[Thảo luận] Anh điên với mấy chú XXX ở ngã 3 Xuân Thủy - Ng Phong Sắc rồi đấy

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Đọc bài về các cụ bị bắt sai làn ở ngã 3 nhiều và hôm nay thì em bị "dính", :(
Sáng nay trên đường đi về Mỹ Đình hướng Cầu Giấy --> Cầu vượt Mai Dịch. Đến ngã 3 Xuân Thủy Cầu Giấy thấy làn giữa nhiều xe đõ thành hàng dài mà làn trái ngoài cùng lại vắng, chỉ có vài bác 2b đõ nên em đánh lái từ xa sang làn ben trái. Em đã để ý đoạn này nhiều lần có cắm biển 411 hướng dẫn làn đường 2 làn ngoài đi thẳng, làn trong rẽ phải. Đèn ở đây lệch nhịp, đèn xanh rẽ trái nhanh hơn đèn xanh đi thẳng khoảng 7s. Khi em đỗ ngoài làn trái gần ngã tư trên vẫn còn mấy bác 2b nên khi đèn rẽ trái xanh mấy bác 2b đi hết thì em lên đến sát vạch ngã 4, cũng vừa lúc đèn đi thẳng xanh, em nhẹ nhàng đạp ga vít lên. Qua đến ngã 4 bên kia đg thì 1 chú XXX trẻ chỉ cạp nong vào xe ra hiệu em đánh xe sát lề.
A, lại lỗi làn đây mà
Em: Hạ kính, sao vậy đồng chí
X1: Mời anh đánh xe sát lề (rồi lò dò phía trước mình như kiểu sợ em chạy mất)
Em vào lề xong, cởi seatbelt, định với điện thoại nhưng đt lúc đó em đang cắm sạc vì hết pin. Thôi khỏi luôn
Xuống xe...
X1: Anh biết anh phạm lỗi gì ko? ( Không chào nhé)
Em: Im lặng
X1: Anh nghe thấy tôi nói gì không ạ?
Em: Tôi nghe rõ nhưng tôi đang đợi đ/c thực hiện đúng điều lệ ngành ( Cái này chuẩn bài chưa các cụ,hihi)
X1 lúc này mới chuyển cạp nong từ tay phải sang trái rồi chào em
X1: Anh cho tôi kiểm tra giấy tờ xe và bằng lái
Em: Tôi bị lỗi gì thế đồng chí?
X1: Anh đi sai làn quy định, mời anh cho tôi xem giáy tờ
Em: Giấy tờ thì tôi rất đủ đây ( em cầm giơ ra trc mặt X1) nhưng nếu anh nói tôi đi sai làn quy định thì tôi không đòng ý đâu nên tôi không thể đưa giấy tờ để đ/c xem được
X1: Anh dừng xe ở làn dành cho các phương tiện rẽ trái trong khi anh đi thẳng, anh còn nói anh không sai à? ( Giọng bắt đầu hơi to, haha)
Em: Đồng chí bình tĩnh, đừng to tiếng thế . Ở kia có cắm biển hướng dẫn làn đường, làn ngoài cùng bên trái cho phép các phương tiện đi thẳng nên tôi đi vậy không sai nhé
X1: Nhưng mũi tên đèn xanh rẽ trái chỉ cho phép các phiên tiện rẽ trái ( Cái này hình như là nó ngu có chủ ý phải không các cụ?)
Em cáu luôn: Luật GTĐB mới có thêm mục mới là đèn giao thông kiêm luôn viêcj phân làn à?
X1 nghe em nói thế không nói gì lôi tập biên bản ra đòi lập bb em
Em: Đ/c nghĩ là mình đúng thì cứ lập cho tôi cái biên bản về lỗi vừa rồi,nhớ ghi thật chi tiết nhé, tôi sẽ có ý kiến vào mục dành cho ngừoi vi phạm.
Nó nghe em nói thế thì thôi và chạy ra chỗ X2 già hơn 1 tí đang đứng sát bờ tường của phân viện báo chí nói gì đó thì X2 ra chỗ em
X2: Anh đi như vậy là sai rõ ràng rồi, nhưng anh chưa biết thì lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở bla...bla....
Em lên xe và ném lại 1 câu: " Các đ/c xem lại luật đi tôi ko sai đâu". X2 nhìn theo gườm gườm mà léo làm gì được em. Lúc em rẻ ra làn ngoài để đi đang cú vì mất time còn quên không xi nhan chuyển làn, không biết X2 có nhìn thấy không, haha. ĐThoaij lúc đó hết pin nên không rút sạc để gia âm nên không có nhạc hay cho các cụ nghe. Các cụ chú ý đi đoạn này mà bị Xxx vịn lỗi sai làn thì cứ cãi thật lực nhé vì biển 411 cắm ở đó rõ ràng cho đi thẳng làn ngoài mà chúng nó vẫn cố tình bắt láo. X1 thiếu úy tên là Tiến ( hay Tuấn em không nhớ rõ) Còn X2 là đại úy tên Quang.

LTY

Xe máy
kiểu này chắc cố tình ăn bẩn đây, em cũng chưa đi qua chỗ đó nhưng cụ chủ cho hỏi là làn trái mũi tên nó chỉ thế nào, nếu biển 411 như vậy thì các phương tiện bắt buộc phải đi thẳng hết nếu mũi tên dưới làn trái cũng là đi thẳng

Matizcoi

Xe cút kít
Với mấy ông xxx cái đèn tín hiêu có nghĩa phân làn đường luôn, em nghĩ vẫn nhiều người bị xxx hù cho mất ối xèng chứ chả chơi. Vodka cụ.

vesbo

Xe tải
kiểu này chắc cố tình ăn bẩn đây, em cũng chưa đi qua chỗ đó nhưng cụ chủ cho hỏi là làn trái mũi tên nó chỉ thế nào, nếu biển 411 như vậy thì các phương tiện bắt buộc phải đi thẳng hết nếu mũi tên dưới làn trái cũng là đi thẳng
Làn ở đây khônh có mũi tên cụ ạ. Nhưng em thấy ở đó các xe rẽ trái vẫn đõ làn ngoài cùng rồi rẽ trái. Như vậy cũng không sai vì biển 411 cắm trước ngã 4 này chỉ có tác dụng hướng dẫn chứ không bắt buộc. Nếu bắt các xe chỉ rẽ trái thì nó phải là biển tròn nền xanh. Nói chung là XXX ở đây chắc đang thiếu chỉ tiêu nên cứ tóm thôi, gặp cụ nào không hiểu và không cãi được thì chúng nó vẫn vặt

Ob3xuT

Xe điện
đệch mợ chúng nó càng ngày càng bẩn thỉu... em mời cụ 1 ly đã nhé

hung303

Xe điện
Ngã ba Xuân Thuỷ - cầu Giấy ở đâu hả cụ?
Theo lời cuh tả thì e nghĩ đó là ngã 4 Trần Thái Tông - Xuân Thuỷ :))

seadogs

Xe tăng
Anh đi như vậy là sai rõ ràng rồi, nhưng anh chưa biết thì lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở bla...bla..... Câu này nghe nhàm quá rồi, đề nghị xxx vào đây đọc thì nói câu nào nó hay hơn tí

avce

Xe máy
đoạn ngần nhà em các cụ ợ,.

BonBonTT

Xe điện
Vote cụ.Phải như thế thì xxx mới đỡ bắt nạt dân

khanhwin100

Xe buýt
em cũng đoán như cụ
Nguyễn Phong Sắc - Xuân Thủy chứ nhỉ

vesbo

Xe tải
Đúng rồi cụ ạ, không phải ngã 3 mà là ngã 4 Xuân Thủy Cầu Giấy Ng Phong Sắc Trần Thái Tông. Xxx chặn em nó đứng ở đầu ngã 4 đoạn rẽ từ NPS ra Xuân Thủy, đoạn này các xxx cũng rất hay bắt lỗi rẽ không xi nhan của 2b, các cụ lưu ý nhé

vietran

Xe ba gác
À té ra là như vậy
Em thấy xxx hay đứng bắt ở đây, em nghĩ có gì khuất tất mờ ám hoặc bẫy bọt do đèn hay phân làn gì đó.
Nhà em cạnh đấy ngắm nghía đủ kiểu mà chả hiểu cái bẫy nó nằm chỗ nào, thế là em đến hỏi xxx
Em: Chỗ này hay vi phạm đồng chí nhỉ, lỗi gì đấy đ/c (k tìm dc đại từ thì gọi thế chứ đồng chí hướng gì)
xxx trẻ bơ đi như không nghe thấy rồi lảng lảng
thấy thế xxx già ra, thái độ rất nhẹ nhàng và đầy đề phòng, em hỏi lại câu trên, xxx rất từ tốn phân bua
- À lỗi rẽ phải k xin nhan, xe máy k gương, nói chung nhiều lắm, chúng tôi tha nhiều chứ phạt sao hết dc, đấy đấy anh thấy đấy...
Em thì em chả bao giừo tin mấy anh xxx, hôm nay mới biết cái cần câu của các anh ý :-|

hoang_vo

Xe tải
vote cho cụ chủ 1 ly
chỗ này cũng giống ngã tư LÁNG HẠ-THÁI HÀ đó mừ. có biển 411 cho làn trái trong cùng đi thẳng và rẽ trái nhưng có đèn tín hiệu rẽ trái riêng và lệch pha.

minck

Xe container
Làn ở đây khônh có mũi tên cụ ạ. Nhưng em thấy ở đó các xe rẽ trái vẫn đõ làn ngoài cùng rồi rẽ trái. Như vậy cũng không sai vì biển 411 cắm trước ngã 4 này chỉ có tác dụng hướng dẫn chứ không bắt buộc. Nếu bắt các xe chỉ rẽ trái thì nó phải là biển tròn nền xanh. Nói chung là XXX ở đây chắc đang thiếu chỉ tiêu nên cứ tóm thôi, gặp cụ nào không hiểu và không cãi được thì chúng nó vẫn vặt
Cụ này com cái đo đỏ thế này thì em ạ cụ rồi đấy

Em xin trích dẫn nhiệm vụ của xxx trong trường hợp này mà nó không làm cố tình để vậy ăn bẩn
(TT27 -BCA II. NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN CỦA CÁN BỘ, CHIẾN SĨ THỰC HIỆN NHIỆM VỤ TUẦN TRA, KIỂM SOÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
1. Nhiệm vụ
c) Kiến nghị với cơ quan liên quan có biện pháp khắc phục kịp thời những sơ hở, thiếu sót trong quản lý nhà nước về an ninh, trật tự và trật tự an toàn giao thông đường bộ.

Chỉnh sửa cuối:

vesbo

Xe tải
Cụ này com cái đo đỏ thế này thì em ạ cụ rồi đấy
Cụ ạ em thì em cũng ạ lại cụ ạ. Biển 411 không phải là biển hướng dẫn thì là gì ạ. Nó dùng kết hợp với vạch kẻ đường nữa thì mới có tác dụng ,còn ở đây không có vạch. Hơn nữa biển bắt buộc là biển tròn mũi tên trắng nền xanh, mời cụ xem lại nhé.

Số hiệu biển báo: 411

Tên biển báo: Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường

Chi tiết:

Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.​

dieu_tbd

Xe buýt
Chính xác cái biển nó đá cái đèn. Nếu đường ít xe thì ta đi làn giữa cho lành còn nếu làn giữa đông quá thì đi làn trái cũng được. 3 lần bị mắng vì bắt láo là tụi nó sợ ngay ấy mà

pkhcsht

Xe điện
Đọc bài về các cụ bị bắt sai làn ở ngã 3 nhiều và hôm nay thì em bị "dính", :(
Sáng nay trên đường đi về Mỹ Đình hướng Cầu Giấy --> Cầu vượt Mai Dịch.

Em lên xe và ném lại 1 câu: " Các đ/c xem lại luật đi tôi ko sai đâu". X2 nhìn theo gườm gườm mà léo làm gì được em. Lúc em rẻ ra làn ngoài để đi đang cú vì mất time còn quên không xi nhan chuyển làn, không biết X2 có nhìn thấy không, haha. ĐThoaij lúc đó hết pin nên không rút sạc để gia âm nên không có nhạc hay cho các cụ nghe. Các cụ chú ý đi đoạn này mà bị Xxx vịn lỗi sai làn thì cứ cãi thật lực nhé vì biển 411 cắm ở đó rõ ràng cho đi thẳng làn ngoài mà chúng nó vẫn cố tình bắt láo. X1 thiếu úy tên là Tiến ( hay Tuấn em không nhớ rõ) Còn X2 là đại úy tên Quang.
Em nghĩ trường hợp này xxx ngu thì đúng hơn.

minck

Xe container
Cụ ạ em thì em cũng ạ lại cụ ạ. Biển 411 không phải là biển hướng dẫn thì là gì ạ. Nó dùng kết hợp với vạch kẻ đường nữa thì mới có tác dụng ,còn ở đây không có vạch. Hơn nữa biển bắt buộc là biển tròn mũi tên trắng nền xanh, mời cụ xem lại nhé.
Chi tiết:

Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.

step321

Xe tăng
Đoạn này có biển 411, gồm có mũi tên rẽ trái, 2 mũi tên đi thẳng. Cái chính để cãi được là không có vạch phân làn. Tức là cả cái đường to đùng là một làn, chả biết làn nào là ngoài cùng, làn nào là trong cùng cả :).