[Funland] Anh đây ...ít sợ lắm.

BMW_X7

Xe điện
Thế này thực tế vào CT chắc còn khoảng 30% cụ nhỉ
vâng chỉ được thế thôi ạ, vì đó là mới chỉ chi cho chủ đầu tư, xong còn chi cho các bộ phần từ giám sát, sở KH-ĐT, rồi nhân công, máy móc, lợi nhuận doanh nghiệp.
nhưng phải nói chỉ ngần đó mà công trình như hiện nay thì phải nói thợ VN mình làm quá giỏi, cụ bảo cái cầu tải trong 20 tấn mà bị thất thoát thế, thế mà xe 30 tấn đi vô tư, thì biết tốt thế nào rồi đấy.
thế mà trước giờ em cứ nghĩ 10-12%, trời đất ơi, thế là em thiệt quá, trước giờ em chỉ dám lấy có 10% thôi hihi

1.25 ton

Xe điện
vâng chỉ được thế thôi ạ, vì đó là mới chỉ chi cho chủ đầu tư, xong còn chi cho các bộ phần từ giám sát, sở KH-ĐT, rồi nhân công, máy móc, lợi nhuận doanh nghiệp.
nhưng phải nói chỉ ngần đó mà công trình như hiện nay thì phải nói thợ VN mình làm quá giỏi, cụ bảo cái cầu tải trong 20 tấn mà bị thất thoát thế, thế mà xe 30 tấn đi vô tư, thì biết tốt thế nào rồi đấy.
thế mà trước giờ em cứ nghĩ 10-12%, trời đất ơi, thế là em thiệt quá, trước giờ em chỉ dám lấy có 10% thôi hihi
Mấy thằng bạn em bỏ nghề xây dựng gần 10 năm rồi.

Trong bối cảnh TW đang quyết liệt chống tham ô tham nhũng, cải thiện chính sách, tạo điều kiện giúp DN, người dân phát triển, thúc đẩy kinh tế qua giai đoạn khó khăn. Thì anh đây quả thật ít sợ lắm. Biết đây, từ đây. Lại lôi ra được 1 mớ chuyện hay, dù biết rằng, a không biết sợ không phải là hiếm trong giai đoạn này. Chuyện trên nóng dưới lạnh, những nhiễu này nọ, vặt vảnh cái này cái kia không biết đến bao giờ mới chấm dứt.
Thật khó.
Chuyện A Hai xứ miệt.
Vụ clip mặc cả 'lại quả' với nhà thầu: Phó chủ tịch huyện phải làm lại giải trình
Đen thôi, đỏ quên đi, VN giờ nhiều người giàu nhanh, siêu giàu

Thích Nói Phét

Xe điện
Trong bối cảnh TW đang quyết liệt chống tham ô tham nhũng, cải thiện chính sách, tạo điều kiện giúp DN, người dân phát triển, thúc đẩy kinh tế qua giai đoạn khó khăn. Thì anh đây quả thật ít sợ lắm. Biết đây, từ đây. Lại lôi ra được 1 mớ chuyện hay, dù biết rằng, a không biết sợ không phải là hiếm trong giai đoạn này. Chuyện trên nóng dưới lạnh, những nhiễu này nọ, vặt vảnh cái này cái kia không biết đến bao giờ mới chấm dứt.
Thật khó.
Chuyện A Hai xứ miệt.
Vụ clip mặc cả 'lại quả' với nhà thầu: Phó chủ tịch huyện phải làm lại giải trình
Lại quả 10% cho máu.

law đã ghi rõ bản ghi âm ko hình ảnh ko bg được coi là bằng chứng . chả hiểu cán bộ miền tây sao phải họp báo gt làm mịa gì cho nhọc.

nguyentoan.uct

Xe điện
Thật khó.
Chuyện A Hai xứ miệt.
Em là dân xây dựng, đi khá nhiều tỉnh thành và mọi chuyện trở nên bình thường hóa. Không biết bao giờ thì những cái tương tự như vậy được coi là bất thường.

3005

Xe tăng
Giả sử cả nước có 100.000 ông tham nhũng. Mấy năm vừa rồi bắt gắt thì bỏ tù được vài trăm ông, em gọi căng hẳn lên là tù 1.000.

Như vậy kiếm 10 tỷ, 100 tỷ, 1000 tỷ hoặc hơn với rủi ro đi tù 3-4 năm chỉ 1% thì bao nhiêu người sẽ làm? Em e là quá nửa anh em trên OF chấp nhận đánh đổi.
Vì vậy cái nhìn chung của anh em khối nhà nước là đốt lò chỉ là hiện tượng nhất thời. Ngay cả lúc ông cụ làm căng nhất thì đa số mọi nơi ai ăn vẫn cứ ăn, không ăn thì hồ sơ để đấy ngâm tôm đã. Vậy thì chắc chắn đôi năm nữa ông cụ về thì lại "nguyễn y vân" thời 3X thôi. Anh em phải đua ăn mạnh gấp đôi gấp ba để bù lại.

nguyentoan.uct

Xe điện
em tưởng ngành XD là 10%, lầm đầu em nghe ăn đến 30%, kinh quá
Tùy từng gói nữa cụ, còn nhiều yếu tố lắm, dự toán duyệt thế nào, thành phần trong gói thầu có gì. Nếu mà cứ thiết bị, trang trí thì vô ván lắm, như cụ đi mua đồ cho nhà mình thôi, thích giá nào cũng có.

nguyentoan.uct

Xe điện
Giả sử cả nước có 100.000 ông tham nhũng. Mấy năm vừa rồi bắt gắt thì bỏ tù được vài trăm ông, em gọi căng hẳn lên là tù 1.000.

Như vậy kiếm 10 tỷ, 100 tỷ, 1000 tỷ hoặc hơn với rủi ro đi tù 3-4 năm chỉ 1% thì bao nhiêu người sẽ làm? Em e là quá nửa anh em trên OF chấp nhận đánh đổi.
Vì vậy cái nhìn chung của anh em khối nhà nước là đốt lò chỉ là hiện tượng nhất thời. Ngay cả lúc ông cụ làm căng nhất thì đa số mọi nơi ai ăn vẫn cứ ăn, không ăn thì hồ sơ để đấy ngâm tôm đã. Vậy thì chắc chắn đôi năm nữa ông cụ về thì lại "nguyễn y vân" thời 3X thôi. Anh em phải đua ăn mạnh gấp đôi gấp ba để bù lại.
Có còn hơn không cụ ah, chắc cụ ít phải tiếp xúc nên không biết, chứ thay đổi nhiều lắm

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tùy từng gói nữa cụ, còn nhiều yếu tố lắm, dự toán duyệt thế nào, thành phần trong gói thầu có gì. Nếu mà cứ thiết bị, trang trí thì vô ván lắm, như cụ đi mua đồ cho nhà mình thôi, thích giá nào cũng có.
Bài trên là nói trung tâm văn hóa xã, tỉ trọng xây dựng cơ bản cao. Thiết bị với hoàn thiện thì mấy đâu. Con số đó phải nói khá choáng váng. Nhưng đấy là bác quan nói khéo, chứ 30% thì chó nó làm :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Bài trên là nói trung tâm văn hóa xã, tỉ trọng xây dựng cơ bản cao. Thiết bị với hoàn thiện thì mấy đâu. Con số đó phải nói khá choáng váng. Nhưng đấy là bác quan nói khéo, chứ 30% thì chó nó làm :D
Mà vì bác đòi số thế nên bác ấy mới lên báo.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Do cơ chế lỗi hệ thống nên Cán bộ công chức phải làm mọi cách có tiền để chi phí, ví dụ vụ này còn giao chỉ tiêu rút ruột từng Phòng cho đủ 50 tỷ, cắt cả chi phí bảo dưỡng xe máy của các đơn vị, đấy là các vụ đen đủi bị lộ

Vì làm công trình có vốn ngân sách toàn lỗ ạ. Các sếp chủ đầu tư ăn dày, nhưng thanh toán thì toàn phải chờ đợi, hoặc tự lên trên mà đòi. :))
Kiểu không làm thì đói, có việc để làm thì .. nhục

3077

Xe container
Vào ct 30% thì đi kiếm hóa đơn cho đống 70% cũng mệt mỏi nhỉ, xong dăm năm sau thuế vào vặt nốt số còn lại

El Jefe 2

Xe điện
Tỷ trọng xd cơ bản cao, đầu việc cũng toàn việc đã định hình sẵn, ko có công nghệ hay thiết kế gì đặc thù, thế mà riêng cho chủ đầu tư đã 30%. Còn giám sát, thanh quyết toán, hậu kiểm..

Chịu! Chất lượng công trình chắc lấy chân đạp cái là đổ!

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Mảng đầu tư công mà moi ra thì chố đệ cũng sụp luôn. Hàng triệu tỉ đồng ăn từ xưa đến nay.

nguyentoan.uct

Xe điện
Em nghe được thì bên nhà thầu đề xuất 20 rồi, sẵn sàng lên 25, 30 là đề xuất của chủ xị. Cơ bản là còn bóng bàn. Thường nếu là đội ruột thì theo thông lệ rồi, không phải lăn tăn.