Ảnh của Murano_2009: Các cụ vào bình Bưởi giúp e với

murano_2009

Xe buýt
Bưởi.

Bưởi và nắng chiều.

Bưởi chùm.

Các cụ ném đá cho em tiến bộ nhé.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ có muốn bị đâm theo kiểu của hội NSNA không?

E hèm, em đâm nhé: Ảnh của cụ chỉ mang tính lưu niệm:))

Đùa chứ, máy và ống của cụ khủng thế mà chụp lên ảnh trông rắc rối quá thành ra không thấy đẹp. Cụ thử các cách khác nhau xem sao: chụp toàn cảnh như những ảnh trên nhưng bớt rắc rối nhiều chi tiết hơn, chụp kiểu đặc tả 1 vài quả bưởi, chụp quả đã cắt xuống rồi hoặc có thể đã được bổ ra hoặc là chụp múi bưởi.

Hung_mtuci

Xe máy
Bưởi.

Bưởi và nắng chiều.

Bưởi chùm.

Các cụ ném đá cho em tiến bộ nhé.
Ảnh cụ xem xong nhức mắt quá, cụ không đánh chủ đề chắc em cũng chả thể đoán nội cụ chủ định chụp cái gì.

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
ơ kìa các cụ buồn cười nhỉ :)) cụ chủ thớt bảo bình bưởi chứ có bảo bình ảnh đâu :P

bưởi nhà cụ tròn và to đới, chắc bưởi ngọt hả cụ (l) ngày xưa nhà em cũng có một cây to lắm, đến mùa này ăn mệt nghỉ. Tiếc là h nó chết rồi:'(

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
ơ kìa các cụ buồn cười nhỉ :)) cụ chủ thớt bảo bình bưởi chứ có bảo bình ảnh đâu :P
Hố hố hố, cụ nói em mới để ý. Nếu không phải bình ảnh thì để em múc nó sang bên Cafe để bình bưởi nhé, sang bên đấy chắc chắn sẽ có nhiều ý tưởng hay.:))

anhcobra

Xe container
Những bức ảnh trên cho thấy sự phổ cập máy ảnh tại Việt Nam khá cao so với mặt bằng chung của khu vực:)):))

HenryFord

Xe điện
cụ chụp buoi ở đâu thế?:))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cu chup anh nhu buoi ay :))

Sorry, em dung mobile ko go dc dau
Dung, so buoi nay chac chan duoc cham soc boi nhung ban tay dam dang.:))

Sorry too, em cung dang online bang mobile nen khong co dau.

murano_2009

Xe buýt
Các cụ bình bưởi nhé, còn buoi thì nếu admin cho phép e sẽ có để các cụ bình sau.

Còn bây h các cụ bình ảnh nhé.

Bãi cỏ chưa có bò.

Cái nầy e chưa nghĩ ra tiêu đề.

Cụ chủ thớt hân hạnh được 2 mốc vào bình ảnh sướng quá! Em chả biết gì về ảnh nhưng có 1 câu hỏi: Bưởi chua hay bưởi ngọt đấy ạ? Nhìn ngon quá (l)(l)

Cho phép em đặt tên nhé, theo em tiêu đề nó rất hợp với ảnh

Bãi cỏ

Lâu đài
[/QUOTE]

:69::69::69::69::69::69::69:

murano_2009

Xe buýt
Cụ chủ thớt hân hạnh được 2 mốc vào bình ảnh sướng quá! Em chả biết gì về ảnh nhưng có 1 câu hỏi: Bưởi chua hay bưởi ngọt đấy ạ? Nhìn ngon quá (l)(l)
Bưởi của nhà chùa, e đâu có biết chua hay ngọt. Để lần nào đến e xin lộc 1 quả rồi xem là chua hay ngọt sẽ báo lại cụ sau.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ nầy chắc đọc tiêu đề là háo hức nhất:21::21::21:, sau khi thấy ảnh thất vọng nhất.:)):)):))
Cụ muốn để cái thớt này bên hiếp ảnh hay sang bên cafe để bọn em biết. Nếu mà để ở bên box này thì em sẽ nghĩ giúp cụ cái title mới để anh em vào đâm chém cho xôm tụ nhé.

Nếu cụ muốn được nhận xét về mấy cái ảnh phía trên, thì em có thể nhận xét qua như sau:

1. Cái ảnh bãi cỏ có mấy đường kẻ hay hay, nhưng cái phần đằng sau (cái nhà và cái cây bị cụt, mấy bụi cây) trông không có gì ấn tượng. Cảnh đẹp như thế này cụ nên tìm tòi chụp nhiều góc khác nhau để tìm ra chỗ đẹp nhất.

2. Cái ảnh mô hình lâu đài của Nga thì cụ phải để ý tới các tiểu tiết, ví dụ không để cho đỉnh tháp nó chấm vào cạnh trên của ảnh (bị cắt) vì như thế trông cái ảnh của cụ nó bị dẹt, rất khó hình dung thành không gian 3 chiều. Ngoài ra người đi lại lộn xộn và còn bị cắt nữa. Hướng nhìn và hành động của những người trong bức ảnh cũng sẽ quan trọng cho phần nội dung.

Nếu cụ thực sự quan tâm tới chụp ảnh để có những bức ảnh có chất lượng cao hơn (so với lô buoi nói trên) thì cụ nên hình dung trước bức ảnh của mình sẽ thế nào và cân nhắc kỹ hơn cho phần nội dung đó trước khi cụ bấm máy, hoặc có thể chụp nhiều, xem lại và xóa những bức chưa ưng ý.

Coolpix

Xe đạp
Các bác mà viết chữ không dấu là nhà cháu ban hết nick đấy :69::69:

@Chủ thớt: Hưởng ứng phong trào 'Người người lập thớt, nhà nhà lập thớt' thì cụ nên lập 1 phòng ảnh cho riêng mình. Ví dụ đã có những thớt Ảnh của ABC, XYZ thì cụ nên làm 1 phòng "Ảnh của Murano'