Ảnh Đáo Xuân 5 - Đào An Khánh - nhà ta có bác nào đi xem không?

6xenon

Xe tải
Ảnh Đáo Xuân 5 - Đào Anh Khánh - nhà ta có bác nào đi xem không?

http://thoibaoviet.com/live/FrontPage06/Van-hoa/News-page?contentId=25113

Đào Anh Khánh đáo xuân bằng Cơn MêMột nền màu trắng bao phủ chủ đạo thể hiện sự mơ ước về một cuộc sống cực lạc, thư giãn và tuyệt đối tự do là những gì nghệ sỹ Đào Anh Khánh, người tự nhận mình là điên, thể hiện qua chương trình “Đáo Xuân 5” mang tên “Cơn Mê”.

Đây là lần thứ năm liên tục, kể từ năm 2003, nghệ sĩ Đào Anh Khánh tổ chức chương trình "Đáo Xuân". Theo Quỹ Phát triển và Trao đổi Văn hóa Đan Mạch - Việt Nam, nhà tài trợ chương trình, sau nhiều năm thực hành biểu diễn độc lập, các ý tưởng và trải nghiệm nghệ thuật của Đào Anh Khánh chín muồi.

Nghệ sĩ chọn một thời điểm cụ thể trong năm, thường là sau Tết Nguyên Đán để tổ chức một đêm hội của nghệ thuật trình diễn ngay tại tư gia của mình. "Đáo Xuân" có nghĩa " mang mùa xuân trở lại".

Với các buổi trình diễn qui mô của mình, Đào Anh Khánh muốn tạo ra một không gian nghệ thuật, nơi mọi người có thể gặp gỡ, giao lưu và khơi lại dư vị ngày xuân vừa qua.

Với chủ đề "Cơn Mê", năm nay Đào Anh Khánh muốn mang đến cho công chúng sự chia sẻ những ám ảnh, sự đam mê và khát vọng của con người thể hiện qua những giấc mơ. Không gian biểu diễn được sắp đặt đối lập nhưng đồng hiện. Một nền màu trắng bao phủ chủ đạo thể hiện sự mơ ước về một cuộc sống cực lạc, thư giãn và tuyệt đối tự do. Đối lập với nó là không gian giới hạn của năm cột ánh sáng, được phủ nilon kín, bên trong là năm diễn viên múa thể hiện sự ám ảnh về tâm trạng khác nhau.

Qua các động tác trình diễn, kết hợp tác động của âm thanh và ánh sáng điện tử, khán giả sẽ cảm nhận được sự "giới hạn của không gian" mà con người khó tránh khỏi.

Trung tâm phần hai của buổi diễn là phần trình diễn của chính tác giả với sự trợ giúp của 20 diễn viên múa. Các hình ảnh và âm thanh siêu thực tràn ngập khắp không gian. Thông điệp tác giả muốn truyền tải "Không mê thì không biết".

Chỉ trong những cơn mơ bí ẩn và riêng tư con người mới có cơ hội khám phá bản thân một cách toàn diện nhất, nhìn thấy phần còn khuất bên trong con người mình.

Phần âm nhạc của chương trình được sáng tác và biểu diễn bởi các nghệ sĩ Vũ Nhật Tân, Nguyễn Xuân Sơn, Đoàn Trí Minh.

Chương trình diễn ra vào đúng ngày Phụ nữ Quốc tế, 8/3, tại Anh Khanh studio, số 7, ngõ 462, đường Ngọc Thụy, quận Long Biên, Gia Lâm, Hà Nội.

Song Yên

P/s: em sẽ post ảnh lên ngay mời các bác cùng xem... các bác đừng tiếc rượu động viên iem nhá....

Đây là chủ nhân của bữa tiệc - Nghệ sĩ Đào Anh Khánh

... với Đại sứ đặc mệnh toàn quyền của Đan mạch

Tòan cảnh trước khi chương trình bắt đầu....

Các dụng cụ đơn giản và dân dã phục vụ cho buổi biểu diễn ...

Con trâu....

Đèn dầu...

Máy bay giấy

1 dạng đèn lồng... treo cao ....

còn nhiều nữa....

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Có em đi xem nhưng lại ko chụp dc ảnh vì máy cho mượn, bác post nhìu nhìu lên đê, em cũng mún xin bác 1 vài cái để viết bài

6xenon

Xe tải
Và chương trình được bắt đầu .... các diễn viên bắt đầu action

nghệ sĩ - Đào An Khánh....

pvc

Xe buýt
nói thật mấy cái thể loại xếp đặt này em cũng mê lắm, nhưng phải những nghệ sỹ thực thụ hoặc có thể hiểu của dân trong nghề là chưa "điên" hoặc "điên" vừa vừa thôi thì phù hợp với trình độ thẩm nghệ thuật còi của em, chứ mấy ông "điên" "thăng hoa" kiểu như bác đào an khánh thì em chưa đủ tầm để hiểu, em cũng đã từng xem mấy nghệ thuật kiểu lấy màn tuy trắng rồi vẩy máu lợn ở văn miếu rồi, quả thật là không thể "hiểu" theo nghĩa như thế nào, bác nào tò mò hay đi xem cho vui thì nên đi, hay phết đấy

kekeke

rgvmen

Xe container
Kiểu này bác chụp em cứ tưởng là quảng cáo cho cái "ấy" :))
Nghệ thuật kiểu này xem cũng rờn rợn các bác nhẩy, cớ mà gặp mấy bà bác sỹ chỗ em là bi bắt đấy :D

Let it go

Xe đạp
còn 3 bài nữa là lên xe đạp nhé hé hé hé hé hé

Gà béo

Xe hơi
Các bác thuê bãi ! rồi đánh hết xe nhà ra bãi đó ! rồi em làm nghệ thuật cho :))

Phuong Ho

Xe tăng
Bác chưa gặp quả NetVista này lần nào rồi.... he he toàn mình nói mình hiểu thôi.... post tiếp ảnh đi bác ..... em voted cổ vũ bác rồi .......

nhenden

Xe tải
Thể loại này thì em chịu thôi, chưa đến tuổi tiêu hoá được..... Dù sao cũng vote ủng hộ bác :D

Tây Độc

Xe điện
Em cũng chẳng hiểu gì cái nghệ thuật này cả. Nhưng nếu bác "thích dê non" chụp được cái ảnh nào như mấy cái này thì ụp lên cho anh em xem với.

Em chú thích là ảnh này của bác Đăng Tuấn bên Tathy bác ý chụp, đây là diễn viên của Khánh ạ.

Cách đây 2 năm em cũng vượt mưa phùn gió bấc qua Cầu Chương Dương để Khánh. Đi đường đê vừa rét, vừa tối cũng oải nhưng đến nơi thấy bao nhiêu là người cũng Khánh như mình thì tự nhiên có cảm giác rất hay, như đi hội... Không xem biểu diễn thì có thể ra vườn ăn khế hoặc uống "quốc lủi" cho ấm dạ. Nhà ông ấy đẹp thật, tranh bày khắp nơi, cũng kì quái nhưng mà thú vị.

Theo em biết, Đáo Xuân cũng là một hình thức quảng bá và bán tranh của Đào Anh Khánh, đặc biệt hướng tới người nước ngoài. Trước đây Đào Anh Khánh tự bỏ tiền túi làm Đáo Xuân nhờ bán tranh. Bây giờ thì được hỗ trợ nhiều hơn.