[Thảo luận] Anh em đi xe máy chú ý khi đi ở đoạn Ngã Tư Đại Cồ Việt, Xã Đàn, Giải phóng nhé

01666628000

Xe đạp
>:P Tình hình là sáng nay em đi xe máy.

Vì thấy bên làn đường của oto thông thoáng nên em cứ thế chạy.
Ai ngờ có một anh cảnh sat giao thông thổi còi,

Vaà lý do là em đi sai lan.
Cũng vô lý lắm. vì bao nhiêu người đi mà chỉ có em bị phạt. Chắc mặt em nhìn dễ bắt nạt.

Sau đó em xuât trình giấy tờ đầy đủ, Thì chú cảnh sát giao thông bảo là phạt nóng 200k. em bảo là bị lỗi gì. lúc đấy anh ấy bảo em đi sai làn.
Em gọi cho thằng bạn cũng làm ở cảnh sát giao thông nó bảo là giờ vẫn còn có quy định cám đi sang làn. Em cũng thấy vô lý lắm. Tại vì chỗ em quẹo thì nó đã phân làn luôn rùi, muốn sang làn của xe máy thì phải sang ngang đường mới đến được làn dành cho xe máy. Như thế thì khá nguy hiểm và đi như vậy thì cảm thấy cùi bắp quá.

post bài ở đây để anh em bít còn tránh nhé.
Em quên hok quay clip, anh công an nói có vẻ láo lắm.

vam

Xe buýt
chả có gì là vô lý cả, ko phải cứ thấy người khác đi được là mình cũng đi được. Cứ giữ cái tâm lý bầy đàn đó bảo sao đến phân làn bằng cục đá cứng giữa đường cũng ko cản nổi 2b đi sai làn.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chuyện bình thường ở huyện, bạn đã đi sai làn thì bị phạt là phải, cái này đúng, còn tại sao bắt bạn thì có phải ai cũng bị thổi hết đâu, đường đông thế phải lần lượt chứ

manhhung1901

Xe điện
Chuyện bình thường ở huyện, bạn đã đi sai làn thì bị phạt là phải, cái này đúng, còn tại sao bắt bạn thì có phải ai cũng bị thổi hết đâu, đường đông thế phải lần lượt chứ
Nghe giọng này quen quen,hình như gặp ở đâu rồi thì phải...:-??

EyeStorm

Xe điện
Em cũng thấy vô lý lắm. Tại vì chỗ em quẹo thì nó đã phân làn luôn rùi, muốn sang làn của xe máy thì phải sang ngang đường mới đến được làn dành cho xe máy. Như thế thì khá nguy hiểm và đi như vậy thì cảm thấy cùi bắp quá.
Chỗ đỏ đỏ: Có những lúc em đi xe máy, từ Thái Phiên rẽ sang phố Huế, cũng rất ức chế khi muốn sang làn xe máy thì phải chạy vuông góc đến nửa đường rồi mới rẽ được, nhưng có những bác ô tô rất từ tốn, thấy em đang đứng và xi nhan thì các bác ý dừng hẳn lại và nháy đèn để em đi vào làn xe máy :x :x :x
Chỗ xanh xanh: Biết là còn nhiều vô lý và bất cập trong việc phân làn ô tô xe máy, cũng như việc đặt biển báo, nhưng luật là luật, cụ phải chấp hành thôi, đã đi sai làn thì tư tưởng phải chấp nhận luôn việc mình sẽ bị phạt bất cứ lúc nào :) :) :)
Và kinh nghiệm em rút được khi đi tới ngã 3 ngã tư mà có con lươn phân làn là cứ đứng đó, vẫn để xi nhan, mặt quay về phía các bác ô tô đang đi đến, thế nào các bác cũng nhường cho mình sang làn xe máy, thậm chí còn dừng hẳn lại cho mình qua rồi các bác ý mới khởi hành tiếp (xe bus thì em ko nói, taxi - biển xanh, đỏ thì... hên xui :P cơ mà các bác đi biển trắng thì phải đến 90% sẽ nhường đấy ạh :x :x :x).
Hi vọng sau lần này cụ sẽ rút kinh nghiệm hơn :D :D :D

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Cụ này chưa đi câu bao giờ hả? Cụ bị bắt là hoàn toàn đúng

Đi câu ko phải con nào cũng câu được nhé cụ,

tienlq

Xe buýt
Phạt thế là vớ vẩn quá, vì đã phạt là phải nghiêm ai vi phạm cũng phải phạt vì pháp luật bình đẳng. Mà Sở giao thông CC nói báo rõ ràng khi nào chính thức xử phạt sẽ có thông báo công khai cơ mà..

vnitmaster

Xe buýt
Bắt chuẩn, kêu không chuẩn tý nào. Vod trừ cụ.

2 tai 8 banh

Xe container

Cũng vô lý lắm. vì bao nhiêu người đi mà chỉ có em bị phạt. Chắc mặt em nhìn dễ bắt nạt.

Sau đó em xuât trình giấy tờ đầy đủ, Thì chú cảnh sát giao thông bảo là phạt nóng 200k. em bảo là bị lỗi gì. lúc đấy anh ấy bảo em đi sai làn.
Em gọi cho thằng bạn cũng làm ở cảnh sát giao thông nó bảo là giờ vẫn còn có quy định cám đi sang làn. Em cũng thấy vô lý lắm. Tại vì chỗ em quẹo thì nó đã phân làn luôn rùi, muốn sang làn của xe máy thì phải sang ngang đường mới đến được làn dành cho xe máy. Như thế thì khá nguy hiểm và đi như vậy thì cảm thấy cùi bắp quá.

cụ hỏi cụ tự trả lời roài còn giề ???
còn mới toét được mình cụ thì các cụ khác đã cách cả 50m

Vanland

Xe hơi
Cái phân làn này ngu bỏ mẹ,nhà thg bạn phố Huế nhằm ngay khúc giữa dải phân làn phía trái thì theo các cụ đi kiểu gì đây.Buộc p rẽ vào lần ô tô mới vào nhà nó đc,lúc về buộc p từ lần ô tô rẽ sang chứ ko lẽ đi ngc chiều vào làn.Nói chung là thối, cái kứt j cũng phân mà phân thì như kứt :(

ớt đỏ

Xe tăng
sáng nay đi qua thấy 1 em PS màu xanh ngọc nằm ngang đường, dân phòng tham gia bảo vệ hiện trường, người kô thấy đâu chắc đi BV rồi.
Chúc cho người bị nạn kô sao, và lần sau kô đi vào làn 4B nữa

tuctuc

Xe hơi
phải chấp nhận thôi cụ ơi, Em chứng kiến nhiều vụ bắt như thế ở đoạn này rồi.

Vova

Xe container
Cái phân làn này ngu bỏ mẹ,nhà thg bạn phố Huế nhằm ngay khúc giữa dải phân làn phía trái thì theo các cụ đi kiểu gì đây.Buộc p rẽ vào lần ô tô mới vào nhà nó đc,lúc về buộc p từ lần ô tô rẽ sang chứ ko lẽ đi ngc chiều vào làn.Nói chung là thối, cái kứt j cũng phân mà phân thì như kứt :(
Đã là luật thì mục tiêu là để phục vụ, hướng dẫn cho cả cộng đồng dân cư. Chẳng có luật nào thỏa mãn 100% tất cả mọi người cả. Bạn cụ hoặc là cụ đã chót ở đoạn phố như thế thì cũng phải chấp nhận bất tiện một chút, ai lại sáng đã uống rượu rồi đi chửi đầu xóm đến cuối xóm như thế :).

Evolution

Xe điện
Sáng nay đạp xe qua thấy 1 chú SH lăn quay giữa làn ô tô. Phân làn rồi thì đi cho đúng, phạt thì phải chịu :D

lethanh8868

Xe buýt
cụ phải cẩn thạn chứ ạ ,chắc cụ nhìn mặt cung ngố ngố nhỉ ,hehe

ớt đỏ

Xe tăng
ơ cụ đạp xe đi chơi hay đi làm vậy; em cũng đạp xe đi làm sáng nay và cũng thấy tai nạn của 2B PS thì phải
Sáng nay đạp xe qua thấy 1 chú SH lăn quay giữa làn ô tô. Phân làn rồi thì đi cho đúng, phạt thì phải chịu :D

Mr Win

Xe buýt
không ngờ OF lại có những ông như này ko lo đi cho đúng cứ lo tỵ nạnh ko bắt người này ko bắt người kia, không buồn vì nước mình nghèo mà buồn vì dân trí nhà mình thấp, ngậm lại mới thấy Bác Hồ đã coi sự ngu dốt là một giặc

tuandat911

Xe tải

Cụ đi sai làn bắt là đúng rồi còn kêu gì, còn chuyện bắt cụ mà không bắt người khác thì cũng bình thường thôi, có ai câu được hết cá trên 1 dòng sông đâu, lần sau nhớ đúng làn cụ nhé.