Ảnh Đời Thường (phần III)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Happydrive

Xe tải
Espcen viết:Ảnh rộng thế chả để làm gì, cắt sát luôn vào thế này cũng không có gì phải tiếc.
Em thấy để rộng cũng hay vì có thể thấy được sự nhỏ bé của con cẩu

khoaviet

Xe tăng
Qua phố

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em tưởng ảnh đời thường là ... ảnh rất bình thường trong đời :^). Trên đường đi tìm lời an ủi em đua đòi ném bậy 1 cái (từ trước em mới chỉ được nhận vài lời khen ... máy đẹp mà chưa được khen ảnh bao giờ) :'(

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em xin gửi thêm cái nữa

shotgun911

Xe máy
Ké cụ cái ảnh đời thường

Giờ nhận cháo tình thương

Bệnh viện Nhi đồng 1 - Tp Hcm 10/2009

shotgun911

Xe máy
Tụi trẻ tắm sông

Kênh nước đen - Tp Hcm 2008

sv_ngheo

Xe điện
Em tưởng ảnh đời thường là ... ảnh rất bình thường trong đời :^). Trên đường đi tìm lời an ủi em đua đòi ném bậy 1 cái (từ trước em mới chỉ được nhận vài lời khen ... máy đẹp mà chưa được khen ảnh bao giờ) :'(

Ảnh bác đẹp đấy chứ, chỉ có 2 chi tiết nhỏ làm bức ảnh đỡ đẹp đi 1 tí, đấy là cái cột phía trước nó che hết hàng cột, và cái quang gánh nó đặt ở vị trí chưa hợp lý lắm. Nếu là em thì em đá bay cái quang gánh đi, hoặc đặt nó vào trong quán, rồi đứng lệch sang bên phải hoặc trái một chút rồi bóp cò.

Dù thế nào đi nữa em cũng vẫn thích ảnh này, vote bác ! (b)(b)(b)(b)

littlemouse

Xe tăng
Ảnh bác đẹp đấy chứ, chỉ có 2 chi tiết nhỏ làm bức ảnh đỡ đẹp đi 1 tí, đấy là cái cột phía trước nó che hết hàng cột, và cái quang gánh nó đặt ở vị trí chưa hợp lý lắm. Nếu là em thì em đá bay cái quang gánh đi, hoặc đặt nó vào trong quán, rồi đứng lệch sang bên phải hoặc trái một chút rồi bóp cò.

Như thế thành setup rồi Nghèo ơi :6: :6: :6:

(b) (b) (b)

FeRAM

Xe điện
Em thêm cái

(b) (b) (b)
Cái này hay quá. Không có câu "Nơi tôn nghiêm ..." thì lại ... chả hay nữa.

Cái ảnh nhận cháo của bác shotgun cũng hay. Tuy nhiên, nếu là em chụp thì em sẽ cố gắng lấy cả chỗ phát cháo nữa, đỡ phải chú thích, :21:. Em thích bố cục của ảnh đấy.

littlemouse

Xe tăng
Cái này hay quá. Không có câu "Nơi tôn nghiêm ..." thì lại ... chả hay nữa.

Cái ảnh nhận cháo của bác shotgun cũng hay. Tuy nhiên, nếu là em chụp thì em sẽ cố gắng lấy cả chỗ phát cháo nữa, đỡ phải chú thích, :21:. Em thích bố cục của ảnh đấy.
Teen vô tư ha :6:

(b) (b) (b)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Tom Tit-Tot

Xe tăng

Ối ối vợ ơi, được khen rồi kìa, đi mua thêm ống thôi để còn sáng tác tiếp :)):)). Cảm ơn các bác nhiều, lời khen các bác có khi giúp em được thêm cái ống cũng nên (b)

2R+

Xe điện
Hầu đồng: 1 nét Văn hóa phi vật thể

Người đứng giá hầu đồng gọi chung là Thanh Đồng.Trong một buổi lên đồng thì có rất nhiều "giá". Mỗi lần thay giá, người ta lại phủ lên "cậu" một tấm khăn lụa đỏ, sau đó bỏ ra và lúc này Thanh Đồng đang ở một "giá" mới và phải thay bộ trang phục xống áo, khăn chầu, cờ quạt, đồ hầu dâng... sao cho tương xứng với "giá" này. Khi thì Thanh Đồng hóa thân thành một vị tướng, khi thì là một quan lớn uy nghiêm oai vệ, lúc lại hóa thân thành một cô gái đang tung tăng nhảy múa..Điệu múa của Thanh Đồng cũng được thay đổi theo đặc điểm của "giá". "Giá" quan thường múa cờ, múa kiếm, long đao, kích; giá các chầu bà thì múa quạt, múa mồi, múa tay không; giá ông hoàng thì có múa khăn tấu, múa tay không,múa cờ ; giá các cô múa quạt, múa hoa, chèo đò, múa thêu thùa ,múa khăn lụa ,múa đàn , múa tay không; giá các cậu thường múa hèo, múa lân ... Nghi lễ Thánh giáng phải theo thứ tự từ cao đến thấp từ Thánh Mẫu đến hàng Quan, Chầu, ông Hoàng, hàng Cô và Cậu. Số lượng giá trong một buổi lên đồng có khi lên tới 36 giá.

Chỉnh sửa cuối:

Downcome

Xe tải

Trạng thái
Thớt đang đóng