Ảnh đi vào bóng tối

1Ds

Xe máy

họp căng thẳng quá ạh.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Giờ mới vô xem cái thứ ba của nhà mợ cháu lại ném đá. Có một nhận xét của cụ nào đó ảnh rất phô không có cảm giác nghệ thuật mấy chính vì phô nên mợ phải làm cho ảnh nhạt nhòa đi để giấu nét phô nhưng không mang lại kết quả nếu là nhà cháu cháu sẽ quay mẫu lại 180 độ lấy đường cong từ chân lên hết đầu mặt mẫu quay ngang sang bên phải, ghế vẫn ở bên trái để so sánh đường cong ảnh sẽ là ảnh màu tông màu sẽ là nâu hoặc trắng màu trắng sẽ tốt hơn nếu da mẫu trắng hắt sáng từ phía ghế sang để phần rõ nét sang bên phải bên trái nhạt nhòa huyền ảo với ánh sáng hắt màu trắng. Với mục đích so sánh đường cong của mẫu với ghế giữ vẻ cổ điển với tông màu nâu hoặc hiện đại với tông màu trắng... ôi ném đá nhiều quá chết thật hic hic...
Thế này thì bức ảnh lại đi một ý khác rồi cụ ơi!!! Cháu không tán thành với ý kiến đậm đậm kia của cụ và theo ý cháu không nên hướng dẫn cho người chụp ảnh là phải chụp dư lào. Bởi ai cũng có cái tôi to lắm!!! Có lẽ ở đây có lẽ chỉ nên nói cảm nhận của mình về bức ảnh dư nào thôi!!!

1Ds

Xe máy
Các cụ bình luận mới là nghệ thuật, mong các cụ chém tiếp để nhà cháu vỡ ra.

mr.ken_no1

Xe container
Xin phép các cụ chuyên và không chuyên cũng như các đại cao thủ và hạ cao thủ. Em chạ biết gì về nghệ thuật cả, dưng cho em cứ khách quan mà nhận xét nhá!
Bức thứ 4 em nhìn thấy ko có hồn tẹo nào cả, trông cứ như xác ướp ai cập ý.
Nếu bức này mà cái dải vải nó chỉ che 3/4 khuôn mặt mẫu và che đi 1/3 cơ thể mẫu, nền sáng hơn tý và mẫu tối hơn tý nữa thì có vẻ hấp dẫn hơn ạ!
Xin đừng ném đá em để em có thể chém gió tiếp ạ!

vungocanhxd

Xe tăng
Thế này thì bức ảnh lại đi một ý khác rồi cụ ơi!!! Cháu không tán thành với ý kiến đậm đậm kia của cụ và theo ý cháu không nên hướng dẫn cho người chụp ảnh là phải chụp dư lào. Bởi ai cũng có cái tôi to lắm!!! Có lẽ ở đây có lẽ chỉ nên nói cảm nhận của mình về bức ảnh dư nào thôi!!!
Hic phạm húy rùi nhà cháu xin rút kinh nghiệm ạ

Chinxeng

Xe tăng
Xin phép các cụ chuyên và không chuyên cũng như các đại cao thủ và hạ cao thủ. Em chạ biết gì về nghệ thuật cả, dưng cho em cứ khách quan mà nhận xét nhá!
Bức thứ 4 em nhìn thấy ko có hồn tẹo nào cả, trông cứ như xác ướp ai cập ý.
Nếu bức này mà cái dải vải nó chỉ che 3/4 khuôn mặt mẫu và che đi 1/3 cơ thể mẫu, nền sáng hơn tý và mẫu tối hơn tý nữa thì có vẻ hấp dẫn hơn ạ!
Xin đừng ném đá em để em có thể chém gió tiếp ạ!
em thấy ảnh đẹp đó chứ ạ !!!
theo cụ ảnh này ko có hồn vậy có hồn thì cần gì ạ ?
em thấy chỗ đo đỏ cụ ko nên nói vì chụp ảnh thế này ko phải ai cũng giám chụp và cũng ko phải ai cũng chụp được đâu ạ! với lại ý tưởng thì mỗi người nghĩ 1 kiểu mà !
ko phải cụ bỏ qua cho nhà cháu nhé (b)

vungocanhxd

Xe tăng
Ờ ít nhất thì tấm số 4 còn thể hiện tốt hơn tấm 3 quan niệm của em riêng thể loại này ảnh phải sắc nét tạo ra không gian ảnh có chiều sâu tương phản rõ rệt còn phần che chắn thì quả là một điều khó không phải lúc nào cũng nghĩ ra

NNPK

Xe buýt
Anh em toàn niu bi cả nên trước mắt chỉ lót dép úi ái.. thôi ạ.

Phàm cái gì vượt quá hiểu biết của mình thì có lẽ úi ái.. sẽ hơn là comment lấy được :)

Hy vọng là có thêm nhiều đánh giá chất hơn từ những bậc cao niên =D>
Cụ Nờ nhã nhặn nhỉ, chả bù ở nhà quát vợ xoe xóe b-(

Cháu vẫn lót dép chờ comment chất đây, mà từ đầu topic giờ chửa thấy cái nào :-B

@ Quên, cháu bình ảnh phát: tấm che mặt cứ như "phải sống" í cụ Nhất nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện

Sao em chẳng thấy tí nghệ thụt nào trong bức ảnh này nhỉ??
Hay tại em trần tục quá!?????

vungocanhxd

Xe tăng
Em dự là mợ chủ thớt có tấm cũng là che mặt hay cực các cụ sẽ không chê vào đâu được nhưng chưa phọt đâu (là em nói thế vì hôm trước xem bên xóm nhìn ảnh đoán là của mợ Nhất Đê)

1Ds

Xe máy
He he, các cụ bình lựng vui quá. Cho E hỏi nhỏ mí, nghệ thuật là dư lào ợh?

mr.ken_no1

Xe container
Nếu mờ em biết được cái con nghệ thuật nó ở đâu và như nào thì kiểu gì em cũng phải cưới về ạ, hí hí.
Hôm nay cụ mới úp 1 bức, còn 2 bức nữa ạ!

1Ds

Xe máy
Nếu mờ em biết được cái con nghệ thuật nó ở đâu và như nào thì kiểu gì em cũng phải cưới về ạ, hí hí.
Hôm nay cụ mới úp 1 bức, còn 2 bức nữa ạ!
Cự định làm nhà cháu đau lưng đấy àh...=))

Phú Ông

Xe container
Thớt này "hot" thật đấy! :D
Nhà cháo lót dép ngồi hóng, xem các cụ chém gió, tranh thủ học mấy cái rơi vãi mà thấy bổ ích phết! Củm ơn các cụ phát cho nó lịch sự! (b)

1Ds

Xe máy
Thớt này "hot" thật đấy! :D
Nhà cháo lót dép ngồi hóng, xem các cụ chém gió, tranh thủ học mấy cái rơi vãi mà thấy bổ ích phết! Củm ơn các cụ phát cho nó lịch sự! (b)
Mời cụ ngồi chơi hóng mát ơh...

mr.ken_no1

Xe container
Thớt này nóng có khác, mod vào dọn dẹp liên tục, cả những cmt của mod cũng xóa đi.
Kệ, em cứ hóng ạ!

vudinhquang

Xe container
Nghệ thuật không hình thù, chỉ cảm nhận thoai!Cơ mà đúng là bức thứ 4 cảm nhận mãi không thấy con nghệ thụt.Đó là ý kiến riêng nhà cháu he he

Centralpoint

Xe tải
Nghệ thuật không hình thù, chỉ cảm nhận thoai!Cơ mà đúng là bức thứ 4 cảm nhận mãi không thấy con nghệ thụt.Đó là ý kiến riêng nhà cháu he he
Cụ lọ mọ thía, không đi ú beer ah mà dạo qua đây, ảnh này cụ phải bình bằng thơ - con nghệ thụt nó mới chui ra !

1Ds

Xe máy
Các Cụ bình lựng và cảm nhận ảnh quả là nguy hiểm =))