Ảnh cưới chụp ở Tuần Châu , mời các Bác vào xem

KunKon

Xe hơi
Sao em chả xem được cái nào thế nhở?????? :^). Bó trjjjjm.chinsu

Bác Tài

Xe tải
Đúng là bộ ảnh này giống như ảnh kỷ niệm đi du lịch hơn.

sepbu

Xe điện
- Mấy cái cuối xóa phông tốt thật, trắng tinh luôn
- Em sẽ không thanh toán tiền cho bác nếu mẫu là em và bác là thợ
- Lần đầu tiên em thấy chủ rể mặc tuxedo đen và đi giày bata trắng, vui phết
hehe ! ảnh của em có hơi hơi dư sáng thật , nhưng những ảnh đó em chạy màu dựa trên màu màn test với Lap để in ra ảnh , trên màu màn của các Bác sẽ thấy dư sáng nhưng của em là vừa đủ ... dư sáng không nhiều.
- còn vụ thanh toán tiền... hehe...em nghĩ là lấy được tiền của khách vì theo mắt của mỗi người sẽ khác , hj em thấy bộ ảnh này cũng được cho nên so với bộ ảnh của của một số nơi khác kể cả tiệm có tiếng và thợ chụp ảnh giỏi... nhiều người mất tiền gấp mấy lần mà ảnh chưa chắc hơn ảnh của em...(b)
Nhưng các Bác cứ góp ý cho em thật nhiều nhé ! em rất vui khi nhận được nhiều lời nhận xét mọi người , như vậy em mới lên tay nghề được các Bác ạ (b)
PS: Lần đầu tiên em thấy chủ rể mặc tuxedo đen và đi giày bata trắng, vui phết Cái này không phải do em Bác ạ , cậu chú rể quên không mang giày nên phải cho đi tạm, có còn hơn không. Nhưng đấy là giầy da chứ không phải bata đâu.hjhihi
Cám ơn Bác đã nhận xét chân thành nhé , có dịp em và Bác cafe nhé (c)

sepbu

Xe điện
Đây là files chưa chạy màu, các Bác xem thử trên màn của mìnhthế nào nhé !

anhcobra

Xe container
trời hơi cháy tí thôi, quần áo thì không sao.
Em góp ý tí là bác chưa tận dụng được hết vẻ đẹp của ngoại cảnh, chụp thế này thì không cần đi tận Tuần Châu. Em cảm nhận theo con mắt bình thường thôi, về kỹ thuật hay nghệ thuật thì em không dám vì chưa đủ trình

KunKon

Xe hơi
Nhìn cái ảnh Sếp vừa phọt giống giống ở Đồ Sơn nhà tớ nờ. Người thì đẹp roài nhưng cô "râu" sao ít kiểu áo thế??? (y)

dac

Xe tăng
Em đâm thẳng tay bác đừng giận: Chả có cái nào em trông được cả.
Bố cục, cảnh, dáng mãu... khiến người ta nghĩ ngay đến quả anh chụp kỷ niệm hè 2008. Màu sắc xấu (chói không chỉ vì cháy sáng mà contrast cao quá)
Nói chung chưa ổn tí nào (cơ mà chú rể em thấy quen quen...)

lê anh tuấn

Xe máy
ảnh đẹp quá,trông hai bác thật đẹp đôi và hạnh phúc.em thấy 1 số kiểu hơi bị thừa sáng và ngược sáng cần phải chỉnh lại trên PS một tí

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em thấy giống ảnh đi picnic hơn là ảnh cưới------->không hợp đâu.Em thấy nhiều đôi chụp ở Tuần Châu cũng khá đẹp,nhất là khu biệt thự

sepbu

Xe điện
Em đâm thẳng tay bác đừng giận: Chả có cái nào em trông được cả.
Bố cục, cảnh, dáng mãu... khiến người ta nghĩ ngay đến quả anh chụp kỷ niệm hè 2008. Màu sắc xấu (chói không chỉ vì cháy sáng mà contrast cao quá)
Nói chung chưa ổn tí nào (cơ mà chú rể em thấy quen quen...)
Em biết khi post ảnh lên đây sẽ có khen có chê , nếu được khen thi vui vui , chê thì mình sẽ phải tìm cách khắc phục cho ảnh đẹp hơn , tay nghề khá hơn vì vậy em không lăn tăn gì về khen chê cả , chủ yếu được giao lưu học hỏi là chính. Duy chỉ có một điều em muốn hỏi phải thêm yếu tố gì vào ảnh của em mới thành ảnh cưới được , em tham khảo ảnh của nhiều nơi rồi thì cũng chỉ như vậy thôi , 1 số ảnh của em thì có thêm yếu tố xì tin một tí , chắc là không được vậy hả Các Bác???
@dac : Bác chắc là dân Pro rồi , Bác post 1 số ảnh của Bác cho em học hỏi với , em chỉ quan tâm về bố cục, cảnh , dáng ,mẫu thôi... còn về mầu sắc là do em chỉnh màu trên màn của em. Rất mong bác chỉ thêm vài điều (b)

hieu78

Xe tăng
bác đã thông báo cho đôi uyên ương kia là ảnh của họ đã bốt lên ô to phun chưa vậy???

Phong nào nhớ làm sao được hả cụ ! cụ là lắm khách lắm !

Cụ ơi ! cụ đổi các cho em con 18-70 DX lấy con 12-24 Tokina đê
Bác có lấy 12-24 giá hợp lý ko?

Sorry bác chủ thớt, thỉnh thoảng mới bắt được ống Chaien này nên hỏi han tí.

Cho em ý kiến về bộ ảnh của bác tí nhé. Về bố cục và về mẫu thì em không ý kiến gì, cô dâu rất tươi và cả đôi diễn khá hay.

Về kỹ thuật em đọc exif thì thấy thế này
- Mấy cái bác toàn để ISO 200. Giữa trưa nắng thì nên để ISO thấp nhất có thể, ngoài ra với Canon thì nên trừ khẩu đi 1 chút.
- Bác để chế độ đo sáng Patern là không đúng, khó kiểm soát được Ẽxposure. Thông thường đi chụp đám cưới cô dâu mặc váy trắng thì phải đo sáng Spot, nếu chụp cận cảnh thì đo vào mặt. Nếu chụp xa hơn 1 chút thì đo vào váy. Để đảm bảo váy không bị cháy or mặt ko bị quá sáng.
- Khi chụp ngược sáng thì thông thường là phải có Flash or hắt sáng để làm sáng mặt mà vẫn không bị cháy trời và hậu cảnh phía sau.

Nhìn chung là em thấy chưa ổn, chưa chuẩn bị kỹ.

Chỉnh sửa cuối: