhỉ? Con đầu vuông đ.ít cũng vuông í? Ngoc Phan?)
Nít Sần Vòng Nguyệt Quế đời Tống!:>

Ku Bean

Xe hơi
Xe em Laser 1.8MT đời cuối 2004 nặng 1.184Kg theo đăng kiểm. AT nặng hơn 42Kg có lẽ đúng kụ ạ. Vì nó thêm cửa nóc. Hi Hi

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ nói chí phải em cũng nghĩ như cụ, con forte nó hơn con Laser gần chục ngàn obama cơ mà, chả qua tiền ít đành phải chơi laser thôi.
@đang _tìm_xe: cuối tuần mình đi ctác về gặp nhau tý nhâỷ