Ảnh đời thường - phần I (closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em chợt nhớ đến câu:Đại khái :Đúng là ảnh đời thường!Vì rất đời và rất thường(Hình như của Zippo thì phải)
Thực lòng không nghĩ cụ Dần lại chụp những bức như thế (Chưa kể không nên chụp trẻ em hở "Chim")

Chỉnh sửa cuối:
Có gì thì cứ nói thẳng ... nếu cụ danbeo ko có ẩn ý trong mấy cái ảnh đấy thì em cũng ko hiểu cụ ấy post mấy cái ảnh đấy lên làm gì, chỉ tự hạ thấp mình mà thôi.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thực sự xem xong 3 bức ảnh trên của bác Danbeo em rất thất vọng, không hiểu như thế nào nữa :102:
Nhà cháu nghĩ là ảnh nói riêng hoặc nghệ thuật nói chung thì việc cảm nhận nó phải do mỗi người và phải có thời gian, nhiều tác phẩm âm nhạc và tranh vẽ nổi tiếng sau khi tác giả chết hàng trăm năm mới được công nhận là kiệt tác . Ảnh chụp mà để cho nhà bác xem xong hiểu ngay thì người ta theo đòi nhiếp ảnh làm quái gì mệt ?? :^):^)

2fast2fear

Xe tăng
Em chả chơi ảnh, nhưng Em thì nghĩ chủ đề của cụ danbeo là:
ảnh 1: bố mày mưu sinh,
ảnh 2: chúng mày vào bàn tán
ảnh 3: bố dí d.á.i vào mặt chúng mày
Thực sự nếu cụ có ý thế thì mời cụ lướt đi cho nước nó trong. Em thì hiền thật nhưng mà xem ảnh cụ là em l.é.o chấp nhận.
kính cụ
Đã vote cụ XO (b)

Các cụ cho hỏi người có nick danbeo là thầy giáo dậy nhiếp ảnh của một số người phải ko ạ :77::77::77:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

sapconick

Đi bộ
Nói 1 cách thô thiển là "Tao gí quạc vào cái OF này" :)) :))

anhcobra

Xe container
Hố hố, cái thớt nài cụ Phích lập ra rất hay, và đang kết thúc khá là buồn

leo888

Xe đạp
ảnh đẹp.................................................................

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Hội hiếp ảnh ko mời cụ XO làm bình luận viên thì là quá phí!
Cụ bình vãi lái thật!(b)(b)(b)

danbeo

Xe buýt
Có gì thì cứ nói thẳng ... nếu cụ danbeo ko có ẩn ý trong mấy cái ảnh đấy thì em cũng ko hiểu cụ ấy post mấy cái ảnh đấy lên làm gì, chỉ tự hạ thấp mình mà thôi.

Đánh giá 1 bức hình theo chiều hướng tích cực hay tiêu cực còn tùy thuộc vào cảm nhận của mỗi người khi xem và bình ảnh, là quyền của mỗi người, không thể bắt họ hiểu theo ý của người chụp. Nếu 3 bức hình trên gây phản cảm cho các cụ em xin được có lời cáo lỗi. Khi post 3 ảnh đó em không có ý nhằm vào ai hay bôi nhọ, làm xấu hình ảnh của diễn đàn. Với em 3 bức hình trên phản ánh những thói quen sinh hoạt vốn sẵn có trong lòng xã hôi mà với xu hướng của Xã hội hiện đại thì những thói quen này cần đươc hạn chế và xóa bỏ.

01 : Bất chấp luật lệ về An toàn giao thông, người dân vẫn bình thản bầy hàng bán ngay mép đường xe máy qua lại. (ảnh chụp trên cầu Long biên mà ai cũng biết lòng cầu nhỏ hẹp, ngồi như vậy là chiếm chỗ của người đi lại trên cầu)

02. Cũng thói quen không nên có như trên , các chị bán hàng ngồi xuống cả lòng đường phố Hàng chiếu , con phố này vốn chuyên doanh 1 số mặt hàng : nilon, chiếu cói, bao tải … nhưng mấy chị kia không kinh doanh mặt hàng đó, mặt hàng các chị bán là Bao cao su . Trước đây những gì liên quan đến vấn đè tình dục đều được đề cập 1 cách tế nhị, thầm kín nhưng giờ nó được mời chào ngay giữa ban ngày chỗ đông người qua lại, cái này quả là nét mới của xã hội nhìn nhận về vấn đề tình dục.

03. Cũng lại thói quen thường thấy ở những nơi có trẻ nhỏ. Mỗi khi các cháu buồn tè, các bà, các cô, các chị … rất hay tiện đâu xi tè đấy, một thói quen nên xóa bỏ để đảm bảo mỹ quan, vệ sinh nơi đường phố. Sorry cụ Rackson vì chụp hở chim cháu bé.

Khen, chê 1 bức ảnh vốn là chuyện bình thường ở mọi nơi, mọi chỗ trong giới cầm máy nhưng cách thể hiện comment ra sao là điều nên cân nhắc sao cho đúng với bản sắc của diễn đàn.OF lấy tiêu chí fun làm đầu thì khi comment cũng nên fun, hòa nhã mang tính xây dựng. Mỗi người đôi lúc cũng có đúng, có sai , chiểu theo nội qui diễn đàn nếu em có điều gì không phải các cụ cứ thẳng thắn góp ý không cần phải móc máy nhau này nọ. Em không có ý tranh luận vè nhận xét của mọi người với mấy hình em đã post, chỉ mong ai đó khi đánh giá 1 vấn đề nên nhìn nhận từ cả 2 phía để rồi đưa ra ý kiến của riêng mình 1 cách khách quan. Nếu những lời diễn giải về ảnh của em ở trên không đủ sức thuyết phục thì nhờ cụ admin, Mod xóa bỏ chúng.

Lần nữa sorry các cụ và cám ơn đã comment..

FeRAM

Xe điện
Các cụ cho hỏi người có nick danbeo là thầy giáo dậy nhiếp ảnh của một số người phải ko ạ :77::77::77:
Vâng. Thày danbeo là thày dạy của em và một số bác trong OF đấy ạ. Có vấn đề gì không ạ?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
@danbeo: Thực ra em rất ít khi bình ảnh của 1 ai. Vài hôm trước thì trên OF nói chung và box nhiếp ảnh nói riêng không ai là không biết bác và dims vừa mở 1 site ảnh riêng và không ít người phản ứng tiêu cực vì cái tên của nó. Sau đó bác rất chịu khó post bài kèm chữ ký có đường dẫn vào site của bác (cái này là điều cấm kỵ mà rất nhiều diễn đàn không cho phép). Cao trào là khi mọi người lên tiếng phản đối thì bác lại post 3 bức ảnh trên mà ẩn ý của người chụp ảnh thế nào thì bác là người có thể hiểu hơn ai hết. Chính vì đó mà tôi buộc phải nghĩ đến lời bình như vậy mặc dù chẳng muốn là bác dí cái gì vào mặt tôi. Nếu bác là người có tự trọng thì bác lên công khai xin lỗi mọi người và tự mình edit lại nội dung của bài bác post. Nếu bác thấy ở đây mọi người không fun như bác nghĩ thì bác về chỗ của bác mà chơi, thích hơn và chả ai dám làm gì bác cả. thân

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
@danbeo: Thực ra em rất ít khi bình ảnh của 1 ai. Vài hôm trước thì trên OF nói chung và box nhiếp ảnh nói riêng không ai là không biết bác và dims vừa mở 1 site ảnh riêng và không ít người phản ứng tiêu cực vì cái tên của nó. Sau đó bác rất chịu khó post bài kèm chữ ký có đường dẫn vào site của bác (cái này là điều cấm kỵ mà rất nhiều diễn đàn không cho phép). Cao trào là khi mọi người lên tiếng phản đối thì bác lại post 3 bức ảnh trên mà ẩn ý của người chụp ảnh thế nào thì bác là người có thể hiểu hơn ai hết. Chính vì đó mà tôi buộc phải nghĩ đến lời bình như vậy mặc dù chẳng muốn là bác dí cái gì vào mặt tôi. Nếu bác là người có tự trọng thì bác lên công khai xin lỗi mọi người và tự mình edit lại nội dung của bài bác post. Nếu bác thấy ở đây mọi người không fun như bác nghĩ thì bác về chỗ của bác mà chơi, thích hơn và chả ai dám làm gì bác cả. thân
làm tí minh họa nhỉ
============================================

============================================

Em nghĩ cái việc dụ dỗ con gái người ta bỏ nhà đi theo zai thì cũng nên tế nhị chứ không nên trắng trợn như này , mà cũng nghĩ cô nào đã theo zai thì để zai nó nuôi, chả nên chạy về nhà quấy bố mẹ suốt làm gì

danbeo

Xe buýt

Rất cám ơn bác đã góp ý thẳng với tôi như vậy, thực tình tôi ko nhận được lời phản ánh nào về tên gọi của website đó, tôi sẽ xem lại tên gọi này. Về đường dẫn vào chữ ký, đây là lỗi của tôi không đọc hết nội qui diễn đàn, xin có lời công khai xin lỗi vấn đề này. 3 bức ảnh trên như tôi đã giải thích tôi không có ẩn ý gì trong 3 bức đó, nói như bác noza viết ở trên : làm như vậy tôi chỉ tự làm hạ thấp mình, vậy thì hà cớ gì tôi lại post cái ẩn ý như bác đề cập . Trong lời giải thích phía trên tôi cũng đã công khai xin lỗi về 3 bức hình đó nếu nó gây phản cảm cho các bác và cũng có lời nhờ các bác min, mod xóa chúng đi.

Mong nhận được những lời góp ý thẳng thắn chân tình và công khai trên diễn đàn như của bác, thân.

2fast2fear

Xe tăng
Thưa bác danbeo, sau khi xem ảnh của bác em đã hỏi lại các cụ khác cho chắc chắn xem bác có phải là thầy (không phải bậc thầy) của một bộ môn nghệ thuật đòi hỏi tâm hồn trong sáng hay không.

Em tin rằng sẽ chẳng có ai đi theo phong cách "toilet đường phố" ( chuyên đi săn ảnh em bé thò trym, thò bým, các anh zai tè bậy) của "thầy" đâu ạ, nên thiển nghĩ "thầy" nên dừng việc post ảnh kiểu như vậy đi không lại mất dậy đấy ạ :77:

maybeetine

Xe hơi
Cháu là học viên lớp ABC5, vẫn gọi bác danbeo là thầy đây ạ. Bản thân cháu cháu cũng thấy 3 cái ảnh bác danbeo treo lên topic này không đẹp. Nhưng có vấn đề gì đâu, hồi xưa cháu cũng thấy văn của cô giáo dạy văn cấp 3 của cháu không hay bằng ... văn cháu. Vấn đề là ở chỗ bác ấy dạy cháu những thứ cháu chưa biết (từ cách cầm máy ảnh trở đi), và cháu nghĩ số tiền cháu đóng để tham gia lớp học còn là quá nhỏ so với những thứ cháu học được.

Về trang web abc, thiển ý của cháu là quán cà phê tên thế nào thì trang web tên thế đó, có gì lạ đâu nhỉ, đến quán kem, thậm chí chỉ 1 quán tạp hóa nhỏ cũng có thể mở trang web cho riêng mình cơ mà. Cháu coi quán cà phê là nơi chúng cháu có thể ngồi tụ tập, cùng bàn về 1 vấn đề mà mình thích. Tham gia diễn đàn cũng vậy, vào OF cháu chỉ vào mỗi CLB Nhiếp ảnh, vì cháu thấy mình học hỏi được nhiều từ các bác (OFers), những người có kinh nghiệm sống và kinh nghiệm cầm máy nhiều hơn cháu. Trang web abc cũng thế, sẽ là nơi chúng cháu thảo luận về những điều chúng cháu học được, chụp được để cùng nhau tiến bộ, để được "đâm chém" và bị "đâm chém". Và cho dù có trang web abc đi nữa, thì hàng ngày cháu vẫn vào OF, cũng như bây giờ cháu vẫn lang thang ở Xóm hay Vnphoto. Thêm 1 diễn đàn là thêm 1 sân chơi cho chúng ta giao lưu học hỏi, có gì là xấu đâu???

Về chuyện lôi kéo thành viên, cháu từng làm báo mạng nên cháu hiểu lắm cảm giác mong mỏi lượt visit tăng lên, hiểu lắm cảm giác đếm traffic mỗi ngày. Cái mình làm ra cũng giống như đứa con mình đẻ ra. Ai hỏi đến con cháu. cháu kể cả ngày chưa hết chuyện. Vậy thì có nên cấm người lập ra cái diễn đàn đó nói về nó? Đưa link sang diễn đàn mới là phạm quy, nhưng việc chúng cháu chuyển thớt thông tin sang trang abc theo cháu chẳng có gì là vi phạm đạo đức, hay như bác VV nói là "rủ con người ta bỏ nhà theo zai" cả. Chúng cháu là người trưởng thành cả rồi, chẳng phải trẻ con mà để người khác lôi kéo, dụ dỗ.

Vài lời lắm chuyện, có động chạm gì mong các bác bỏ quá cho. Cháu nói thật, cháu ngưỡng mộ ảnh của rất nhiều bác trong OF này, đặc biệt là cháu thích ảnh đời thường của bác anhcobra, nên dù có abc hay xyz đi nữa cháu cũng vẫn vào OF (l)

thanggieng

Xe tải
Em nghĩ là các bác nghĩ quá đà và thành ra tranh cãi mất rồi. Từ một việc rất bình thường lại nghĩ xiên sang 1 cách khác thành ra cả loạt phản ứng theo theo hướng tiêu cực.

Em thấy nếu góp ý chân thành, thậm chí quyết liệt để bày tỏ chính kiến của mình không phải là dìm suy nghĩ người khác để lôi vài tư tưởng cá nhân của mình vào.

Em tin rằng sẽ chẳng có ai đi theo phong cách "toilet đường phố" ( chuyên đi săn ảnh em bé thò trym, thò bým, các anh zai tè bậy) của "thầy" đâu ạ, nên thiển nghĩ "thầy" nên dừng việc post ảnh kiểu như vậy đi không lại mất dậy đấy ạ :77:
sao bác cần làm to chuyện mấy cái ảnh đường phố này thế. Một việc đơn giản như vậy, có khi chỉ cần 1 tin nhắn là xong. Có ai k cần góp ý, quan trọng là người góp ý như thế nào.

Em nói vậy, vì em từng học lớp thầy danbeo. Và các cụ vẫn có câu:" Nửa chữ cũng là thầy.."

Chỉnh sửa cuối:

2fast2fear

Xe tăng
sao bác cần làm to chuyện mấy cái ảnh đường phố này thế. Một việc đơn giản như vậy, có khi chỉ cần 1 tin nhắn là xong. Có ai k cần góp ý, quan trọng là người góp ý như thế nào.

Em nói vậy, vì em từng học lớp thầy danbeo. Và các cụ vẫn có câu:" Nửa chữ cũng là thầy.."
Em có làm to chuyện đâu bác, chỉ là ý kiến cá nhân của em với một người đã từng làm thầy người khác về nhiếp ảnh.

noicomdien

Xe tăng
Thưa các bác, em thấy dư lày : Bác Pic rất tâm huyết khi lập ra thớt " Ảnh đời thường" để chúng ta giao lưu, học hỏi. Em đề nghị các Min, Mod xóa hết những bài gây ảnh hưởng không tốt, để thớt này lại là nơi giao lưu " đời thường" như trước kia .

Trạng thái
Thớt đang đóng