Anh em cảnh giác với 1 địa chỉ không uy tín ở HN

Trạng thái
Thớt đang đóng

alice152

Xe tải
Vì em chưa đủ số bài post nên không biết tạo topic mới ở đâu, nếu sai chuồng nhờ mod chuyển giùm nhé, chỉ muốn có chút ý kiến cho anh em mới ham hố xe cộ như em.
Chả là nhà em mới lấy con Hiace 2011 của Toy, vì xe cũng đi hàng ngày nên em cũng ham hố đua đòi sắm cho em nó mấy thứ để ngồi lên xe cho đỡ buồn các cụ ạ, lang thang xem đồ em tình cờ thấy website của Nguyên Huy có dòng chữ quảng cáo " Giảm giá 5% cho anh em OF", thú thật với các bác là em không thạo khoản mua bán nên nhìn thấy dòng chữ đó là mừng rồi các bác ạ, vì nghĩ là chắc bác này cũng là anh em trên OF nên có thể tin tưởng giao lưu phối kết hợp bác ạ, nhưng rùi đến lúc này thì em thực sự rất khó chịu về cái chiêu bài làm việc dành cho dân a ma tơ như e của Nguyên Huy. Chả là hôm đầu tiên em có đánh xe sang cơ sở 2 của bác ý ở 16 Trần Quý Kiên lắp cái màn hình Fuka, cái camera lùi và mấy cái bóng led linh tinh, ngồi chuyện trò 1 lúc thấy bác ý nhiệt tình tư vấn, giá cả theo em ngó qua mấy chỗ thì thấy cũng hợp lí, em quyết định lắp những thứ trên và đến khi thanh toán thì giá bác ý thu đã tăng lên 200K với ly do là "báo nhầm", em cũng qua loa đại khái không nghĩ gì cả và vẫn vui vẻ rồi hỏi bác ý thêm về vấn đề bọc da ghế và lót trải sàn, bác ý báo giá em 1 bộ giả da Malaysia cho con xe của em là 3tr2 giống như trên web đã quảng cáo (và cũng đã có 5% cho em em OF) và 700K cho 1 bộ trải sàn chống cháy xe em. Tối hôm đó lắp xong về vi vu xe có cái này cái kia thích lắm các bác ạ, cũng lên OF khen cửa hàng bác ý 1 câu, rùi mấy hôm sau em cho thằng em em sang đặt tiền để may bộ da ghế, vì bác ý nói cơ sở chính là ở 1031 Giải Phóng nên em bảo thằng ku em em sang thẳng đó đặt, thú thực là em cũng quên k nhớ là bác ý hôm trước bảo em bộ ghế bn, vì tin tưởng nên em k cần xem lại, sang bên này thì có 1 chị ăn mặc rất sexy nhận đặt hàng của em với giá 1 bộ ghế giả da Malaysia là 3tr8, 1 bộ trải sàn là 800K (đệm sàn phẳng phiu ạ) còn cái bậc lên xuống thì đem xe trực tiếp xem mới báo giá, nguyên văn lời chị bán hàng là : "cái này chị chỉ may giúp em thôi k lấy tiền công", hôm đó em không trực tiếp đặt với lại bận quá cũng chỉ nhớ mang máng là bộ ghế hơn 3tr, cái sàn 700, chị bảo sao biết vậy..............

rồi hôm nay em mang xe từ Phú Thọ ra Hà Nội xa xôi các cụ ạ, đánh xe vào cửa hàng thoải mái ngồi đợi ngừoi ta mang bộ vỏ ghế đến (giờ e mới biết là mua lại của chỗ khác chứ k phải cửa hàng tự may) có hỏi qua chị ý về cái sàn may thêm cái bậc đó thì bn tiền? chị ý ậm ừ bảo phải tháo xem đã, cuối cùng tháo 1 hàng ghế trước, 1 hàng ghế sau mới báo cho em 1 cái giá nhẹ như lông hồng.

Nguyên cái sàn không là 1tr5 chưa kể cái bậc, em lạ quá rút hóa đơn ra rõ ràng ghi 800??? chị ý nói là quên không hỏi xe gì, mà các bác thấy cái câu này ngu thuộc dạng cực ngu, không biết xe gì sao may được bộ vỏ ghế? và cái hôm đầu xe em đứng chình ình trước mặt bác chủ và còn lắp đồ ở đó đến 8h tối mới xong, khi em bảo sao tăng giá vậy thì chị ý trả lời em 1 câu ngắn gon: "em có thể đi hỏi giá khắp nơi, hoặc chị chỉ bọc ghế thôi" ...dk...m...các bác nghĩ chẳng lẽ nó tháo ghế em ra rồi bảo em đi hỏi giá, rồi em bọc ghế 1 chỗ đi trải sàn 1 chỗ sao? em cũng đâu có đi buôn rau ở chợ. em mới nói thẳng là hóa đơn em đặt rành rành ra đây rồi, làm sao tăng giá kiểu đó được, đôi co 1 hồi chị ý mới tỏ vẻ khó chịu, rồi gọi điện cho anh kia, rồi đưa ra quyết định, chị bọc sàn cho em 800, còn đệm sàn 500, em làm cái nào thì làm. Lúc đó thì k biết phải nói sao các cụ ạ, đành đồng ý cho nó trải sàn cho đỡ mất việc, cũng tự nhủ là mất tiền ngu 1 lần cho đỡ mất việc....rồi cũng không thế là xong, bọn thợ nó trải cho em cái sàn mà chắc bất kỳ cụ nào ở đây cũng k thể chấp nhận được, cái giá 1tr3 cho 1 cái sàn chỉ có 1 mảnh da chống chảy vuông đét trải từ hàng ghế sau, không phủ lên hàng ghế trước, cũng k trải đằng trước luôn, cũng không may trùm cái gờ bánh xe....nói chung giống như 1 cái chiếu trải xuống rồi bắt vít thôi ạ, các cụ xem thế có gọi là cái sàn xe không, mà trong khi đó trên website thì chụp ảnh cái sàn đẹp lắm ạ, so với nó thì cái sàn của em k được gọi là "trải sàn" đâu ạ. e k thể chiụ thêm đựoc nữa đành trả cho nó 3tr8 cho xong cái bộ ghế vì đúng theo hóa đơn là 3tr8 (mặc dù hôm trước báo e 3tr2 và cả trên web cũng 3re2 ạ) thanh toán xong em quay ra thì mới thấy thợ đang chế 2 con ốc bắt ghế, hóa ra là bọn nó đã làm mất 2 con ốc của em, hỏi thì bào là 2 thằng đấy là thợ chỗ khác k phải của cửa hàng....làm ăn mất uy tín thế là cùng, em cũng đành cho qua chuyện và cũng tranh thủ xạc cho chị kia 1 bài về làm ăn và thế nào là "..anh em OF" ạ.
Em post bài lên đây k vì 1 chút thù vặt, mà vì cái e vừa nếm phải, tiền mất tật mang, giờ xe em có bộ ghế giả da còn cái sàn zin và 2 con ốc ghẻ ạ, kính mong các cụ cẩn thận tránh gặp phải trường hợp như em và em cũng thẳng thắn đưa ra ý kiến là các cụ nên tránh địa chỉ này nội thất Nguyên Huy 1031 Giải Phóng- 16 Trần Quý Kiên...hy vọng nếu bác chủ cửa hàng là "anh em OF" có đọc được bài viết này thì hãy cho anh em 1 lời giải thích bác thực sự là anh em OF hay chỉ là mượn danh 2 chữ OF để bán hàng thế này thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Chíck Bông

Xe buýt
Em thú thật là mặc dù biết cụ bức xúc, em cố đọc nhưng thú thật là em chiệu.....Có cụ nào đọc được, tóm tắt giúp em với. Không thì em tóm gọn lại thế này ợ.
cụ chủ thớt có oto, than phiền về cụ Nguyên Huy, thế thui ợ

STF399

Xe điện
bên cửa hàng nên có lời thanh minh thanh nga và xin lỗi cụ mới phải ợ !

alice152

Xe tải
Để em sửa lại cho ngắn gọn, vì muốn các cụ biết tường tận thôi ạ :)

gia doi

Xe điện
Cụ nào ở cửa hàng trên vào đăng đàn đê xem đầu đuôi làm sao

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
:D :D em chưa từng nghe trên OF có cụ nào tên như này làm đồ như này :D :D chắc là giả mạo OF rồi, tại cụ không chịu chém gió nhiều nên không nắm được thông tin, chứ OFer không ai lại như thế đâu :D cụ vào trung tâm thương mại đây tìm thử xem có không http://www.otofun.net/forums/170-trung-tam-thuong-mai-of

phonghamy

Xe điện
Theo e các bác ở xa thì cứ phải tìm hiểu kỹ đã, xem trên web cửa hàng nào cũng hoành tráng cả. còn như bác nói thì các cửa hàng đều nhập về và làm thôi ko cơ sở nào sản xuất cả, chỉ có cái mình làm giá rõ ràng để ko bực mình nhé:))

hoangyenF430

Xe tăng
ở VN mình cái gì có tiếng 1 chút là bị giả ngay . OF cũng không ngoại lệ ạ hic hic

toanthangcs

Xe điện
Quá bực mình! Làm ăn kiểu lừa đảo.

phuongtv_76

Xe container
Sao ko thấy tên cửa hàng cụ chủ thớt, hay là máy bị làm sao nhỉ các cụ

Tien_TCFC

Xe điện
Giờ lại có cả tiết mục lừa đảo OF cơ à :(

Chia bùn cùng Cụ nhá :)

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
700.000 trải sàn Hiace thì cũng vẫn là đắt, hôm em dọn xe ở nhà lão Vietvoiz nhờ lão ý gọi thợ đến đo cắt chuẩn theo xe Everest (Dài hơn Hiace 1 hàng ghế) cũng chỉ có 500.000đ loại đẹp

hieutaihai

Xe tải
.....vì bác ý nói cơ sở chính là ở 1031 Giải Phóng nên em bảo thằng ku em em sang thẳng đó đặt, thú thực là em cũng quên k nhớ là bác ý hôm trước bảo em bộ ghế bn, vì tin tưởng nên em k cần xem lại, sang bên này thì có 1 chị ăn mặc rất sexy nhận đặt hàng của em với giá 1 bộ ghế giả da Malaysia là 3tr8, 1 bộ trải sàn là 800K (đệm sàn phẳng phiu ạ) còn cái bậc lên xuống ....
Em kết nhất khoản này đấy.
Hôm nào em cũng phải mang xe qua đây xem chị ấy thế nào mới được.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ bị họ chăn rồi, chia buồn cùng cụ, có làm gì thì cụ cứ ra TTTM OF mà làm, có thể đắt hơn tí nhưng bắt vạ được!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Địa chỉ naỳ có tiền án với OF :D nhưng tên thì khác chữ Gia Huy :P

dokhanhtoan

Xe hơi
Văn bác hơi khó đọc. Up cho các bác rút kinh nghiệm.

ThuyTrangHG

Xe đạp
Chia buồn cùng bác. Đây chỉ là không may rước họa vào thân thôi, gương của bác sẽ giúp mọi người rút kinh nghiêm. Cảm ơn bác đã chia sẻ

Ducwagon

Xe tăng
Cái quan trọng nhất là lòng tin và uy tín thì lại không thể hiện được, nếu đúng như cụ chủ thớt mô tả về địa chỉ này, có ai quen với Gia Huy thì nên nói cụ đấy lên có lời giải thích và bù lỗi đi thôi :D

Coltplus2008

Xe điện
Up cho mọi người thấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng