Ảnh du lịch đó đây của em

ikrag

Xe hơi
Hôm nay đổi món làm tý streetlife Hà Nội nhé các cụ các mợ :D

32.

33.

34.

35.

36.

37.

Chỉnh sửa cuối:

teapot

Xe buýt
Kụ chủ thớt khi nào vào Quảng Nam - Đà nẵng ới e đi cùng xách Tripod và học việc nhá!

sepbu

Xe điện

chèo bẻo

Xe tải
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ikrag

Xe hơi
tấm này tiếc là Cụ crop ảnh hơi chặt... em đoán là crop trên PS hơi quá tay 1 chút...
cụ ơi quả này ko phải em crop mà là lens ko đủ rộng :( (hồi đấy dùng D90+18-200mm chụp ở tiêu cự 18mm luôn), em ngồi cách 2 bố con này hơn 1m mà ko lùi đc nữa vì phía sau là ô tô đỗ rồi :(. Nhiều người hỏi tại sao em không chờ hoặc chọn góc khác đi, em ko thể chờ mà phải chộp ngay một cách vội vàng nếu ko ông bố sẽ nhận ra em và khiến bức ảnh mất đi vẻ tự nhiên cũng như "quy định" của thể loại streetlife (ko tiếp xúc, ko liên lạc với chủ thể). Ảnh này nếu xét về khía cạnh kỹ thuật thì đáng nhẽ ra em xóa rồi nhưng vì tư thế, cảm xúc,... của 2 nhân vật rất "mạnh" mà em rất thích. Và nhiều người cũng thích nên với bức ảnh này em đc một số giải thưởng "an ủi" trên một số diễn đàn nhiếp ảnh :D. Cụ đọc lời tựa của em ở quote bên dưới:

Hang Trong street, Hanoi, Vietnam
---------------------------------------
A father and a son go selling ballpens and toothpicks around the city. A ballpen is worth 40 cents and each toothpicks box is worth 20 cents.
---------------------------------------
There were so many untalkable thoughts in my mind while watching this family, and they are still there now.
The father, a veteran from Vietnam war, what did he fight for? for independence of his motherland, for freedom of his countrymen and for the happiness of his family. But now, peoples around him can live in peace except him. He not only spent his youth in the war but also his entire life with the burdens from it.
The son, a victim of dioxin poisoning since he was born, he can't talk, he can't control his acts and he can't enjoy the independence, the freedom, the happiness his father risked his life for.
How many victims can you see here?
Although the war has been over for 35 years, its images still remain around us...
-------------------------------------------
Wikipedia:

In 1961 and 1962, the Kennedy administration authorized the use of chemicals to destroy rice crops. Between 1961 and 1967, the U.S. Air Force sprayed 20 million U.S. gallons (75,700,000 L) of concentrated herbicides over 6 million acres (24,000 km2) of crops and trees, affecting an estimated 13% of South Vietnam's land. In 1965, 42% of all herbicide was sprayed over food crops. Another purpose of herbicide use was to drive civilian populations into RVN-controlled areas.

As of 2006, the Vietnamese government estimates that there are over 4,000,000 victims of dioxin poisoning in Vietnam, although the United States government denies any conclusive scientific links between Agent Orange and the Vietnamese victims of dioxin poisoning. In some areas of southern Vietnam dioxin levels remain at over 100 times the accepted international standard.

The U.S. Veterans Administration has listed prostate cancer, respiratory cancers, multiple myeloma, type II diabetes, B-cell lymphomas, soft tissue sarcoma, chloracne, porphyria cutanea tarda, peripheral neuropathy, and spina bifida in children of veterans exposed to Agent Orange. Although there has been much discussion over whether the use of these defoliants constituted a violation of the laws of war, the defoliants were not considered weapons, since exposure to them did not lead to immediate death or incapacitation.
Cám ơn các cụ đã xem ảnh!

Chỉnh sửa cuối:

ikrag

Xe hơi
Kụ chủ thớt khi nào vào Quảng Nam - Đà nẵng ới e đi cùng xách Tripod và học việc nhá!
Vâng, welcome cụ, em cũng cần người giới thiệu một số địa điểm độc và đẹp để chụp Đà Nẵng :D

sepbu

Xe điện
cụ ơi quả này ko phải em crop mà là lens ko đủ rộng :( (hồi đấy dùng D90+18-200mm chụp ở tiêu cự 18mm luôn), em ngồi cách 2 bố con này hơn 1m mà ko lùi đc nữa vì phía sau là ô tô đỗ rồi :(. Nhiều người hỏi tại sao em không chờ hoặc chọn góc khác đi, em ko thể chờ mà phải chộp ngay một cách vội vàng nếu ko ông bố sẽ nhận ra em và khiến bức ảnh mất đi vẻ tự nhiên cũng như "quy định" của thể loại streetlife (ko tiếp xúc, ko liên lạc với chủ thể). Ảnh này nếu xét về khía cạnh kỹ thuật thì đáng nhẽ ra em xóa rồi nhưng vì tư thế, cảm xúc,... của 2 nhân vật rất "mạnh" mà em rất thích. Và nhiều người cũng thích nên với bức ảnh này em đc một số giải thưởng "an ủi" trên một số diễn đàn nhiếp ảnh :D. Cụ đọc lời tựa của em ở quote bên dưới:

Cám ơn các cụ đã xem ảnh!
tại em thấy crop hơi hơi vuông ... không theo tỷ lệ tương đương 1,5 lắm...nên em đoán mò như vậy!
Ảnh của Cụ đẹp lắm...sử lý hậu kỳ tuyệt vời!
Sau này em nhất định cáp sách họ trộm nghề của Cụ ;))
1 số ảnh của lấy luồng sáng của nắng ...có thêm thắt gì qua PS không Cụ ???

ikrag

Xe hơi
tại em thấy crop hơi hơi vuông ... không theo tỷ lệ tương đương 1,5 lắm...nên em đoán mò như vậy!
Ảnh của Cụ đẹp lắm...sử lý hậu kỳ tuyệt vời!
Sau này em nhất định cáp sách họ trộm nghề của Cụ ;))
1 số ảnh của lấy luồng sáng của nắng ...có thêm thắt gì qua PS không Cụ ???
ảnh nào thêm gì em sẽ có chú thích ah :))

ikrag

Xe hơi
Mấy hôm nay tâm trạng không tốt, em post tạm một tấm để lôi topic lên :D

38.

sepbu

Xe điện
Ảnh của Cụ rất đẹp ... chắc phải đến già em mới có thể vi vu đó đây chụp ảnh như Cụ mất thôi
Giờ lo đến cơm áo gạo tiền nhiều quá ... nên ảnh em chụp chẳng thấy cảm xúc gì mấy ! nản quá ;))

anhtrangvn

Xe tăng
Tặng bác tên: "Thợ Săn Ảnh" :D. Ảnh đẹp quá!

vungocanhxd

Xe tăng
Ờ mà cụ ấy may mắn hay sao ấy, hay là cụ ấy đi nhiều lần mà đến nơi nào thời tiết cũng đẹp thế nhỉ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Đẹp quá. Bao h e mới biết thuốc thang như cụ nhỉ? Cụ chụp ultral wide cũng tốt, e cứ bị ái vướng bận nên khó thoát được như cụ quá :D

Camry 3.5G

Xe buýt
ảnh của cụ đẹp hơn cả máy cái theme destop của win 7 :x